có nên mua LX125 ie nhập ko ạ?^^

lhitvietnam

Xe máy
Tội gì phải mua xe nhập, cứ Việt Nam mà tiến.

iTeen

Xe tải
Ở cái VN này liệu có bao nhiêu % số dân phân biệt được xe nhập và Việt.

Còn mấy thanh niên lắm tiền nhiều của đi xe nhập ra đường liệu có bao nhiêu % đủ khả năng để nhìn biết được xe nhập và Việt hay ko? Hay lại phân biệt bằng cái mào đằng trc của LX. Mà mấy thanh niên lắm tiền nhiều của có lẽ phần lớn cũng chẳng thừa thời gian đi tìm hiểu cách phân biệt xe nhập/Việt, trừ những người có đam mê về xe.

Trước em đi LX nhập, ra đường nhìn cái LX Việt lúc đầu cũng chẳng biết của Pi VN. Chỉ coi nó chung chung là LX, và cái dáng nó vẫn là LX, và nó cũng vẫn đẹp, vẫn là thiết kế đẳng cấp.

Nên tóm lại mua xe vì muốn xe tốt thì lấy xe nhập cho an tâm. Mua xe vì kiểu dáng thì Việt cho lành.

Còn cái đẳng cấp phân biệt ở cái xe thì đúng là có vấn đề. Anh họa sĩ đang làm cho báo CAND cơ quan ở 66 Thợ Nhuộm nhà thừa tiền, xe ko thiếu, 4 bánh cũng 2 cái. Đi làm toàn mấy xe cũ rích chỉ dưới chục triệu. Ai gần Thợ Nhuộm đi qua giờ làm việc lúc nào cũng có cái xe cũ rích như xe chở đồ dựng ngoài tòa soạn. Nhưng đó là sở thích của người ta, và với người ta thì vậy là đẳng cấp.
Xe đẹp hay không chịu nhiều ảnh hưởng từ nhận xét của người khác, còn đẳng cấp hay ko là ở chính cách nghĩ của mình.

Chỉnh sửa cuối:

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
Hahha, nhiều bác đi xe Việt bị gãi đúng chỗ ngứa hay sao ? cứ nhảy tanh tách ,đọc mà cứ buồn cười :)) thôi the end cái chủ đề này đi chủ thớt , ừ thì các bác đẳng cấp , giàu có , nhiều tiền nhưng các bác cứ thích đi cái xe ghẻ , cup 82 , dream thái 20 năm , hay gì gì nữa thì cũng kệ các bác :)) theo các bác như thế mới đẳng cấp ,ok :D Mỗi người mỗi quan điểm , đẳng cấp theo các bác ở đây là " có tiền nhưng ko cần phải dùng đồ xịn , ko được dùng đồ xịn , mà cứ đồ giống mọi người , thậm chí cũ hơn hay đểu hơn càng đẳng cấp " đẳng cấp này e thấy hay đấy :))

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
Khiếp khổ thân chủ thớt bị ném đá ghê quá.

Tuỳ từng người trong từng hoàn cảnh mà đánh giá từng thứ khác nhau mà các bác. Người ta đánh giá ntn thì kệ người ta đi. Thí dụ bác thử làm dân ngoại giao xem? Có phải mặc quần áo nhái vs. đi 82 thì nó buồn cười không?

Còn về việc đẳng cấp hay ko, đấy còn là tuỳ khái niệm thôi à. Thí dụ xe nhập luôn đẳng cấp hơn xe Vịt. Vì sao? Chất lượng luôn cao hơn, cái đó là 1 đẳng cấp rồi. Hàng hiệu luôn đẳng cấp hơn hàng nhái. Vì sao? Hàng hiệu người ta vắt óc ra suy nghĩ để thiết kế được 1 cái như thế, hàng nhái là ngồi chôm ý tưởng + làm 1 cái như thế, mà chất lượng thì ko bằng. Da thật luôn đẳng cấp hơn giả da, vì da thật ko những đẹp hơn mà lại còn bền hơn, mềm hơn, vân vân.

Còn về người thì sao? Đấy cũng là tuỳ người. Có người đánh giá thiệt hơn ở sự thông minh. Có người lại đánh giá ở tính cách. Có người đánh giá ở sự giàu có. Hoặc là sự dám làm dám tiêu. Hay công việc. Nói chung tuỳ vào hoàn cảnh nào, người nào & chơi với bạn bè nào thôi. Còn đã làm gì thì cũng đừng sợ người ngoài đánh giá, chỉ mình cảm thấy hợp với mình là tốt nhất, dù xe đắt rẻ, quần áo đẹp xấu, miễn mình thấy thích là được rồi. Cũng giống như 2 anh bạn của bạn robocop, đi xe ko xịn nhưng vẫn không quan tâm, chỉ vì người ta thấy thoải mái.

Thôi không lạc chủ đề nữa. Các bác nên vào cho lời khuyên thì cho, đừng vào mà ném đá lạc chủ đề của thớt.
E thấy ý kiến bác chuẩn , vodka bác , nói chung e ko thích cái kiểu tô màu tô mè về đẳng cấp của 1 cơ số đại gia trong này , có vẻ thớt này nhiều nghệ sĩ quá , hơi xa thực tế :P

KunLuVe

Xe đạp
Mua nhập vẫn có đẳng cấp riêng e ơi , nhưng mua thì cố mua 150 mà đi cho sướng, đừng mua 125 , mà e cũng đừng sợ nhìn giống Lx việt , xe nó cao và dài hơn , tiếng máy cũng êm hơn , với lại mặt đồng hồ đẹp hơn hẳn , nói chung là ủng hộ e mua Lx ie nhập , Spacy thì đẹp thật nhưng dành cho mấy e dưới 1m60 thì chuẩn hơn .
Thế thì theo bác là đẳng cấp gì ? e cũng ko hiểu câu hỏi của bác , ý các bác là người ta kể cả có điều kiện , có tiền , cũng phải dùng đồ của VN sản xuất chứ gì :))
mặc dù đồ đấy ko tốt , ko đẹp , nhưng vẫn phải dùng để cho khỏi bị chê là chơi trội chứ gì hả bác :)) xin lỗi chứ e thấy một số bác có suy nghĩ hơi nông dân ,chẳng ai bảo SH việt bằng SH nhập, spacy việt bằng spacy nhập, Lx việt = lx nhập cả , ai cũng hiểu điều đó, tuy nhiên liệu cơm mà gắp mắm thôi , người ta có tiền , có điều kiện thì có quyền dùng hàng tốt , đừng đánh đồng theo tâm lí số đông :))

Hahha, nhiều bác đi xe Việt bị gãi đúng chỗ ngứa hay sao ? cứ nhảy tanh tách ,đọc mà cứ buồn cười :)) thôi the end cái chủ đề này đi chủ thớt , ừ thì các bác đẳng cấp , giàu có , nhiều tiền nhưng các bác cứ thích đi cái xe ghẻ , cup 82 , dream thái 20 năm , hay gì gì nữa thì cũng kệ các bác :)) theo các bác như thế mới đẳng cấp ,ok :D Mỗi người mỗi quan điểm , đẳng cấp theo các bác ở đây là " có tiền nhưng ko cần phải dùng đồ xịn , ko được dùng đồ xịn , mà cứ đồ giống mọi người , thậm chí cũ hơn hay đểu hơn càng đẳng cấp " đẳng cấp này e thấy hay đấy :))
E thấy ý kiến bác chuẩn , vodka bác , nói chung e ko thích cái kiểu tô màu tô mè về đẳng cấp của 1 cơ số đại gia trong này , có vẻ thớt này nhiều nghệ sĩ quá , hơi xa thực tế :P
Em đã không muốn nhắc nhiều đến chuyện phân biệt đẳng cấp qua chiếc xe máy rồi, đã im rồi, nhưng cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng cho, gió to quá nên em phải ra hóng hớt đã =; Bác bboy xem hộ em mấy cái comment của bác nó có bị đá nhau không ạ :-j Em không biết chủ thớt lúc đầu hỏi m.ng cái gì để sinh ra cái chuyện đẳng cấp ở đây, nhưng chủ thớt đã sửa ý thì bác cũng nên hiểu là chủ thớt cũng biết ý, không dám so sánh đẳng cấp của mọi người qua xe máy nữa rồi, mà bác mới là người bới ra đấy ạ. Bác nhìn lại hộ em một cách toàn diện cái thớt này xem có "nhiều bác đi xe Việt bị gãi đúng chỗ ngứa" vào đây "nhảy tanh tách" không ạ :-j. Bác cuncun thì đi xe nhập, em thì đi xe đạp (=))), còn lại em không nhớ nhưng làm gì mà đến nỗi bác "đọc mà cứ buồn cười" thế :-j Bác đem chuyện xe cộ ra phân biệt đẳng cấp, xong lại "nói chung không thích cái kiểu tô màu mè về đẳng cấp", rồi thực tế cái blah blah gì ấy, em nói thật là cách ăn nói của bác chụp mũ người khác quá đấy =; Chả ai phát biểu "có tiền nhưng ko cần phải dùng đồ xịn , ko được dùng đồ xịn , mà cứ đồ giống mọi người , thậm chí cũ hơn hay đểu hơn càng đẳng cấp" cả bác ạ, bác nhìn lại hộ xem nhé, toàn bác đọc xong tự suy luận tự cười một mình :-j. Em hay bác nào đó kể chuyện đại gia này, kẻ giàu kia đi xe xoàng chỉ để nói lên một điều là "ĐỪNG NHÌN VÀO CHIẾC XE HAY VẺ BỀ NGOÀI MÀ ĐÁNH GIÁ ĐẲNG CẤP CỦA MỘT CON NGƯỜI", vì bác bảo là LX nhập nó đẳng cấp hơn nhưng em chẳng hiểu đẳng cấp ý của bác là con xe nó đẳng cấp(ở đây nghĩa là tốt hơn xe Việt) hay là người đi xe nhìn đẳng cấp nữa :-j. Nhưng qua cái kiểu comment sau của bác thì đúng là bác đánh giá người đi xe rồi :-j. Bác xem lại thế nào chứ em chả muốn nói đâu, tự bác bới ra thì em cũng xin bới cùng bác cho vui :-j. Bác cần nói gì em nói nốt, chứ đang đêm em cũng tư duy nó mông lung, không mạch lạc lắm ^:)^

P.s. Em đang buồn ngủ, nói câu nào lỡ lời thì bác bỏ quá, tính em thấy gì nói ấy (:|

Màu kem hình như là đời 2009 bác ạ. Cái đó hình như ko có i.e. Đời 2010 LXV i.e. chỉ còn màu cốm. Hoặc là màu kem là đã sơn lại. Em cũng thích cái màu kem mà hỏi khắp nơi ko có nên em cũng tậu 1 con màu cốm rồi. Đẹp & độc đáo ^^^^
Ô thế bác đi xe giống mẹ em, cũng LXV cốm, nhưng xe mẹ em mua từ hồi 2007 2008 gì đấy, nên chắc không phải dòng i.e rồi, thấy mẹ em kêu hao xăng lắm 8-> Em thấy dòng xe đấy hợp doanh nhân thôi chứ tuổi trẻ năng động thường khoái LX hơn bác ạ 8->

À mà các bác cho em hỏi cái loại LX không có mào đằng trước ấy, là loại đời cũ, không có phun xăng điện tử à, hay là thế nào ạ :-/ Em định múc 1 em nhưng mà thích loại không mào, mà lại nghe nói loại có mào là loại mới, mới có phun xăng điện tử 8-> Cơ mà chị bán hàng lại bảo LX nhập tất cả bh đều có phun xăng điện tử kể cả có hay không có mào 8-> Bác nào tư vấn em phát :(

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
Em đã không muốn nhắc nhiều đến chuyện phân biệt đẳng cấp qua chiếc xe máy rồi, đã im rồi, nhưng cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng cho, gió to quá nên em phải ra hóng hớt đã =; Bác bboy xem hộ em mấy cái comment của bác nó có bị đá nhau không ạ :-j Em không biết chủ thớt lúc đầu hỏi m.ng cái gì để sinh ra cái chuyện đẳng cấp ở đây, nhưng chủ thớt đã sửa ý thì bác cũng nên hiểu là chủ thớt cũng biết ý, không dám so sánh đẳng cấp của mọi người qua xe máy nữa rồi, mà bác mới là người bới ra đấy ạ. Bác nhìn lại hộ em một cách toàn diện cái thớt này xem có "nhiều bác đi xe Việt bị gãi đúng chỗ ngứa" vào đây "nhảy tanh tách" không ạ :-j. Bác cuncun thì đi xe nhập, em thì đi xe đạp (=))), còn lại em không nhớ nhưng làm gì mà đến nỗi bác "đọc mà cứ buồn cười" thế :-j Bác đem chuyện xe cộ ra phân biệt đẳng cấp, xong lại "nói chung không thích cái kiểu tô màu mè về đẳng cấp", rồi thực tế cái blah blah gì ấy, em nói thật là cách ăn nói của bác chụp mũ người khác quá đấy =; Chả ai phát biểu "có tiền nhưng ko cần phải dùng đồ xịn , ko được dùng đồ xịn , mà cứ đồ giống mọi người , thậm chí cũ hơn hay đểu hơn càng đẳng cấp" cả bác ạ, bác nhìn lại hộ xem nhé, toàn bác đọc xong tự suy luận tự cười một mình :-j. Em hay bác nào đó kể chuyện đại gia này, kẻ giàu kia đi xe xoàng chỉ để nói lên một điều là "ĐỪNG NHÌN VÀO CHIẾC XE HAY VẺ BỀ NGOÀI MÀ ĐÁNH GIÁ ĐẲNG CẤP CỦA MỘT CON NGƯỜI", vì bác bảo là LX nhập nó đẳng cấp hơn nhưng em chẳng hiểu đẳng cấp ý của bác là con xe nó đẳng cấp(ở đây nghĩa là tốt hơn xe Việt) hay là người đi xe nhìn đẳng cấp nữa :-j. Nhưng qua cái kiểu comment sau của bác thì đúng là bác đánh giá người đi xe rồi :-j. Bác xem lại thế nào chứ em chả muốn nói đâu, tự bác bới ra thì em cũng xin bới cùng bác cho vui :-j. Bác cần nói gì em nói nốt, chứ đang đêm em cũng tư duy nó mông lung, không mạch lạc lắm ^:)^

P.s. Em đang buồn ngủ, nói câu nào lỡ lời thì bác bỏ quá, tính em thấy gì nói ấy (:|

Ô thế bác đi xe giống mẹ em, cũng LXV cốm, nhưng xe mẹ em mua từ hồi 2007 2008 gì đấy, nên chắc không phải dòng i.e rồi, thấy mẹ em kêu hao xăng lắm 8-> Em thấy dòng xe đấy hợp doanh nhân thôi chứ tuổi trẻ năng động thường khoái LX hơn bác ạ 8->

À mà các bác cho em hỏi cái loại LX không có mào đằng trước ấy, là loại đời cũ, không có phun xăng điện tử à, hay là thế nào ạ :-/ Em định múc 1 em nhưng mà thích loại không mào, mà lại nghe nói loại có mào là loại mới, mới có phun xăng điện tử 8-> Cơ mà chị bán hàng lại bảo LX nhập tất cả bh đều có phun xăng điện tử kể cả có hay không có mào 8-> Bác nào tư vấn em phát :(
Bác buồn ngủ mà tuôn ra nhiều thế , nhìn e cũng chẳng buồn đọc vì chẳng hiểu bác giải thích cái gì ? thôi ko tranh luận gì với bác hay những người giống bác trong cái thớt này nữa, còn xin lỗi , e cười vì cái gì chắc bác cũng tự hiểu :))

robocop

Xe buýt
ko phải có mào là xe Việt, không mào là xe nhập. Cái này các bác Việt thiếu hiểu biết của mình tự biên tự diễn

Tất cả là theo thiết kế của Vespa toàn thế giới

năm 2005, giới thiệu dòng Vespa LX

kỉ niệm 60 năm Vespa, giới thiệu Vespa LXV

Đến năm 2009, face-lift ( gọi cho giống xe hơi haha ) dòng vespa lên, thay đổi 1 số chi tiết ( thêm mào, thêm ***, tay cầm ). Trùng hợp đúng lúc này Vespa Việt ra mắt, thế là bà "con" ào ào vào nói chỉ có vespa việt mới có mào, nhập thì không có. Thực ra em thấy hầu hết "bà con" tung tin này toàn là "bà con buôn", tung tin để bán cho hết hàng nhập cũ còn tồn. SH bên Honda cũng vậy. Chỉ tội nghiệp cộng đồng người tiêu dùng VN ít kiến thức rất hay bị lái thương họ dẫn dắt như vậy.

Cuối năm 2009, Vespa giới thiệu động cơ phun xăng

Đến năm 2010, Vespa bắt đầu bán động cơ i.e ở 1 vài thị trường thí điểm

Đến năm 2011, Nhưng sản xuất động cơ thường, tất cả chỉ còn động cơ i.e

Vì thế em có vài điều muốn nói

1./ Vì thế nếu bác đi mua xe nhập mà không có mào ko có i.e cộng kèm vô số lời thêm vào "xe không mào là xe nhập, xịn hẳn, xe việt đi chán lắm, toàn hàng TQ, máy móc TQ blah blah blah thì đừng mua ạ, ăn quả lừa xe ế đấy =DDD. Em chỉ thiết nghĩ 1 danh tiếng như Piaggio, làm gì họ cũng phải nghĩ đến cái uy tín toàn cầu của mình, và hơn hết những tập đoàn đa quốc gia họ kinh doanh là kinh doanh lâu dài, chứ không phải buôn miệng lưỡi để bán 1 cái xe cho 1 khách rồi xong như các hàng buôn. Uy tín 60 năm của Vespa không lẽ không bằng uy tín chục năm của lái buôn lolz =DDD. Thậm chí có 1 thời gian các bác lái buôn còn tung tin hàng độc như " xe Vespa LX VN nó gắn cái máy của Fly bên TQ đấy, ông anh bà con làm trong Vespa biết hết, chả biết ông anh bà con là ai, làm gì, thế mà vài bác cũng cắm đầu đi tin rồi lan truyền ra thêm =DDD. Chẳng nhẽ Pi ngu thế, vì lợi ích kinh tế bán được 1 2 năm ở Vietnam xong phá sản, mất uy tín, họ ko ngu thế đâu =DDD, muốn ngu thế cũng không được, còn cổ đông, ban quản trị v.v.. nữa =DDD

2./ Các bác lên các diễn đàn Vespa thế giới: xem mọi người sử dụng vespa ở khu vực châu á thái bình dương mua xe nhập từ VN mình về ( bắt buộc và chính thức, các nước thuộc châu á thái bình dương sẽ nhập xe từ VN ). Hãy xem các bạn trẻ ở malaysia, Indo, Philipine, Brunei họ mua xe nhập từ VN về, sau khi tính thuế, giá bên đấy là tầm 6000usd trên dưới tùy thuế mỗi nước. Họ xài xe Vespa Việt của mình mà sung sướng thế nào. Trong khi mình tự có nhà máy lắp ráp lại phải đi nhập từ đẩu đâu ko chính thức.

3./ Có những bác mua xe đời từ 2009 trở về sau, nhưng thích kiểu dáng cũ trước 2009 ( không mào ) đi tháo mào ra thì Okay, như xe hơi nhiều người vẫn thích vóc dáng đời cũ hơn đời mới cũng downgrade như vậy. Nhưng hầu hết người dùng ko biết cứ phải đi tháo mào ra cho nó giống xe nhập thì đúng là buồn cười

4./ Bất cứ hãng đa quốc gia nào, từ xe máy, xe hơi, điện tử, hàng tiêu dùng khi tham gia 1 thị trường đều nghiên cứu thị trường và cải tiến sản phẩm để phù hợp với thị trường đó. Riêng em thấy những cải tiến của Vespa rất đáng khen : Yên làm thấp hơn có thể nhưng vẫn đảm bảo độ an toàn, kiếng chiếu hậu ngắn hơn, tay thắng ngắn hơn, chìa khóa yên xe đổi sang bên trái. Vì người châu á thấp bé nhỏ con, cộng với giao thông ở châu á đông đúc chật chội, vượt nhau tùm lum. Những cải tiến trên là tuyệt vời. Như ở Châu Âu Mỹ 1 xe máy đi ngoài đường được xem như là 1 xe ô tô, 1 lane riêng, xe ô tô chạy phải giữ khoảng cách an toàn với xe máy, ko được vượt xe máy cùng lane v.v.... Các hãng xe ô tô cũng hay có những phiên bản nhiệt đới để phù hợp với châu Á mình. Vừa qua họ lại xây thêm nhà máy thứ 2 tại VN, tất cả chỉ vì trốn thuế, nhập khẩu nguyên chiếc đánh thuế cao. Nhập khẩu linh kiện về VN rồi ráp tại đây, thuế rẻ hơn nguyên chiếc do chính sách thuế của VN hấp dẫn, sau đó thành phẩm được xem là sản xuất tại VN, được hưởng thuế đặc biệt trong khu vực ASEAN và châu á, giúp Piaggio tăng doanh số của mình. Và thông qua đó nhà nước VN mình được hưởng lợi từ thuế, còn người tiêu dùng được hưởng lợi về giá cả

Chỉnh sửa cuối:

lhitvietnam

Xe máy
Cứ thử nghĩ nhà máy Piaggio Việt Nam sản xuất phần lớn là xuất sang các nước trong khu vực. Còn các bác lại thích đem nhập về? Có ai đã kiểm nghiệm về máy móc giữa hàng Việt và hàng nhập chưa mà cứ phán Việt không tốt bằng nhập, liệu rằng các bác sài một chiếc xe được bao nhiêu lâu? Em đang đi con Vespa S Việt Nam, em chỉ thấy phần nhựa thì hơi giòn; còn nước sơn muốn sơn màu gì không được, ra chỗ sơn xe hơi người ta sơn đâu thua gì trong hãng.

skimmed_milk

Xe máy
lâu rồi ko vào nhìn mấy cái thớt có nên mua lx/li, li vịt li nhập, lx việt lx nhập chối ko thể tả. giá thành sản xuất 2 loại việt nhập ko chênh nhau bao nhiêu. tự nhiên mua cái xe nhập về rồi è cổ đóng thêm mấy chục triệu tiền thuế và làm giàu cho bọn gia long/ phố huế. đồng tiền bản thân/ cha mẹ kiếm dễ dàng lắm hay sao mà cúng cho nhà nước phung phí dữ vậy?

iTeen

Xe tải
Bác buồn ngủ mà tuôn ra nhiều thế , nhìn e cũng chẳng buồn đọc vì chẳng hiểu bác giải thích cái gì ? thôi ko tranh luận gì với bác hay những người giống bác trong cái thớt này nữa, còn xin lỗi , e cười vì cái gì chắc bác cũng tự hiểu :))
ko muốn đọc hay ko dám đọc để tự thấy xấu hổ vì mình
Cười vì mình nói ko biết nghĩ, như 1 đứa trẻ con để rồi bị người khác nói rồi cười cho qua chuyện?

Nhà bác có bao nhiêu cái xe nhập bác mang hết ra để em xem mấy con xe "Việt" nhà em nc đc vs bác ko nào. Chứ em biết xe nhập nhà bác đẳng cấp rồi !!! Bác đại gia mà, khổ nỗi thiếu mỗi cái não ko có nếp nhăn.
Nhìn cái nick bboy195 cũng đoán bác vẫn còn là cái loại mấy thằng choai choai tự sướng về mình. Em thì cũng vẫn choai choai thôi, nhưng ít ra thì em cũng chẳng mang cái xe ra nói như kiểu "tao đi xe nhập, mày đi xe Việt => tao đẳng cấp hơn mày"

Mỗi người mỗi quan điểm , đẳng cấp theo các bác ở đây là " có tiền nhưng ko cần phải dùng đồ xịn , ko được dùng đồ xịn , mà cứ đồ giống mọi người , thậm chí cũ hơn hay đểu hơn càng đẳng cấp " đẳng cấp này e thấy hay đấy :))
- Câu màu xanh đúng
- Câu màu đỏ: cụ bị bệnh hoang tưởng à? Cụ mở to mắt tìm đc trong thớt này câu nào có người nói có tiền là ko đc dùng đồ xịn. Nếu ko tìm đc đừng vác mặt vào đây, xấu hổ thay cho cụ!
- Câu màu tím: nói đến thế mà cụ vẫn chỉ thiển cận hiểu đc như vậy thì cụ nên đi học lại chương trình văn hóa ^:)^ Người ta nói đẳng cấp là ở cảm nhận mỗi người, và lấy ví dụ về mấy bác coi đi dream, 82 là đẳng cấp thì cái cụ "não ko có nếp nhăn" này lại hiểu là "cũ hơn hay đểu hơn càng đẳng cấp" ^:)^ Cụ thử sang sang Club Dream của OF nói câu trên xem sao ;;)

Mà cụ hiểu đc về xe nhập đến đâu, cụ đã đi những xe gì nhập, nhà cụ hiện nay có xe gì nhập cụ liệt kê ra cho anh em OF mở mang đầu óc về cái đẳng cấp nào.
Cụ cứ liệt kê ra em hầu chuyện cụ cả về 2 bánh, 4 bánh xe nhập ! Có gì cụ vs em mang xe giao lưu cho vui, kẻo cứ to mồm "tao đi xe nhập, mày đi xe Việt là tao đẳng cấp hơn mày" thế này người ta lại bảo như kiểu "BÊN NGOÀI KO CÓ MÀ DÙNG NÊN ONLINE CHÉM GIÓ LÀ CÓ ĐỂ CHO NÓ SƯỚNG CÁI CON NGƯỜI"

P/S: cụ vs cái con trong ava cụ nó hợp hợp nhau cụ nhỉ ^^

Chỉnh sửa cuối:

KunLuVe

Xe đạp
@bác robocop. Ây, bác hiểu nhầm ý em rồi :| Ý em là em thích loại không có mào đơn giản vì kiểu dáng của nó thôi chứ chưa nói gì nhập hay nội ở đây bác ạ, em thấy có thêm cái mào cứ bị vướng vướng mà, đấy là quan điểm về thẩm mỹ của em thôi, không phải phân biệt nhập hay nội gì cả. Em là em muốn hỏi cái loại xe có mào thì là loại đời mới bh (em chỉ đang nói về xe nhập nhé) thì có phải là loại không mào là loại đời cũ không, và nếu thế thì loại không mào có phun xăng điện tử không hả bác :-/ Đấy, còn vấn đề em muốn mua hàng nhập không phải để cho oai, bác đọc mấy dòng em viết lúc trước chắc cũng hiểu là dân nghiệp dư như em thì nhìn cái xe nhập với cái xe nội trên đường cũng chả phân biệt được, trừ khi có thằng nào nó dán chữ "xe bố mày là xe nhập" vào xe thì chắc em cũng chỉ biết tin đấy là xe nhập thôi, nhưng mà vì bạn em kêu xe nội đi chán lắm nên em mới đành quay ra xe nhập thôi, mẹ em cũng không tin tưởng hàng Việt nên lúc em hỏi mua xe thì mẹ giao hẹn ngay là không chọn xe Việt rồi :D

Đến bây giờ thì em cũng hiểu vì sao bác cười rồi :s. Bác cười nhạo em rỗi hơi ngồi tranh luận với một người lí lẽ đầy tính trẻ con như bác :-j. Vâng, cảm ơn, em cũng đang tự cười nhạo mình rồi đây :)) Lí sự cùn =;

cuncun92

Đi bộ
tự biên tự diễn =)) hài thế =))

robocop

Xe buýt
bác thích dáng đời cũ hơn đời mới bác nói rõ rồi mà, em có nói bác đâu em đang nói là nói chung mọi người thôi ạ :D :D

cuncun92
Đi bộ

Mua xe ngày
Aug 2011
Động cơ OF
0 mã lực

tự biên tự diễn hài thế
vodka bác =DD hài thật

Chỉnh sửa cuối:

SleepingDragon

Xe đạp

Em thấy thích cái kiểu vintage của yên xe với cái đầu xe LXV mợ ạ (LXV là LX Vintage mà ^^). Em chả cần biết doanh nhân hay ko doanh nhân, em nhìn em đã thấy thích nên mới múc, mọi người nói gì kệ ^^
Mà mợ muốn mua xe có phun xăng điện tử thì cái chữ LX của nó sẽ có chữ i.e. Cái chữ nằm ở bên cạnh xe ý. Nó sẽ là LX125ie hay LX150ie. Còn ko có chữ đấy thì là ko có phun xăng điện tử. Kể cả LXV dòng ie cũng có chữ LXV125ie. Không có phun xăng điện tử có nghĩa là sẽ hao xăng hơn, đi tầm 100km thì hao hơn khoảng 1 - 1.2l so với xe kia mợ à.

Em thấy cái thớt này đang chuyển thành thớt chỉ trích nhau rồi đấy. Mọi người càng ngày càng khoe sự am hiểu "em biết người này anh biết người kia thế nọ thế kia". Tóm lại một câu là ai muốn đi xe gì thì kệ người ta, nhập hay Việt đấy là tùy thuộc vào sự tin tưởng của khách hàng đối với chất lượng xe, và khả năng của khách hàng. Nhưng đến mức mà cãi rằng xe Việt hoàn toàn tốt bằng xe nhập, thì cái này cũng hơi... "phiêu". Chứ nếu Piaggio muốn làm xe chất lượng giống hệt xe bên Ý sản xuất, thì chả việc gì phải thay 1 số chi tiết như bọc yên xe từ da thật thành giả da, hay thay mặt đồng hồ, và vô vàn chi tiết nhỏ khác. Tóm lại là họ đều phải cắt chi phí để tăng lãi. Còn về đầu máy xe, thì thực tế cho thấy những người đã từng đi cả 2 dòng xe nhập và Việt đều phản ánh rằng xe nhập thì đi êm hơn, không giựt giựt khi đi ở tốc độ thấp, vân vân. Còn về tuổi thọ thì hiện tại những đánh giá đều phụ thuộc vào độ tin tưởng, vì xe LX Việt còn quá mới (mới được 1 2 năm), chưa thể đánh giá ngay được, vì vậy nên nói là xe LX Việt kém bền, hay rất bền, thì đều là vô căn cứ. Tuy nhiên em đồng ý là xe nhập quá đắt như vậy cũng chả qua là do thuế quá cao. Chứ giá trị thật của cái xe thì chỉ ở khoảng 3400€, tức là khoảng 100 triệu, chứ không đến 120 triệu, giống như giá mà họ đề ra bán ở châu Âu.

Em cũng thấy việc chạy vào thớt, ko trả lời câu hỏi mà còn chỉ trích bằng việc đem những người bạn của mình ra khoe thì... y học bó tay. Phải chăng các bác này muốn tự thể hiện chính mình? (và điều đáng buồn cười là em cũng không nghĩ là mấy người đi xe cà tàng như bạn của các bác này cũng vào đây lôi chính xe của họ ra để khoe đẳng cấp. Em nghĩ mỗi người đi loại xe nào thì đó là do tính tình của người ấy, và cách tiêu tiền cũng như mục đích tiêu tiền của người ấy, chứ không phải mua xe đểu để xông pha vào mấy thớt này mà khoe. Nếu đã vậy sao bác còn khoe hộ người ta làm gì cho nó mất công? Có phải chính bác là người đi con xe kham khổ đó đâu?)

Em kết luận lại một câu là: Ai đi xe gì thì để tự mình cảm thấy sướng cho bản thân mình, chứ không ai sướng hộ mình đâu. Đi xe nhập Việt gì miễn là mình có điều kiện, có lòng tin, và miễn là mình thấy thích nó. Chứ ngồi so sánh đẳng cấp với không đẳng cấp làm gì? Rốt cuộc thì cũng chỉ là chất lượng xe, chứ kiểu dáng thì gần như y hệt nhau. Còn cái xe chả nói gì về con người cả. Nó chỉ là một vật dụng hàng ngày. Không có nghĩa bác thấy doanh nhân thành công mà mặc áo rách thì bác mặc áo rách cũng thành doanh nhân. Mà cũng không có nghĩa bác thấy người ta mặc áo rách thì bác không được mặc áo đồ hiệu. Cái gì cũng là tùy con người bác thôi.

Em thấy mod nên đóng thớt này là vừa. Ko đem lại lợi ích gì mấy, mà chỉ có các bác vào ném đá lẫn nhau.

KunLuVe

Xe đạp
Ây zà không phải khoe mà là đang nêu ví dụ mà bác, tại vì trả lời câu hỏi của chủ thớt xong rồi hết chuyện để làm nên ném đá nhau tí cho vui ấy mà 8->
Chứ bạn nó giàu chứ mình giàu đâu mà khoe khoang gì hở bác 8->
À em đi hỏi ở 248 Bà Triệu thì thấy giá xe ở đấy hiện giờ là 5k2 LX125, 6k2LX150; ở 250 phố Huế là 5k1 125, mà em quên không hỏi đấy là giá ie hay không ie rồi, bác nói luôn hộ em cái T_T
Mà nên mua ở đâu hả bác 8->
Dòng i.e thì nó bị cái mào nhở :-?

Fiona Doan

Đi bộ
Chả là thằng em của em nó vừa thắng giải vòng 1 cuộc thi thiết kế tem xe liberty ..

http://artofthemotorbike.piaggio.com...u-nhat/CCK.htm

Mà cái tội, nghèo nhưng đua đòi xe đẹp .. vòng 2 với 1 cái clip quay thiết kế tem thật trên xe thật .. mà giờ em thi ko có xe thật nên .. chả có clip ..
Bác nào quan tâm .. mình hợp tác với nhau nhé ..
Hạn chót là 6/9 rồi .. mà giờ vẫn chưa có xe để mần .. buồn kinh khủng ..

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
ko muốn đọc hay ko dám đọc để tự thấy xấu hổ vì mình
Cười vì mình nói ko biết nghĩ, như 1 đứa trẻ con để rồi bị người khác nói rồi cười cho qua chuyện?

Nhà bác có bao nhiêu cái xe nhập bác mang hết ra để em xem mấy con xe "Việt" nhà em nc đc vs bác ko nào. Chứ em biết xe nhập nhà bác đẳng cấp rồi !!! Bác đại gia mà, khổ nỗi thiếu mỗi cái não ko có nếp nhăn.
Nhìn cái nick bboy195 cũng đoán bác vẫn còn là cái loại mấy thằng choai choai tự sướng về mình. Em thì cũng vẫn choai choai thôi, nhưng ít ra thì em cũng chẳng mang cái xe ra nói như kiểu "tao đi xe nhập, mày đi xe Việt => tao đẳng cấp hơn mày"

- Câu màu xanh đúng
- Câu màu đỏ: cụ bị bệnh hoang tưởng à? Cụ mở to mắt tìm đc trong thớt này câu nào có người nói có tiền là ko đc dùng đồ xịn. Nếu ko tìm đc đừng vác mặt vào đây, xấu hổ thay cho cụ!
- Câu màu tím: nói đến thế mà cụ vẫn chỉ thiển cận hiểu đc như vậy thì cụ nên đi học lại chương trình văn hóa ^:)^ Người ta nói đẳng cấp là ở cảm nhận mỗi người, và lấy ví dụ về mấy bác coi đi dream, 82 là đẳng cấp thì cái cụ "não ko có nếp nhăn" này lại hiểu là "cũ hơn hay đểu hơn càng đẳng cấp" ^:)^ Cụ thử sang sang Club Dream của OF nói câu trên xem sao ;;)

Mà cụ hiểu đc về xe nhập đến đâu, cụ đã đi những xe gì nhập, nhà cụ hiện nay có xe gì nhập cụ liệt kê ra cho anh em OF mở mang đầu óc về cái đẳng cấp nào.
Cụ cứ liệt kê ra em hầu chuyện cụ cả về 2 bánh, 4 bánh xe nhập ! Có gì cụ vs em mang xe giao lưu cho vui, kẻo cứ to mồm "tao đi xe nhập, mày đi xe Việt là tao đẳng cấp hơn mày" thế này người ta lại bảo như kiểu "BÊN NGOÀI KO CÓ MÀ DÙNG NÊN ONLINE CHÉM GIÓ LÀ CÓ ĐỂ CHO NÓ SƯỚNG CÁI CON NGƯỜI"

P/S: cụ vs cái con trong ava cụ nó hợp hợp nhau cụ nhỉ ^^
Sặc , nói thật là cái con trong avatar nó là tuổi của e đấy :P, nhưng nói về độ Ngờ U và ko hiểu biết thì e nghĩ bác hợp với nó hơn bác ạ , e nghĩ óc bác cũng chưa chắc to và nhiều nếp nhăn hơn óc con ở avatar e đâu ;)) , còn xin lỗi , ko biết bác có bao nhiêu tiền , đi xe nhập hay xe việt ,4 bánh hay hay 2 bánh xe ghẻ nhưng cái giọng điệu như bác e nghe ở ngoài đường nhiều rồi , và đa phần là toàn cái bọn adua , a còng ,tiền ít nhưng xin lỗi thích rit' Lờ thơm bác ạ 3:-O , còn bác trình bày , diễn giải cũng chỉ lộ ra cái yếu kém , Ngờ u của bác thôi, e đã nói ở trên là the end ko tranh luận , nhưng nghe bác ra vẻ ta đây bố đời dạy khôn e ngứa cái ấy quá ,ở mạng ảo thì bác cứ chém thật lực vào bác ạ , e kiếu , còn thích khoe khoang hay đọ này đọ kia xin mời bác thực tế gặp nhau bác nhé ,e ko quen làm kiểu đại gia mạng hay anh hùng intơnétt như bác ;))

Chỉnh sửa cuối:

gddung123

Xe đạp
hài vãi so sánh cái xe máy với nhau hoho.. người ta thì lên 4 bánh :)) đúng là

gddung123

Xe đạp
có tiền thì mua Nhập không có thì thôi thế thôi gì phải cãi nhau :)) có mỗi cái xe 2 bánh mà cãi nhau giỏi bác mua siêu xe mà đi :)) có tiền đấy ??

tungpr123

Xe buýt
cụ có đkien mua đc xe nhập đã tốt, làm gì mà phải lăn tăn, hàng vn mà đòi ss với hàng nhập đc ah cụ, 1 cái đạt tiêu chuẩn châu âu xuất đi các nước châu âu chất lượng cao, 1 cái thì chỉ đạt chất vn xuất đi trong nước cùng lắm thì đc sang vài nước láng giềng .