[Funland] Có nên bọc răng

HTDA

Xe buýt
Nhân đọc chủ đề răng miệng trên quán nên em muốn hỏi vấn đề bọc răng. Răng e hơi khấp khểnh, men răng ko trắng sáng nhưng ko đến nỗi teta, một số răng hàm đã bị mòn mặt nhai, nha sĩ tư vấn nên bọc lại và làm thẩm mỹ luôn cả hàm cho trắng đẹp. E hơi phân vân, phần vì tốn kém, phần vì đau và quan trọng hơn tương lai ko biết thế nào vì nhìn răng mài đi như răng chuột cũng thấy ghê ghê.
Ngoài ra răng số 8 dù đã mọc lên đầy đủ và ko gây ảnh hưởng gì tới các răng bênh, cũng như ko làm e bị viêm lợi hay gì cả, chỉ có điều hơi mất tgian và khó vệ sinh đánh răng do nó nằm sâu bên trong. Vậy có nên nhổ ko?
E mong nhận đc tư vấn của các cụ mợ ạ

sonphdmg

Xe tải
Cụ đi khám thêm 1 nơi nữa rồi quyết định cũng chưa muộn

oishivn

Xe điện
Sao lại nhổ răng số 8 hả cụ, em có 2 cái đều mọc xiên năm nào cũng gây đâu nhức mà em còn không nhổ, mãi hôm vừa rồi mới liều đi nhổ ợ, theo em nó không gây ảnh hưởng gì thì đừng nhổ

vandatAT

Xe container
Ko nên nhổ cái răng đó, hại người. Em cũng bị vướng xíu. Nhưng kệ nó thôi

Nắng nhạt

Xe điện
Nhân đọc chủ đề răng miệng trên quán nên em muốn hỏi vấn đề bọc răng. Răng e hơi khấp khểnh, men răng ko trắng sáng nhưng ko đến nỗi teta, một số răng hàm đã bị mòn mặt nhai, nha sĩ tư vấn nên bọc lại và làm thẩm mỹ luôn cả hàm cho trắng đẹp. E hơi phân vân, phần vì tốn kém, phần vì đau và quan trọng hơn tương lai ko biết thế nào vì nhìn răng mài đi như răng chuột cũng thấy ghê ghê.
Ngoài ra răng số 8 dù đã mọc lên đầy đủ và ko gây ảnh hưởng gì tới các răng bênh, cũng như ko làm e bị viêm lợi hay gì cả, chỉ có điều hơi mất tgian và khó vệ sinh đánh răng do nó nằm sâu bên trong. Vậy có nên nhổ ko?
Cái gì tự nhiên chả tốt. Em khuyên cụ đừng bọc làm giầu cho các cụ nha sĩ. Răng quan trọng lắm cụ ạ

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Ko cần bọc răng, bảo bs điều chỉnh chút hàm là ổn. Còn răng số 8 nếu mọc xiên thì nên nhổ ngay

kia2008

Xe tải
Nen nhổ bác ah. Em đi đâu cũng thấy bác sỹ tư vấn là nên nhổ vì tuy nó ko mọc lệch nhưng nhiều khi nó là ổ bẩn vì khó vệ sinh. Dùng chỉ nha khoa cũng rất khó đưa vào tận trong cùng

HTDA

Xe buýt
Nen nhổ bác ah. Em đi đâu cũng thấy bác sỹ tư vấn là nên nhổ vì tuy nó ko mọc lệch nhưng nhiều khi nó là ổ bẩn vì khó vệ sinh. Dùng chỉ nha khoa cũng rất khó đưa vào tận trong cùng[/QUOTE]
Đấy cũng chỉ vì yếu tố vsinh nên e mới băn khoăn, nhưng cũng hãi đang yên đang lành đè ra nhổ 4 cái cũng sợ ạ. Bthuong ko sao nhưng răng số 8 cũng khó và nguy hiểm, chả may...((

Atmosphere

Xe tải
e răng số 8 cũng như cụ. không đánh răng trước khi đi ngủ 1 vài hôm hoặc ăn đồ ăn dắt vào mà ko lấy ra ngay là hôm sau bị sưng lợi ngay nhưng e cũng ko nhổ. càng có lý do để chịu khó vệ sinh răng miệng 1 chút. cụ mua bàn chải máy của oralb ấy. đầu nhỏ lên vệ sinh tận trong cùng được. e từ hồi dùng là ít bị hẳn. còn bọc răng nếu cụ đã cứng tuổi rồi e nghĩ cũng ko cần đâu. mài đi đến lúc về già biết nhau ngay đấy

ông bạn cùng phòng e nhổ rang xong bị sốt mất 1 tuần nằm viện, tởn tới già luôn. nếu đau quá cụ đi nhổ cũng dc nhưng phải vào bv chuyên về răng hàm mặt ý

HTDA

Xe buýt
Dạ răng số 8 của em mọc ổn định rồi ạ. Nó cũng ko làm em thấy phiền phức gì, chỉ là sợ vệ sinh ko đc sạch như những răng khác thôi, chứ ko gây viêm nhiễm, đau nhức. Đi lấy cao răng thì nha sỹ bảo có nhiều mảng bám hơn và khó làm sạch hơn nên e mới phân vân bởi e cũng thích mồm miệng sạch sẽ thơm tho

Đi mấy cái phòng khám nha sĩ như em nhổ răng cùn xong nó chảy máu cả ngày ko hết phải chạy ra bv giải quyết. Lần sau rút kn ra BV răng hàm mặt trang thiết bị hiện đại làm rất nhanh và ko bị sự cố gì.

apapa

Đi bộ
1, Về bọc răng: nếu cụ kiếm được tiền từ vụ này( như ca sĩ, người mẫu, diễn viên...) thì xem xét đánh đổi :))), còn làm răng mà không có tác động nhiều thì cứ để tự nhiên, ăn uống cho nó xả láng cuộc đời.
2, Nhổ răng số 8: e cũng mới nhổ 4 cái do răng mọc lệch, đâm vào răng số 7. Vụ này nói chung cụ phải tự suy xét kỹ, Bác sĩ thì họ hay khuyến cáo nhổ ( kiểu dự phòng cho chắc ăn), nhưng nhiều khi nó chỉ là 49/50 , nhổ cũng được mà không nhổ cũng được, và không nhổ thì m có phương án của m như vệ sinh kỹ hơn.... Răng khôn cụ nếu chưa có vấn đề gì thì cứ để vậy, sau này nếu phát hiện đau viêm e nghĩ lúc đó nhổ cũng chưa muộn. Túm lại phải nhổ là bất đắc dĩ..:))

HTDA

Xe buýt
Vâng e cảm ơn tư vấn của cụ ạ. Thôi năm hết tết đến ko động chạm gì tới răng miệng))

Deming

Xe buýt
Mong cụ ko phạm sai lầm đó, đối với em là sai lầm, bọc xong rất khó chịu, có thể hở kẽ chân bọc, hơi thở bị mùi nếu ko vệ sinh sạch sẽ, vị trí bọc và các răng cũ sẽ nới lỏng ra, ăn là giắt răng, cực kỳ khó chịu, nếu ko phải quá tệ thì ko nên bọc
em chỉ ước mình chưa từng bọc, qđ sai rồi ko sửa được nữa, rất khó chịu

HTDA

Xe buýt
Vâng e cảm ơn tư vấn của cụ ạ. Thôi năm hết tết đến ko động chạm gì tới răng miệng))
Mong cụ ko phạm sai lầm đó, đối với em là sai lầm, bọc xong rất khó chịu, có thể hở kẽ chân bọc, hơi thở bị mùi nếu ko vệ sinh sạch sẽ, vị trí bọc và các răng cũ sẽ nới lỏng ra, ăn là giắt răng, cực kỳ khó chịu, nếu ko phải quá tệ thì ko nên bọc
em chỉ ước mình chưa từng bọc, qđ sai rồi ko sửa được nữa, rất khó chịu
Chia sẻ với cụ ạ. E cũng muốn có hàm răng đẹp nhưng sợ đau, sợ ảnh hưởng về sau nên mới lên đây nhờ tư vấn. Chắc chỗ cụ làm ko đc cẩn thận, chứ e thấy giờ 10 ng thì có tới 6 ng làm răng, trông tự tin hơn hẳn

zzspecialdrzz

Xe hơi
Cụ nên đi khám, xem nên bọc hay nên niềng

Deming

Xe buýt

Chia sẻ với cụ ạ. E cũng muốn có hàm răng đẹp nhưng sợ đau, sợ ảnh hưởng về sau nên mới lên đây nhờ tư vấn. Chắc chỗ cụ làm ko đc cẩn thận, chứ e thấy giờ 10 ng thì có tới 6 ng làm răng, trông tự tin hơn hẳn
làm đẹp nó khác với làm phần hàm, phần hàm ko nghiêm trọng thì nên giữ nguyên, phần để soi thì tùy cụ muốn vẽ gì thì vẽ

HTDA

Xe buýt
Để đẹp thì cũng phải mài răng rồi chụp lên mà cụ. Vậy thì nó cũng có thể bị như cụ đúng ko ạ?
làm đẹp nó khác với làm phần hàm, phần hàm ko nghiêm trọng thì nên giữ nguyên, phần để soi thì tùy cụ muốn vẽ gì thì vẽ
[/QUOTE]

kolia pham

Xe hơi
Em mới đi khám sực khỏe bác sĩ bảo răng số 6 của em điều trị tủy và phải bọc răng. Các cụ thông thái cho em biết bọc răng loại nào vừa tầm và giá cả ra sao ạ.