Có phải các cụ đang bị lửa bởi cái gọi là Máy cân bằng động của Phương Đông?

lytamhoan

Xe đạp
Xe em lởm lắm, phải làm vài chục quai mới thấy nó ngon dưng mà chỗ Đào Tấn thì giờ em cũng thiếu niềm tin trầm trọng keke...

wave an pha

Xe hơi
Kính cụ là nếu chỉ quay chậm 15s rồi gắn cái cục chì thì mới là cân bằng tĩnh thôi. Cân bằng động nó phải quay đến vòng quay làm việc max của bánh xe để kiểm tra dao động cơ cụ ah

0982686333

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dpg-order.com
E 1 lần mua vành mới và lốp mới thì ở chỗ lắp lốp họ cân bằng động và cân bằng tĩnh cho luôn.
- lắp lốp vào vành cho lên máy quay để xác định chỗ nào bị lệch
- dán chì hay cái gì đó
- lại cho lên quay vẫn lệch dán tiếp ở chỗ khác
- quay và dán bao giờ máy báo ok mới thôi

chứ ko như của cụ :) dán xong là thôi :D.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lần trước em bị hơi nhao lái, vào cũng độ mươi phút, cân động động như cụ nói, chỉnh độ chụm gắn mấy cái vào lốp xe em rồi lắc lắc, chú thợ chui vào gầm xe cầm cờ lê gõ bong bong bong mấy nhát rồi hạ xe xuống, chú ý phóng ra ngoài độ 3ph gì đó rồi quay vào: xe anh xong rồi. Vào trả tiền đâu đó 600k thì phải, em không nhớ chính xác lắm.
Túm váy, đi về chả thấy khác giề, em tự nhủ chắc mình nông dân, chưa đủ tinh tế để cảm nhận hoặc tại đường HN, đường HN lởm như đường núi thì hẳn rồi :D

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Em vừa đọc tất cả bài của chủ thớt và các còm men của các kụ và em xin có nhận xét một cách khách quan câu chuyện như sau:
Thường thì lốp sau khi sử dụng một thời gian sẽ bị hiện tượng cao su lão hóa, điều này sẽ làm cho lốp ồn hơn so với khi mới thay lốp( cái này ai cũng biết)
Hiện tượng thay 1 lốp cũng dẫn đến việc có thể ồn hơn vì giả dụ trước khi thay, 4 lốp mòn đều theo vị trí từng góc đặt bánh xe và sẽ ăn theo một rãnh cố định. Khi thay lốp mới vào, nhất là lại thay 1 lốp vào vị trí phía trước thì rất có thể sẽ làm cho xe bị lệch lái và bị ồn hơn trước khi thay.
Việc cân bằng động bánh xe có nghĩa làm cho bánh xe quay tròn đều, việc này chỉ có ý nghĩa khi xe chạy tốc độ cao sẽ tránh rung lắc do việc rung động của bánh xe đó gây nên chứ không thể gây ồn hơn trước khi làm cân bằng được.
Việc bánh xe sau khi làm cân bằng động rồi tháo ra và lắp lại, cân lại mà không OK như trước, máy báo thiếu 10 or 15 gam chì thì cần phải vệ sinh lại côn và trục vít của máy, đồng thời lắp bánh xe sao cho côn ôm khít thì em đảm bảo có cân trăm lần cũng ô sờ kê.(món này nếu bác nào thắc mắc hay hôm nào cụ chủ thớt đến em sẽ làm lại cho các cụ xem)
Và em cũng khuyến cáo là sau khi thay lốp thì nên căn chỉnh lại góc đặt bánh xe, nó sẽ làm cho chiếc xe vận hành ổn định chắc chắn hơn trước.
Chúc các cụ luôn có tình yêu với vợ hai của mình và luôn chăm sóc em nó chu đáo ạ :)

lamhv

Xe tăng
Em 1 lần thay 4 quả lốp cỏ gần 10 củ đầu năm ngoái, a gầy thì bán lốp vòng trong, a béo đầu đinh thì bla bla vòng ngoài, chắc em thay ít tiền và đến sớm nên các anh ý uống nước trà cũ từ hôm trước và chém gió với 1 chú trước làm ở đó qua cân lốp con KM (4 quả khác cả hãng thì cân cái giề nhể) nên cũng chẳng thèm mời em luôn. Thôi âu cũng là được biết cái DV của OF. Em ra chỗ khác vá cái lốp có 20K gần cơ quan lại trà đặc cắm tăm.

luyenok

Xe điện
Em thì ko rành về kỹ thuật, nhưng thực tế là xe Em (xe mới) thước lái hơi lệch, hồi thay lốp Mit tiện nên có cân bằng abc gì đó ở đây luôn, nhưng xong đi thì vẫn vậy (giờ vẫn lệch, đường rõ thẳng mà buông tay chưa mở đc chai nước đã phải can thiệp).

Chỉnh sửa cuối:

McLaren-01

Xe buýt
Oài....Mẹc của Cụ mà nó còn coi thường như vậy thì con xe Tàu của em có bò đc tới nơi cũng sẽ bị đuổi về ^:)^

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lần trước em bị hơi nhao lái, vào cũng độ mươi phút, cân động động như cụ nói, chỉnh độ chụm gắn mấy cái vào lốp xe em rồi lắc lắc, chú thợ chui vào gầm xe cầm cờ lê gõ bong bong bong mấy nhát rồi hạ xe xuống, chú ý phóng ra ngoài độ 3ph gì đó rồi quay vào: xe anh xong rồi. Vào trả tiền đâu đó 600k thì phải, em không nhớ chính xác lắm.
Túm váy, đi về chả thấy khác giề, em tự nhủ chắc mình nông dân, chưa đủ tinh tế để cảm nhận hoặc tại đường HN, đường HN lởm như đường núi thì hẳn rồi :D
Có phải lần anh em mình đi với nhau không hay vụ sau, em đi riêng thế :-s

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em vừa đọc tất cả bài của chủ thớt và các còm men của các kụ và em xin có nhận xét một cách khách quan câu chuyện như sau:
Thường thì lốp sau khi sử dụng một thời gian sẽ bị hiện tượng cao su lão hóa, điều này sẽ làm cho lốp ồn hơn so với khi mới thay lốp( cái này ai cũng biết)
Hiện tượng thay 1 lốp cũng dẫn đến việc có thể ồn hơn vì giả dụ trước khi thay, 4 lốp mòn đều theo vị trí từng góc đặt bánh xe và sẽ ăn theo một rãnh cố định. Khi thay lốp mới vào, nhất là lại thay 1 lốp vào vị trí phía trước thì rất có thể sẽ làm cho xe bị lệch lái và bị ồn hơn trước khi thay.
Việc cân bằng động bánh xe có nghĩa làm cho bánh xe quay tròn đều, việc này chỉ có ý nghĩa khi xe chạy tốc độ cao sẽ tránh rung lắc do việc rung động của bánh xe đó gây nên chứ không thể gây ồn hơn trước khi làm cân bằng được.
Việc bánh xe sau khi làm cân bằng động rồi tháo ra và lắp lại, cân lại mà không OK như trước, máy báo thiếu 10 or 15 gam chì thì cần phải vệ sinh lại côn và trục vít của máy, đồng thời lắp bánh xe sao cho côn ôm khít thì em đảm bảo có cân trăm lần cũng ô sờ kê.(món này nếu bác nào thắc mắc hay hôm nào cụ chủ thớt đến em sẽ làm lại cho các cụ xem)
Và em cũng khuyến cáo là sau khi thay lốp thì nên căn chỉnh lại góc đặt bánh xe, nó sẽ làm cho chiếc xe vận hành ổn định chắc chắn hơn trước.
Chúc các cụ luôn có tình yêu với vợ hai của mình và luôn chăm sóc em nó chu đáo ạ :)
thế tháo volang để sơn carbon & tháo lazang để sơn chỗ lão Cua có phải cân lại k? 31f-1905 vào xưởng lão cách đây 1.5 tháng gì đới. hehe

mocmeo_02

Xe buýt
Đọc hết còm của các cụ mới biết vợ hai em trước đây cũng bị bệnh này, cú chạy trên 90 là vô lăng bắt đầu rung. Em cứ tưởng xe em xe cỏ nên nó thế, bây giờ mới biết có thể chữa được thì tiếc quá xe em bán mất rồi.

Mr Win

Xe buýt
ở đây em vào dúng một lần cơ sở vật chất thì rộng rãi nhưng kỹ thuật chuyên môn thì kém còn mấy vụ trả lời khách hàng kiểu như đi lừa nhau, em nhớ có vụ cụ j thay lốp cũng bị trả lời như kiểu của cụ, về cân bằng động chỉnh độ chụp chỗ cụ montero ( cụ Hà ) nguyễn khánh toàn em thấy làm tốt và có trách nhiệm. phương đông đào tấn em cạch đến khi ko có xe nữa

Chỉnh sửa cuối:

MONTERO

Xe tăng
Người OF
thế tháo volang để sơn carbon & tháo lazang để sơn chỗ lão Cua có phải cân lại k? 31f-1905 vào xưởng lão cách đây 1.5 tháng gì đới. hehe
Trước khi thợ tháo vô lăng ra có đánh dấu vị trí và lắp lại đúng vị trí đó thì không sao cụ nhé, tháo bánh ra sơn xong lắp lại bánh nào vào đúng vị trí cũ cũng không ảnh hưởng gì, trường hợp sau khi tháo lắp mà cụ thấy xe đi không ngon như cũ thì mời cụ quay lại xưởng em chỉnh lại free cho cụ luôn ke ke:))

lukytran

Xe tải
Xe em gần đây thay lốp 2 lần, thay 1 quả vào tháng 5/2014. Lúc đó em cũng thay ở Phương Đông, họ chỉ đồng ý cân bằng động quả mới thay, còn 3 quả còn lại họ bắt tính tiền nên em không cân bằng. Thay xong chạy vẫn ngon, êm ái.

Sau đó em có mấy lần đi Yên Bái và Thanh Hoá, lúc chạy cao tốc trên 90km/h mới phát hiện vấn đề ồn và rung tay lái. Em mang vào Phương Đông để cân bằng động theo lời khuyên của mấy cậu kỹ thuật trong Ngôi Sao, mấy cậu kỹ thuật này đã kiểm tra gầm và không thấy có vấn đề gì.
Khi vào Phương Đông cân bằng động thì nhân tiện em thay luôn 1 lốp do lốp mòn quá, sau đó thợ Phương Đông đổi 2 lốp mới nhất lên trước.
Từ lúc đó trở đi chạy đến 50 đã như xe cỏ rồi cụ ạ.

(Em để ý lúc Phương Đông cân bằng động bốn bánh, cái miếng chì cũ nó là 4,5 miếng gì đó và có mấy chỗ dán, Phương Đông bóc ra hết, sau đó dán lại có 2 miếng, và dán có 1 cái đã bẩu là OK rồi anh ạ)

Tình hình của em nó thế, cụ bắt bệnh giúp em và để các cụ khác mở mang đầu óc, lúc nào rảnh em mang qua xưởng cụ kiểm tra và cân bằng lại cho em.

Estrella

Xe hơi
Em cũng dùng dịch vụ của cụ Hà HUNTER Nguyễn Khánh toàn rồi. Cụ nên mang xe qua chỗ cụ Hà để kiểm tra lại các số liệu trên màn hình mình nhìn luôn.
Cụ này chuẩn ợ. 2 xe nhà em cũng tuyền làm ở đây. Xong đi ngon hẳn. Kể cả đi bảo đưỡng định kỳ xong em vẫn qua lão MONTERO này vi có lần em đi bảo dưỡng ở hãng, thợ chỉ tháo bánh ra lau chùi phanh mà lắp vào lái thấy có vấn đề ngay.
Ơ, Nhưng mà em tưởng là cân bằng động phải kèm cả chỉnh độ chụm chứ nhể?

Matizcoi

Xe cút kít
Em không bênh ai cả, em chỉ nói rất khách quan vì em cạnh nhà cụ í, phải nói cửa hàng rất đông ạ. Em không sử dụng dịch vụ nhưng chắc phải thế nào mới đông như vậy.
Dân mình cứ đông đông 1 tị là làm ẩu, văn minh lúa nước nó thế chăng :((

mylove8110

Xe buýt
Xe .. kòi của e làm chỗ lão vương hà chạy 100 cây chuối trên cao tốc HN LC. bỏ tay ra uống nước mái thoải mà chả xiên vẹo gì cả

escapes

Xe buýt
Dân mình cứ đông đông 1 tị là làm ẩu, văn minh lúa nước nó thế chăng :((
Lúa nước nó không thế... Bố con nhà ấy nó thế, túm lại là tao làm thế đấy, có mua thì mua, không thì thôi... Em thấy phát khiếp cái services ở đấy, chủ như thế... huống hồ tớ...

Hy vọng ông chủ PĐ nghĩ lại và có giải pháp cho business của mình được tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Đam mê

Xe tăng
Cái món chưn cẳng này cứ qua cụ MONTERO mà làm, có gì .......................... còn bắt đền cho nó dễ.....;))