[Funland] Cụ nào có câu hỏi về chạy qc kd online thì để lại câu hỏi ợ. Em sẽ giải đáp trong khả năng của mình

EDRA

Đi bộ
Tình hình là em mới tham gia diễn đàn mình, muốn đi giao lưu chào hỏi các cụ.
Em đang kinh doanh online một số mảng cũng chỉ có 2 người làm cùng nhau, h cũng đã đạt ngưỡng 100 đơn/ngày.
Cụ nào cần hỏi gì về kd online (nguồn hàng, chạy fb ads, quản lý fanpage, vận đơn,...) cứ để lại đây, em sẽ giải đáp dựa trên kinh nghiệm của mình ;)

Minh_Linh

Xe tải
E muốn dc 2 chục đơn ngày có khó lắm ko cụ?e ko bán ghế ạ.

EDRA

Đi bộ
E muốn dc 2 chục đơn ngày có khó lắm ko cụ?e ko bán ghế ạ.
20 đơn bất động sản hay kim cương khác vs 20 đơn ví da. Độ khó thì cái nào cũng có cái khó riêng, quan trọng cụ phân tích khách để chạy qc ra đơn ra số!

HDTELECOM.JSC

Xe đạp
Tình hình là em mới tham gia diễn đàn mình, muốn đi giao lưu chào hỏi các cụ.
Em đang kinh doanh online một số mảng cũng chỉ có 2 người làm cùng nhau, h cũng đã đạt ngưỡng 100 đơn/ngày.
Cụ nào cần hỏi gì về kd online (nguồn hàng, chạy fb ads, quản lý fanpage, vận đơn,...) cứ để lại đây, em sẽ giải đáp dựa trên kinh nghiệm của mình ;)
e muốn quảng cáo sản phẩm cho cty e để bán hàng ol. thuê seo web thì k nói làm gì rồi. theo cụ thì học seo có dễ k? hay dùng mấy cái phần mềm câu like câu view?? xin tư vấn ạ

EDRA

Đi bộ
Một số cái cộng lại thành 100 đơn hả bác?
Tưởng bác làm BĐS bán được 100 căn / ngày.:T
Thế em đã giàu to rồi cụ ạ
e muốn quảng cáo sản phẩm cho cty e để bán hàng ol. thuê seo web thì k nói làm gì rồi. theo cụ thì học seo có dễ k? hay dùng mấy cái phần mềm câu like câu view?? xin tư vấn ạ
Bản chất của SEO là traffic sạch, em nói nôm na như này cho cụ hiểu. Một phố có nhiều cửa hàng quần áo, cụ đang đi tìm quần áo trên phố đó, đến 99% cụ sẽ vào cửa hàng đông nhất (chưa chắc cụ đã vào cửa hàng đẹp nhất ở góc phố)
Tiếp theo nữa là cụ nên cân nhắc xem có thực sự cần SEO sản phẩm của mình k (check trên adword xem lượng tìm kiếm, tìm hiểu thị trường...). Nếu theo thì tiềm lực tài chính của bên công ty cụ như thế nào, có đủ để theo SEO k, chứ dở ông dở thằng thì tiền mất tật mang :))
Học SEO bây h cũng k còn quá cần thiết vì đa số các bên thiết kế website đều chuẩn, đa số đều dựa vào content và ads ngon để kéo traffic quy đổi ra đơn hàng, tiền tươi thóc thật (quan điểm cá nhân của em nha cụ)
Cuối cùng, cụ phải cân nhắc xem phần mềm mình định dùng là phần mềm gì (có mang lại lợi ích k, có bảo mật thông tin k...) đừng dùng mấy tool vớ vẩn share trên mạng nhé, k đáng tin đâu ợ!

Quỳnh Anh VTM

Xe máy
Mặt hàng của bên cụ là gì ạ? Cháu thấy bây giờ Seo không được ưa chuộng mấy vì mất rất nhiều thời gian giờ ngta quảng cáo gg adwords hoặc fb adds là nhiều thôi. Chứ cụ muốn dùng tool câu like câu view thì không đảm bảo mà làm fb thì còn bị khóa page ấy cụ.

HDTELECOM.JSC

Xe đạp
http://hdtelecom.com.vn/ trang web đây. sản phẩm về viễn thông cụ ạ, đang rất đắn đó chọn phương thức đẩy. Mục đích là để nhiều người vào web của công ty để tìm hàng hóa, xem và mua sản phẩm. Các cụ chỉ dẫn hộ ạ

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Em đang làm bên mảng CỬA.
Nhôm, kính, sắt, thép, cuốn, nhựa,....
Link của e đây: http://tantruongsonwindow.com
Cụ ngó qua và thử lên phương án giúp e xem giờ mà chạy ggad thì cần đầu tư bao nhiêu nhé.
E đang tính đầu tư thêm cho mảng này mà chưa biết làm như thế nào

nguyentranduc

Xe buýt
Em muốn bán đồ ăn uống nhà tự làm trên facebook có được không cụ, có khó khăn gì không (trước em cũng vào nghịch thử thấy có nhiều lựa chọn: bán kính, lứa tuổi, giờ quảng cáo trên face ... không biết có ăn thua không). EM thấy bảo dạo này chặn khiếp lắm

bantaitulai

Xe tăng
E cho thue bán tải tự lái chắc được 100 đơn một năm.

Quỳnh Anh VTM

Xe máy
http://hdtelecom.com.vn/ trang web đây. sản phẩm về viễn thông cụ ạ, đang rất đắn đó chọn phương thức đẩy. Mục đích là để nhiều người vào web của công ty để tìm hàng hóa, xem và mua sản phẩm. Các cụ chỉ dẫn hộ ạ
Cái này cụ chạy gg adwords thôi cụ ạ. hoặc nếu muốn cam kết được đơn hàng thì cụ cho cháu xin sđt cháu gọi tư vấ cho dễ :)))

Quỳnh Anh VTM

Xe máy
Em đang làm bên mảng CỬA.
Nhôm, kính, sắt, thép, cuốn, nhựa,....
Link của e đây: http://tantruongsonwindow.com
Cụ ngó qua và thử lên phương án giúp e xem giờ mà chạy ggad thì cần đầu tư bao nhiêu nhé.
E đang tính đầu tư thêm cho mảng này mà chưa biết làm như thế nào
Cái này giải pháp thì cháu có. Còn chi phí bn còn do từ khóa cụ làm nữa cụ ạ. Cụ xem cụ có thể chi bn thì cháu tư vấn cho cụ gói phù hợp với kinh phí cụ đưa ra :)

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
Cái này giải pháp thì cháu có. Còn chi phí bn còn do từ khóa cụ làm nữa cụ ạ. Cụ xem cụ có thể chi bn thì cháu tư vấn cho cụ gói phù hợp với kinh phí cụ đưa ra :)
Cái này thì em cũng chưa định hình đc cụ thể.
Để có time e tổng hợp các từ khoá liên quan đã

HDTELECOM.JSC

Xe đạp
Cái này cụ chạy gg adwords thôi cụ ạ. hoặc nếu muốn cam kết được đơn hàng thì cụ cho cháu xin sđt cháu gọi tư vấ cho dễ :)))
Cũng k cần phải có đơn hàng đâu ạ. miễn là thực tế trang web, từ khóa của mình có xu hướng đi lên. được nhiều ng truy cập tìm kiếm hơn là được mà cụ.

Quỳnh Anh VTM

Xe máy
Cái này thì em cũng chưa định hình đc cụ thể.
Để có time e tổng hợp các từ khoá liên quan đã
cái này cháu tổng hợp cho cụ được ạ vì trước cháu cũng chạy cho mấy bên về cửa quấn rồi :).Để cháu hỗ trợ cho ạ

Quỳnh Anh VTM

Xe máy
Cũng k cần phải có đơn hàng đâu ạ. miễn là thực tế trang web, từ khóa của mình có xu hướng đi lên. được nhiều ng truy cập tìm kiếm hơn là được mà cụ.
hihi dạ vâng thế thì cụ chạy quảng cáo thôi :))) tăng thương hiệu và tương tác ạ. Còn cháu có phương án để chạy cả đơn hàng cho cụ :) ra đơn hàng thì cụ mới mất phí ko ra thì được hoàn phí cụ ạ :)

kid_qx2

Xe điện
Website
bossdoor.tk
cái này cháu tổng hợp cho cụ được ạ vì trước cháu cũng chạy cho mấy bên về cửa quấn rồi :).Để cháu hỗ trợ cho ạ
Thế cụ ib cho e sơ bộ về kế hoạch và kinh phí mà cụ dự tính nhé
Em sẽ cân đối rồi báo lại cty

remlun

Xe tải
hihi dạ vâng thế thì cụ chạy quảng cáo thôi :))) tăng thương hiệu và tương tác ạ. Còn cháu có phương án để chạy cả đơn hàng cho cụ :) ra đơn hàng thì cụ mới mất phí ko ra thì được hoàn phí cụ ạ :)
em cũng đang có nhu cầu GG adword, facebook ads,...về mặt hàng bàn ghế nhà hàng, cf... do bên em sx. cụ tư vấn em nhé.

Quỳnh Anh VTM

Xe máy