[Thảo luận] Côn đồ đập xe, hành hung dã man lái xe buýt

RacerF1

Xe hơi
Sáng nào em chả bị xe bus vượt lên từ làn xe máy rồi tạt vào chỗ đoạn dốc lên cầu Chương Dương (các bác ở Lâm Gia Trang chắc biết rõ). Mịe, tắc đường là xe bus cứ đi vào làn trong rồi lên gần đến cầu thì tạt vào. Bức xúc lắm mà chẳng làm được gì!!! Nhiều khi em chỉ ước gì xe mình là xe tăng!!!
Em đồng ý với bác, mới ông xe buýt chạy ẩu khiếp luôn .... em mà nhìn thấy là đã Vãi cả ...xxxx.. chỉ còn cách tránh từ xa..., tạt đầu, cắt mặt là tác phong thường trực của mấy cha xế xe buýt đấy .... :77::77::77:

Haiau

Xe tăng
Gặp đúng mấy chú thua bạc rồi ! bác tài này đen quá ...

ca phung

Xe tải
......ít nhất có 4 lái xe và phụ xe bị đánh đập......

Các Bác phải xem lại thông tin này hộ em chút ự. Bọn năm cha ba mẹ này cũng chả vừa đâu, theo thiển nghĩ của em: Nhân nào thì quả nấy thui chứ chẳng oan gì (@: cho em xin lỗi các Bác tài xe Bus chân chính). Nhớ lại ngày này năm xưa: Mấy chú xxx cũng bị ủi mấy lần ở gần địa điểm này

Viet3e

Xe đạp
Người đi đường bị đánh thì gọi là lái xe bus côn đồ, đánh ko lại thì gọi là nạn nhân.
Các bác xe bus mà "văn minh - lịch sự" thì chắc cũng không đến nỗi đâu ạ.

sunnyhanoi

Xe điện
Em cũng nghĩ chẳng phải tự nhiên lũ côn đồ kia lại nhảy vào hội đồng mấy bác xe buýt đâu. Không chừng các bác này cũng đầu gấu nên hội kia mới nóng mắt đập cho 1 trận.

Lite

Xe hơi
vụ này chắc lại tranh cơm của nhau thôi, ai bảo xe buýt phục vụ tốt quá

Metal

Xe tải
em nghi đây cũng là một cơ hội cho cánh xe buýt xem xét lại cách lái xe của mình...

Hummer_C83

Xe tăng
không có lửa thì làm sao có khói hả các bác ! em chứng kiến rồi ngày trước em kẹt quá đi tuyến 32 Giáp Bát - Nhổn thằng lái xe nó phi như điên lại phanh gấp làm mấy người yêu yếu ngã dúi ngã dụi ... đây cũng coi như là đòn cảnh cáo nhưng nặng tay quá !

holland2006

Xe hơi
Em cứ nhìn thấy mấy cụ xe buýt là cũng cứ tránh từ xa cho lành . Cách đây hai hôm, em đi taxi, ông taxi đang đỗ cạnh bên phải 1 cái buýt vì tắc đường thì một thằng buýt nữa len vào phía bên phải taxi, lúc bắt đầu đi thì ông buýt bên phái tạt 1 nhát mất gương và làm một vệt từ đầu tới đít chú taxi, em ngồi trong thấy nghiêng cả xe lên, khi thấy chú buýt tạt thì chú taxi đánh lái sang phải để tránh thì vướng vào thành xe ông buýt bên cạnh. Thằng buýt làm xước xe và mất gương taxi thì nó đi luôn còn thằng buýt bị taxi chạm nhẹ vào (chưa cả xước tý sơn nào) thì nó dừng lại (kệ mịa tắc đường) đòi taxi đền 5 lít (nó bảo taxi là giải quyết nội bộ để đi cho nhanh). Mịa xe buýt nhiều thằng láo toét lắm!

longyt

Xe tải
Ko biết cụ thể thế nào, nhưng tôi thấy mấy ông lái xe buýt thật hãi hùng!!!

tqppmpc

Xe buýt
Các bác ai cũng nói xe bus đi ẩu, thực ra chỉ 1 phần thôi, các bác ngồi 4b thấy xe máy tạt ngang tạt ngửa còn thấy si tret nữa là ngồi trên cái xe bú to đùng, đã bác nào ngồi ôm vo lăng xe bus chạy ra đường phố HN chưa ? e dám cá là các bác sẽ chạy còn ẩu hơn xe bus đấy, thêm nữa, nếu xe về bến chậm 10 phút thì phạt 40k, tình hình đường xá HN mà chạy đúng giờ thì có mà mọc cánh, nên trách gì thì trách, chúng ta cũng nên thông cảm cho các bác tài xe bus và nên chủ động tránh các bác đó, đừng hy vọng các bác đó sẽ tránh mình, như vậy sẽ thấy dễ chịu hơn. mặc dù chúng ta có ác cảm với xe bus thật, nhưng thấy các bác đó bị đánh vẫn thấy tội nghiệp, các cụ đã dậy : 1 sự nhịn, 9 sự lành, đánh xong thỏa cơn tức rồi liệu các bác tối về nhà có thấy áy náy ko ? tính e nó cứ AQ như vậy, mong các bác thông cảm.ra đường ai xin e cũng nhường đường hết, tưởng chậm lại hóa nhanh các bác ạ.

anhkhoihn

Xe tăng
Các bác ai cũng nói xe bus đi ẩu, thực ra chỉ 1 phần thôi, các bác ngồi 4b thấy xe máy tạt ngang tạt ngửa còn thấy si tret nữa là ngồi trên cái xe bú to đùng, đã bác nào ngồi ôm vo lăng xe bus chạy ra đường phố HN chưa ? e dám cá là các bác sẽ chạy còn ẩu hơn xe bus đấy, thêm nữa, nếu xe về bến chậm 10 phút thì phạt 40k, tình hình đường xá HN mà chạy đúng giờ thì có mà mọc cánh, nên trách gì thì trách, chúng ta cũng nên thông cảm cho các bác tài xe bus và nên chủ động tránh các bác đó, đừng hy vọng các bác đó sẽ tránh mình, như vậy sẽ thấy dễ chịu hơn. mặc dù chúng ta có ác cảm với xe bus thật, nhưng thấy các bác đó bị đánh vẫn thấy tội nghiệp, các cụ đã dậy : 1 sự nhịn, 9 sự lành, đánh xong thỏa cơn tức rồi liệu các bác tối về nhà có thấy áy náy ko ? tính e nó cứ AQ như vậy, mong các bác thông cảm.ra đường ai xin e cũng nhường đường hết, tưởng chậm lại hóa nhanh các bác ạ.
Em không đồng ý với quan điểm của bác, nhà em gần bờ hồ nên hay ra bờ hồ hóng hớt chuyện của mấy bác xe bus, nghe các bác ấy khoe chiến tích thì thật hãi hùng, nhận xét chung là phần lớn các bác ấy coi chuyện văn hóa trên đường là chuyện cổ tích thì làm sao mà chẳng hành xử như Mike Tyson hở bác.....

Rocket Battery

Xe hơi
Em cũng chả ưa mấy cụ bus, nhưng nói gì thì nói, đánh người gần toi thế là ko chấp nhận đc. Các bác cũng nên thông cảm cái vòng luẩn quẩn : Các bác cõi trên ép xuống là bus phải văn minh, đúng giờ. Thế là bus HN lại ép giờ giấc xuống đầu bác tài. Rồi bác tài lại ép mấy em xe trên đường vì đk giao thông VN...

Còn vụ này mà do các đồng chí chủ xe khách đạo diễn thì chắc phải làm ra ngô ra khoai mới yên.

o^o

Đi bộ
Em nghĩ là kẻ cắp bà già gặp nhau thôi. Không dưng tự nhiên đánh người ta làm gì cho đau tay.

Có điều các chú ấy hơi quá tay, sợ không còn cơ hội cho chú xe bus rút kinh nghiệm.

BMW X5

Xe buýt
cháu chả thấy thương mấy ông xe buýt bày tí nào cả ! hay tại cháu ác quá nhở :-?

Mazspeed

Xe container
Trên Dân Trí họ gọi chung đám xế xe bus, xe chở khách đường dài là những "kẻ thừa lệnh tử thần" các bác ạ.

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
he he....em thấy thích vụ này các cụ ợ!

MEGame

Xe đạp
Mấy ông xe buýt đi lụa hơn 2b nhiều, bác nào bảo lái xe buýt là ức chế thì hơi nhầm.

Nó có ngán ai đâu mà phải ức chế, 4b nó cũng ép cũng ủn huống chi là 2b. Đèn đỏ thì vượt mặc dù xe nó là Deawoo 50 chỗ.

Một tập hợp 2b chạy bên phải song song buýt mà đến điểm đỗ thì nó ép cho cả tập hợp ấy lên vỉa hè luôn chứ chả sót bác nào!

Đạm Cà Mau! Có đánh bọn này nữa thì cũng ko oan! Hôm qua chả vừa có thằng thịt người rồi bỏ chạy đấy thôi! Đá Con Muỗi!

totorauxom

Xe điện
mấy thằng xe buýt khác gì mấy thằng côn đồ đâu, mèo mả gặp gà đồng thôi, cứ nhìn cái bọn xe buýt là em bức xúc, chả nhẽ đam vào cái cản sau mà bị đánh kinh thế, mồm mấy thằng báo chí cũng cóc tin dc, xl động chạm đến nghề nghiệp các cụ trên đây(b)