Còn ai dám mua xe của KIA nữa?

trinhtaicb

Xe buýt
Nên tiêu hủy thôi, nếu không phải công bố công khai số khung, số máy, chủng loại xe chi tiết lên phương tiện thông tin đại chúng (áp dụng với đấu giá bán).

xamthung

Xe tăng
VN mà , lòng vả cũng như lòng sung . Các cụ cứ bênh các loại bổn hãng làm gì , từ fan Toy , Hyundai , Kia và kể cả mẹc , bim ...vvv đều bị quốc mẫu chúng nó đè ra mà vặt lông hết

namviet2008

Xe buýt
Chả nhẽ ngập nước biển như thế mà còn đạt chất lượng để lưu hành sao???
Tiêu chuẩn gì đây? an toàn để đâu? >:P
Chỉ có lên Thái Nguyên là hợp lý thôi.

xedieu

Xe cút kít
Bây giờ bảo hiểm cứ việc bán, còn TH cứ việc public số khung số máy... thì cũng tàm tạm. Nhưng nói chung là một nước cờ không khôn ngoan. Có lẽ vì dạo này kinh tế khó khăn quá nên vài tỷ nó... to! :))

kenu97

Xe container
Cụ nói thế này thì e bó tay: Theo cụ thì thằng mua lô xe này về nó làm gì? cụ đừng nói nó mua về bán sắt vụn nhé, cu tí nhà e nó cười. Vậy mông má xong bán ra như xe mới, nếu là cụ mua phải, cụ thấy thế nào? Hon hay Toy nếu làm thế này cũng ko được! Hon nó hủy mấy ngàn xe bên Thái bị lut (nước ngọt, chứ ko phải nước mặn), đừng bao che cho cái xấu, cụ ạ, trừ khi cụ làm cho Kia:-?. Đăng kiểm VN á, cụ đùa à, cụ đưa cái xe bò vào cũng đk ok!
Nói chuyện bình thường đi cụ đừng khích bác nhau thế.

Việc bán thanh lý xe ngập nước bất kỳ hãng nào cũng có thể làm mà, như e đã nói là còn tùy thuộc vào đằng sau việc đấu giá ấy là gì thì e với cụ cũng ko thể khẳng định chính xác.

Honda Thái tiêu hủy số xe ngập vừa rồi cũng là 1 động thái PR cho hãng, rất đáng hoan nghênh. tuy nhiên bà con ở Thái mới hỉ hả vui sướng vì ko sợ múc phải hàng tái chế, Còn Honda VN có dám làm như vậy ko thì cả e với cụ đều ko chắc đâu.
Được như cụ trinhtai với cụ xedieu nói dưới đây thì tốt quá.
Nên tiêu hủy thôi, nếu không phải công bố công khai số khung, số máy, chủng loại xe chi tiết lên phương tiện thông tin đại chúng (áp dụng với đấu giá bán).
Bây giờ bảo hiểm cứ việc bán, còn TH cứ việc public số khung số máy... thì cũng tàm tạm. Nhưng nói chung là một nước cờ không khôn ngoan. Có lẽ vì dạo này kinh tế khó khăn quá nên vài tỷ nó... to! :))

Elec

Xe buýt
Các cụ trẻ con nhỉ? Hãng nào hay nước nào cũng thanh lý thế thôi, về nguyên tắc xe Kia TH nhận tiền bảo hiểm xong thì lô xe này của bảo hiểm rồi, bọn bảo hiểm có quyền thanh lý vô tư. Bên Mỹ hay bọn tư bản giãy chết nó cũng thanh lý xe tai nạn đầy ra đấy thôi.

Dĩ nhiên xe thanh lý xong bọn nó ko để ở thị trường nó mà mang sang thi trường kém hơn sử dụng bình thường như Lào, Cam chẳng hạn, bên đấy là thiên đường của xe tai nạn mà nên giá xe rẻ lắm.

Khoai lang

Xe buýt
Chỉ thụt nhà miềng cũng vô đây chém ah? Mệ nó ko công khai số khung, số máy lên là có người dính đạn à
Bọn TH đểu thật, ko biết giữ gìn hình ảnh và danh tiếng. Đúng là bán danh 3 đồng. Ngu vãi....

Các bác cứ cãi nhau ỏm tỏi lên thế làm gì, chung quy lại lài phải "nằm trong chăn mới biết chăn có rận" nhé:
- Thứ nhất, nếu lô hàng đầu giá mà do bên BH đưa ra bán thì anh Hải chỉ có nước đứng ngoài mà nhìn, còn không ok thì đừng có mà ngửa tay nhận tiền BH -> như này thì hãy tẩy chay bọn bảo hiểm đấy.
- Thứ hai, nếu do anh Hải chủ trương đưa ra bán, nếu công khai số khung số máy và có sự vào cuộc của cơ quan chức năng đảm bảo rằng số xe này không tái đưa vào thị trường mà chỉ tận dụng vật tư cho mục đích khác thì đó cũng là cách làm "của đau con xót" có thể tạm chấp nhận (vì không phải cứ ngập nước là mọi linh kiện trên xe đều hỏng cả).
- Thứ ba là nếu anh Hải chủ trương bán rồi "mặc kệ nó" thì phải lên án anh Hải kịch liệt. Người Việt không nên lừa người Việt kiểu như Toy đã từng lừa dân mình qua vụ động cơ rỉ sét được.

long1974

Xe hơi
vô phúc cho ai lấy phải mấy em này nhỉ

hoanxtq

Xe hơi
Ô hô anh Hải mà ko đưa số khung số máy thì em cũng đưa cái link của bác chủ lên FB, tất cả vì quyền lợi anh em :D

Tienthinh

Xe tăng
Thanh lý là đúng nhưng quan trọng Là Thanh lý ở dạng phế Liệu hay Thành phẩm? Nếu Vẫn đưa vào sử dụng thì em cũng đến ạ TH.mất uy tín

Hung_Le

Xe đạp
Mất uy tín quá, TH làm như thế này thì ai còn dám mua xe TH sản xuất ra nữa. Em nhớ dạo trước Thái Lan bị lụt, sau khi nước rút, Honda nó phá hết xe bị ngập nước. Anh Trường Hải tiếc của làm liều mà không nghĩ đến uy tín sau này.

nang xuan

Xe buýt
Nếu Kia chính hãng thì phải tiêu hủy SP hỏng chứ lại mang đi đấu giá để bán cho người TD thế này thì toi

zero4803

Xe buýt
Bọn TH này rẻ rách quá,cái này mà cũng tận thu được, nhớ cái lụt ở Thái,hàng trăm xe bị ép làm sắt vụn công khai, tuy có hơi xót, nhưng đúng với đạo đức kinh doanh

thanhtrung32vt

Xe tải
Bán đấu giá xong rồi về mông má lại như xe mới, bán tiếp cho người tiêu dùng. T.H. vụ này tự bán đứng uy tín kinh doanh rồi, còn ai dám mua xe kia nữa.

actn

Xe máy
Bán đấu giá xong rồi về mông má lại như xe mới, bán tiếp cho người tiêu dùng. T.H. vụ này tự bán đứng uy tín kinh doanh rồi, còn ai dám mua xe kia nữa.
Lo gì . Toy vịt vớt động cơ rỉ sét lắp vào xe mà vẫn có khối người mua kìa =))=))

Hoainam134

Xe tải
Toàn bọn lừa đảo

tamada

Xe máy
Là em thì em không mua những nhãn hiệu xe đang đấu giá trong 4 năm\m/. Em fun tý ;))