Thảo luận Có nên mua Suzuki Grand Vitara không?

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
có vẻ như cụ không thực tế! 13.4 trong phố so với 12 cao tốc thì vô lý quá!
Các cụ chạy có cài cầu không ạ,,,em thì có đi thích lắm,,nhưng trên bảng hiển thị em thấy vẫn 12l/100km ợ,,

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
Nếu chạy QL 12L thì chắc bác bấm vào nút AT Power rồi, tầm 3000v/p nó mới chuyển số :D
Em có dùng tý chút cho nó biết,,,song cảm nhận chưa được rõ lắm,,,cụ đã dùng thử chưa a,,cho em tý cảm nhận

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
Cụ cần xem lại cách chạy xe của Cụ ạ. Hay là Cụ vừa xem Fast 7... Em fun tí.
Cụ nói phải chắc chân ga chưa được đều,,,với lại em chạy có 100km / h thui chưa bằng các bác Fast 7 đâu ạ,,,,

Vanlang

Xe buýt
Cụ Tuệ Linh không thấy bác đó rải thảm khắp các thớt suzuki ạ :)

NoobDriver

Xe tải
vậy theo cụ thì Vitara chạy cao tốc hết bao nhiêu lít xăng trên 100km,,,,,
Cụ sale của Su Thái nguyên này nên lượn đi cho nước nó trong, Sale muốn quảng cáo trá hình thì cũng nên có chút hiểu biết về sản phẩm, có hay chăng cụ là sale mới, chỗ cụ không có GV nên phát biểu linh tinh?
Có khi cụ còn chả biết GV có mấy chế độ gài cầu nên mới hỏi chạy cao tốc có gài cầu không, hài vl, thật không may cho cụ nào mua xe mà cụ tư vấn

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
Cụ sale của Su Thái nguyên này nên lượn đi cho nước nó trong, Sale muốn quảng cáo trá hình thì cũng nên có chút hiểu biết về sản phẩm, có hay chăng cụ là sale mới, chỗ cụ không có GV nên phát biểu linh tinh?
Có khi cụ còn chả biết GV có mấy chế độ gài cầu nên mới hỏi chạy cao tốc có gài cầu không, hài vl, thật không may cho cụ nào mua xe mà cụ tư vấn
Cụ phản ứng thái quá nhỉ,,,em đâu có xiền mua xe mà trải nghiệm cơ chứ,,,thế mới cần đánh giá của người sử dụng,,,cụ tưởng làm hãng mà đã biết hết à,,ai chả biết lý thuyết thì nói làm gì,,đi thực tế mơi cần chứ,,,xe thì vận chuyển tận nơi có phải đi lây đâu ,,với lại có chạy thử xe cao tốc đâu mà biết,,học hỏi tý mà cụ nói ghê quá,,,,

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em thấy hãng Su muốn bán dc xe GV mới thì nên chăm sóc các khách hàng cũ cho nó tốt, tích cực tổ chức các buổi tập kỹ năng lái xe, các chuyến phượt đường núi v.v để giúp các khách hàng cũ khai thác dc tính năng của xe cũng như giúp khách hàng mới có cơ hội trải nghiệm sự khác biệt. Chứ đến đại lý lái thử xe vài km đường phố chả đem lại dc cái gì ngoài việc thấy nội thất đơn giản so với các xe cùng tầm tiền:D

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
Em thấy hãng Su muốn bán dc xe GV mới thì nên chăm sóc các khách hàng cũ cho nó tốt, tích cực tổ chức các buổi tập kỹ năng lái xe, các chuyến phượt đường núi v.v để giúp các khách hàng cũ khai thác dc tính năng của xe cũng như giúp khách hàng mới có cơ hội trải nghiệm sự khác biệt. Chứ đến đại lý lái thử xe vài km đường phố chả đem lại dc cái gì ngoài việc thấy nội thất đơn giản so với các xe cùng tầm tiền:D
cảm ơn bác đã chỉ dậy,,,,,

DODuySon

Xe tăng
Thôi bác ơi em thấy k hy vọng đâu. Bác tổ chức cho anh em trải nghiêm, chia sẻ thôi. Đang hửong dịch vụ của Toyota sang bên Su tối về em vẫn còn ấm ức như gái bị hiếp dâm ( k nói ra thì tức, nói ra thì xấu hổ=P~) . Gấu nhà em mà nó đến chỗ SU 1 lần về chắc nó bắt em bán xe mấtX_X

xebuytmatphanh

Xe buýt
Em mới cưới em nó đc 3000km đây.
Em có cảm nhận thế này: Gầm chắc, máy lỳ, ko bốc đc như Santa fee hay CX5. Dòng này Suzuki quảng cáo là cao thủ offroad, em thì chưa off lần nào nhưng có nhận xét là nó nuốt ổ gà rất êm, đi qua các đoạn đường có gờ giảm tốc nuốt ngọt, ko bị xốc. Xăng tiết kiệm vừa vừa, điều hòa lạnh, chạy 140 thì bồng bềnh. Ghế lái ko ôm người, cần đeo dây cho có cảm giác chặt. Tầm nhìn của lái xe rất sướng. Cửa ra vào đóng nghe chắc như X5 ( đảm bảo ngon hơn CRV hay CX5) tuy nhiên cửa cốp mở ngang rất vướng, đóng thì như đóng cổng tôn, nghe rất lớm.
Nói chung tầm tiền này, xe nhập khẩu Nhật em nghĩ mua đc, dùng đc, không màu mè.

hieptayho

Xe đạp
Cháo các Bác, em mới đổi Secape, sang em này đi thấy sướng hơn, nhưng vẫn lăn tăn về nhiên liệu, em mới đi 1000km, thấy hơi hoang mang về nhiên liệu, hãy cho em câu trả lời chính xác với... đa tạ các bác

NoobDriver

Xe tải
Em có cảm nhận thế này: Gầm chắc, máy lỳ, ko bốc đc như Santa fee hay CX5. Dòng này Suzuki quảng cáo là cao thủ offroad, em thì chưa off lần nào nhưng có nhận xét là nó nuốt ổ gà rất êm, đi qua các đoạn đường có gờ giảm tốc nuốt ngọt, ko bị xốc. Xăng tiết kiệm vừa vừa, điều hòa lạnh, chạy 140 thì bồng bềnh. Ghế lái ko ôm người, cần đeo dây cho có cảm giác chặt. Tầm nhìn của lái xe rất sướng. Cửa ra vào đóng nghe chắc như X5 ( đảm bảo ngon hơn CRV hay CX5) tuy nhiên cửa cốp mở ngang rất vướng, đóng thì như đóng cổng tôn, nghe rất lớm.
Nói chung tầm tiền này, xe nhập khẩu Nhật em nghĩ mua đc, dùng đc, không màu mè.
Cụ nhận xét chuẩn đới, riêng cái cửa sau thì theo em là do cái chụp bảo vệ lốp dự phòng nó kêu cụ ạ không phải do cửa

NoobDriver

Xe tải
Cháo các Bác, em mới đổi Secape, sang em này đi thấy sướng hơn, nhưng vẫn lăn tăn về nhiên liệu, em mới đi 1000km, thấy hơi hoang mang về nhiên liệu, hãy cho em câu trả lời chính xác với... đa tạ các bác
Em đi làm 1/3 đường trên cao, 2/3 đường phố bình thường và tắc thì vào khoảng 12-12,5l/100km. Chạy đường trường thoáng, đều ga, vd láng hòa lạc thì khoảng 8-8,5l/100km

DODuySon

Xe tăng
Em đi làm 1/3 đường trên cao, 2/3 đường phố bình thường và tắc thì vào khoảng 12-12,5l/100km. Chạy đường trường thoáng, đều ga, vd láng hòa lạc thì khoảng 8-8,5l/100km
Rất mong về tiêu hao nhiên liệu thì đây là sự thật, xe em mới chạy được hơn 100km nên chưa biết.

beckpva

Xe buýt
Thực ra em cũng đang định lấy em này nhưng từ trước lại lỡ thích Focus all new. Biết là ko cùng dòng để so sánh nhưng vẫn cảm thấy lấn cấn quá. :)