Corolla Cross bản lĩnh của người tiên phong sẽ đứng vững ra sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Racehorse206

Xe tăng
Khi Toyota Corolla Cross là mẫu SUV đầu tiên tại VN sử dụng động cơ hybrid khi chiếc xe này ra mắt thị trường thì đã nhận đc đủ các ý khen chê nhưng em tin thương hiệu như toyota chắc chắn sẽ là sản phẩm tốt. Hybrid là xu hướng tương lai rồi, cái này không thể chối cãi. Còn vấn đề vận hành thì em nghĩ các cụ nhà ta cứ sử dụng đi đã thay vì nhìn vào mấy cái thông số vu vơ mang ra so sánh để dìm hàng toy. Ở Châu Âu xe này người ta đi ầm ầm có sao đâu
Cái xe bằng cái kẹo, bày đặt gọi là Su với chả hào, xe này bán sở Châu Âu khiếp lắm hả cụ ??!

Racehorse206

Xe tăng
Pin Toy hybrid bảo hành 10 năm nhé cụ, vk e chạy con toy hybrid 6 năm rồi chưa gặp vấn đề gì

Sau 10 năm nếu pin yếu hay hư thì cụ cũng chả cần thay, chạy máy xăng như xe thường thôi cụ
Cụ đang nói pin bảo hành 10 năm là ở xứ nào vậy

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Có 3 ng anh đi xe Đức nay đã hãi và sang Lex, Prado.
Xe Đức là xe gì mà đổi sang Lex với Prado thế cụ? May có 3 ông anh cụ nên Prado mới lọt top bán ế nhất thời gian vừa rồi. Không có 3 ổng chắc doanh số zero quá!
Riêng mấy thớt PR Toy Việt đận này Min Mod có vẻ ưu ái, toàn mấy ông cả đời không có còm mén nào nhẩy vào tung hứng với nhau, riêng khoản này càng thêm ghét Toy Việt

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

beamnhi

Xe buýt
Tầm này nói đến Toy CC thì chủ yếu là dân marketing và dân Sale Toy thôi cụ nhỉ, thường dân ai thèm quan tâm nữa :))
Em quan sát thấy hình như dân marketing và Sales của hãng khác là quan tâm đầu tiên và nhiều hơn đó cụ ạ. 1 hãng mà ra xe mới thì người quan tâm nhất là đối thủ cạnh tranh cụ ạ!
Thị trường giờ như ma trận. Trước thì TOY bền nhưng nghèo options. Giờ TOY nhiều options hơn lại thấy bẩu TOY kém chất, khung gầm treo kém không êm bằng. Là người mua đi đi tìm hiểu thì có mà ngụp lặn dưới băng và bị câu khi nào không hay!

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Chuẩn cụ
Cái tên nó đã nói lên tất cả; Corolla Cross tức là thuộc dòng Corolla

Tương đương với Mazda 3 hatchback, chứ không so với dòng Rav4 hay Mazda 5 được
Em nghĩ nó kiểu dòng mấy con Active của Huynh đài thì chuẩn hơn là Hb !

barminhtri

Xe tải
Con nè về cơ bản thì Toy VN đã đầu tư khá nhiều. Cả về thiết kế, công nghệ và gói trang bị. Mức giá CC đưa ra có thể nói sẽ là mẫu thử cho các dòng xe được gt tiếp sau. Giá trị thương hiệu tại VN đang ngày 1 phẳng, các hãng đang ngày càng gần với nhau. Giá cả, thiết kế và gói trang bị của sản phẩm đang là yếu tố quyết định doanh số. Những mẫu xe đứng đầu mỗi phân khúc đều thuyết phục người dùng về giá cả, thiết kế và trang bị rất tốt của mình. Yếu tố bền bỉ + tiết kiệm của xe Nhật vẫn có nhưng ko còn là yếu tố quan trọng nhất nữa. Nó đến từ thị hiếu của người dùng VN (or mỗi thị trường thì thị hiếu 1 khác)

Tại tt VN trong tầm 10 năm gần đây chứng kiến sự trỗi dậy mạnh mẽ từ xe Hàn và thất thế của xe Mỹ. Nó cũng đến từ thực tế tiêu dùng của tt 10 năm gần đây. Dân mua xe ko còn là để đi làm, dịch vụ hay có điều kiện mới mua như trước nữa. Giờ đây mua xe thiên về đi gia đình, phục vụ bản thân, thể hiện cái tôi cá tính. Cũng ko cần phải đủ tiền hay thừa tiền mới mua nữa khi mức thu nhập ngày càng tăng cao, giá xe vẫn thế, các ngân hàng đứng sau sẵn sàng cho các gói vay ưu đãi. Cũng ko quá lo về sửa chữa khi mà hệ thống Showroom trải dài cả nước, gara tư nhân ngày 1 nhiều, nguồn linh kiện thay thế đầy rẫy. Cũng ít người tính độ bền, tiết kiệm để làm định hướng khi mà mục đích đi gia đình thì sự chênh lệch ko đáng kể. Xe Hàn với sự lột xác về thiết kế trẻ trung cá tính, các gói trang bị vượt trội trong phân khúc và quan trọng nhất là giá bán cực tốt. 2 hãng xe Hàn cạnh tranh doanh số quyết liệt với 5-6 hãng xe Nhật, hất cẳng đa số xe Mỹ khỏi thị trường. Nếu ko có Toy thì chắc xe Nhật cũng bán xới khỏi thị trường VN. Cơ bản cho sự vươn lên của xe Hàn vẫn là giá và chiến lược tiếp thị sản phẩm bài bản

CC cơ bản nếu có mức giá tốt hơn mình nghĩ sẽ khiến các đối thủ e ngại hơn. Tuy nhiên mức giá gần C như vậy thì sẽ ko đơn giản để bán được hàng. Tính năng Hybrid và các gói trang bị là 1 điểm cộng. Tuy nhiên hãy chờ xem thị trường VN sẽ đón nhận CC theo thị hiếu thế nào, Giá...công nghệ...thương hiệu?

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Bản thân công nghệ hybrid thì ổn, nhưng đi xe hybrid ở Việt Nam thì em chưa chắc. Dạo tò mò quả Cross em đi tìm thông tin, thấy có nhiều cụ đi Prius kêu ca vụ bảo dưỡng xe lắm. Thế nên chắc 3-5 năm nữa đợi thợ nhà mình quen các kiểu hybrid đã, lúc đấy mới mua cho nó yên tâm :P.
Trừ khoản lục tốn khi thay pin còn đi hybrid thích. Động cơ xăng dầu bình thường độ rung động cao , khi chạy động cơ điện hầu như không có. Nó không bị sự cộng hưởng của mặt đường nên cảm giác rất êm ái dễ chịu .Lại thêm quả không tiếng động nữa quá tuyệt . Ngay cả chạy thử con Subaru cũng thấy dễ chịu hơn!

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Em mà là sếp cụ em tát cho ù tai. Sale gì mà kém hiểu biết lại hay nói to. Rav4 chung khung gầm với Camry, Highlander, Venza rồi; Corolla Cross chia sẻ khung gầm với Corolla (Altis) & CH-R. Ngoài ra, Corolla Cross là dòng xe được định hướng dành cho thị trường Đông Nam Á, toàn cầu cái quần què.
Con này gầm chỉ cao hơn Altis có tẹo, treo sau vẫn thanh xoắn nhỡ đi đường xấu thì tha hồ nhún nhảy tưng tưng.
Nếu là sếp phải khen chứ sao lại tát !
Chém gió ác thế cơ mà !Fadil đội sale còn chém thành mini Cuv , Cuv , rồi Suv đích thực luôn !

tab00

Xe điện
Nếu là sếp phải khen chứ sao lại tát !
Chém gió ác thế cơ mà !Fadil đội sale còn chém thành mini Cuv , Cuv , rồi Suv đích thực luôn !
À đấy, cụ nhắc mới nhớ, Fadil đang citycar, lắp cái giá nóc và thay logo thành CUV, thánh thế chứ lị.

Khánh Thiện

Xe đạp
Gom được lúa thì em cũng xúc con này. Toy chắc bền :)

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

quoctrung1515

Xe hơi
Pin Toy hybrid bảo hành 10 năm nhé cụ, vk e chạy con toy hybrid 6 năm rồi chưa gặp vấn đề gì

Sau 10 năm nếu pin yếu hay hư thì cụ cũng chả cần thay, chạy máy xăng như xe thường thôi cụ
Thấy nói là xe hybrid hư pin đổ nước vào chạy bình thường và pin k bảo giờ hỏng

quoctrung1515

Xe hơi
Công nghệ được trang bị trên viê Pin của xe Hybrid là loại Nickel Metal bền và dễ xử lý, không phải như pin Lithium Polymer của điện thoại đâu các cụ nhé. Công nghệ Pin Li-Po cũ tuy có mật độ năng lượng cao nhất nhưng mau chai và chứa nhiều hóa chất độc hại nên đã không còn được trang bị nữa
Xin hỏi 1 câu thôi, bạn sẽ nói gì về việc Luxus LS500H 2020 mẫu sedan cao cấp nhất của Toy dụng pin Lí mà k dùng Pin Ni?

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang nói pin bảo hành 10 năm là ở xứ nào vậy
Chắc là mẽo, xe đi 250k km thì chắc xe tã trước pin hỉ

"Today, Toyota announced it will extend its hybrid battery warranty from 8 years / 100,000 miles to 10 years from date of first use/150,000 miles, whichever comes first. This extension is valid for all new model year 2020 Toyota hybrid, plug-in hybrid, and fuel cell electric vehicles. All other HV components will retain coverage under the Hybrid System Warranty at 8 years/100,000 miles, whichever comes first. "

Chỉnh sửa cuối:

tempura

Xe máy
Xin hỏi 1 câu thôi, bạn sẽ nói gì về việc Luxus LS500H 2020 mẫu sedan cao cấp nhất của Toy dụng pin Lí mà k dùng Pin Ni?
Lexus thì xe sang nên đâu ngại chuyện thay pin nên cứ quất Lithium để tích nhiều điện, chạy được xa hơn. Con Cross chỉ chạy điện tối đa có 1 km thôi.

namnhhi13pro

Xe tải
Con này mà 700 củ thì bình thiên hạ phân khúc từ 650tr-750tr, có thể nói là vô đối trong khoảng giá này. Cũng như vios vô đối trong khoảng 450-550

thienvan07

Xe hơi
Website
phukienxedep.com
Giá tầm 7 lít thì các đối thủ khác cũng đau đầu đấy. Dân Việt mình vẫn chuộng Toyota bởi bài ca Không Mất Giá

victory1111

Xe hơi
Xe Đức là xe gì mà đổi sang Lex với Prado thế cụ? May có 3 ông anh cụ nên Prado mới lọt top bán ế nhất thời gian vừa rồi. Không có 3 ổng chắc doanh số zero quá!
Riêng mấy thớt PR Toy Việt đận này Min Mod có vẻ ưu ái, toàn mấy ông cả đời không có còm mén nào nhẩy vào tung hứng với nhau, riêng khoản này càng thêm ghét Toy Việt
Tôi không liên quan gì đến Min Mod như cụ nói, rồi cũng không liên quan đến pr hay quảng cáo bán hàng gì. Người thầy tu làm nên chiếc áo cà sa chứ chiếc áo cà sa không làm nên người thầy tu. Nếu cụ thân thiết Ad Mod thì có thể xem lịch sử tôi tham gia otofun là thế nào và còm bao nhiêu. Và đừng nghĩ mình còm nhiều mà nhìn các thành viên khác kiểu thiếu tôn trọng. Không phải ai cũng là mem otofun và không phải ai ít com là ng mới. Từ lâu tôi đã chỉ cưỡi ngựa xem hoa chút giải trí chứ công việc rất bận. Thay đổi biết bao nhiêu cái máy nên nick cũng quên mk. Đợt vừa rồi có thớt nói về một cụ do lái bán tải mà làm làm hại vợ con phải ra đi mà bức xúc nên tôi cố tìm lại nick để vào còm góp ý. Vốn dĩ tôi rất ghét những vật gì hay những ai kiểu ngáo ộp, rỗng tuếch kêu to, nghĩ mình lọ chai bố đời mà mất dạy và phần nhỏ ng đi xe bán tải và các việc liên quan rồi cuộc sống va chạm mà thấy. Việc tôi có 3 người anh đã đổi sang Lex và Prado. Bao gồm: từ C300 sang Lex nx200t anh làm trong Vinaconex mới ra ngoài, 1 ng anh làm trong bộ đội hầu cần là kiến trúc sư hàm tá đi Bim 5 sang Prado giữa 2019, 1 ng anh là kiến trúc sư cty tư từ E400 sang Lex es350. Tôi nói đến đây chắc cụ biết tôi và anh em tôi làm nghề gì. Năm 2015 tôi lấy mới 1 chiếc xe Toy năm. Sau 5 năm tổng kết thì mới biết đã tốn kém về khoản xe cộ ra sao và ai cũng giật mình khi tôi nói về sự chăm sóc chiếc xe của tôi. Dân dã, qua loa và rẻ một cách kinh ngạc, tôi chẳng hiểu về xe đâu, ấy vậy mà 3 ông anh tôi thì như chuyên gia do liên tục sửa thay bảo dưỡng toàn chục rồi vài chục thậm chí va chạm nhẹ lên cả trăm. Công việc nay hỏi đang ở gara mai hỏi cũng gara. Đến chơi mà đến vợ các ông ấy cũng kêu chán và muốn bán. Còn tôi tôi cũng ko thấy chán xe tôi và muốn bán nó đi mặc dù rất nhiều ng thân quen cứ gạ gẫm bảo để lại rồi thay xe lên đời đi. Tôi chỉ xưng tôi vs cụ kể cả cụ có là 3 4 5 6x, tôi sinh năm 88 và các anh tôi là 83 85 86. Cụ ghét ai hay ghét cái gì thì tự cụ gặm nhấm nó một mình, tránh nó ra hoặc ko chọn nó chứ đừng suy diễn cá nhân. Nó không đúng đâu và cụ tự dưng vạch áo cho ng khác thấy cái lưng của cụ đấy. Điềm đạm chứ đừng sân si. Tôi comment vì dùng và thấy sao bảo vậy. Cụ ghét Toy thì đi đọc cái khác chứ trích dẫn rồi tôi suy diễn tào lao sai lè trông trẻ con lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng