[Thảo luận] Có nên dùng còi trong trường hợp này?

BlackMarl

Xe đạp
Chậm có 60'' thôi mà cụ, lần sau bình tĩnh, bấm còi nhiều đúng là khiến người khác khó chịu lắm. Hà Lội đúng là không vội được đâu cụ ạ :D

Furious

Xe điện
Em phải công nhận nhiều bác đi bon chen lắm còn mắt thì để dưới mông. Cụ cho phát còi là đúng rồi, người nơi khác chưa biết thì có thể thông cảm còn bình thường bị chặn nếu nhường thì nên đề nghị bỏ cái biển được phép rẽ phải đi cho khỏi bực.

crod

Xe tăng
e hay đi lối từ Lê Duẩn rẽ phải vào Khâm Thiên, giờ ko còn cái biển cho phép rẽ phải, thế mà lúc nào dừng lại là cũng bị bao nhiêu ông 4b, 2b bóp còi nhặng xị cả lên cứ như nhà đang cháy. Nhiều lúc bực mình vì văn hóa giao thông ở VN.

tuanzs

Xe container
Nói chung bim bim liên tục là không được rồi
Kụ bớt nóng có khi lại đi được nhanh hơn đấy :)

DuongNV

Xe buýt
Cháu thì toàn đợi thôi, còi làm gì nhanh hơn được bao nhiêu đâu!

tricoi

Xe buýt
Bấm 2 cái là đủ rồi, bấm như cụ chủ thì bó tay toàn tập

lxdat

Xe đạp
Các bác ném đá ác quá, em có vài lời thế này:
- Nếu không thể đi được thì không ai bấm còi cả, vấn đề là chỉ còn mỗi 1 bác 4 bánh mà em không đi tiếp được
- Tuyến đường đó đèn đỏ được phép rẽ phải, chỗ dừng đèn đỏ có vạch phân làn chỉ cho phép rẽ phải. Như vậy những người đứng bên phần đường đó nặng thì là vi phạm luật GTDB rồi, còn nhẹ thì là không có ý thức tham gia giao thông

Có thể một số bác vì "có ý thức" nên sẽ không bấm còi, nhưng như vậy thì làm cho những người "không có ý thức" sẽ không bao giờ cải thiện được ý thức khi tham gia giao thông cả.

Còn em thì chọn giải pháp bấm còi, vừa giúp cho mình đi nhanh hơn, vừa giúp các bác ấy "cải thiện ý thức khi tham gia giao thông"

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
he he nhiều khi cụ dùng còi nhiều quá còn bị (&^&^$%O)*&^%(*^(*& đấy ạ !!!!! Nên kụ còi 1,2 lần mà ko được thì có lẽ đằng trước ko lách được nữa chứ ko phải XXX đâu ạ

builecu

Xe hơi
he he nhiều khi cụ dùng còi nhiều quá còn bị (&^&^$%O)*&^%(*^(*& đấy ạ !!!!! Nên kụ còi 1,2 lần mà ko được thì có lẽ đằng trước ko lách được nữa chứ ko phải XXX đâu ạ
Quá đúng! Còi 2 phát thôi, còn lại dùng pha chiếu xa. 4 bánh bao giờ cũng cảm nhận được pha trong gương chiếu hậu.

Vấn đề "Đèn đỏ được phép rẽ phải" hay "Đèn đỏ được phép đi thẳng" thậm chí "Đèn đỏ được phép rẽ trái" (Lê Lợi rẽ trái vào Pasteur - Q1 TPHCM) cần phải hiểu rằng mình là người ưu tiên cuối cùng, phải nhường hướng bên kia (hướng đang là đèn xanh)

[video=youtube;XFFZA6HLnvk]http://www.youtube.com/watch?v=XFFZA6HLnvk[/video]

Chỉnh sửa cuối:

yamasaki

Xe hơi
Em thấy hành động còi của bác là kém văn hóa, những người đỗ đúng làn đường ko có lý do gì để nhận âm thanh chát chúa từ xe bác. Cuộc sống vốn đã căng thẳng rồi ... trừ khi vợ đẻ, người nhà bị bệnh còn lại mọi việc đều có thể bình tâm.

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ chủ nhanh được có 60s thôi mà, từ dày về sau thì bỏ nhé!

codate

Xe tăng
biển 18 vào HN chả run, HN mà xuống quảng ninh xem nó có ghét ko, còi nhiều nhức đầu lắm bác ạ, nó dám đi thì đã đi rồi

Bigbird

Xe hơi
Nhiều bác vào ném cũng buồn cười. Cứ còi là sai à? Em là em cứ bấm cật lực.
Đi Lê Duẩn rẽ phải sang Trần Nhân Tông ngày nào đi làm em cũng bấm còi cật lực chỗ đèn đỏ được rẽ phải này. Các bác cứ đứng chình ình thiếu ý thức (mà có khi chả biết là mình sai ý chứ) ra thế thì phải bấm cho lần sau rút kinh nghiệm.
Có lần có bác 2B phi thật nhanh xong rồi phanh kít lại ngay chỗ ấy chờ đèn đỏ để đi thẳng lên ngã 4 Khâm Thiên bị em bấm cau có quay lại mắng em thiếu ý thức, em bảo ông đọc biển đi xem ai thiếu ý thức.
Các bác có luận điểm rất buồn cười là bọn em ngồi điều hòa máy lạnh thì chậm tí cũng được, Hà nội không vội được đâu nhưng thời gian của bác cũng như của em chắc. Bác đợi được bác cứ đợi sao bắt em đợi cùng?
Em giống bác chủ thớt ở chỗ là bấm cho người ta biết lần sau còn thay đổi, còn biết.
Còn bác nào bảo ít dùng còi thì em xin nhận là em chỉ dùng còi trong các trường hợp chửi. Vâng. Đúng là chửi đấy ạ vì em ở bển mấy năm thấy bọn nó chả bấm còi bao giờ trừ khi khó chịu với ý thức tham gia giao thông của thằng khác và bấm còi phản đối.
Đợt vừa rồi vào HCM mấy ngày có lãi xe thấy ở trong đấy lái đỡ mệt hơn ngoài HN thật. Dân mình cả mà sao họ ý thức được đường ưu tiên hay không, đường phân làn thế nào. Xe máy hiếm khi lấn làn ô tô, lúc rẽ họ nhìn trước nhìn sau rồi đợi ô tô qua hết mới qua. Chạy HCM-VT cũng chả mấy khi phải phanh gấp vì các bác phi xe máy vèo 1 cái từ trong ngõ ra đường quốc lộ cả. HN mình chưa làm được gì nhiều cho giao thông thì tốt nhất phân làn 2B-4B ra rõ ràng và phạt thật nặng vào để dân có ý thức, em nghĩ cải thiện được ối tình hình giao thông ý chứ.

Hoang Anh

Xe máy
cụ hơi vội ;;)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

builecu

Xe hơi
Ở đế quốc, họ kẻ thêm 1 vạch nằm trên vạch dành cho người đi bộ để những xe lỡ làng thì đỗ vào đó. Tỉ dụ như em biển 18 lách lên đỗ dưới vạch đó để cụ rẽ phải thuận lợi.

Giao thông VN chả bao giờ làm được điều này!

MiTa

Xe lăn
Theo em cụ chủ chỉ nên còi 1, 2 lần thôi. Cụ còi nhềiuu thế những người khác vô tình phải bị nghe tiếng còn xe Cụ rất bực mình. Xe tỉnh lên TP thì cúm với xxx là đúng rồi.
Em ở SG nhưng nhìn hệ thống biển báo giao thông và vạch kẻ đường thì cảm thấy rất thương xe biển số tỉnh( nhưng những biển báo với vạch kẻ này đối với em chỉ là chuyện nhỏ, em chỉ sợ bọn xxx ăn bẩn làm không đúng luật thôi - kiểu như xxx Thanh Hóa các Cụ hay kể).

truonghoi

Xe đạp
Chả phải biển 18 đâu các cụ ạ, em thấy ở các ngã tư HN gần như chỗ nào cũng thế. Có lần em thò cổ ra bảo xxx thì nhận được câu trả lời là dân HN có tỉ lệ mù chữ cao nhất nước nên không đọc được biển :-w