[Thảo luận] Công điện khẩn gửi tất cả các cụ OF

CIVIC 30M

Xe buýt
Cụ nào hay đi tuyến trạm thu phí Phù Đổng - ngã 3 Pháp Vân chú ý.
Cách đây khoảng 2 tuần xxx tại đây chơi bẩn đã bắn tốc độ tại biển 40 (biển này là biển hạn chế các xe đi làn dưới để ra QL5 về HN). Tại chỗ bán hàng rong (bánh mì, hoa quả) ngay trạm thu phí, xxx đã trà trộn cùng với đội ngũ bán hàng này để bắn các xe chạy quá 40km/h (kể cả các xe lên cầu). Em đã cãi thắng xxx ngay trên cầu Thanh Trì vì bắt lỗi em chạy 78/40. Tuy nhiên cũng có rất nhiều bác vì không nắm rõ luật hoặc ngại tranh luận với xxx nên đã chấp nhận abc...
Nhận thấy tình hình ngày càng người khôn của khó do các lái xe tỉnh táo hơn và nhận thức về luật GTDB ngày càng cao nên 3 ngày hôm nay xxx thay đổi chiến thuật. Thực ra là bình mới rượu cũ ạ. Em kể các cụ hình dung nhé.
Trước đây có 1 đội xxx chặn 2 chiều tại chân cầu vượt QL5 (hướng HN - cầu Phù Đổng). Sau đó xxx chơi bắn biển 40 tại làn rẽ ra QL5 để về HN thì tổ xxx này được gộp thành 1 nhóm và đứng bắt ngay tại đỉnh cầu vượt QL5 (chỗ ki ốt của tổ quản lý trật tự cầu) để bắt các xe chạt quá tốc độ của làn xe mình không đi. Tuy nhiên trò này diễn ra có khoảng 10 ngày và xxx lại chia thành 2 tổ trở về vị trí cũ làm công tác THU LUẬT của xe tải.
Ngày hôm qua em đi rất chậm trên cầu, em quyết tâm tìm ra lỗi mà xxx đứng gần bãi xe của nhà cụ cứu hộ 116 bắt anh em xe du lịch. Nguyên nhân các xe bị bắt tại địa điểm này là có 1 anh ngồi bán hoa quả (hàng này là hàng đầu tiên tính theo chiều BN - HN và khi qua cầu BÂY thì nó chính là hàng đầu tiên ạ) vừa bán vừa cầm súng bắn các xe 4 - 7 chỗ chạy trên 80km/h ở trên cầu ạ. Em kể các cụ nghe thế này.
Lúc em phát hiện ra anh cầm súng thì em cũng pahnh kịp và lùi lại khoảng 10m nhằm mục đích chắn tầm súng của anh này và đóng vai người vào mua hoa quả.
ACS: Đề nghị anh di chuyển xe để tôi làm việc.
Em: Anh làm gì ở đây, mà anh làm việc gì?
ACS: giơ súng lên. Anh có muốn chúng tôi phạt anh lỗi đỗ xe trên cầu không?
Em: Em tưởng anh bán hàng thì em vào mua hoa quả, anh không bán thì thôi, anh làm gì mà dọa nhau ghe thế.
Sau đó em lên xe và lượn luôn, đề phòng xxx bắt trạm trên nên em rẽ vào đường Lĩnh Nam rồi ra Minh Khai.
Cụ nào hay đi tuyến này để ý nhé.
Em không chụp ảnh được vì anh kia đứng hẳn dậy để đuổi em

hieuhic

Xe điện
Cám ơn cụ đã cảnh báo...đúng là người khôn của khó...
Giờ em mới hiểu tại sao ngày xưa ta thắng Mỹ.

tu-bong

Xe buýt
em lậy cụ chủ thớt .cụ liều nhỉ.phải em thì chịu thôi.cám ơn cụ chủ nhé.Nhưng em vẫn hơi khó hình dung ,kể ra có bác nào vẽ giúp cái sa hình lên đây thì hạnh phúc quá.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
mời cụ 1 ly say thì thôi

xetaybac

Xe tăng
hôm qua em từ HB xuống HN.đoạn cuối thị trấn lương sơn có 2 tổ công tác chỉ đứng cách nhau khoảng 100m,và đặc biệt là bắn cả 2 chiều.
không biết như vậy có đúng luật không hả các cụ?

Escave

Xe buýt
Hê hê, cụ chủ thớt hay thật, đùa cả với các chú xxx, đúng là" xxx là bạn của dân", ẩn mình trong đám bà con buôn bán hoa quả để săn, nghe giống như bọn ********* ngày xưa nhể, cảm ơn cụ cập nhật thông tin cho ae,mời cụ 1 ly nhé

tuanmlk

Xe đạp
Cụ chủ thớt hay quá, mà xxx càng hay hơn giờ còn chơi trò đóng giả người bán hàng rong thì chịu thật rồi.

nighteyes

Xe hơi
híc cứ như thế này thì chẳng biết đg nào mà lần nữa ... cảm ơn cụ chủ thớt

Vuvit

Xe tăng
Cám ơn cụ đã cảnh báo a e! Em cũng bái phục chú bán hoa quả quá, nắng nôi vậy mà vẫn miệt mài làm việc, hết lòng vì nhân dân mà "thịt", khâm phục, khâm phục^:)^^:)^^:)^

Phùng Gia

Xe tải
phục dã man quá nhỉ

thanhkung

Xe máy
Bn về HN, qua trạm thu phí thì một nhánh rẽ phải ra QL5 rồi về HN hoặc đi HP, còn hướng đi thẳng thì qua cầu vượt T.Trì về phía Pháp Vân. Biển 40km/h cắm vị trí bắt đầu vào đường nhánh rẽ phải. Các kụ hình dung ra chưa ạ?
Nhân đây lưu ý các cụ là vẫn chiều BN-HN, trước khi đến trạm thu phí có cắm 1 biển to, rõ ràng mạch lạc ghi rằng: tuyến đường này thí điểm xử phạt ND34. Như vậy, ND 34 ko chỉ phạt ở các quận nội thành như trong danh sách mà còn thí điểm ở ngoại thành, mới phát hiện tuyến này, các tuyến khác ko biết

chuột 74

Xe điện
những cụ thường xuyên đi qua đoạn này thì còn biết mà tránh,còn những cụ thi thoảng mới đi chỉ cần xao nhãng đi 1 cái là lại mất tiền cho xxx:(

balongo5

Xe tải
Hôm nay ( 17h30 ) Biển này đã được chuyển hẳn vào làn rẽ ra đường 5 .

CIVIC 30M

Xe buýt
:D cụ chủ thớt chỉ được cái zui tính đùa các chú xxx không sợ bị nhớ bks ah , thanks cụ nhé .
Em hoàn toàn không sợ nhớ bks ạ. Em luôn tuân thủ luật GT, nếu có lý do khách quan hay chủ quan mà em vi phạm luật GT, xxx mà vẫy em là em vui vẻ kí biên bản (dù cho đó là tỉnh nào) chứ nhất quyết không xin xỏ hay abc. Mặc dù em có thể nhờ sự trợ giúp của người thân nhưng em không làm thế, sự trợ giúp đó nên để dành các cơ hội có ý nghĩa thì hay hơn. Quả thật là em rất cay xxx chuyên ăn bẩn, em làm về ngành vận tải nên hiểu rõ xxx như anh em 1 nhà. Mai em lại lượn qua đó và lần này nhất quyết mua bằng được vài cân hoa quả mới chịu đi

CIVIC 30M

Xe buýt
Hôm nay ( 17h30 ) Biển này đã được chuyển hẳn vào làn rẽ ra đường 5 .
Biển hạn chế 40km/h nằm tại vị trí đường rẽ ra QL5 về HN (chiều BN - HN) từ trước đến giờ vẫn nằm như vậy. Các cụ chú ý là trước biển báo này là vạch liền và đảo giao thông mềm ngăn cách 2 làn riêng biệt. Cụ nào ú ớ là xxx vẫn thịt như thường. Chính cái vạch liền này cứu em quả 78/40 mà xxx thì chẳng làm gì được em cả. Thời buổi thóc cao gạo kém, sưu cao thuế nặng nên các cụ phải thật cẩn thận kẻo F1 ở nhà mất hộp sữa

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Hoan hô Kụ chủ thớt, mai Kụ chụp cái ảnh xem mặt mũi nó thế nào, mấy thằng công an lởm có gì phải ngợi nó đuổi kệ nó cứ làm mấy kiểu đưa lên đây bình loạn đỡ buồn:))

driverx

Xe đạp
đúng là phải coi xxx như dân, thì mới cạnh tranh lành mạnh được

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhớ hỏi luôn sao lại để bà con bán hàng trên cầu cụ nhé.