[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

lucass

Xe máy
Vậy bác nào có số của bác ấy thì cho em đi. Tiện thể em cũng msg cho bác ấy luôn. Nếu sắp xếp được thời gian thì chiều mai em sẽ qua thăm bé!
Cụ ơi mình chủ động đi!. Cụ Nam chắc chắn không thường xuyên online để nhận được cm của cụ đâu. Em xin được là người mời Cụ ly rượu đầu tiên ạ =D>

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cụ thể hơn, em muốn câu chuyện của Bin sẽ đi vào lịch sử tình bằng hữu và chia ngọt xẻ bùi của OF
Cái này thì chắc chắn không có gì thay đổi được. Nó sẽ được xuất hiện vào đầu tuần sau. :D

KUKKU

Xe tăng
Mong cháu khỏe mạnh.........

xe ngua go

Xe buýt
Bin thật quả cảm, cháu rất Men đấy cháu biết không, chú nghĩ rằng cháu hẳn phải có nhiều bạn gái lắm nhỉ. Chú tin cháu sẽ tự vượt qua được chuyện này. Hãy viết tiếp câu chuyện cuộc đời cháu nhé. Các cô, các chú, các bác luôn mong được cháu trực tiếp kể chuyện đấy. Bin ơi hãy tiến lên, cháu sắp trở thành người đàn ông thực sự rồi. Hãy hứa với chú là mỗi khi thức dậy và lúc trước khi đi ngủ hãy tuyên bố 3 lần: " Ta sẽ vượt qua"
Đọc những bài viết và hình ảnh của bé Bin cảm động quá. Chúc cháu mau bình phục và dũng cảm để làm sức sống cho bố mẹ vượt qua khó khăn này.

taxi teen

Đi bộ
Mong cho 2 bác và F1 sẽ vượt qua được chuyện này... Cố lên bác !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!![-O<

Mic71

Xe buýt
Tình ngươi thật cảm động phải ko các cụ. Rất vui và cảm động với tình cảm ko biên giới của các thành viên OF! Chắc chắn cu Bin sẽ vượt qua thôi

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Vậy hả anh? Ko biết cu Bin có thành công dân danh dự của Hàn Quốc không nhỉ? Có thể gọi là Won Bin hoặc Hyun Bin.
Rất có thể chứ! Sau khi ngồi và nghe kể, kết nối với những gì các OFer đã làm thì thấy rằng tính đến thời điểm này cu Bin là tổng hòa của sự may mắn, lòng nhân ái, sự chia sẻ và nhiều nhiều nữa.

Bin ơi! dù chưa một lần được gặp con và gia đình nhưng chú cùng bao cô, chú, bác ở trên OF này luôn tin rằng: với những gì con đã gặp và trải qua thì con chắc chắn sẽ chiến thắng trở về. Chú hứa với cháu là chú sẽ cùng mọi người ra đón cháu như biểu tượng của sự chiến thắng trở về trong vòng tay thân ái của tất cả các OFers.

Con hãy cố gắng lên nhé! Nhân ngày mùng 8/3, xin chúc mẹ cu Bin Sức Khỏe, luôn là chỗ dựa vững chắc của cu Bin, Bob và bố namcuif.

Winstorm07

Xe container
Chào bác. Em ở Hàn lâu rồi và đang ở gần bệnh viện bé nhà bác đang điều trị. Bác có thể cho em contact number được kô, nếu có thể giúp được gì em sẽ cố gắng (phiên dịch, kinh nghiệm sống và làm việc ở Hàn,....)
Như hôm qua theo phỏng đoán của em dựa trên logo của bệnh viện thì bác Nam và cu Bin đang ở bệnh viện Severance, địa chỉ : 서대문구 연세로 50 (신촌동)
Nếu em nhớ kô nhầm thì nó nằm ngay gần trường Yonsei.
Bác có thể đến bệnh viện này hỏi tìm ra ngay thôi.
Bác tham khảo thêm ở trang này nhé:
http://sev.iseverance.com/
http://sev.iseverance.com/guidance/map_drctn/location/

Mong 2 bác sớm gặp nhau.

Chỉnh sửa cuối:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Chào bác. Em ở Hàn lâu rồi và đang ở gần bệnh viện bé nhà bác đang điều trị. Bác có thể cho em contact number được kô, nếu có thể giúp được gì em sẽ cố gắng (phiên dịch, kinh nghiệm sống và làm việc ở Hàn,....)
bác đợi tí em pm số namcuif cho bác, dt em đang hết pin

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Dear các bác, chỉ vẻn vẹn trong vài ngày vừa rồi mà gia đình em đã nhận được không biết bao nhiêu những chia sẻ, động viên và giúp đỡ của mọi người. Đúng là, tuy rằng, cháu Bin không may mắc bệnh hiểm nghèo, nhưng cháu cũng được nhận biết bao nhiêu tình thương yêu và giúp đỡ của các cô, các chú và các bác. Đây là một tình cảm không thể nào quên được

Hiện nay, đúng như bác Winstorm07 nói, em đang cho cháu chữa bệnh tại Severance Hospital, ngay cạnh trường ĐH Yonsei

Số ĐT của em bên này là: +82 1025752917. Các bác có điều kiện mà đến thăm được cu Bin thì quý lắm, đối với vc em bên này là một niềm vui lớn đấy ạ

Đây là GS mổ chính cho cu Bin, chính ông là người đã tiếp nhận trường hợp của cu Bin sau khi gửi các phim chụp MRI qua, và ông đã thực hiện thành công một ca mổ khó kéo dài 12.5h , với nhiều biến cố xảy ra. Mọi người bên này đều nói về ông với lòng kính trọng sâu sắc và coi ông là một chuyên gia đầu ngành về ung thư não của trẻ em

http://m.iseverance.com/dept_clinic/doctor_profile.asp?ogcd=26&sno=198

Chỉnh sửa cuối:

Chivas07

Xe tăng
Tình hình Bin hôm nay thế nào rồi bố cháu?

tập_lái

Xe buýt
hôm nay em đang cố gắng liên lạc với các linh mục người Việt công tác tại Hàn mà trước đây em hay gặp các cha để nhờ giúp cho cộng đồng Việt Nam, nhưng những cha trước đây thì đã hết nhiệm kì và về nuóc rồi, nên em sẽ liên lạc với các Cha hiện đang công tác bên đó xem có giúp gì được cho cu Bin nhà mình không.
Trước kia thì em hay nhờ các Cha giúp điều trị miễn phí cho các trường hợp hiểm nghèo, đặc biệt là về ung thư. Bản thân em cũng có ông anh năm 2007 đã mổ ung thư
dày chỉ hết có 500$ thôi ạ.
EM không dám chắc có giúp gì được cho cu BIn không nhưng em sẽ cố hết sức có thể để góp tay cùng với OF nhà mình ạ!

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Hôm nay Bin được một ngày yên ả, không phải đi chụp chiếu hay khám bệnh ở đâu cả, ngoại trừ buổi tập hồi phục chức năng với BS vật lý trị liệu. Sau khi kết thúc, Ba đã đề nghị với BS là từ giờ đến khi con xuất viện, BS vật lý trị liệu tăng thêm mỗi ngày một buổi tập cho con, BS đã đồng ý. Như thế con sẽ nhanh chóng có thể vận động bình thường. Tối nay, khi Ba tập cho con, Ba đã thấy con điều khiển bàn chân trái tốt hơn một chút, có thể ấn xuống được. Mọi hôm, con chỉ có thể nhấc cẳng chân lên, còn bàn chân vẫn lủng lẳng, có cảm giác nhưng không điều khiển được. Tay trái con cũng đã rất linh hoạt, có thể cầm được sách để đọc bình thường

Đầu giờ sáng, BS điều trị lại vào gặp GD, thông báo cụ thể hơn về liệu trình điều trị sắp tới. Có một chút thay đổi, giảm thời gian trị xạ từ 7 xuống còn 4 tuần. Còn hóa trị cũng đã có lịch, 4 mũi hóa chất trong vòng 12 tuần, sau đó là 4 tuần cho hóa chất liều cao (high dose), BS cũng nói, 4 tuần cuối với liều lượng cao sẽ là cực kỳ gian khổ. Như vậy, nhà mình sẽ còn ở lại đây trong vòng ít nhất 6 tháng nữa. SN em Bob con sắp tới sẽ không có cả Ba Mẹ và anh Bin. Đêm qua, Ba nói chuyện với em, em khoe là đã thắp hương cầu chúc cho anh Bin mau khỏe để còn về chơi với Bob. Kết thúc là SN Bob Ba mua ô tô đỏ cho con. Ba Mẹ sẽ mua quà SN cho Bob một cái ô tô đỏ thật to, chắc em Bob sẽ thích

Chiều, lại có thông báo của BS, con hơi bị sốt nhẹ vào buổi chiều, thế nên vẫn chưa thể tiến hành rút tế bào gốc của con được. Chờ một vài hôm nữa. Sau khi rút tế bào gốc, con sẽ được ra viện. Chắc chỉ khoảng giữa tuần sau là mình về nhà ở HQ rồi

Vinh Nguyễn

Xe điện
Em mong Cu Bin và Ba Mẹ sẽ về nhà ở Việt Nam nhanh thôi, mong lắm mong lắm!

hùngVEC

Xe buýt
Vừa nhận được pm, muốn gọi điện cho bạn quá, nhưng lại sợ bạn mất ngủ, thôi mai gọi nhé.
Bin ơi cố gắng chịu khó con nhé, mấy tháng nữa là được về nhà rồi.

lekhoa78

Xe tải
Cu Bin ơi, hôm nay chú lại vào xem tin tức của cháu. Chú chúc cháu cùng bố mẹ sẽ tiếp tục xuất sắc hoàn thành giai đoạn điều trị tiếp theo nhé. Chú luôn tin rằng mọi chuyện sẽ kết thúc thật tốt đẹp với cháu. Cố gắng cháu nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng