[Funland] Có nên mua nồi chiên không dầu ?

Bastion.P

Xe container
bếp rộng thì mua chơi, ko thì cũng ko cần lắm đâu cụ

Em có ý định mua nồi chiên không dầu nhưng vẫn lăn tăn vì theo đánh giá đồ ăn bị khô, không ngon như rán trực tiếp. Theo các cụ thì có nên mua không ?

network1

Xe tải
Em có ý định mua nồi chiên không dầu nhưng vẫn lăn tăn vì theo đánh giá đồ ăn bị khô, không ngon như rán trực tiếp. Theo các cụ thì có nên mua không ?
Nó cũng là 1 lựa chọn tốt cụ à, cũng thêm 1 cách chế biến đổi khẩu vị, khá tiện trong việc chế biến thức ăn.

dongphuong031

Xe tăng
Rất nên mua, em chưa chê điểm nào
Nồi Kalite Steam Pro
Mua ủng hộ cu em nó bán, thế mà lại thấy ổn.

Lead vịt

Xe buýt
E mua của Xiaomi Dreame V9 ạ. Rẻ và quá hợp lý so với giá tiền. Nhưng k có chức năng lau nhà cụ ạ. Robot e chỉ ưng thời gian đầu thôi, sau thì mỗi lần lau dọn phải cất hết đồ đi xếp ghế hết hơi ạ. Và chức năng lau của robot nó vẫn có vệt nước ấy. E vẫn phải lau lại ạ. E có tham khảo 1 số dòng hút bụi có đầu lau giá phải chăng (dưới 10tr) thì cũng chỉ hợp lý việc hút thôi ạ, lau vẫn có vệt nước, nếu muốn lau sạch thì vẫn nên dùng Dyson ạ. Nói chung nếu có điều kiện thì cứ Dyson dòng mới nhất ạ.
Mợ ơi, con Xiaomi V9 này hút có mạnh không? Mợ mua ở đâu? Có được bảo hành không ạ?

cỏ và mây

Xe điện
Mợ ơi, con Xiaomi V9 này hút có mạnh không? Mợ mua ở đâu? Có được bảo hành không ạ?
Đợt đó em mua sêu shopee của 1 shop ở Hải Phòng ạ. Có bảo hành 12m ạ. Giờ e thấy trên đó nhiều shop bán đó ạ cụ search tham khảo nha.
À hút mạnh ạ. Nhà em dùng ổn ạ. Nhưng tầm giờ nó có V10-11 rùi hay sao ý, chắc công nghệ tốt hơn đó ạ. Cái V9 của nhà e là mẫu 2019 rồi ạ

Bluehelmet

Xe buýt
Được cái tiện, nhược điểm là thể tích nhỏ, đồ ăn khô không ngon, nếu bếp rộng rãi thì nên mua cái lò nướng chứ đừng mua cái này.
ngược lại đấy cụ ạ, từ hồi mua nồi này e k dùng lò nướng nữa\. nhược điểm là hơi nhỏ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Nhà em dùng giấy nhôm, thấy thịt nướng mềm ngon, thích giòn bì cũng được
Quan trọng là không phải trông, đỡ khói bụi

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Khô hay không là do mình các bác nhá. :D
Biết làm thì vừa nhanh vừa ngon, ko tính các món bỏ lò cần thời gian thì nồi không dầu tiện hơn rất nhiều.
Chuẩn cụ, ướp đủ thời gian, biết đặt time nướng cho vừa thì rất ngon, à kình nghiệm là để đĩa nước dưới đáy nồi thì ko bị khô và mỡ chảy ra dễ rửa, ko phải lót giấy bạc làm gì. Em nghiện món sườn và thịt xiên nướng bằng nckd.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
vote cho sự tiện, nhưng sx ra đồ ăn ngon thì tuyệt đối ko :)
Dành cho ai lười, dễ tính với đồ ăn.
Còn như em thì em ko thích lắm, dù em vẫn dùng, em cũng là đứa đơn giản, hihii.
Dòng thứ 2 là mợ nhầm với em nhé, em ko lười và ko hề dễ tính, riêng món sườn nướng bằng nckd thì em làm đỉnh cao luôn, luôn mềm thơm và chín vừa, còn những món đậu rán hay nem rán thì vẫn phải qua dầu mới ngon, mà nem mỗi lần em làm rất nhiều thì ko thể rán bằng nckd, nhưng nướng một đĩa sườn hay đĩa thịt ba chỉ hay thịt xiên thịt viên ăn bún chả thì nó quá tiện luôn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dòng thứ 2 là mợ nhầm với em nhé, em ko lười và ko hề dễ tính, riêng món sườn nướng bằng nckd thì em làm đỉnh cao luôn, luôn mềm thơm và chín vừa, còn những món đậu rán hay nem rán thì vẫn phải qua dầu mới ngon, mà nem mỗi lần em làm rất nhiều thì ko thể rán bằng nckd, nhưng nướng một đĩa sườn hay đĩa thịt ba chỉ hay thịt xiên thịt viên ăn bún chả thì nó quá tiện luôn.
Haizz, tóm lại em ko đánh giá cao gout ăn uống mà khen nồi chiên ko dầu nấu ngon được cụ ah :)

Bang lang

Xe điện
Em đồng ý. Em dùng NCKD khi nướng gà, cánh gà, thịt quay, đều ngon vì bản thân nó tự ra mỡ và rất giòn. Còn nem em thấy nếu rán qua lần 1 thì lần 2 cho vào NCKD khoảng 5 phút , 170 độ là giòn hơn rán mà ko bị ngấm mỡ. Bánh mỳ bơ tỏi làm NCKD cũng ngon. Chuối ăn ko hết e cũng cho vào nướng, ăn ngon.

Imei

Xe buýt
chiên rán qua loa xong cho vào lò nướng có quạt thổi này vặn thì ko phải canh, đảo đỡ tốn dầu mà lại ráo dầu mỡ đỡ béo.
Mỗi tội rửa mệt hơn rửa chảo. Nướng bánh mì cũng nhanh hơn lò nướng nhưng nó bay vụn vèo vèo ra.

Lead vịt

Xe buýt
chiên rán qua loa xong cho vào lò nướng có quạt thổi này vặn thì ko phải canh, đảo đỡ tốn dầu mà lại ráo dầu mỡ đỡ béo.
Mỗi tội rửa mệt hơn rửa chảo. Nướng bánh mì cũng nhanh hơn lò nướng nhưng nó bay vụn vèo vèo ra.
em mua bát, đĩa inox đựng đồ ăn để vừa lòng nồi nên mỗi lần dùng coi như rửa thêm cái bát, nhàn tênh. 1, 2 tháng e mới rửa nồi chiên1 lần.

Autohaus.vn

Xe tải
Ngoài mấy đồ đạc, thiết bị sử dụng hàng ngày (bếp từ, tủ lạnh, máy giặt...) thì nồi chiên ko dầu, máy rửa bát, máy sấy quần áo được nhà em đánh giá là dùng rất hiệu quả! :D

xechuyendung247

Xe máy
Là cụ thì không sao chứ là mợ mà hỏi thế này thì em Vang luôn đấy ạ

sakai_yo

Xe lăn
Nhờ có nckd mà trẻ con nhà em được ăn pizza liên tục, nhanh gọn, đế giòn ngon hơn pizza oder ship. Nhà em hay dùng cho các món như:
- rang lạc
- pizza
- sườn nướng, thịt nướng
- khoai lang nướng
- làm caramen
- tôm nướng
- ốc/ hải sản nướng
Riêng món nem rán thì em ko dùng nckd.
Em vẫn ao ước có lò nướng Bosch khoảng 25 củ gì đó nhưng chưa thực hiện được thì em tạm hài lòng với nckd.

Chỉnh sửa cuối:

cusao

Xe lăn
Em ủng hộ thiết bị này vì em yêu phụ nữ vì thiết bị này giải phóng 1 phần công sức chị em khi làm nội trợ. Còn món ăn chế biến từ thiết bị này em thấy không ngon vì
- Món rán không dầu(mỡ) thì khô và không thơm
- Món nướng thì bị ám khói(khét) vì bí không thoát nhanh như cách nướng thông thường.
Tuy nhiên, cứ các bà nội trợ vui là em ủng hộ vì nội trợ cũng mất nhiều công sức hơn là việc thu thập tin tức trên TV, đài, báo, game của em trong khi chờ cơm.

Imei

Xe buýt
em mua bát, đĩa inox đựng đồ ăn để vừa lòng nồi nên mỗi lần dùng coi như rửa thêm cái bát, nhàn tênh. 1, 2 tháng e mới rửa nồi chiên1 lần.
đựng kiểu như thế thì đúng là dầu mỡ k chảy xuống phía dưới đỡ phải rửa thật, còn ai mà quay gà hay cho khoai chiên vào cho ráo dầu để chảy xuống phía dưới thì dầu mỡ cặn bám vào, chưa rửa ngay thì cũng phải kì cọ đấy ah.