[Funland] Có nên mua dự án Stellar Garden 35 Lê Văn Thiêm?

Badguy89

Xe máy
E muốn tìm hiểu thanh xuân complex a

dsoleil

Xe máy
Chào cccm,
Em tài chính tầm 3 tỏi đang tìm chung cư bên khu lê văn lương hoặc minh khai. Em đi xem nhiều dự án lắm rồi nhưng mà kết nhất cái Stellar Garden này vì căn hộ có diện tích khá rộng mà lại phù hợp với tài chính của nhà em, nhà thầu thi công là Hoà Bình cũng khá uy tín trong nghê. Nhưng khi tìm hiểu về cđt qua anh google thì em thấy mới toanh (Quang Minh JSC) , dự án này cũng là dự án đầu tiên của cđt này và cđt đã thế chấp dự án này cho ngân hàng. Em muốn hỏi là làm cách nào để tránh đc rủi ro tối đa khi mua căn hộ của dự án đã đc thế chấp ngân hàng ạ? :( đây là lần đầu tiên em mua chung cư nên em rất sợ. Đọc bao nhiêu vụ các chung cư khác cư dân ở 2-4 năm chưa có sổ hồng, hoặc dự án trì trệ mãi ko bàn giao nhà mà em lo lắng quá. Cccm cho em xin lời khuyên và kinh nghiệm với ạ.

cụ tìm hiễu kỹ con stellar rồi hay quyết định mua còn vẫn đề sổ thì cụ tìm nhưng căn có sổ rồi mua hoặc dự án đó hoặc dự án khác tránh lý do chủ đầu tư cắm sổ

Tuongtien1977

Xe điện
Hqua e đi ngắm cũng thấy ưng ưng, muốn bán King palace để sang đây
Mua được ở đây thì ổn đó cụ, tòa này có sân chơi, có chỗ tập gim ngoài trời, sảnh rộng (tôi chưa thấy tòa nào độc lập mà sảnh rộng như tòa này), siêu thị đủ dùng, 3 hầm xe để thoải mái, phí dịch vụ thì rẻ như nhà xã hội (6500k/m2, xe máy 60k, ô tô 1200k). An ninh bảo vệ đông như quân nguyên. 45 hộ/ thang máy. Ban quản trị rất có tâm, không xà xẻo gì của cư dân. Tiền từ quỹ bảo trì và cho thuê phòng sinh hoạt cộng động mỗi năm trừ chi phí còn lãi hơn 1 tỷ. Cụ mua đê về làm hàng xóm

Badguy89

Xe máy
Mua được ở đây thì ổn đó cụ, tòa này có sân chơi, có chỗ tập gim ngoài trời, sảnh rộng (tôi chưa thấy tòa nào độc lập mà sảnh rộng như tòa này), siêu thị đủ dùng, 3 hầm xe để thoải mái, phí dịch vụ thì rẻ như nhà xã hội (6500k/m2, xe máy 60k, ô tô 1200k). An ninh bảo vệ đông như quân nguyên. 45 hộ/ thang máy. Ban quản trị rất có tâm, không xà xẻo gì của cư dân. Tiền từ quỹ bảo trì và cho thuê phòng sinh hoạt cộng động mỗi năm trừ chi phí còn lãi hơn 1 tỷ. Cụ mua đê về làm hàng xóm
Cụ ở đây r ạ, e cũng tìm mà k thấy thông tin bán mấy, cụ trong group cư dân kín xem có căn nào báo e vs

maximax903

Xe điện
Cụ ở đây r ạ, e cũng tìm mà k thấy thông tin bán mấy, cụ trong group cư dân kín xem có căn nào báo e vs
Cụ bán King sang 24T3 thì thoải mái vì giá King hơi khét. Giá dịch vụ bên này với lại tiện ích như cụ Tuongtien1977 nói thì quá là ok rồi, hiếm có là đằng khác.

Badguy89

Xe máy
Cụ bán King sang 24T3 thì thoải mái vì giá King hơi khét. Giá dịch vụ bên này với lại tiện ích như cụ Tuongtien1977 nói thì quá là ok rồi, hiếm có là đằng khác.
E đag muốn bán ở King mà k biết bh giá bn, mua ở 24t3 thấy cũng ít người bán

Tuongtien1977

Xe điện
OK cụ, cũng ít người bán lắm, nhiều nhà họ bán cũng kín tiếng, hoặc họ không ở đây hoặc bán lại người quen. Thấy rất ít người rao lên group

tuanrs

Xe tải
sang stellar là 1 bước lùi đấy nhé các cụ :D

maximax903

Xe điện
sang stellar là 1 bước lùi đấy nhé các cụ :D
Năm 2019 em đã cọc cạnh xong 1 căn ở đây rồi cuối cùng lại ko mua đấy, mặc dù vị trí thì được. Cũng may là rút lại được 85% tiền cọc. Nhà cửa nó phải có sổ sách đàng hoàng chứ ko em té.

tuanrs

Xe tải
Năm 2019 em đã cọc cạnh xong 1 căn ở đây rồi cuối cùng lại ko mua đấy, mặc dù vị trí thì được. Cũng may là rút lại được 85% tiền cọc. Nhà cửa nó phải có sổ sách đàng hoàng chứ ko em té.
mấy năm trước em làm bên Rivera nên nghiên cứu cái stellar kỹ lắm. Của ông Kinh Đô đấy, discovery complex, 8B lê trực,... cụ biết chưa. Dự án nào của nó cũng có tai tiếng hết. Chưa kể stellar nhiều lần dừng thi công để khắc phục lỗi kết cấu. Có đợt nặng nhất là liên quan tới cái bể bơi giữa 2 tòa, cụ thể là 1 buổi sáng đẹp trời, ban công trường phát hiện hàng nghìn vết nứt kết cấu, kết luận là có thể xé đôi 2 tòa. Em đi hóng thôi, chi tiết chắc chỉ có công nhân hồi đó họ rõ, còn bây giờ thì hỏi ai cũng ko biết, trừ CĐT :D....

ngcom

Xe tải
mấy năm trước em làm bên Rivera nên nghiên cứu cái stellar kỹ lắm. Của ông Kinh Đô đấy, discovery complex, 8B lê trực,... cụ biết chưa. Dự án nào của nó cũng có tai tiếng hết. Chưa kể stellar nhiều lần dừng thi công để khắc phục lỗi kết cấu. Có đợt nặng nhất là liên quan tới cái bể bơi giữa 2 tòa, cụ thể là 1 buổi sáng đẹp trời, ban công trường phát hiện hàng nghìn vết nứt kết cấu, kết luận là có thể xé đôi 2 tòa. Em đi hóng thôi, chi tiết chắc chỉ có công nhân hồi đó họ rõ, còn bây giờ thì hỏi ai cũng ko biết, trừ CĐT :D....
Cám ơn bạn. Dây phải ông KĐ này thì vỡ mặt. DA nào cũng có phốt nặng.

Tuongtien1977

Xe điện
sáng nay đi làm vẫn thấy Stelarr treo tờ rơi bán nhà, chắc hàng còn nhiều

dsoleil

Xe máy
mua ở đây thì tìm hiểu rõ rồi mới mua chứ bây h ai biết dc cư dân họ vào ở hết rồi sơn ve đẹp lên ai biết dc