Có nên mua toyota venza???

Quangtrunghp

Xe tải
Sao rẻ nhỉ ,ỏ đâu bán thế,cho em đt nhé

Quangtrunghp

Xe tải
Venza chạy chán lắm, em bán vừa bán 800t này. Cụ chủ đề co 900T là hơi cao đó. Còn cụ chủ tịt hội Venza bán đc 950T là cao quá, chúc mừng cụ bán đc giá cao.
Lại được cụ này nữa,bạ cụ còn xe nào ko .em có nhu cầu ,cho em số đt đi,đang vã vera quá

mr new

Xe tải
Cụ cũng hỏi giúp em nhé,chắc xe đó nát quá mấy em đồ sơn ,
Sao rẻ nhỉ ,ỏ đâu bán thế,cho em đt nhé
Lại được cụ này nữa,bạ cụ còn xe nào ko .em có nhu cầu ,cho em số đt đi,đang vã vera quá
Cụ chịu khó đọc từ trang đầu tới cuối topic đi. Chán cụ quá, mấy cụ cũng bị trêu kiểu này rồi.

chuyenvienbk

Xe hơi
Em đang đi venza và cũng thường xuyên theo dõi ý kiến bạn bè cũng như trên diễn đàn thì có mấy nhận xét:
- Venza có thể coi như bản nâng cấp của Cam + thoải mái rộng rãi + đi đường trường khỏe, lái trên 100km/h vòng tua chỉ ~ 2300, rất êm.
- Kiểu dáng thì nhiều người thích, đi gia đình và trong phố rất hợp.
- Giá cả hợp lý, so với các xe cùng tầm tiền hoặc phân khúc như GLK thì một 9 một 10, tùy sở thích. So với High lander thì do mục đích, HL đắt hơn 1 chút, hợp với đi off-road hơn.
- Các option của Venza khá hiện đại, lái an toàn cùng các chức năng hỗ trợ đời cao như VSC (tương tự ESP trên Mec), HAC hỗ trợ phanh khi đi đèo, ABS, TRAC, 9 túi khí, ghế điện, gương chống chói, cửa sổ trời, chìa khóa thông minh start-stop, các chức năng phổ thông thì em k đề cập, tiền nhiều hơn thì các bác chọn RX350 hoặc Mec, BMW, Audi rồi.
- Máy móc chạy gần như k phải sửa chữa hay hỏng hóc j, chỉ cần các bác để ý bảo dưỡng thôi.
- Nhược điểm: ồn hơn so với Cam, tay lái và chân phanh có tiếng nhẹ tùy xe nhưng k ảnh hưởng j.

Nói chung nếu các bác dùng xe mục đich cá nhân công việc trong thphố, hay đưa người thân đi chơi thì Venza rất ok. Bản thân em lượn suốt cùng người yêu, hay chở bạn bè, bố mẹ đi chơi ai cũng rất hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
gia do thj bac dung co mo,e dang dj venza 2009 day.xe nhap my,moi thu rat tot,e ko che no o diem nao ca,bh bac muỏnuoc e no ve thap nhat cung 1ty2.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
em nghĩ cụ nên tham khảo thêm highlander

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
em thấy lái em này không thật tay lắm, hình dáng thì được nhưng nhiều lúc lái nó cứ lần lâng các bác ạ.

topguntt

Xe buýt
Ủa cụ này còn đào mồ cái topic này lên nữa có hả. Cụ chủ Top mua Venza có 800m thôi còn thừa 100m cụ đi choi bét nhè rồi, còn cảm giác lái thì nó là trợ lực điện nên nó nhẹ hơn các dòng trợ lực dầu là cái đương nhiên.

topguntt

Xe buýt
-Bác bênh VZ hơi quá, ngoài cái cửa nóc panorama và 2 cái ống xả 2 bên (bản 3.5) ra thì chả có cái gì VZ có mà HL ko có cả, VZ bản base thì cũng chả có ĐH 2 vùng đâu, HL còn hơn cái giàn ĐH đấy. Còn HL hay VZ thì cũng cùng 1 giuộc cả, đều là crossover, chủ thầu xd hay chủ mỏ nó đi suv như FT, Prado, Land kia, chứ mấy con máy ngang cầu trước kể cả 4WD thì cũng chỉ đi chơi thôi, chứ đi cày thì hơi kém!
Cụ chả hiểu gì về VZ mà phát biểu linh tinh, ai bảo cụ là VZ bản base ko co ĐH 2 vùng

Napoli

Xe tải
đem so HL với VZ chỉ có người giời mới đem so sánh thôi. mục đích của nhà SX là HL thiên về offroad cảm giác lái, còn VZ thiên về nội thất lướt phố thỉnh thoảng đi ngoại thành. bác so một câu nội thất VZ bằng nội thất HL đùng là không hiểu gì về xe. HL làm gì có điều hòa tự động trừ bản Limited (bản này gần như không có ở việt nam), làm gì có tất cả các cửa kính lên xuống tự động, cửa sổ paranoma, loa JBL cộng màn hình navi, nói chung nội thất HL so với VZ là không có cửa. còn ngoại thất thì miễn bàn luôn, HL dành cho chủ lò gạch, chủ mỏ than, chủ thầu xây dựng, còn VZ dành cho dân công sở, thành phố.
Vãi lái với mấy ông có vợ tên Venza :))

SPY6789

Xe hơi
E đi hơn 1 năm nay rồi chẳng có vấn đề gì cả. Đẳng cấp và sang hơn Camry nhưng giá lại như nhau, tội gì ko lấy hở cụ. Vấn đề là muốn xe ngon thì phải trên 1 củ TO.$-)
Mà ở trên có 1 cụ bảo VZ bản base ko có ĐH 2 vùng, chắc cụ này đi VZ của Hồ Cẩm Đào các cụ ợ. Chết cười với cụ này.

Chỉnh sửa cuối:

vietnamese87tn

Xe tải
Cụ chả hiểu gì về VZ mà phát biểu linh tinh, ai bảo cụ là VZ bản base ko co ĐH 2 vùng
Em nghĩ cụ ấy mua VENZA của mấy ông thợ mua lại xen INNOVA J của Mai Linh thải ra, rồi độ thành VENZA bán cho cụ ấy rồi, mà INNOVA J thì đúng là ko có ĐH 2 vùng mà =))

xedap207

Xe đạp
Có cách gì làm cho Venza bớt ồn không các bác ạ. Xe Em đã đi được 34.000mile. Full option...help.

BentleySport

Xe buýt
Có cách gì làm cho Venza bớt ồn không các bác ạ. Xe Em đã đi được 34.000mile. Full option...help.
Rất đơn giản cụ ợ. Khi chuyển động cụ cứ mở hơi lớn nhạc lên là OK. hihi