Cụ LS Đông vào cập nhật thông tin vụ kiện của cụ xem nào, em chả tin mồm mấy đ/c baó

Tyhuu88

Xe buýt
Ko đấu lại được *** đâu chịu thua thôi!

NewPeace

Xe điện
Càng kiện thì càng thấy rõ sự yếu kém, lý sự cùn của các nhân viên hành pháp, tư pháp.

Nấm mỡ

Xe điện
Dù rất ủng hộ Cụ Đông...dưng mà nhà cháu thấy cá nhân mà đi kiện các cơ quan hành pháp thì hóa ra Luật pháp có lỗ òi
Kết quả vụ kiện này là bằng chứng chứng minh tính hiệu quả của tam quyền phân lập dưới một sự lãnh đạo thống nhất :D

zeronism

Xe hơi
Nói chung sự việc thế nào, ai đúng ai sai thì ai cũng biết cả rồi. Chỉ buồn vì những thằng hành pháp luôn luôn thuộc 2 dạng: Dạng thứ nhất là những thằng thật sự ngu dốt và Dạng thứ hai là những thằng không thể tách ra khỏi lợi ích chung của cả một nhóm người. Điều này dễ hiểu vì bản chất của những kẻ hành pháp/bảo vệ pháp luật là những kẻ ... côn đồ, được tuyển dụng để trị những đứa côn đồ khác (cách Việt Nam với Tàu khựa trị dân). Tiếc vì bác Đông không phải côn đồ, nên như những người lương thiện khác, bác đành phải hàm oan.

30X-7631

Xe hơi
Đáng ra cụ Đông phải kiên Sở GTVT không cắm đủ biển...
:)):)):))
"Tôi nhận thấy rằng ông Đông đúng và công an cũng đúng, nhưng người làm trọng tài thi chưa ổn vì hình như họ hiểu luật pháp còn lơtơmơ. Cơ quan bị phạt ở đây đáng lẽ ra là Sở GTVT HN và người thấy thiếu sót ở đây phải là CA."
(Trích CM)

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Nếu muốn ra ngô ra khoai thì kụ Đông nên làm 1 đơn kiện khác: kiện sở GTCC không cắm biển ở ngã 3 dẫn đến việc kụ bị phạt.
E nghiêm túc! Không thể bắt mình nộp phạt vì lỗi của ng khác được. Vụ này k lỗi của CSGT thì chắc chắn là có lỗi của GTCC

haidang4

Xe buýt
Nhà cụ/mợ nào ở PVT thông báo lại địa chỉ nhà đi nhá ngõ Phan Văn Trường

LeM

Xe hơi
Cụ Đông cứ kiện dc cờ hó CSGT thì kiện lũ GTCC, kiện bọn này là khó nhưng cũng phải có những ngừoi như cụ để chúng nó đỡ làm bậy.

Maybach Tàu

Xe container
Ở xứ mình thì không thể cơ quan xxx sai mà phải xin lỗi dân được, vì vậy theo em thế là đủ rồi. Thôi thì vụ này KHÔNG THÀNH CÔNG CŨNG THÀNH NHÂN rồi các cụ ợ, cuối cùng cũng có người đứng ra để báo hiệu cho mà biết là lần sau có ăn thì ăn sạch một tí. Em chon phương án BỎ QUA.

Leopon

Xe tăng
Nếu muốn ra ngô ra khoai thì kụ Đông nên làm 1 đơn kiện khác: kiện sở GTCC không cắm biển ở ngã 3 dẫn đến việc kụ bị phạt.
E nghiêm túc! Không thể bắt mình nộp phạt vì lỗi của ng khác được. Vụ này k lỗi của CSGT thì chắc chắn là có lỗi của GTCC
Chính vì không dám đổ lỗi cho GTCC nên CSGT mới khăng đấy không phải là ngã 3 mà cụ.

quynhanh03

Xe điện
Trên Dân trí có CM như thế này:

"Tôi nghĩ, nếu tòa án chấp nhận đơn khởi kiện thì trong tương lai gần có lẽ tòa sẽ không có đủ thẩm phán để giải quyết những vụ việc tương tự. Do đó phải chấp nhận tuyên như vậy để... giữ an toàn.."
Hài vãi...
Theo em thì đúng là như vậy

linkng

Xe tăng
Sau khi của cụ Đông xử sơ thẩm E cũng nghĩ là nên bỏ qua, nhg đến bây giờ thì ủng hộ cụ Đông tiếp tục kháng cáo lên tòa giám đốc thẩm. Được và mất thì đã rõ ràng có hàng nghìn offer quan tâm theo dõi, báo chí công luận cũng ủng hộ.

Gemi

Xe buýt
Ở xứ mình thì không thể cơ quan xxx sai mà phải xin lỗi dân được, vì vậy theo em thế là đủ rồi. Thôi thì vụ này KHÔNG THÀNH CÔNG CŨNG THÀNH NHÂN rồi các cụ ợ, cuối cùng cũng có người đứng ra để báo hiệu cho mà biết là lần sau có ăn thì ăn sạch một tí. Em chon phương án BỎ QUA.
Em mà có tí xiền thì còn lâu em mới bỏ qua, em theo đến cùng luôn. Chứ bây giờ TNGT có đóng góp một phần không nhỏ của các đồng chí GTCC và quản lý đường bộ !!
Như cầu thủ người Bỉ mà kiện ra được Luật Bosman ý, nhưng đọc đến đoạn sau cuộc đời cầu thủ này thì buồn thật !!
Em hơi bị nể cụ Đông :D

hieund

Xe buýt
thế thì bên GTCC sẽ biện minh là tôi chỉ biết cắm biển, bắt phạt là CSGT muốn đòi tiền phạt thì đi mà đòi CSGT, lởm thế đấy cụ ạ :(

Leopon

Xe tăng
Em đề nghị ở đấy đặt thêm một cái tên mới. Ngã hai phẩy năm (2,5).

xedieu

Xe cút kít
Có thể nói thế này này: Mả bố thằng bị đơn không có biển ghi là "mả bố xxx" suy ra đấy chỉ là đống *** mà thôi! Lý luận vãi cả luyện!