Cụ nào chuyên gia về y tế giúp em với!

YBV

Xe tải
Đa tạ các Cụ đã giúp đỡ em thêm thông tin, nhưng Cụ YBV ơi, cho em thêm ít thông tin với: Em bé sinh bao lâu thì bắt đầu cần tiêm phòng Cụ nhỉ? Hay em phải đưa em bé tới 50C Hàng Bài để Bác sỹ ở đó tư vấn trực tiếp ợ?
Nếu em không nhầm thì cu Ốc đã ~ 2 tuần tuổi rồi phải không ạ? Bác cho con đi tiêm đi nhé! :)

TT y tế dự phòng HN:
Cơ sở 1: 70 Nguyễn Chí Thanh - 3773 0268
Cơ sở 2: 50C Hàng Bài - 3822 9263

Vacxine cũng có những lúc không có, nên Bố Mẹ Ốc theo dõi lịch tiêm (như em đã nói ở bài trước là tính ngày, mark lịch), đến ngày cần tiêm thì alô cơ sở nào gần nhà nhất xem có vacxine không tránh trường hợp tới mà không có thuốc.

Đây là mấy mũi trước 2 tháng bác tham khảo nhé! (Theo lịch TCMR Tp HN)

3 loại cần tiêm từ sơ sinh, càng sớm càng tốt.
Lao
Viêm Gan B
(Có thể con sinh ra đã được tiêm VgB tại Viện rồi, cái này bác check lại với Mẹ Ốc nhé!)
Bại Liệt sơ sinh

1 tháng: Tiêm VgB mũi 2 (Chút lưu ý là nếu trong gđ không ai mắc bệnh Vg thì có thể dồn mũi 2 VgB này vào mũi tổng hợp khi tròn 2 tháng. Bác đưa con tới TTYTDP, bs hỏi "có định tiêm mũi tổng hợp cho con khi 2 tháng không?" Bác "Yes" là bác sẽ được mời đưa con về để 2 tháng quay lại tiêm mũi tổng hợp có VgB, con không phải tiêm mũi 1 tháng nữa :) )

1,5 tháng: Uống phòng viêm dạ dày ruột do Rotavirus (710k)

Bs tại TTYT dự phòng khuyên rằng nếu nhà bé xa, có thể để liều thuốc uống này tới khi tròn 2 tháng, tiêm mũi tổng hợp + uống Rotarix. :)

2 tháng: Mũi tổng hợp (tiêm 1 lần thay cho 3 lần tiêm) = 1 Mũi Bạch hầu - Ho gà - Uốn ván - Baị liệt + 1 Mũi (Viêm màng não mủ, viêm họng, viêm phế quản, viêm phổi do HtypB) + 1 Mũi VgB (585k, mũi không sốt, tuy nhiên tuy cơ địa từng trẻ, có thể gây gây sốt, nhưng thường không sốt cao)

Em list tạm thế để Bố Ốc yên tâm. Còn em vẫn giữ quan điểm không tiêm tại nhà, vì tìm hiểu về vacxine thấy chế độ bảo quản rất nghiêm ngặt, em không có nhiều sự tin tưởng cho việc xách một hộp bảo quản mang theo thuốc tới nhà tiêm.

Em cũng thích mọi home services, nhưng có thể với bé thì các Ông Bố Bà Mẹ luôn cần cẩn trọng hơn. :)

Chỉnh sửa cuối:

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nếu em không nhầm thì cu Ốc đã ~ 2 tuần tuổi rồi phải không ạ? Bác cho con đi tiêm đi nhé! :)

TT y tế dự phòng HN:
Cơ sở 1: 70 Nguyễn Chí Thanh - 3773 0268
Cơ sở 2: 50C Hàng Bài - 3822 9263

Em cũng thích mọi home services, nhưng có thể với bé thì các Ông Bố Bà Mẹ luôn cần cẩn trọng hơn. :)
Cám ơn Cụ đã rất chu đáo, nhớ được cả ngày tuổi cu Ốc nhà em! Đúng như Cụ nói, em đã gọi lên 50C Hàng Bài, và có hỏi về Dịch vụ tiêm tại nhà nhưng Bác sỹ trên đó bảo Không có và: "Nghiêm cấm tiêm tại nhà!" Đúng là riêng vấn đề này không thể sử dụng "home services" được thật! Trên đó họ tiêm vào buổi sáng, nên sáng mai em mới đưa cu Ốc lên được ạ! Một lần nữa xin cám ơn Cụ YBV và tất cả các Cụ đã nhiệt tình giúp đỡ!(b)
Hì hì! Nhưng khi nào em khai trương "Dịch vụ... tại nhà" các Cụ đừng tẩy chay em đấy nhá!(l)

Chỉnh sửa cuối:

altis1.8

Xe hơi
Nhà em thì đăng kí tiêm cho em bé tại Việt Pháp. Đắt kinh khủng nhưng được cái bảo quản và dịch vụ tốt.
Nếu không bác nên qua Phòng tiêm chủng Safpo Địa chỉ: 135 Lò Đúc - Hai Bà Trưng - Hà Nội

Điện thoại: 04. 39727071

Hotline: 0988 7777 00
Ở đây dịch vụ chăm sóc cũng tốt, cũng có phòng chơi cho bé sau tiêm( Thường thì sau khi tiêm xong nên ở lại 30 phút để các bác sỹ theo dõi thêm).
Có gì bác cứ đến đó họ hướng dẫn nhiệt tình lắm.:101:

Hilux72

Xe tải
Các cụ các mợ giúp em với a , cây sáo tam phân trong Ninh Hòa Nha Trang với bệnh viêm gan B mạn a cảm ơn các cụ mợ a.