Có nên bỏ gương xe máy theo số đông?

hpvexpress

Xe đạp
Theo e thì nên làm 1 cái gương nhỏ loại nhìn thấy đằng sau là đc r, trong phố vẫn lách đc, mà đi đâu cũng k sợ hugo :))

Dũng Hà

Xe đạp
Xe nào của e là e cũng bỏ gương hết ( trừ 4B e không dám bỏ =P~ ). E thấy bỏ gương ra đi đỡ vướng mà trông xe lại khoẻ. E chẳng sợ Hugo, cùng lắm thì nộp tiền, cứ không giữ xe là e không sợ.

azkaban3000

Xe máy
Xe nào của e là e cũng bỏ gương hết ( trừ 4B e không dám bỏ =P~ ). E thấy bỏ gương ra đi đỡ vướng mà trông xe lại khoẻ. E chẳng sợ Hugo, cùng lắm thì nộp tiền, cứ không giữ xe là e không sợ.
Những phần tử bất cần đời ntn thì cần gì phải tranh luận và giải thích nhỉ

Em thấy để gương xe máy rất là vướng vúi, vả lại đi trong thành phố cần năng động ngoái cổ liên tục, thay vì nhìn gương đường thì đông muốn rẽ nhìn xuống gương quay lại thấy *** xe khách trước mặt rồi.
Chắc cụ đi không gương -> ngoái cổ liên tục -> kĩ năng quay cổ tuyệt đỉnh rồi nên tốc độ ngoái cổ còn nhanh hơn cả tốc độ đưa mắt liếc gương 1 cái =))

khanhkhanh

Xe đạp
cụ thấy vướng thì bỏ, không thì thôi

HMC

Xe tải
Em nghĩ rằng bất đắc dĩ (do nhiều lý do như: nhà/chỗ gửi xe quá chật chội v.v...) thì mới phải bỏ, mà nếu có bỏ thì cũng chỉ 1 bên thôi. Các gương người ta lắp vào xe rất hữu dụng đấy chứ. Ở VN, theo số đông thì thường là do tâm lý bầy đàn các cụ ạ.

Vo_cho_mua_oto

Xe máy
Chả hiều các bác kêu lắp gương đi vướng thế nào, cái xe ô tô to thế còn căn được, hai cái gương xe máy bé tí tẹo cũng kêu vướng.

Từ ngày em đi gương đến giờ thấy an tâm hẳn, mặc dù thhường xuyên phải bẻ lại gương khi lấy xe từ bãi ra. Lúc đó em chỉ buồn cho ý thức của người để xe cạnh mình chứ ít tiếc cái gương lắm, vì an toàn cho mình là trên hết.

Còn bác nào thích đẹp....tùy các bác:-??

Oáp

Xe hơi
guơng hay ko chỉ phụ thuộc vào cái thẩm mỹ của mỗi người.cụ thích thì lắp ko thì thôi cụ ơi :))

Phờ Râu

Xe điện
sắp tới ko lắp thì toi.
em cũng mua đôi gương jupiter rồi cắt ngắn đi 1 tí cho đỡ vướng. nhà em bé tí mà 3 cái xe máy, cái nào cũng 2 gương nên hơi khoai =.=

Cứu Hộ

Xe tải
228 Mễ Trì Thượng, P. Mễ Trì, Q. Nam Từ Liêm, TP.
Website
nuocuongtinhkhiet24h.vn
Cụ cảm thấy thích thì cứ bỏ quách đi cho rồi.Nhưng còn tùy vào xe của cụ là xe gì nữa.Nếu mà là SH thì úi dùi ui..đúng là cùi phải biết luôn..
Thưa các cụ! Tư vấn e vụ này với! Xe có cái gương rất đẹp với lại đôi khi đi xa ra ngoại thành cũng rất cần nó vì Hugo nhiều! Hơn nữa thi thoảng cũng cần nó để tránh những va chạm không đáng có cơ mà e thấy nhiều người bỏ gương quá! Mình e để gương cũng thấy cùi cùi vì tắc đường hơi vướng víu :D
Các cụ cứ ném gạch e đi! >:)

classical

Xe hơi
E bỏ gương đi cũng thấy thoáng xe hơn thật! :-@ Mà nhìn thoát hơn! :D

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Lúc nào cũng phải để cái gương bên cánh trái, đi an toàn hơn hẳn, quen rồi.

Bát_Quái

Xe buýt
đừng mần dại bỏ gương zin của xe, nguy hiểm lắm.

bần đạo đợt vừa rồi về quê mượn cái Air Blade ko có gương zin chỉ có gương bé để tránh công an thôi, ko quan sát được bọn Cùn chạy oto từ sau lên nên bị nó ủi cho xíu nữa bay xuống dòng sông lam đấy.

kuti'

Xe tải
Chả hiều các bác kêu lắp gương đi vướng thế nào, cái xe ô tô to thế còn căn được, hai cái gương xe máy bé tí tẹo cũng kêu vướng.

Từ ngày em đi gương đến giờ thấy an tâm hẳn, mặc dù thhường xuyên phải bẻ lại gương khi lấy xe từ bãi ra. Lúc đó em chỉ buồn cho ý thức của người để xe cạnh mình chứ ít tiếc cái gương lắm, vì an toàn cho mình là trên hết.

Còn bác nào thích đẹp....tùy các bác:-??
Tôi thì không quan trọng chuyện xấu, đẹp, sành điệu với nông dânh.
Nhưng xin lỗi các bác đi gương xe chứ tôi gửi xe trong bãi, ghét nhất lúc lấy xe gặp phải con xe nào lắp gương bên trái.
Bãi xe thì đông, để sát sát nhau như cá hộp mà gặp quả gương trái nó vướng đêk lách xe ra được bực điên người.
Nhất là gặp con xe nào chân chống nghiêng bị yếu, ngả hết cả ra thì lách kiểu đêk gì cũng bị vướng cái tay lái vào gương. Loay hoay toát mồ hôi mà ko làm thế nào lấy xe ra được. Akay quá.
Mỗi lần vướng như vậy nếu bẻ nghéo gương xe bên cạnh đi được thì tôi cũng làm \m/

sonpzx

Xe tải
Em thấy các cụ ở HN thích thật. Bỏ gương vô tư mà Hugo không hỏi gì. SG mà bỏ gương là toi. Kiểu gì cũng bị vẫy vào, rồi tội nọ đẻ ra tội kia. Ví dụ như không có gương đẻ ra thiếu bảo hiểm xe gắn máy chẳng hạn.
Mà cái vụ bảo hiểm này em thấy kỳ. Trên bìa ghi bự tổ chảng là BẢO HIỂM TỰ NGUYỆN. Nhưng khi CSGT gọi vào mà không có là bị phạt. EM vẫn nhớ hồi mượn cái xe ku bạn đi ở HN. Nó đi ko có gương mãi ko sao, đến lượt em đi bị Hugo túm, về đồn ngoài tội không có kiếng còn lòi ra tội không có BH, phải đi mua.
Nếu thấy BH là cần thiết thì ghi BẢO HIỂM BẮT BUỘC đi? Ghi tự nguyện làm gì?
chuẩn bác ạ
1 lần e vào sg
dream chiến tháo yếm, ko bảo vệ đèn, bảo vệ bưởng
nhưng 2 xọt hài vãi

sonpzx

Xe tải
Tôi thì không quan trọng chuyện xấu, đẹp, sành điệu với nông dânh.
Nhưng xin lỗi các bác đi gương xe chứ tôi gửi xe trong bãi, ghét nhất lúc lấy xe gặp phải con xe nào lắp gương bên trái.
Bãi xe thì đông, để sát sát nhau như cá hộp mà gặp quả gương trái nó vướng đêk lách xe ra được bực điên người.
Nhất là gặp con xe nào chân chống nghiêng bị yếu, ngả hết cả ra thì lách kiểu đêk gì cũng bị vướng cái tay lái vào gương. Loay hoay toát mồ hôi mà ko làm thế nào lấy xe ra được. Akay quá.
Mỗi lần vướng như vậy nếu bẻ nghéo gương xe bên cạnh đi được thì tôi cũng làm \m/
đúng chuẩn cụ ạ
vướng mấy cái gương vào tay lái mình bực vãi

at2011

Xe tải
Nhiều cụ không lắp gương xe quá. Cụ nào đi xe su mà ko lắp gương trái thì cho e nhé :71:

classical

Xe hơi
Đi khỏi nội thành thì kiểu j cũng phải lắp Gương vào! Cơ mà e thấy gương zin vẫn đẹp nhứt! Với AB2011 nhá :D

meochimto

Xe đạp
ghét nhất là xe có gương ^^

stylish1610

Xe tải
sắp tới phải lắp gương không là mấy ông công an lại xin đểu rồi

vibo

Xe tải
Cháu thấy trong TP thì không nên lắp gương. Bỏ qua các yếu tố luật pháp hay thẩm mỹ, cháu thấy nhìn gương thì không nhìn được đằng trước, không khéo lại đâm vào người ta.
Trong thành phố( trong thành phố thôi ah), đi 2 bánh thì nên tập cho cả kỹ năng nghe bằng tai, nếu quen thì không cần gương vẫn chẳng làm sao cả, miễn là khi rẽ phải xi nhan cho đúng cách.
Nhiều người vừa rẽ vừa quay lại nhìn hoặc giơ hẳn tay để xin đường trong khi đó sang tận phần đường bên kia mới bật xi nhan, như kiểu: bố mày có xi nhan đấy nhé. Đúng là nhiều khi chết cứ đổ do số mà không biết rằng do thiếu hiểu biết.

Chỉnh sửa cuối: