Có nên mua Ford Everest mới?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Sao mấy thằng sale ban đầu nó ko đưa ra giá tốt cho mình luôn nhỉ. Gọi điện hỏi loanh quanh một hồi nó nói giảm được thêm 3K nữa, nói có hỗ trợ khuyến mãi linh tinh gì đó nhưng em ko tin lắm, tính ra cũng 60 củ cũng nhiều phết. Vậy các bác cho em hỏi sao có tình trạng này nhỉ? Vậy đâu là giá hợp lý? Cháu gà quá mới gia nhập diễn đàn, mong các bác chỉ bảo.
Ford từ dạo doanh số tăng lên cái lại học cái trò làm tiền của Toy đây mà, cụ cứ rắn vào cho em, mình đi mua xe chứ có đi xin đâu mà phải lụy sale lụy showroom.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Một lần em đi từ Quảng Ninh lên Hà Nội bằng em này, cảm giác là xóc vô cùng mặc dù đường rất đẹp. Em này chỉ đi đường đồi núi giống em Fortuner là hợp
Everest giảm sóc sau là nhíp nên đi ít tải vừa sóc vừa cứng chỉ thích hợp khi tải nặng và đi đường xấu thôi cụ ah !

Website
www.geotextile.com.vn
Em đang xài Ford Everesrt 2010 tự động, chạy rất ổn định. Được hất là nội thất rộng rãi, hàng ghế 2 và 3 ngồi thoải mái, chở đủ tải xe vẫn đầm, chắc. Em chạy hơn 1 năm mà chưa sửa bất cứ gì ngoài bảo dưỡng định kỳ
Cụ chủ thớt có nhu cầu mua xe 7 chỗ mà chọn FE là chuẩn đới

etisalat

Xe tải
Hôm qua thằng bạn em mượn xe chạy thử, thấy nó bảo Ford đang khuyến mãi với Everest. Sau một hồi đi thử, cu cậu "nùn" quá nên bẩu "em ngồi đếch nhìn thấy đằng trước", ghế của FE không chỉnh cao được thì phải.
Thế nên cuối cùng cu cậu lại lăn tăn giữa FE và Fortuner.:-L

M&M

Xe điện
Cụ chủ thớt nên lấy FE máy dầu số tự động.
Đi nhàn vô cùng mà vẫn tiết kiệm. Nhược điểm là hơi ỳ khi đi trong phố nhưng bù lại việc côn số khi tắc đừơng.
Em mới lấy 1 chiếc FE mới tinh máy dầu số AT, ghế da luôn. Đi 4 tháng đựơc 1 vạn km và rất hài lòng.
TB trong phố FE AT ăn khoảng 9,x lit/100km

phutungford

Xe điện
Không phải lăn tăn đâu cụ chủ thớt ơi, múc ngay EV số tự động.

Cherr

Đi bộ
Đã làm đi hỏi cưới, sắp đưa nàng về dinh.

An Dong

Xe điện
Đã làm đi hỏi cưới, sắp đưa nàng về dinh.
Chúc mừng cụ chủ thớt sắp có vợ hai mới. Một quyết định sáng suốt. Còn nút thanks thì cụ tìm ở phía dưới bên trái mỗi bài viết nhé (Nút Vodka đấy: hài lòng thì Cụ tặng vodka - không hài lòng thì cụ tặng rượu vang nhá (cái này không khuyến khích).
Gut Luck

bes

Xe lăn
Cụ chủ thớt nên lấy FE máy dầu số tự động.
Đi nhàn vô cùng mà vẫn tiết kiệm. Nhược điểm là hơi ỳ khi đi trong phố nhưng bù lại việc côn số khi tắc đừơng.
Em mới lấy 1 chiếc FE mới tinh máy dầu số AT, ghế da luôn. Đi 4 tháng đựơc 1 vạn km và rất hài lòng.
TB trong phố FE AT ăn khoảng 9,x lit/100km
Chuẩn !!! Mua FE để đi rất tiết kiệm nhiên liệu, tuy nhiên chạy phố quãng ngắn thì xe bị ì do là máy dầu.
Chân ga hơi nặng, em lái FE được 2 hôm - lên Mondeo đạp 1 phát ga lên đến 4000 vòng/phút - vãi lái !!!

M&M

Xe điện

gmchevrolet

Xe tải
Nếu có tiền thì mua mới luôn lăn tăn gì, em đang chạy nó đây có điều xe cũ đời cũ nhưng nó ngon lắm chạy gần 187.000km rồi nhưng chẳng hỏng hóc gì ngoài thay lop, 1 lần sửa bộ lọc gió, và máy lạnh còn lại thì rất ok ngon hơn thằng Fortuner uống xăng như uống nước lã em chạy cách đây 2 năm.
Ngân sách 850tr. Do nhu cầu gia đình cần 7 chỗ. Các bác cho mình hỏi có nên mua FE mới không? Hay cho em vài lời khuyên về những em khác với tầm tiền đó. Vô box Ford chả thấy nhiều bài về Everest nên đang phân vân.
Thanks các bác nhiều.

etisalat

Xe tải
Nếu có tiền thì mua mới luôn lăn tăn gì, em đang chạy nó đây có điều xe cũ đời cũ nhưng nó ngon lắm chạy gần 187.000km rồi nhưng chẳng hỏng hóc gì ngoài thay lop, 1 lần sửa bộ lọc gió, và máy lạnh còn lại thì rất ok ngon hơn thằng Fortuner uống xăng như uống nước lã em chạy cách đây 2 năm.
Cụ chạy kinh thật. Mấy năm hả cụ?

phutungford

Xe điện
Thế Matiz bao tiền còn Fe bao tiền???
Nói thật đi xe giảm sóc nhíp chả bao giờ sướng = xe giảm sóc lò xo.
Cái này thì bác sai roài!
1.Nhíp với lò xo thì không phải là giảm xóc.(giảm sóc là cái phuộc bên trong cơ)
2.Hệ thống treo dùng nhíp thì cứng vững hơn, tính ổn định cao hơn. nhưng với những xe nhỏ thì không cần thết.

E=M²

Xe máy
Cái này thì bác sai roài!
1.Nhíp với lò xo thì không phải là giảm xóc.(giảm sóc là cái phuộc bên trong cơ)
2.Hệ thống treo dùng nhíp thì cứng vững hơn, tính ổn định cao hơn. nhưng với những xe nhỏ thì không cần thết.
Bác cãi nhau với đồng chí đấy làm gì.
Nói ra đã thấy là chả biết gì rồi.

theanh fe AT

Xe tải
Ngân sách 850tr. Do nhu cầu gia đình cần 7 chỗ. Các bác cho mình hỏi có nên mua FE mới không? Hay cho em vài lời khuyên về những em khác với tầm tiền đó. Vô box Ford chả thấy nhiều bài về Everest nên đang phân vân.
Thanks các bác nhiều.
chơi con everest AT limid đi bác ơi, tôi đã từng đi mấy loại xe tầm 35-40,000usd rồi con này là ổn đấy độ an toàn cao, đi đầm tôi đang đi xe này một năm rồi thấy ổn, chỉ tội hơi ồn khi đi tốc độ 30-40km đổ xuống còn khi có đà thì hết ồn kể cả tiếng lốp. cón đi đường trường rất ngon đi xa ít bị mỏi, tôi cao 1m83 nặng 76kg ngồi vẫn thoải máic. chúc bác có xe sớm