Cô TƯ PHÁP phường

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Còn em thì phải lấy dấu xác nhận cái sơ yếu lý lịch ở phường (bảo hiểm xã hội bắt phải có thì nó mới cấp sổ), lần đầu ông nhạc ra nó bắt đem về khai nốt vào chỗ "quá trình công tác" làm em đã lẩm bẩn chửi rồi. Hôm sau ông nhạc mang ra lần nữa nó bắt quay về lấy giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang làm việc (chẳng là nó nhìn thấy ghi là "đang làm ở công ty TNHH..." mà). Mịa chúng nó chứ, nó đóng dấu xác nhận địa chỉ vào sơ yếu lý lịch cho mình thì cần giấy giới thiệu của cơ quan để làm gì, thế nếu đang không đi làm ở đâu thì sao? Em điên quá định phóng đến chửi cho bọn nó một trận nhưng ông nhạc can nên thôi (hồi xưa cụ còn là cán bộ phường nữa mới oai chứ). Thôi thì cực chẳng đã em mới tự ký lấy 1 cái giấy giới thiệu... chính mình rồi đóng tên thằng nhân viên vào, cuối cùng cũng xong nhưng khi mang ra bảo hiểm thì lỡ mất đợt cấp sổ!
Các bác thấy mấy vị ở phường em làm ăn quy củ không?

NoWD

Xe tải
colormatiz nói:
lần đầu ông nhạc ra nó bắt đem về khai nốt vào chỗ "quá trình công tác" làm em đã lẩm bẩn chửi rồi. Hôm sau ông nhạc mang ra lần nữa nó bắt quay về lấy giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang làm việc (chẳng là nó nhìn thấy ghi là "đang làm ở công ty TNHH..." mà).
Thôi thì cực chẳng đã em mới tự ký lấy 1 cái giấy giới thiệu... chính mình rồi đóng tên thằng nhân viên vào, cuối cùng cũng xong nhưng khi mang ra bảo hiểm thì lỡ mất đợt cấp sổ!
Thiếu kinh nghiệm quá H. ơi, từ 10 năm trước tôi đã khai là chờ việc rồi! Đi làm hộ chiếu mà khai công ty, cơ quan, xyz thì khổ ngay, ngày xưa mình đi làm hộ chiếu phổ thông khai là chờ việc; mấy đ/c nhòm mình mãi rồi phán ko có việc làm hộ chiếu làm gì; mình bảo là thì để thỉnh thoảng đi Lào, Căm-bốt, Tàu chơi; các đ/c chưa tha hỏi thế ko có việc lấy đâu ra tiền, tôi trả lời là nhà em có mảnh đất to khoảng 3 sào, chia cho 3 anh em, em cứ bán dần để lấy tiền :)) ,....
Hiện nay trong lý lịch phường tôi vẫn khai là sinh viên -từ 1988-, chả thế mà cả đưa em trai út cũng bị gọi tên khám nghĩa vụ quân, nhưng riêng tôi thì ko vì mình là sinh viên vĩnh viễn mà ;) (năm ngoái ra phường làm giấy khai sinh cho con mới biết là mình vẫn là Sv zin)!

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
colormatiz nói:
Còn em thì phải lấy dấu xác nhận cái sơ yếu lý lịch ở phường (bảo hiểm xã hội bắt phải có thì nó mới cấp sổ), lần đầu ông nhạc ra nó bắt đem về khai nốt vào chỗ "quá trình công tác" làm em đã lẩm bẩn chửi rồi. Hôm sau ông nhạc mang ra lần nữa nó bắt quay về lấy giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang làm việc (chẳng là nó nhìn thấy ghi là "đang làm ở công ty TNHH..." mà). Mịa chúng nó chứ, nó đóng dấu xác nhận địa chỉ vào sơ yếu lý lịch cho mình thì cần giấy giới thiệu của cơ quan để làm gì, thế nếu đang không đi làm ở đâu thì sao? Em điên quá định phóng đến chửi cho bọn nó một trận nhưng ông nhạc can nên thôi (hồi xưa cụ còn là cán bộ phường nữa mới oai chứ). Thôi thì cực chẳng đã em mới tự ký lấy 1 cái giấy giới thiệu... chính mình rồi đóng tên thằng nhân viên vào, cuối cùng cũng xong nhưng khi mang ra bảo hiểm thì lỡ mất đợt cấp sổ!
Phường nào thế bác cò?

anhemvietnam

Xe tải
phuongnam nói:
Biết thế ngày xưa lôi cô PHÁT THANH VIÊN LOA PHƯỜNG(tức là cô TƯ PHÁP PHƯỜNG NGÀY NAY)đi chơi rồi kéo ẻm sang GIA LÂM luôn,bây giờ cũng đỡ tức các bác nhỉ?:P
Bắt giò bác có âm mưu "ám sát" "cán bộ" nhé :)) :)) :))

phuongnam nói:
Biết thế ngày xưa lôi cô PHÁT THANH VIÊN LOA PHƯỜNG(tức là cô TƯ PHÁP PHƯỜNG NGÀY NAY)đi chơi rồi kéo ẻm sang GIA LÂM luôn,bây giờ cũng đỡ tức các bác nhỉ?:P
Nghe theo lời khuyên này thì có khi bác NoWD đau tức cả ngày mà hết chỗ trốn nếu cô tư pháp phường ở cùng hộ khẩu với bác ấy. :)):)):))

smallcar

Xe đạp
Vào WTO hy vọng 1 ngày nào đó ko còn cơ chế xin-cho nữa thì tự khắc sẽ khác . Do cái cơ chế hiện nay quá cũ kỹ , lạc hậu mà ra cả.Cái ta còn mong đợi đó là một nền hành chính MINH BẠCH và.......MINH BẠCH.

Khi nào người thực thi công vụ được dạy bảo rằng , tiền lương của họ là từ tiền đóng thuế của dân mà có , ắt họ biết phải làm gì.

Vài dòng tưởng tượng , mong các bác đừng bảo em đang nằm mơ ah.:^) :^)

Chỉnh sửa cuối:

gamblerhn

Đi bộ
He he. Nghe đến chuyện cô tư pháp Phường em lại vừa lộn tiết vừa buồn cười. Số là em đụng với ẻm đợt em đi DKKH. Vợ cũng đã hỏi kinh nghiệm đầy đủ như ai, lấy xác nhận "chưa kết hôn lần nào, nay xin đăng ký kết hôn lần đầu" của ông tổ trưởng dân phố (sai một chữ trong cụm đấy thì làm lại ngay). Cái đoạn này em đã thấy vớ vỉn, nghĩ bụng là chẳng may mình gặp ông tổ trưởng là hàng xóm vừa choảng nhau với mình xong thì có khi mình dek lấy được vợ. Hoặc giả em là cạ cứng với ổng thì có đăng ký 20 lần rồi ông ấy vẫn ký ấy chứ, ông ấy chẳng phải chịu trách nhiệm cái gì. Thế là xong bước 1.

Đến cái đoạn khai vào đơn, vợ đã xì trước rồi là khai là nội trợ hay thất nghiệp hay làm tự do kiểu xe ôm gì đấy, ặc ặc, cho nó đỡ hoạnh hoẹ. Nhưng mà em nghĩ, là về sau con cái mình nó còn ngó cái giấy đăng ký của bố mẹ nó, thấy các cụ toàn thất nghiệp với nội trợ thì biết giải thích với chúng nó thế nào, thế là có sao ghi vậy, nghề nghiệp: cán bộ kinh doanh. Lằng nhằng bắt đầu ở đây đây.

Đầu tiên em đến, nó (cô tư pháp phường) xem một hồi rồi hỏi em, cán bộ kinh doanh thì làm ở đâu, anh phải khai rõ ra là làm ở đâu chứ. Dị ứng với mấy cái kiểu vặn vẹo vớ vẩn này, em mới vặn lại, tôi làm ở đâu thì kệ tôi, tại sao lại phải viết vào. Nó cứ khăng khăng đòi em viết cái tên công ty vào. Ừ thì cũng chẳng mất cái gì, viết vào thì viết: Cán bộ kinh doanh tại công ty cổ phần... Làm lại đơn xong thì nó xem một hồi nó lại yêu cầu em lấy xác nhận của công ty. Em lộn tiết, tại sao lại phải xác nhận ở công ty? Công ty tôi là công ty kinh doanh, làm quái gì có chức năng đi xác nhận cho tôi là lấy vợ rồi hay chưa. Rồi em yêu cầu căn cớ đâu mà các anh chị yêu cầu vô lý thế. Nó tìm một hồi rồi lấy cái hướng dẫn gì gì của Bộ Tư pháp hướng dẫn đăng ký kết hôn, trong đó ghi là cán bộ, công chức của cơ quan nhà nước, các tổ chức lực lượng vũ trang thì xác nhận ở cơ quan. Ơ hay, công ty của em là cty cổ phần cơ mà, nó mới hỏi là công ty của anh có vốn của nhà nước không, em mới bảo là có như mà tí ti. Nó mới bảo là có vốn của nhà nước là công ty nhà nước rồi. Đến cái đoạn này thì cái ấu trĩ của cán bộ phường nó đi quá xa rồi. Em mới quạt cho nó một chập là nó dek hiểu cái gì cả. Nó vẫn cứ khăng khăng đòi xác nhận cơ quan, không thì nó ko cho đăng ký. Em điên quá, thế chẳng may cơ quan em nó cũng làm căng, nó không xác nhận cho em, vì nó có chức năng và nhiệm vụ đó đâu, thì em không lấy được vợ à! Em cũng quyết định là không lùi bước trước những cái kiểu thiếu hiểu biết mà lại thích hạnh hoẹ của mấy d/c phường đấy được. Em mới bảo là không cho đăng ký cũng được, chị viết giấy từ chối đi, tất nhiên là nó không dám viết, nó hẹn em mấy hôm nữa đến giải quyết tiếp. Mấy hôm sau em lại ra nữa, chuẩn bị sẵn trong đầu một mớ luật lệ, hướng dẫn cùng với bù lông, giẻ rách định quẳng cho nó thì nó lại nhận hồ sơ và hẹn ngày đến đăng ký. Vậy là tổng cộng em phải đi lại mất 4 lần.

Em không biết với cái kiểu quản lý đăng ký như thế thì sẽ có bao nhiêu đôi xe ôm + nội trợ lấy nhau nữa. Được cái em Phường ấy nhớ em lắm.

Chỉnh sửa cuối:

cantien

Xe đạp
xit mia, em xin lỗi bác nào đã từng làm ở phường trước nhé. Chứ nói thật, cái kiểu cán bộ phường hầu hết là học hành lởm khởm, kiến thức xã hội kém, chạy mãi được cái chân phường, lương ba cọc ba đồng, chẳng còn việc gì làm nên hay hoạch hoẹ. Ngay như có bà gì phường em năm nay cũng khoảng hơn 4 xệ rồi, trước đây bán bia, rồi chạy chọn thế nào, vào được chân phường, hôm em ra xin cái giấy khai sinh, em đã nhắc khéo là em nhận ra chị trước chị bán bia ở phố nhà em, thế mà nó vẫn cứ vặn vẹo em để mọi tiền, cuối cùng xin xỏ mãi, nó mới chịu đóng dấu cho, và nó bảo 1000 tiền tem, em đưa luôn cho 2000 (khỏi trả lại), sưỡng nhé, đúng là s.h.i.t hết chỗ nói.

hamzui

Xe hơi
cantien nói:
xit mia, em xin lỗi bác nào đã từng làm ở phường trước nhé. Chứ nói thật, cái kiểu cán bộ phường hầu hết là học hành lởm khởm, kiến thức xã hội kém, chạy mãi được cái chân phường, lương ba cọc ba đồng, chẳng còn việc gì làm nên hay hoạch hoẹ. Ngay như có bà gì phường em năm nay cũng khoảng hơn 4 xệ rồi, trước đây bán bia, rồi chạy chọn thế nào, vào được chân phường, hôm em ra xin cái giấy khai sinh, em đã nhắc khéo là em nhận ra chị trước chị bán bia ở phố nhà em, thế mà nó vẫn cứ vặn vẹo em để mọi tiền, cuối cùng xin xỏ mãi, nó mới chịu đóng dấu cho, và nó bảo 1000 tiền tem, em đưa luôn cho 2000 (khỏi trả lại), sưỡng nhé, đúng là s.h.i.t hết chỗ nói.
Bây giờ công nghiệp hoá hiện đại hoá........cán bộ phường theo cơ chế thị trường có định hướng XHCN rùi, bác Cần Tiền ui !!!!:)) Quê em có 1 số chủ tịch phường tuổi xấp xỉ 30 thôi, toàn thạc sỹ kinh tế:)

Bác cứ vơ đũa cả nắm, tội các cán bộ phường :D :D

saigonvw

Xe tăng
Chuyện có thật : E có thằng bạn có bộ vó rất quan chức, nhưng lêu lổng ở nhà. Nó mua được một em xe thanh lý vẫn còn biển 51A màu xanh chạy lêu têu ngoài đường. Một hôm em đi chứng giấy bán xe ở Phường, đang bị hạnh hoẹ thì nó ĐT rủ di caffe, E than rằng đang bị hạnh hoẹ không đi được, rất tự nhiên nó bảo E đưa ĐT cho " Con Lan - Uỷ viên tư pháp Phường " không biết nó nói gì mà cô này lật đật cầm ngay bộ giấy của E vô phòng CTP. Lát sau đem ra đã có mộc đỏ chót rồi nói E xin lỗi, xong rồi Anh ạ , E về mà trong lòng théc méc quá ĐT cảm ơn thằng bạn thì nó nói chưa xong đâu, chiều mày đưa tao 1tr rồi đi nhậu, mày sẽ không hối hận đâu. Chiều đó E bận thật nên không đi được nhưng có chú CTP điện thoại đến xin số ĐT của E, kể từ đó bất kỳ khi nào đến phường E đều gặp những nụ cười tươi trên môi các cán bộ phường, kể cả bây giờ căn nhà xây xong rồi , chưa có giấy phép XD mà không có bất kỳ chú nào đến thăm cả. Hỏi bạn E thì nó bảo Tao chỉ nói với bọn nó rằng Ông Anh mày ở ngoài cục,- (E chẳng biết cục gì ):)
Có lẽ nó mua em xe thanh lý cũng bằng chiêu này?