Có nên mua Ford Mondeo đời 2003-2004

mondeo2.0-v4

Xe tải
Cùng là hội mon với nhau nhưng em đọc nhiều cmt của cụ ST01814 có cảm nhận nhiều khi cụ cũng hơn có chút múa bút. Mon 2003 của em mỗi năm đi tầm 2 đến 2,5 vạn ngoài chi phí dầu máy, nước làm mát, cân chỉnh độ chụm, ... Em tính tầm 20tr là thoải mái.
Chỉ thế thôi là chuẩn...xe em lấy về em thay cả những thứ chưa hỏng đã thay rồi, sơn lại xe, làm lại toàn bộ nội thất, phủ nano...mà cũng chỉ mất có hơn 50 củ ...cụ ST01814 đầu tư những 200 củ thì quá hoành tráng rồi ...

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cùng là hội mon với nhau nhưng em đọc nhiều cmt của cụ ST01814 có cảm nhận nhiều khi cụ cũng hơn có chút múa bút. Mon 2003 của em mỗi năm đi tầm 2 đến 2,5 vạn ngoài chi phí dầu máy, nước làm mát, cân chỉnh độ chụm, ... Em tính tầm 20tr là thoải mái.
Em đã nói là tất tần tật mà. Một năm cụ đi cũng phải thay dầu mỡ nữa chứ, rồi thì bảo trì bảo tỏi, đến cái ắc quy hỏng cũng phải thay, rồi van không tải, bugi, ắc quy .... Riêng cái khoản sơn xịt sơn quây em tốn gần 20 củ cho 4 năm rồi. Em không nói ngoa đâu nhưng 50mil/năm như trường hợp của em cũng đến đấy. Giá đấy gồm cả công thợ sửa chữa các cụ nhé. Không ít tiền cho cái khoản này đâu.

Các phần hư hỏng đáng kể thì em kể giá ở trên rồi đấy. Xe của cụ không hỏng gì thì chi phí tầm ấy là thoải mái rồi. Một năm mà cụ bị hỏng cái điều hoà xem, nó luộc của cụ tầm hơn 30 củ trong hãng nhé. Mỗi năm cụ hỏng to một thứ xem có đến vài chục củ không (nếu cụ thay đồ trong hãng ạ)

Chỉnh sửa cuối:

st101814

Xe điện
Chỉ thế thôi là chuẩn...xe em lấy về em thay cả những thứ chưa hỏng đã thay rồi, sơn lại xe, làm lại toàn bộ nội thất, phủ nano...mà cũng chỉ mất có hơn 50 củ ...cụ ST01814 đầu tư những 200 củ thì quá hoành tráng rồi ...
Em đầu tư trong 4 năm cụ nhé, tất tần tật các thể loại các cụ nhé không có các cụ hội Mong lại nói em tiếng ác dù em là thành viên hội Mon lâu đời hơn cả lão sắt và vua hề vì các cụ ấy bán xe bùng khỏi hội Mon hết rồi.

Hôm nào rảnh em lục lại các thể loại đã làm rồi post hầu các cu

wuxianwangka90

Xe hơi
hic, nuôi em nó thế này chắc lương phải 20tr / tháng mất các cụ ah. ko biết có nên chuyển hướng sang Ford laser ko đây

maudong

Đi bộ
định làm 1 con, đọc xong muốn té xỉu

HINO-SABACO

Xe tải
Đời xe là 1 chuyện quan trọng chất xe thế nào.
Còn xăng cộ em nghĩ nó ăn khỏe, làm khỏe là ổn rồi.
Chi phí bảo dưỡng thay thế 1 lần dùng cho 5 năm, cụ chia ra thì cũng chấp nhận đc.

chauchau

OF vì cộng đồng
Em đầu tư trong 4 năm cụ nhé, tất tần tật các thể loại các cụ nhé không có các cụ hội Mong lại nói em tiếng ác dù em là thành viên hội Mon lâu đời hơn cả lão sắt và vua hề vì các cụ ấy bán xe bùng khỏi hội Mon hết rồi.

Hôm nào rảnh em lục lại các thể loại đã làm rồi post hầu các cu
Cụ hội Mông mà em không nhớ ra. Sắt với Hề bán Mông không phải vì xe. Một ông thì cứ thấy buôn Mông sướng quá, mua vài tháng bán lại ăn vài chục củ dần thành cò, xe gì vào tay cũng khen ngon... để bán. Một ông thì phải bán vì tài chính.

Còn xe cụ chắc mua phải xe lỗi lầm gì mới có chuyện thay dã man như vậy. Trong hội Mông có camapgia là dã man nhất, toàn dùng Mông đi Lao cai hàng tuần khi chưa có cao tốc mà cũng không tới 50tr/năm như xe cụ. Ít ai mua cái xe 250tr mà có tiền để 4 năm sửa 200tr...

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Ko biết sao, chắc tại em nghèo nên trời thương, 3 nàm ko quá 1/20 của cụ (ko tính chi phí xăng dầu, ...nói chung các loại mà mọi xe đều phải làm)

luuvandung

Xe tăng
Em thấy chỉ cần chi phí 20tr/ năm là đã khủng lắm ròi. Xe em đang đi 2 năm rùi mới bỏ ra 6 tr tiền sửa, đương nhiên em cũng ko phải tay chăm xe cho lắm, nói chung chưa hỏng thì em ko thay, hỏng phì phải sửa ko dc thì em mới thay mới ;;)

st101814

Xe điện
Cụ hội Mông mà em không nhớ ra. Sắt với Hề bán Mông không phải vì xe. Một ông thì cứ thấy buôn Mông sướng quá, mua vài tháng bán lại ăn vài chục củ dần thành cò, xe gì vào tay cũng khen ngon... để bán. Một ông thì phải bán vì tài chính.

Còn xe cụ chắc mua phải xe lỗi lầm gì mới có chuyện thay dã man như vậy. Trong hội Mông có camapgia là dã man nhất, toàn dùng Mông đi Lao cai hàng tuần khi chưa có cao tốc mà cũng không tới 50tr/năm như xe cụ. Ít ai mua cái xe 250tr mà có tiền để 4 năm sửa 200tr...
E đã từng ngồi xe của cụ một lần rồi, hồi ấy hội Mon tụ tập mà em chưa mua xe nên đi ké cùng cụ. Xe em mua của một cụ trên of, chắc cụ vẫn nhớ giải bàn chân vàng của hội Mon mấy năm trước thì xe của cụ mà em mua xe đoạt giải nhất (ăn ít xăng nhất) nghe đâu hồi ấy kỷ lục là 6,5 hay 7 lít gì đấy.

Xe em mua là 1 vạch đời 2004, lúc mua ai cũng nói là đẹp nhất trong dòng một vạch của hội Mong. Em chẳng biết nữa, nhưng xe cũng đẹp, mà em cũng xem nhiều xe và nhờ cả thợ đi xem nữa. Xe này ông vuahe cũng xem rồi giới thiệu cho em. Hồi ấy em cũng định mua xe của vuahe nhưng ko có tiền, vuahe bán 520, e trả 490 mãi ko bán. Xe em mua 385 củ, lúc ấy ODO là hơn 7 vạn tý, lốp mới thay, loa cũng thay bằng loa JBL, cam lùi đầy đủ cả.

Em mang về đi một thời gian thì hỏng láp, thay mất 10 củ. Rồi hỏng điều hoà, cũng mất mấy chục nữa. Rồi sau đấy bị chảy dầu, e lại phải thay các loại doăng máy. Rồi giảm sóc hỏng, đi nó ko êm ái nữa mà cứ kịch kịch mỗi khi vào ổ gà, lại vào hãng thay cũng mất mười mấy củ.

Tiếp theo là rotuyn lái hỏng, tới giờ em thay hai cái rồi.

Rồi em lại bị hỏng coupen tổng phanh. Em ra chợ giời mua doăng đúng của Ford, lắp vừa Mondeo nhưng cũng ko ăn thua, đành phải mua tổng phanh mới.

Rồi thì đèn đóm, độ bi xenon rồi đấy nhưng đi tầm 4-5 năm choá nó cũng bị oxy hoá nên giờ tối như âm hộ.

Mấy cái chi tiết cao su nhựa trong xe em hỏng hết rồi, em phải thay mới cái khay tẩu thuốc vì nhựa bị dòn vỡ hết, doăng cao su mua hồi em mới mua về bị hỏng, mưa to là xe dột, em phải thay mới toàn bộ mới hết. Miếng cao su đệm cửa cũng bung, hỏng hết nên ba cái cửa chỉ có một cái đóng vào là phụp một cái êm ái, còn mấy cái kia là xạch, vì nó mất miếng cao su đệm. Em cũng lười chả thèm thay.

Em cũng chả lăn tăn lắm. Thôi thì mình mua để đi, mà đi kiểu con nhà nghèo thì mới đi mua xe cũ. Xe cũ thì vô chừng lắm, nếu trước đây người ta đi không sao mà mình đi thì hỏng là bình thường thôi. Xe cũ thì lắm bệnh.

Giờ xe em máy móc thì vẫn ổn, loa đài vẫn ngon, điện đóm ko vấn đề. Hỏng thì em lại sửa. Cứ để thế mà đi thôi. Nói chung nếu Mong giờ giá từ 250 - 290 củ 1 vạch thì vẫn vô đối về đẳng cấp so với giá tiền.

chauchau

OF vì cộng đồng
Thế thì thực sự đen cho cụ. Có lẽ chọn nhầm xe (có thể vì nhầm từ vài thứ khác). Xe em đi từ hồi đấy đến giờ chưa làm thêm cái gì, ngoài gạt mưa :), vài người trong hội hồi đó vẫn đi Mondeo và cũng chưa gặp hạn như xe cụ.

Hôm nào rảnh, ọp ẹp cafe tý, em mời cụ làm lại vòng đại lộ TL.

mondeo2.0-v4

Xe tải

huonglong611

Xe buýt
Lúc đầu tiên mua xe em cũng lăn tăn như cụ chủ k biết nên mua laser hay mondeo cuối cùng em đã chọn laser và không hối hận. Nếu cụ chủ thu nhập tốt thì nên mua mondeo vì mondeo đi cách âm và độ ồn tốt hơn laser nhiều nhưng laser chi phí sửa chữa rẻ hơn xăng aen ít hơn và đặc biệt không bị hỏng vặt .
Chúc cụ chủ tìm được xe như ý

chauchau

OF vì cộng đồng
Em thấy có người đang bán em Mông 2004 2.0 2 vạch giá 355tr.
Họ nói xe chạy 10L/100km liệu có đáng tin không ạ?
Link đây ạ http://www.bonbanh.com/Xe-Ford-Mondeo-AT-2.0-2004-259135.html
Nếu Mondeo 2.0 thì cụ nên mua Laser hơn, Laser có đời Ghina, cửa số nóc là đáng mua nhất

Còn đã Mondeo thì nên mua V6 2.5 không nên mua đời sâu, 2.0 xấu lắm. Nếu không phải đi lại nhiều thì tiền xăng chẳng đáng bao nhiêu, đi Mondeo sướng hơn hẳn.

mondeo2.0-v4

Xe tải
Cụ mondeo2.0 thấy giá đó thể nào ạ?
Giá đấy nếu xe ngon thì lấy được cụ ạ, xe em cũng 2 vạch, khi lấy là 300, về tân trang , thay thế những cái đã lâu chưa thay, sơn lại, làm lại nội thất...tổng cộng thì cũng same same với giá mà cụ đang cân nhắc rồi ...cụ nhờ người biết xem xe, nếu xe còn ngon thì lấy được..mondeo 2.0 lành và ăn ít xăng hơn 2.5, tuy option thì ít hơn 2.5 nhưng đi cũng thấy sướng cụ ạ...hơn hẳn mấy con vios với morning, altis ...

nvatuan

Xe tải
Người Việt chỉ khen anh Toy thôi, chê anh Mondeo nên người dùng mới mua được 1 chiếc xe cao cấp (công nghệ hơn cả camry... chảnh cùng đời) với giá trị thực của nó! dòng xe cũ cao cấp với giá hợp lý chỉ có ở Mondeo mà thôi, tôi yêu Mondeo!

wuxianwangka90

Xe hơi