CRV 2013 Đánh giá những cái hay cái dở

htthuyduong12

Xe tải
Giá như em gặp đc khách hàng như bác :">
Xe nào cũng có ưu nhược điểm của nó hết, nếu toàn ưu mà không có nhược chắc ra đường chỉ có 1 mình xe đó chạy như vậy thị trường và forum sẽ rất nhàm chán có phải không các cụ. Còn việc mua xe nào trước tiên phải lựa cái túi tiền của mình, sau đó là tính cách và nhu cầu sử dụng của mình, tiếp tới là ý trí của mình. Lên forum mà hỏi thì không khác gì đẽo cày giữa đường. Em đã mua 2 xe và cách mua của em giống nhau. Lần 1 em xác định là sẽ mua sedan số tự động và là xe Nhật, cân nhắc giữa Altis và Civic (vì tiền em chỉ có tầm đó ko lên được Camry và Accord được) thì thấy Altis rẻ hơn 1 tí và mềm mại hơn (theo cái nhìn của em) còn civic thì hầm hố và thanh niên hơn nhưng em hơn 3 sọi rồi và em quyết Altis em cung chẳng cần quan tâm thông số với chỉ số gì vì tính cách từ tốn của em thì các thông số đấy của các xe khi vận hành là ko có gì khác biệt. Lần 2, em sửa nhà và đưa xe vào nhà thì Altis hơi thấp, nhìn ngoài đường thấy CRV cái mông mà thêm cái đuôi gió xấu hoắc, chợt 1 hôm thấy xe CRV ko có đuôi gió nhìn đẹp hẳn, trong cái nhìn của em chuyển từ xấu sang đẹp ngay chứ ko phải kiểu nhìn lâu thấy đẹp, rồi từ khi có xe em hay về quê thế là cũng muốn có xe gầm cao đi cho yên tâm vậy là đặt tiền mua xe luôn. Khi mua xe các sales cứ giải thích và bảo cho đi thử, em nói luôn anh ko cần, anh chỉ cần gầm cao, máy 2.4 và là xe Nhật, còn những đồ chơi trên xe anh ko quan tâm vì anh ko có thói quen ngồi trên xe để thưởng thức âm nhạc hay nghe điện thoại gì nên có thì tốt ko có ko sao và giá CRV 2.4 nó phù hợp với tài chính của anh nên anh mua nó có gì anh chấp nhận cái đó. Sales thích quá bớt cho em thêm 5T so với giá mặc cả trước đấy và cũng cả so với các khách hàng khác. Em có vài lời tâm sự thế, xin các cụ góp ý nhé :D

phuong pro

Xe tải

xuanphuong

Xe máy
xe nào cũng có ưu điểm hay nhược điểm ma.

Hungdiec

Xe máy
Em đã xem rất kỹ CRV 2.0 thấy HD VN cắt bớt một số phu kiện thể hiện việc quá coi thường khách hang VN:
- Cảm biến lùi: không đáng bao nhiêu tiền nhưng khách hàng vẫn phải lắp và phải tháo lắp đục khoét ở một cái xe mới toanh. Kể cả có camera lùi thì cảm biến lừi vẫn cần thiết vì có cảnh báo bằng âm thanh.
- Tấm nỉ cách âm, cách nhiệt dán dưới nắp capo: cái này nhập đồng bộ chắc vài trăm nghìn mà cũng ăn bớt
- Tấm chắn gầm máy cũng ăn bớt.

Thật lòng đi mua cái xe tiền tỉ mà cứ bị cắt gọt ăn bớt những thứ rẻ tiền đáng phải có thấy bên bán coi thường bên mua.
Em đồng ý với quan điểm của cụ. CRV mà có thêm mấy thứ lặt vặt như cảm biến. Camera lùi. Chìa khóa thông minh thì chắc chắn sẽ đứng đầu trong phân khúc. CX5 hết cửa để cạnh tranh. Tuy nhiên sau một hồi nghiên cứu có lẽ cũng ... buộc phải mua CRV thôi

AuDiVn

Xe tải
nhược điểm là k đẹp bằng đời cũ

Honda1974

Xe tải
Con crv nhược điểm nhất là rất ồn , còn mọi thứ đều rất ok trong tầm tiền .

xegetz

Xe hơi
Tầm tiền này thì xe nào mà chả có nhược điểm