[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

sanh

Xe hơi
tặng luôn thì tốt

Lệ Xuân

Xe tăng
Họ dẹp là đúng, chỗ làm ăn kinh doanh của người ta, mang cơm 5k vào bán thì bán cho ma à?
Bà cô em bán cơm cạnh bệnh viện, túc tắc bán kiếm tiền nuôi 2 con học đại học (ví dụ thế), giờ cơm 5k, Cô em và các con sẽ sống thế nào?

Nếu họ phát không cho những người thực sự không có tiền ăn lại là chuyện khác.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Hỏng rồi, không biết có bán ở nhiều nơi không nhể? Cứ mang ra các ký túc xá sinh viên, khu cầu mai động, giảng võ bán chạy phải biết.
Không hiểu những người bán cơm 5k này họ có lấy tiền của mợ, hay lấy tiền thuế mà mợ đóng ra đem triển khai mô hình không ;))
Em thấy đó là tiền của họ thì họ thích bán giá bao nhiêu chả được phải không mợ.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Một số thằng sẽ cay mũi lắm đây các cụ nhỉ
Em phân tích vĩ mô 1 chút nhé cụ.

Nước ta cho tới 8x thiếu lương thực, ta nhận viện trợ các nước anh em, hồi đó đói khổ chắc cụ biết, cu ba, triền tiên, các nước xhcn anh em đều viện trợ, chắc cụ nhớ món bobo thức ăn viện trợ từ xô viết anh em.
Rồi họ cũng nghèo, không ai viện trợ nữa, ta phải tự thân bò, thế là phải động não cầy bừa.
Rất nhanh ta thành nước xuất khẩu gạo hàng TOP thế giới, từ 1 nước nhận viện trợ, ta đã rũ bùn đứng dậy chói lòa!!!

Cụ thấy rằng, ăn kiểu đi xin có hại chưa?

qlevis

Xe điện
chỉ biết nói câu tuyệt vời

DVG

Xe điện
Hot thật, ai đứng sau nhỉ, thời buổi này mà vẫn không thiếu những tấm lòng hào hiệp :)

alex_beo

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em phân tích vĩ mô 1 chút nhé cụ.

Nước ta cho tới 8x thiếu lương thực, ta nhận viện trợ các nước anh em, hồi đó đói khổ chắc cụ biết, cu ba, triền tiên, các nước xhcn anh em đều viện trợ, chắc cụ nhớ món bobo thức ăn viện trợ từ xô viết anh em.
Rồi họ cũng nghèo, không ai viện trợ nữa, ta phải tự thân bò, thế là phải động não cầy bừa.
Rất nhanh ta thành nước xuất khẩu gạo hàng TOP thế giới, từ 1 nước nhận viện trợ, ta đã rũ bùn đứng dậy chói lòa!!!

Cụ thấy rằng, ăn kiểu đi xin có hại chưa?
Vãi cụ . Nước ta đứng dậy chói lòa , đứng top thế giới vậy mà sau gần 40 chiến tranh lại nghèo đi là sao . Trước 700 đồng vnch ăn 1 usd , giớ 1 usd bằng 21.000 vnd . Cụ thử nghĩ xem đó là đi lên hay đi xuống .

coemcoem

Xe tải
theo em
không nên quảng bá rộng như vậy
nếu có thì chỉ nên làm từ thiện 100%
em nghĩ thực chất đây là 1 hình thức thu hút khách hàng thôi
các cụ để ý mà xem cuối có câu '' cần làm gì để duy trì đấy ạ''
lúc đầu là giá rẻ là như thế
sau khi có thương hiệu rồi + với làm từ thiện
HỎI?
các Cụ Mợ có đến ăn ở quán đấy không? gọi là có tấm lòng từ thiện
có thể lúc đấy 1 suất cơm sẽ không dưới 30k
rồi sau đó 1 tuần họ trích ra 350 suất GIÁ RẺ loại 5k ( chưa biết có được như lúc quảng bá không?)
ĐÂY KHÔNG PHẢI LÀ HÌNH THỨC KINH DOANH PHI LỢI NHUẬN SAO?
nhìn về chiều sâu mới thấy người nghĩ ra chiêu này mới HIỂM
Mượn danh ..... để......
Kính các cụ Mợ,em ngu ý phân tích như vậy

Chỉnh sửa cuối:

cuadong

Xe buýt
thế em nghĩ ko nên cố định mà nay đây mai đó 1 chút để chia sẻ cho ng thực sự cần

4weelbike

Xe tăng
Nếu cụ quá dễ dàng kiếm suất cơm 5k, liệu cụ có chịu khó đày nắng cả ngày để kiếm 100k không? có thế kụ phân vân, vì 10k là đủ để cụ ăn 2 bữa? tội gì đày nắng?
cơm 5k làm kụ lười hơn, em cho là như thế.
Em là gái, các cụ ném em ít thôi nhé.
Em đồng ý với mợ.
Tuy nhiên ở cái thứ xh VN này có những người hành động như vậy cũng nên ủng hộ mặc dù em biết nó cũng không duy trì lâu được. Vì vậy nó cũng không ảnh hưởng gì tới những điều mợ nói, giống như muối bỏ biển xét ở góc độ tác động vào các thành phần kinh tế. Nhưng nó tác động tốt về mặt tinh thần, niềm tin của người trong hoàn cảnh khó khăn và cũng tạo ra động lực thúc đẩy nhiều người hơn tham gia vào các hoạt động đóng góp cho xã hội.
Ít nhất càng nhiều người nghĩ đến cái chung thì xh càng tốt đẹp hơn.

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu những người bán cơm 5k này họ có lấy tiền của mợ, hay lấy tiền thuế mà mợ đóng ra đem triển khai mô hình không ;))
Em thấy đó là tiền của họ thì họ thích bán giá bao nhiêu chả được phải không mợ.
Em không quan tâm về tiền cụ ạ, em giống như mợ lệ xuân đánh vào mặt lợi và hại, chứ tiền họ đem đốt em cũng mặc kệ

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với mợ.
Tuy nhiên ở cái thứ xh VN này có những người hành động như vậy cũng nên ủng hộ mặc dù em biết nó cũng không duy trì lâu được. Vì vậy nó cũng không ảnh hưởng gì tới những điều mợ nói, giống như muối bỏ biển xét ở góc độ tác động vào các thành phần kinh tế. Nhưng nó tác động tốt về mặt tinh thần, niềm tin của người trong hoàn cảnh khó khăn và cũng tạo ra động lực thúc đẩy nhiều người hơn tham gia vào các hoạt động đóng góp cho xã hội.
Ít nhất càng nhiều người nghĩ đến cái chung thì xh càng tốt đẹp hơn.
Cám ơn cụ đồng ý với em, vần đề là họ sẽ không duy trì đc lâu dài.
Giống như ta đang ở trời nắng, chui vào 1 của hàng máy lạnh để thư giãn, nhưng cuối cùng vẫn phải chui ra, và lúc này cái nắng cảm thấy nồng hơn!!!

UFA

Xe điện
cái này trong MN khá phổ biến, ở chỗ e có cô bé bán cà phê mà cũng tổ chức bán cơm như thế này { đương nhiên 1 tháng chỉ bán được 2 tối 3 ngày thôi vì tài chính ko cho phép} mình bán giá 5 nghìn coi như tượng trưng thôi chứ bán ko lấy tiền thì sợ người ta cho là bố thí, e nghe nói chuyen cũng cần support càng nhiều thì mình càng có nhiều suất ăn hơn để hỗ trợ cho người nghèo, e thấy xóm e ai cũng ủng hộ hết người thì 50 suất người thì hơn, mỗi suất ăn mình tự làm thì hết 17k các cụ ah, thấy cũng ok vì mình làm phi lợi nhuận mà,hy vọng ngày càng có nhiều người làm việc này b-)

phyn07

Xe buýt
Đến tận tay người lao động, bệnh nhân và không lo bị bớt xén như các chương trình từ thiện của UB mặt trận.
có mặt trận là có chiến đấu, nên chuyện rơi vãi lúc chiến đấu là đương nhiên

nhadatuytin

Xe container
quá ý nghĩa ạ

phi van minh

Xe hơi
Sao lại hỏng , nhà mợ mở quán cơm ở gần đó à .

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vãi cụ . Nước ta đứng dậy chói lòa , đứng top thế giới vậy mà sau gần 40 chiến tranh lại nghèo đi là sao . Trước 700 đồng vnch ăn 1 usd , giớ 1 usd bằng 21.000 vnd . Cụ thử nghĩ xem đó là đi lên hay đi xuống .
Em đang nói về thiếu ăn và xuất khẩu gạo thôi, xa xa quá em không dám bàn.

4weelbike

Xe tăng
Cám ơn cụ đồng ý với em, vần đề là họ sẽ không duy trì đc lâu dài.
Giống như ta đang ở trời nắng, chui vào 1 của hàng máy lạnh để thư giãn, nhưng cuối cùng vẫn phải chui ra, và lúc này cái nắng cảm thấy nồng hơn!!!
2 cái đo đỏ theo em chính là bản chất của cuộc sống, nếu cuộc sống chỉ có thư giãn thì tèo mờ tuyền nồng với cay thì cũng vô vị. Theo quy luật 80/20 thì chỉ cần 1 số nhỏ trong rừng người được trợ lực bởi chút thư giãn sau này có thể giúp được phần rừng còn lại đỡ bớt cái nồng cay.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng