Thảo luận Có nên tự mua tự lắp màn hình android cho ô tô

Dream22015

Xe buýt
Đấu nhầm dây ILL vào ngõ khác nên nó bị thế, dây ILL này có điện khi bật đèn xe, tác dụng là đưa tín hiệu để màn android giảm độ sáng (hoặc các app chuyển sang darkmode) để đỡ bị chói mắt khi đi tối hoặc khi vào đường hầm.

Màn android các cụ đào sâu còn có rất nhiều thứ hay. Ví dụ nhé; xem lại lịch trình các điểm đến, các quãng đường và vận tốc mình đã đi (dùng Car launcher pro), làm xe bật lời chào khi mình vào xe, hoặc khi mình đến gần nhà thì nó chào hỏi hoặc goodbye gì đấy, hoặc định kỳ theo thời gian hoặc khi mình đến các điểm cài đặt trước thì nó có thể gửi email về người thân báo toạ độ (dùng Tasker)... Nói chung là nó làm được tất, giới hạn chỉ là trí tưởng tượng :x
E giờ dùng cái Google Map còn thấy nó chỉ đường lung tung phèng, ko theo nó đc nên toàn phải theo google map của điện thoại ~X(
Có tí tuổi giờ nghịch cái gì cũng ngại.
Đợt trc thì mấy bạn ấy cài đc cho cái youtube advance gì đó không có quảng cáo + vừa xem youtube, vừa bật đc google map. Giờ thì cái youtube advance đó cũng bị cấm và e dùng cái youtube bình thường + nghe radio :(

kt3x

Xe buýt
Đấu nhầm dây ILL vào ngõ khác nên nó bị thế, dây ILL này có điện khi bật đèn xe, tác dụng là đưa tín hiệu để màn android giảm độ sáng (hoặc các app chuyển sang darkmode) để đỡ bị chói mắt khi đi tối hoặc khi vào đường hầm.

Màn android các cụ đào sâu còn có rất nhiều thứ hay. Ví dụ nhé; xem lại lịch trình các điểm đến, các quãng đường và vận tốc mình đã đi (dùng Car launcher pro), làm xe bật lời chào khi mình vào xe, hoặc khi mình đến gần nhà thì nó chào hỏi hoặc goodbye gì đấy, hoặc định kỳ theo thời gian hoặc khi mình đến các điểm cài đặt trước thì nó có thể gửi email về người thân báo toạ độ (dùng Tasker)... Nói chung là nó làm được tất, giới hạn chỉ là trí tưởng tượng :x
Có cụ "cùng chí hướng" đây rồi... :D
Em cũng đang dùng Car launcher Pro với Macrodroid để làm mấy cái tự động cho con xe, định rảnh mò thử cái Tasker xem có gì hay hơn không mà chưa thử được.

kt3x

Xe buýt
E giờ dùng cái Google Map còn thấy nó chỉ đường lung tung phèng, ko theo nó đc nên toàn phải theo google map của điện thoại ~X(
Có tí tuổi giờ nghịch cái gì cũng ngại.
Đợt trc thì mấy bạn ấy cài đc cho cái youtube advance gì đó không có quảng cáo + vừa xem youtube, vừa bật đc google map. Giờ thì cái youtube advance đó cũng bị cấm và e dùng cái youtube bình thường + nghe radio :(
Bản chất Gmap trên điện thoại hay trên màn Android hoàn toàn giống nhau chứ cụ!
Còn Youtube Vance kia là một cách xài chùa... mà muốn xài chùa thì phải chịu bỏ chút công ra (lâu lâu YT nó update này nọ để chặn, thì Vance cũng có update theo và cụ cũng phải bỏ công update cái Vance kia...đại loại thế.)

Chery

Xe tải
E bái bác làm sư phụ luôn, e cũng dân điện tử nửa mùa nên ko dám lần mò những cái này. Đem ra cho đôi chuyên làm cho chắc, ko may mà làm ko được mà còn lỗi cả phần của xe oto thì đau ví lắm. Xe e lấy ra khỏi Showroom là đã lên danh sách những gì cần độ thêm và tiến thẳng đến chỗ làm thôi, xong xuôi chỉ việc hưởng thụ. Nhưng e thấy cái màn có vẻ hơi to, đúng ko ạ
Dễ oẹt. Mua jak nối zin cho tùng đời xe về cắm phât xong, có phải đấu nối gì đâu

Mít - Mật

Xe tăng
Được các Cụ tư vấn, tuần trước em cũng lắp cái màn Oledpro X4s- 360 ngon choét

antvn01

Xe buýt
Sau mấy hôm nghiên cứu topic, e đặt con màn tàu Ram 4, rom 32 chip 8 trên sọp pe áp mã giảm giá còn 2.5 củ.
Mặt dưỡng cáp nguồn cũng sọp pe.
Về nhà hí húi lắp lên nghe âm thanh thì hơi chán.
Thêm quả amply bose tháo xe nữa thì ngon luôn. Âm thanh êm mềm mượt, giải trí ok.
Tạm hài lòng với combo này. Có thể thời gian nữa có kinh phí sẽ theo các cụ lên màn cấu hình ngon hơn như màn 2K cho nét.
Cụ cho xin chi tiết đấu nối rảnh em yêu khoa học tý. :)

viendinhngoc

Xe đạp
Con ơled để laucher nay lỗi map hiển thị khi dẫn đường. K có tgian vs khoảng cách còn lại

ngthenam

Xe buýt
Con ơled để laucher nay lỗi map hiển thị khi dẫn đường. K có tgian vs khoảng cách còn lại
Có phải google map phải không cụ? Lúc thì có lúc thì ko? Cụ có biết laucher nào dùng ngon ko?
Cụ cho xin chi tiết đấu nối rảnh em yêu khoa học tý. :)
Youtube có hết mà trực quan cụ ơi, về cơ bản là không có gì khó khăn cả.

vuanhanghi

Xe điện
Em đương định thay con màn android bằng cái Pioneer 8850bt và 1 cục android box để cho chất lượng âm thanh chuẩn hơn;
Có cụ nào có cao kiến gì ko ợ?

dvdxehoi

Xe đạp
Em đương định thay con màn android bằng cái Pioneer 8850bt và 1 cục android box để cho chất lượng âm thanh chuẩn hơn;
Lên Pioneer thì còn chê gì nữa cụ

khoa.le

Xe máy
Tự mày mò, tự làm được cũng có cái thú vị của nó. ai làm rồi mới hiểu được.

DVDtrieubon

Xe điện
cụ inbioc em đi em tư vẫn ạ

viendinhngoc

Xe đạp
Có phải google map phải không cụ? Lúc thì có lúc thì ko? Cụ có biết laucher nào dùng ngon ko?

Youtube có hết mà trực quan cụ ơi, về cơ bản là không có gì khó khăn cả.
M cũng không vjết ạ. Nếu để map ở góc nhỏ màn hình chính map chạy lỗi k hiển thị tgian. Và k cho chọn tuyến đường.
Đổi app mạc định ở laucher là hết. nhưng m đe vanced thì lỗi k hiển thị được đàn chưa bít để gì ở đó
Vì thấy giao điện laucher dễ nhìn hài hòa

BON2HAND

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
up,,,,,

duythaimh

Xe tải
Được các Cụ tư vấn, tuần trước em cũng lắp cái màn Oledpro X4s- 360 ngon choét
Dùng ổn ko cụ ơi, full toping là hết bn vậy cụ? Độ 1 năm nay thấy các cụ shop chạy màn oled rẻ vô đối thật sự, k hiểu độ ổn định ra sao.

Mít - Mật

Xe tăng
Dùng ổn ko cụ ơi, full toping là hết bn vậy cụ? Độ 1 năm nay thấy các cụ shop chạy màn oled rẻ vô đối thật sự, k hiểu độ ổn định ra sao.
Em thấy chạy cũng ổn, màn 4,4tr, công lắp 1,5tr tặng mặt dưỡng và USb 64g