Công trình chế tạo ODS1 - Siêu xe đầu tiên của Việt nam

mr.ken_no1

Xe container
cám ơn sự đồng cảm của cụ, mình thì chưa quát ai hai lần bao giờ một và chỉ một mà thôi, đủ để hàng xóm không vì mình mà khó chịu
Cụ Li ní nuận kinh tóa ta.
Em lại vào hóng tiến độ công trình của cụ và các bạn cụ ạ!

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Thêm một bộ phận mới hoàn thành các cụ nào thắc mắc làm về gò hàn tay hay máy thì có thể hiểu được chút ít đấy

thêm một số bộ phận lại được hoàn thành

Click this bar to view the full image.

quanngo12

Xe tải
Em thấy một số chỗ vẫn bị móp hoặc rách tôn cụ nhỉ, chắc phải dập lại chứ cụ. Thực ra ở VN mình cũng có điều kiện để làm được đấy cụ ạ, em đã nhìn thấy hệ thống dập tôn này ở công ty Lan Sáu ngoài Hà Nội ( thậm chí còn ngon hơn nhiều cơ), em cũng biết mấy tay thợ gò có thể làm gần như máy dập luôn phải được đến 90% cụ ạ nhưng thể loại tôn ngon thế này thì đào cả VN mình cũng chẳng có. Em đang chờ xem phần nhựa cụ làm như thế nào vì em cung đang nghiên cứu nó. Con xe của em toàn phải chế đồ thôi chứ ở mình ko có, khổ lắm cụ ạ.

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Vâng nhưng không biết cụ nhầm chất liệu hay dùng từ nhầm vì xe em không dùng tôn mà là dùng nhôm cơ
xe cụ làm đến đâu rồi cho ít thông tin hình ảnh chúng ta cùng tham khảo

Phỡn

Xe tăng
Em thấy tôn với nhôm cũng nhác nhác nhau cả hehe

mrkiwii

Đi bộ
chào bác chủ, bác cho em biết bác đang chế con siêu xe này ở đâu vậy??

Chỉnh sửa cuối:

faw

Xe tải
Em chẳng biết nói gì hơn chỉ biết nói là kính nể .

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Em thấy tôn với nhôm cũng nhác nhác nhau cả hehe
vâng nhan nhác nhau vì cùng là kim loại khác nhau về đẳng cấp hehe
chào bác chủ, bác cho em biết bác đang chế con siêu xe này ở đâu vậy??
Cụ chủ cho em hỏi là cái vỏ cụ đang làm là dưỡng để tạo dáng trước khi chế tạo hay sau lên xe bằng chính cái vật liệu đó ạ???
muốn biết chịu khó đọc từ đầu đi hai bác

ooDKNYoo

Đi bộ
Chả thấy cụ Lì đâu em trả lời hộ vậy ;))
Dĩ nhiên là dẫn động cầu sau rồi ợ, cầu trước thì.... rẻ tiền quá ;)), với lại thi thoảng còn Dê ăn ma đờ rít tí chứ ạ.
ESP thì em cũng chịu hĩ hĩ
Ủa tại sao cầu trước thì rẻ tiền thế ?

alice152

Xe tải
Ôi, đọc xong mệt quá, em đi ngủ cái đã :(

interceptor

Xe điện
Em thì vẫn chờ đến lúc cụ công bố thông tin về lòng, ruột, tim, gan, phèo, phổi, ... của em nó! Không biết cụ định cẩu máy V8 hay V10, hay W16 của em siêu xe nào để làm trái tim của siêu xe đầu tiên do người Việt bỏ tiền ra thuê chế tạo ạ? Em quan tâm cả hệ dẫn động, khí động học, hệ thống phanh, ... Không biết là có công nghệ nào mới liên quan đến máy móc và hệ động lực học được áp dụng không, ngoài những công nghệ và tính năng rất mới mẻ mà cụ đã giới thiệu. Em thấy trên xe F1 có công nghệ rất hay là "thu hồi động năng khi phanh", không biết cụ có định áp dụng công nghệ mới lạ này trên siêu xe của người Việt không ạ? :)

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Em thì vẫn chờ đến lúc cụ công bố thông tin về lòng, ruột, tim, gan, phèo, phổi, ... của em nó! Không biết cụ định cẩu máy V8 hay V10, hay W16 của em siêu xe nào để làm trái tim của siêu xe đầu tiên do người Việt bỏ tiền ra thuê chế tạo ạ? Em quan tâm cả hệ dẫn động, khí động học, hệ thống phanh, ... Không biết là có công nghệ nào mới liên quan đến máy móc và hệ động lực học được áp dụng không, ngoài những công nghệ và tính năng rất mới mẻ mà cụ đã giới thiệu. Em thấy trên xe F1 có công nghệ rất hay là "thu hồi động năng khi phanh", không biết cụ có định áp dụng công nghệ mới lạ này trên siêu xe của người Việt không ạ? :)
Câu hỏi rất hay nhưng cụ cũng biết rồi không phải công nghệ nào mình muốn đều có thể áp dụng lên xe của mình được mà còn đòi hỏi nhiều yếu tố liên quan khác ... không biết có phải là trùng hợp hay không mà hôm qua cụ LuongUK nhà mình đã đến trao đổi kỷ thuật của các chuyên gia Mclaren và có nhiều thông tin rất thú vị về bản thương mại đầu tiên MP4 - 12C của đội đua kiêm nhà sản xuất xe danh tiếng này

Sonbh

Xe tăng
Câu hỏi rất hay nhưng cụ cũng biết rồi không phải công nghệ nào mình muốn đều có thể áp dụng lên xe của mình được mà còn đòi hỏi nhiều yếu tố liên quan khác ... không biết có phải là trùng hợp hay không mà hôm qua cụ LuongUK nhà mình đã đến trao đổi kỷ thuật của các chuyên gia Mclaren và có nhiều thông tin rất thú vị về bản thương mại đầu tiên MP4 - 12C của đội đua kiêm nhà sản xuất xe danh tiếng này
Nghe chừng tương lai em thấy cụ có vẻ sẽ nghiêng về dùng khung gầm động cơ của Mclaren roài :D, thật ngưỡng mộ về dự án siêu xe của của cụ, bọn em ngồi lót dép hóng hớt cho đến lúc xe hoàn thiện.

LibertySaigon

Xe buýt
Website
www.otoquocgia.vn
Định hình sản phẩm
Có rất nhiều thắc mắc là body này làm bằng tay hay bằng máy ?
làm thế nào để "nhấn lõm, tạo hình" cho các "hang hốc" ?
vì thế xin bật mí một số 1 số công nghệ chế tác của các chuyên gia hàng đầu này

caocaochien

Xe buýt
đầu lâuuuuuuuuu thật.......*-:)
các cụ tài thật đấy