[Funland] Có nên uống thuốc giải rượu?

gaquay123

Xe tăng
Em uống bia rượu hơi kém, nhưng vốn không thích uống theo kiểu lấy được, đến say ngất ngư không biết trời đất là gì! Uống em chỉ thích thỉnh thoảng uống thưởng thức vị ngon, không ép nhau! Tuy nhiên, cuộc sống không tránh khỏi những lúc phải quá chén! Em cũng muốn bảo vệ lá gan của mình nên theo các cụ trước và/hoặc sau khi uống rượu có nên uống thuốc giải rượu để hạn chế tác hại của rượu bia không???

Em có tìm hiểu qua thì mấy loại thuốc hoặc nước hạn chế tác hại của rượu bia (loại của Nhật, Hàn Quốc) có quảng cáo là thành phần tự nhiên, nên không gây tác dụng phụ nếu dùng đúng liều theo hướng dẫn. Các cụ có cụ nào có chuyên môn hoặc đã và đang dùng thì chia sẻ em với nhé! Em định thủ sẵn 1 vỉ, để khi cần sẽ dùng cho lành!

TungThoc

Xe điện
Đừng biến cơ thể vàng ngọc quý giá của mình thành nhà máy điều chế hóa chất.
Cụ không muốn chết sớm thì có 2 khả năng là sẽ sống lâu hoặc vẫn bị chết sớm, cụ có hành động muốn chết sớm thì chỉ có 1 kết quả duy nhất là chắc chắn sẽ chết sớm.

dieuthuy7190

Xe tải
Ko uống được ko nên cố

Quê bầm

Xe điện
Nếu say quá thì nước canh nước cam vã thật nhiều, đừng tin ai mà rước mấy cái của nợ giả rượu nhé, thành thuốc độc đấy cụ ạ

Mc Bia

Xe tăng
Không uống được thì đừng uống là tốt nhất cụ ạ. Còn đứa nào bảo cụ chơi thuốc giải rượu thì cụ cứ tát vào mặt nó cho em.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em uống bia rượu hơi kém, nhưng vốn không thích uống theo kiểu lấy được, đến say ngất ngư không biết trời đất là gì! Uống em chỉ thích thỉnh thoảng uống thưởng thức vị ngon, không ép nhau! Tuy nhiên, cuộc sống không tránh khỏi những lúc phải quá chén! Em cũng muốn bảo vệ lá gan của mình nên theo các cụ trước và/hoặc sau khi uống rượu có nên uống thuốc giải rượu để hạn chế tác hại của rượu bia không???

Em có tìm hiểu qua thì mấy loại thuốc hoặc nước hạn chế tác hại của rượu bia (loại của Nhật, Hàn Quốc) có quảng cáo là thành phần tự nhiên, nên không gây tác dụng phụ nếu dùng đúng liều theo hướng dẫn. Các cụ có cụ nào có chuyên môn hoặc đã và đang dùng thì chia sẻ em với nhé! Em định thủ sẵn 1 vỉ, để khi cần sẽ dùng cho lành!
1. Không uống
2. Uống vừa đủ
3. Uống say cho sướng

Chọn phương án nào là quyền của cá nhân còn chả đứa nào bắt mình phải quá chén được.

Mũi tên bạc

Xe container
Đừng biến cơ thể vàng ngọc quý giá của mình thành nhà máy điều chế hóa chất.
Cụ không muốn chết sớm thì có 2 khả năng là sẽ sống lâu hoặc vẫn bị chết sớm, cụ có hành động muốn chết sớm thì chỉ có 1 kết quả duy nhất là chắc chắn sẽ chết sớm.
Ủn cho phương án của cụ; mình uống được bao nhiêu thì uống. Chả cần nghe bố con thằng nào ép cả vì mình có vào viện thì chỉ khổ gia đình mình thôi. Trước đây em có bạn cũng hay giao lưu lắm; bạn này khả năng uống là tốt nhưng sau một lần nhiệt tình quá trên đường đi xe máy về đâm vào vỉa hè và vô thức lên đổ như cây chuối nhưng đội mũ bảo hiểm đầy đủ nên chỉ bị gãy xương đòn vai. Từ đó bạn ấy cũng uống nhưng cực kỳ chừng mực!

cusao

Xe lăn
Giờ bước sang thời đại mới về nhậu nhẹt rồi....làm gì có ai phán xét giá trị xã giao thông qua vài chén rượu?
Mà nếu còn ai vẫn nghĩ như vậy thì cũng chẳng cần níu kéo mối quan hệ này.
Tốt nhất là cứ uống tới mức mình thấy đủ để đúng mục đích là uống cho vui.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ủn cho phương án của cụ; mình uống được bao nhiêu thì uống. Chả cần nghe bố con thằng nào ép cả vì mình có vào viện thì chỉ khổ gia đình mình thôi. Trước đây em có bạn cũng hay giao lưu lắm; bạn này khả năng uống là tốt nhưng sau một lần nhiệt tình quá trên đường đi xe máy về đâm vào vỉa hè và vô thức lên đổ như cây chuối nhưng đội mũ bảo hiểm đầy đủ nên chỉ bị gãy xương đòn vai. Từ đó bạn ấy cũng uống nhưng cực kỳ chừng mực!
Ví dụ này không thuyết phục, uống nhiều đi grab về không lái xe thì có sao đâu mà phải chừng mực, he he!

kt13a2

Xe tải
Xác định không uống/uống ít để bảo vệ cơ thể là tốt rồi cụ. Còn thi thoảng mới phải uống quá chén thì cứ tận hưởng đi cụ, cũng có cai hay của nó. Còn xác định uống thuốc trước khi uống rượu thì tốt nhất không uống rượu nữa ạ. Chúc cụ vui!

lamhuy34

Xe máy
Ko uống được thì làm vài ba chén rồi xin phép đứng dậy là ok. Còn nếu lâu lâu mới ngồi vui quá chén say xỉn thì uống xong cứ nôn ọe, nước táo nước lọc nốc nhiều vào là ổn. Uống nhiều trong thời gian dài mới lo, chứ thi thoảng 1 bữa thì lo gì đâu cụ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ko uống được thì làm vài ba chén rồi xin phép đứng dậy là ok. Còn nếu lâu lâu mới ngồi vui quá chén say xỉn thì uống xong cứ nôn ọe, nước táo nước lọc nốc nhiều vào là ổn. Uống nhiều trong thời gian dài mới lo, chứ thi thoảng 1 bữa thì lo gì đâu cụ.
Không uống thì cứ ăn với chém gió sao phải đứng dậy hả cụ? Uống rượu nút lá chuối thì cả mâm 10 ông chưa hết 300k, tiền mồi mới hết nhiều chứ.

Dream22015

Xe buýt
1. Không uống
2. Uống vừa đủ
3. Uống say cho sướng

Chọn phương án nào là quyền của cá nhân còn chả đứa nào bắt mình phải quá chén được.
Khổ cái nhiều khi em đinh ninh chọn phương án 2 mà nó nhảy bố nó sang phương án 3 lúc nào không hay? Bù lại hôm sau đau đầu, vật vờ cả ngày và lại tự hứa: Lần sau cấm đứa nào đổ vào mồm bố mày đc giọt nào :)
E đếm sơ sơ cũng phải gần đủ 2 bàn tay số lần hứa rồi. Hix.

VuNgoanMuc

Xe điện
Giờ bước sang thời đại mới về nhậu nhẹt rồi....làm gì có ai phán xét giá trị xã giao thông qua vài chén rượu?
Mà nếu còn ai vẫn nghĩ như vậy thì cũng chẳng cần níu kéo mối quan hệ này.
Tốt nhất là cứ uống tới mức mình thấy đủ để đúng mục đích là uống cho vui.
Xã giao bạn bè người quen thì không nói, chứ dính dáng tới công việc thì cụ bắt buộc phải uống nếu không muốn hỏng việc.. Em cứ tưởng thời đại mới thì việc nhậu nhẹt sẽ bớt đi, nhưng không...
Giờ các sếp lớn nhiều tiền của thì ngại uống sợ chết sớm không hưởng thụ kịp thôi, chứ lớp tầm trung hay dưới một chút vẫn gạ đi nhậu đều đều, đang có việc với họ cụ không từ chối được đâu.

Mít - Mật

Xe tăng
Em uống rượu xong, tuyền tự móc họng để nôn ra. Theo các Cụ có nên làm thế ko ạ

tieunhupha

Xe điện
Em rất khoái bia rượu nhưng quan điểm của em là thích thì uống và để cho cơ thể lọc tự nhiên, khi cơ thể ko phản ứng kịp thì dừng lại là chuẩn. Chả tội gì phải uống thuốc để cố làm việc ko tốt cho sức khỏe cả.

soc bo

Xe buýt
cái đất ta cần phải đánh thuế bia rượu và thuốc là cao lên 10-20 lần nữa mới đc. uống top thế giới thì kinh rồi

j23

Xe container

Cụ uống rồi nhìn màu nước tè của mình có thấy nó khác ko, và số lần đi tè nó cũng khác hẳn bth ko ;)
chai "giải rượu" này là mục tiêu tăng tốc độ đào thải nồng độ trong người, và do đó giúp "giải rượu" nhanh hơn thông thường, nói chung cá nhân em thi thoảng mới dám dùng, và lúc đó đều là bắt buộc phải dùng, vì nó có hại cho cơ thể lắm

vumen1412

Xe tải
ko biết đến thế hệ sau có thay đổi về bia rượu ko? Như đứa cháu em 2k3, nó bảo bọn cháu đi đá bóng đi ăn chỉ coca, cả bằng đấy đứa đều thé, ko bia rượu.
Chứ tầm lớp già hơn,đá bóng xong trận nào là bia rượu trận đấy.