CRC - Hỏi đáp & Tư vấn Kỹ thuật...

Trạng thái
Thớt đang đóng

HT_CRV

Xe tải
Anh HT cuối cùng cũng định lập nick lên face chém rồi \:D/
Tại mấy hôm trước có ngó nghiêng cái chỗ chui lủi của Hội trên FB thấy có mấy cái hay hay nên lập chơi...hế hế

rabbit

Xe tải
FB chửi bậy văng tục thoải mái, thằng nào dám qua mặt mình ... Tự bem !!!

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Em cũng là xe CRV TW, chìa khóa của em bị ngồi đè lên, vỡ mất vỏ (Vỏ nhựa đúc gắn liền chìa cơ khí) hiện vẫn hoạt động được, nhưng quấn bang dính xấu quá, có bác nào giúp em xử lý được mà k phải đặt chìa mới như @vmt104 hơn 8tr thì quá xót!
Xin các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác!

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
chúc mừng anh dũng đã tậu GLK anh đúng là đại tướng đới:D

Tuan Can

Xe container
Hôm nay em đạp thử xe lên 150 cây. Từ ST về mất 50phút. Vãi xe.

mrtran1201

Xe tải
Em có lần hỏi hãng cho xe LD thì có 1tr4 thôi mà. Quan trọng với chìa mới này là cục từ thôi, còn phôi thì chỉ có vài trăm k đặt từ khựa về

áo da thật

Xe máy
E ạ các cụ.
Chả là hwa e đi xe máy trên đường, chìa khóa xe ô tô để túi nên chẳng may làm rơi.
Giờ e mạn phép hỏi các cụ trên crvc, có cụ nào biết đánh lại chìa ở đâu k chứ e điện vào hãng quát kinh quá, hơn 8tr.
Nằ mãi từ hôm qua mà k ngủ đc, sót vì mất chìa khóa
Xin các cụ chỉ giáo, cá cụ lưu ý, xe e là xe crv đài loan
E xin đa tạ các cụ
Cụ cho em hỏi là đánh thêm chìa hay dò mới ah?

King Cat

Xe buýt
E ạ các cụ.
Chả là hwa e đi xe máy trên đường, chìa khóa xe ô tô để túi nên chẳng may làm rơi.
Giờ e mạn phép hỏi các cụ trên crvc, có cụ nào biết đánh lại chìa ở đâu k chứ e điện vào hãng quát kinh quá, hơn 8tr.
Nằ mãi từ hôm qua mà k ngủ đc, sót vì mất chìa khóa
Xin các cụ chỉ giáo, cá cụ lưu ý, xe e là xe crv đài loan
E xin đa tạ các cụ
Không biết chìa khóa xe cụ có Từ và điều khiển không chứ vỏ chìa thì đơn giản mà cụ.!

Em cũng là xe CRV TW, chìa khóa của em bị ngồi đè lên, vỡ mất vỏ (Vỏ nhựa đúc gắn liền chìa cơ khí) hiện vẫn hoạt động được, nhưng quấn bang dính xấu quá, có bác nào giúp em xử lý được mà k phải đặt chìa mới như @vmt104 hơn 8tr thì quá xót!
Xin các bác giúp đỡ, cảm ơn các bác!
Cụ còn nhu cầu không em kiếm dùm cho, 2 hôm trước vừa kiếm giúp 1 cụ đôi vỏ chìa Rexton xong giá vài 100k thui.

caodan

Xe đạp
Cụ nào lắp hoặc biết thì tư vấn Start Stop Engine cho CRV 2013

Chào các cụ, em vừa cưới em CRV 2013, thấy có cái này hay nhưng còn đang phân vân không biết có nên lắp không.
Start Stop Engine.
Trong OF có nhiều cụ kinh doanh, quảng cáo cái này nhưng hình như hàng của Korea hoặc của TQ, thấy nó đơn giản, không giống như loại OEM.
tôi thấy có cái này trông có vẻ ổn, có cụ nhận xét tốt, nhưng chưa biết thế nào cả, mong các cụ cho biết thêm: việc đấu lắp có anh hưởng gì đến xe không, quá trình sử dung có trục trặc gì không, ... các lưu ý khác.
link tham khảo:
http://oemauto.vn/index.php?route=product/product&product_id=343#.UmqA_LpW7_Y.facebook
http://www.otosaigon.com/forum/Nhật-ký-lên-đời-StartStop-Engine-và-DVD-Navigation-OEM-cho-Honda-CRV-2013-m7695747.aspx
đây là hỏi thăm, tư vấn kỹ thuật mong mod đừng hiểu nhầm ạ

bipbip

Xe buýt
Thế này thì cụ phải đến hãng rồi :D, xe của cụ toàn bệnh nặng, cốp sau nếu ko phải do bị hôn mít hỏng hoặc lệch lẫy khóa thì khả năng là lâu ngày và đóng mở dùng lực nhiều và mạnh quá. Bệnh điều hòa nhiều cụ trả lời rồi, nguyên nhân vẫn là 1. Quạt gió ở lốc hỏng (giống cụ Luxus) hoặc thủng hoặc hở dây ga. Khóa cửa hết pin nên nó chập chờn. Em cú dự thế đã, đúng hay sai thì cụ vẫn nên vào hãng :))
1- Nẫy cốp sau hỏng tiếp điển đóng ngắt mạch -Có thể tháo ra tự kiểm tra.
2-Phải có chuyên môn (nói thì dài lắm:Kiểm tra ga qua van nạp Ga - KT Cục hít ở đầu máy nén ga xem có LV không mối khi mở máy lạnh-v.vvvv).
3- Hỏng điều khiển (nút khóa xe)-mang ra thợ điện tử Kiểm tra giúp)
Với thợ thì họ có dụng cụ và tay nghề nên phát hiện hỏng hóc cũng nhanh.Cụ chưa biết gì thì nên để thợ làm không cẩn thận lợn lành chữa thành lợn què
Điều hòa muốn kiểm tra phải tháo ra, kiểm tra bằng nước xà phòng, chỗ nào thổi bong bóng ra thì chỗ ý thủng :D Riêng cái này cụ phải mang ra thợ điêu hòa.
Cái đèn báo thì có thể cái công tắc chỗ đóng/mở ở cửa hỏng rồi, tìm mua rồi thay không khó lắm và cũng rẻ.
Chìa khóa cụ tháo hẳn ra, xem pin bên trong có thì thay mới, vệ sinh. Nếu vẫn chưa được thì cụ chả làm được gì hơn :))
Túm lại nên chạy về 1 buổi. Có phải cụ mua con 2006 Đài Loan màu vàng hôm trước ở banxe không, đâu 550tr à ?
Cụ phá kiểu gì đến mức không chạy về được :))
Hello các cụ, nhờ các cụ bắt bệnh cuối cùng em đã xử lý được vụ đèn báo cửa cốp sau và khóa điều khiển từ xa.
Em cũng đọc thêm 1 số trang nước ngoài và thêm lái xe ở những đoạn phanh gấp thì đèn cốp sau tắt rồi lại bật khi tốc độ trở lại bình thường.

Cả lỗi không khóa được xe bằng remote key có thể là do hệ thống vẫn nghĩ (máy ngu thế không biết :D) có 1 cửa chưa đóng nên không khóa được bằng remote key. Cái này em đọc từ mấy trang của khoai tây.

Giờ em mới có thời gian thử, em mở cửa cốp sau thấy một cái lãy màu đen đen thử ấn mạnh về phía trước thấy đèn báo tắt, thế là xong. Em định lấy keo dán thêm gì đó cho nó dày lên để hết chập chờn chỗ này. Nên tháo cái ốc ở chỗ lãy ra, bắt lại, đóng cửa thì ngon luôn, đèn tắt, thử khóa remote, ngon choách. May quá không phải ra hãng không thì cũng mất ít xèng công tháo lắp kiểm tra rồi chữa :D. -> Không ngờ lại chỉ đơn giản mỗi vậy.
Giờ còn mỗi lỗi A/C, em định thử bơm gaz nhưng kiểm tra gaz vẫn ngon, vì áp xuất vẫn có. Em đang lọ mọ tiếp xem có gặp may vụ A/C này không? :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hello các cụ, nhờ các cụ bắt bệnh cuối cùng em đã xử lý được vụ đèn báo cửa cốp sau và khóa điều khiển từ xa.
Em cũng đọc thêm 1 số trang nước ngoài và thêm lái xe ở những đoạn phanh gấp thì đèn cốp sau tắt rồi lại bật khi tốc độ trở lại bình thường.

Cả lỗi không khóa được xe bằng remote key có thể là do hệ thống vẫn nghĩ (máy ngu thế không biết :D) có 1 cửa chưa đóng nên không khóa được bằng remote key. Cái này em đọc từ mấy trang của khoai tây.

Giờ em mới có thời gian thử, em mở cửa cốp sau thấy một cái lãy màu đen đen thử ấn mạnh về phía trước thấy đèn báo tắt, thế là xong. Em định lấy keo dán thêm gì đó cho nó dày lên để hết chập chờn chỗ này. Nên tháo cái ốc ở chỗ lãy ra, bắt lại, đóng cửa thì ngon luôn, đèn tắt, thử khóa remote, ngon choách. May quá không phải ra hãng không thì cũng mất ít xèng công tháo lắp kiểm tra rồi chữa :D. -> Không ngờ lại chỉ đơn giản mỗi vậy.
Giờ còn mỗi lỗi A/C, em định thử bơm gaz nhưng kiểm tra gaz vẫn ngon, vì áp xuất vẫn có. Em đang lọ mọ tiếp xem có gặp may vụ A/C này không? :D
"Có công mài sắt có ngày nên kim" Hy vọng Cụ tự chữa khỏi bệnh. ( .....Đúng là ngu quá không nghĩ ra là khi một cửa không đóng chặt thì không khóa xe được)

bipbip

Xe buýt
"Có công mài sắt có ngày nên kim" Hy vọng Cụ tự chữa khỏi bệnh. ( .....Đúng là ngu quá không nghĩ ra là khi một cửa không đóng chặt thì không khóa xe được)
Cảm ơn cụ đã khích lệ. Cũng vì hoàn cảnh nên xà beng em cũng mài cụ ạ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tuan Can

Xe container
Cụ nào thừa bộ đèn led trần cho em đi.

nhiconuong

Xe máy
Chào các cụ CRV,vốn dĩ e định vào FB nhờ các cụ tư vấn nhưng nhớ chỉ tiêu của cụ Thỏ nên e rẽ sang OF hỏi các cụ tý: Chả là hôm nay không biết ngày đẹp bão tan hay sao mà con bé Hãng Toy cứ alo nằng nặc muốn rước Altis 11/2009 của e về ở với nó với giá 660tr. E cũng lưỡng lự chưa biết có nên đổi sang CRV hay không. Nó cứ bảo chị không bán năm nay để sang năm xuống giá lắm,đến 2018 thuế còn về mo nữa.E cũng chả nghe ra nào,nhờ các cụ tư vấn xem có nên đổi xe ko và đổi giá đó hợp lý chưa ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng