[Funland] Có nên động tay chân ko cccm?

Xe gòng

Xe điện
Cuộc sống vốn dĩ nó sòng phẳng! đúng là lúc nhận phải kiểm tra tuy nhiên thẳng tưng ra là nó gây ra hư hỏng, chính nó là biết rõ nhất tình trạng con xe nó dư nào? nên suy cho cùng vẫn xử được hết (bằng nhiều biện pháp khác nhau) nhé!

PS: cụ chủ đã bị vố nó làm hỏng xe có khi lại bị vố nữa là thằng sửa xe nó chém đẹp tiếp, xe cũ sửa hết 13tr thì sửa làm gì?
Cụ có võ j thì chỉ đi còn xin lỗi khi đã xong rồi thì nó éo trả, éo nhận thì cụ cũng chả làm j dc nó

Chim Trích

Xe tăng
Kinh nghiệm thuê oto tự lái đấy cụ.Thuê cái giống này không kiểm tra kỹ là chết, vết xước giời ơi đất hỡi ở đâu mình lại phải trả tiền.Em mà thuê xe săm soi từng vết luôn.Sợ lắm.
Cho thuê kiểu tính tiền từng vết xước thì em cũng dị ứng thật, trừ khi là vết lõm thì không nói.
Giờ thì bất khả kháng lắm mới thuê, mà thuê thì thuê cả lái luôn, không thì mặt mo đi mượn xe bạn bè cho nhanh.

Dangminhquan

Xe điện
Giờ thì bất khả kháng lắm mới thuê, mà thuê thì thuê cả lái luôn, không thì mặt mo đi mượn xe bạn bè cho nhanh.
Thường thì lái mới gà mờ hay thuê xe để trải nghiệm cảm giác lái thôi.Dân trâu cày rồi thì tỉnh táo ít thuê lắm.Thuê cả lái cho nhanh.Thuê được cái xe tự lái lúc đem trả mất hết cả cảm giác lái.còn mỗi cảm giác thốn.

Mr.KuTeu

Xe tải
Lần này vặn nó được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu. Sau này còn lần khác yêu cầu cụ cẩn thận hơn, làm nghề thì còn những chuyện lâu dài nữa mà. Trong hợp đồng cho thuê, cụ tham khảo thêm về trách nhiệm dân/ hình sự với người thuê, với bên thứ 3... để cho nó chặt chẽ.

Duc Sang

Xe container
Coi như học phí cụ ạ. Lần sau cẩn thận hơn.
Cụ mà đụng chân đụng tay thì lại thiệt hại nặng hơn đấy.

SPL

Xe container
Lỗi tại cụ. Không túm được nó lúc nó giả xe. Giờ thì nạo nó được đồng nào hay đồng đấy. Húng quá có khi lại mất một mớ mà lại đau đầu. Em nói thật đấy. Ức quá mời em đi uống bia cho nó hạ hỏa.
Em thấy chuẩn, em cho thuê tự lái ô tô, cũng đã có lần vì lười không check kỹ nên dính xe bị tông vỡ đèn pha, xước cản trước sau (nó sơn lại khác màu), hôm sau nói nó chối ngay, ai dại nó nhận mà có nhận cũng chả làm gì được, lỗi tại mình không check kỹ. Giờ cụ nhẹ nhàng với nó, ép nó lấy được 50% thì tốt không thì cũng chỉ phần nào thôi, kể cả cụ có biên bản giao xe lúc đầu nhưng lúc trả cụ không check kỹ thì cụ sai chứ sao nói nó được.

Mạnh Tâm Auto

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Future đời đầu sửa gì 12 triệu, vãi nhái

tintucvn

Xe tăng
Chẳng là em có mấy cái xe máy cho thuê. Có ông nhõi vừa 18 tuổi thuê 3 ngày chiếc Future đít to, giá 100k/ngày; thế nhưng tới 22h cùng ngày là mang qua trả. Lúc đó muộn nên em cũng ko kiểm tra, bảo nó dắt xe vào bãi, em trả lại nó tiền cọc và giấy CMND.

Sáng hôm sau ra bãi thì thấy ôi thôi xe nát banh chành, hậu quả của 1 vụ va chạm chắc phải rất ác: bể nát dàn áo, gãy phuộc sau, xì nhớt phuộc trc, cong trục xe, bể kính, gãy chân chống, cong cần số và giá để chân....

Em mang ra tiệm sửa xe, thợ báo tiền làm lại 12 củ. Em báo nó, nó cãi, mà người nó cũng ko thấy bị sao cả, chắc thằng khác đi. Thôi xe mình thì cứ sửa đã. Hôm nay thì xong. Đúng tiền là 13 củ rưỡi.

Em qua chỗ ông nhõi kia (nó dân tỉnh khác tới đây làm thuê) báo lại. Em nói đàng hoàng: rủi ro anh em cưa đôi, chứ lẽ ra mày làm hư mày phải sửa hết. Nó kêu là do nó ko cẩn thận kiểm tra xe khi nhận, em giao nó xe đã hư trước. Giờ em lợi dụng cơ hội để mông má xe, nên nó ko chịu. Nó bảo chỉ trả tiền dàn áo, cặp phuộc và mấy cái cần số hư, gạt chống hư thôi.

Em tức ói máu, tính táng nó luôn tại cửa hàng, cơ mà thấy camera nên thôi. Cơ mà vẫn tức lắm cccm.

Em lấy tiền thuê xe của nó dc 100k, nay phải bỏ ra hơn 100 lần số đó. Theo cccm, em nên bỏ qua, coi như xui xẻo nghề nghiệp. Hay kêu mấy anh chị đại đập nó 1 trận? Tiền thuê ao hồ chỗ em cũng tầm vài củ cho cả tuần ăn cháo của nó.
cụ cho thuê 3 ngày, tính ra 300 chứ :))

vandatAT

Xe container
Chắc cái loại Fufure 125 đời mới vẫn đang bán. Hơn 30tr gì đó.
Còn nếu sửa thay mới đồ xịn thì cũng đắt phết đấy.
Như dàn áo ko cũng phải 2 củ (ko chóa đèn)

Sonyentrangminh

Xe điện
Chẳng là em có mấy cái xe máy cho thuê. Có ông nhõi vừa 18 tuổi thuê 3 ngày chiếc Future đít to, giá 100k/ngày; thế nhưng tới 22h cùng ngày là mang qua trả. Lúc đó muộn nên em cũng ko kiểm tra, bảo nó dắt xe vào bãi, em trả lại nó tiền cọc và giấy CMND.

Sáng hôm sau ra bãi thì thấy ôi thôi xe nát banh chành, hậu quả của 1 vụ va chạm chắc phải rất ác: bể nát dàn áo, gãy phuộc sau, xì nhớt phuộc trc, cong trục xe, bể kính, gãy chân chống, cong cần số và giá để chân....

Em mang ra tiệm sửa xe, thợ báo tiền làm lại 12 củ. Em báo nó, nó cãi, mà người nó cũng ko thấy bị sao cả, chắc thằng khác đi. Thôi xe mình thì cứ sửa đã. Hôm nay thì xong. Đúng tiền là 13 củ rưỡi.

Em qua chỗ ông nhõi kia (nó dân tỉnh khác tới đây làm thuê) báo lại. Em nói đàng hoàng: rủi ro anh em cưa đôi, chứ lẽ ra mày làm hư mày phải sửa hết. Nó kêu là do nó ko cẩn thận kiểm tra xe khi nhận, em giao nó xe đã hư trước. Giờ em lợi dụng cơ hội để mông má xe, nên nó ko chịu. Nó bảo chỉ trả tiền dàn áo, cặp phuộc và mấy cái cần số hư, gạt chống hư thôi.

Em tức ói máu, tính táng nó luôn tại cửa hàng, cơ mà thấy camera nên thôi. Cơ mà vẫn tức lắm cccm.

Em lấy tiền thuê xe của nó dc 100k, nay phải bỏ ra hơn 100 lần số đó. Theo cccm, em nên bỏ qua, coi như xui xẻo nghề nghiệp. Hay kêu mấy anh chị đại đập nó 1 trận? Tiền thuê ao hồ chỗ em cũng tầm vài củ cho cả tuần ăn cháo của nó.
Thôi cụ ạ húng nên rồi lại nên phường mất tiền thêm cho lũ c hó , cụ cứ nghĩ đó là tiền học phí chuyên môn

STF399

Xe điện
em hơi thắc mắc cái vụ sửa xe hết 13tr , trong khi giá xe mới ?