[Funland] Cụ nào đã đang và sẽ mua chung cư Ngoại giao đoàn vào bóng bàn ợ

minhchau2501

Xe tải
Mua của chủ đầu tư luôn cụ ah, đợt mới mở bán vừa rồi, giá 25.8tr, nom trong khu này thì có toàn n03t2 là hoành tráng, nội thất ngon ợ
Chừ khu NGĐ lung linh rồi. công trường ầm ầm luôn. bên em bán N03 T2 sau lại chiến mấy em N01 t4 t5 nữa, khách cứ gọi là vào ầm ầm.. cụ mua sớm là giá ngon bổ rẻ rồi đây..

minhchau2501

Xe tải
Em cũng đang tìm mua 1 căn, bác nào biết mua giá hợp lý ở đâu không
Cụ cho em xin mail nếu cần thông tin gì nhé. inbox zalo hoặc viber, cùng lắm thì nhắn tin cho em..

minhchau2501

Xe tải
Cụ nào có căn 59,2m n04a inbox e cái giá nét nẹt nhé, e đang quan tâm
cụ mua được chưa? em có chị đầu tư 2 căn nhỏ bên đó. sắp bàn giao rồi cụ nhỉ. cơ bản là em cũng chỉ biết tòa đó thôi nên cụ thích thì để hỏi kỹ lại em báo cụ..

KHONG_QUANTRONG

Xe buýt
cụ mua được chưa? em có chị đầu tư 2 căn nhỏ bên đó. sắp bàn giao rồi cụ nhỉ. cơ bản là em cũng chỉ biết tòa đó thôi nên cụ thích thì để hỏi kỹ lại em báo cụ..
cụ cho em ít thông tin, em chấp nhận chênh nhưng ít thôi các cụ các mợ đòi chênh nhiều quá nên em chưa chung kết được

minhchau2501

Xe tải
Cụ quả là tinh tường.! Cao cấp là của dân Sales, mình mua thì nên thực tế chút cụ nha. Em cũng bên ĐXMB nhưng cũng phải nói thật, cao cấp thì có lẽ chỉ riêng bên trong dự án đó thôi.
thông tin cụ muốn tìm hiểu có lẽ bên em sẽ trả lời được 70% được thôi ạ.
Em không phụ trách khu này nên chờ cụ tìm hiểu được nhiều hơn và thông tin cho các cụ, mợ OF.
Chỉ cần thế là dxmb thành công rồi ạ..
Alo các cụ. Hôm nay e có tham gia mở bán đợt 2 Lac Hong Lotus. Em xem qua thiết kế, tổng quan mọi thứ thì có mấy câu hỏi thế này:
- Khu này của Handico là chủ đầu tư cấp 1, vậy hỏi sau này trách nhiệm đồng bộ hoá các tiện ích ngoại cảnh như vỉa hè, cây xanh, đường bê tông, điện chiếu sáng, bảo vệ,... Của cả khu NGĐ thuộc trách nhiệm của Handico? Hay của ông nào khác? Em lo ngại tình trạng "cha chung không ai khóc". Nhìn các khu khác tất cả thuộc 1 CĐT nên cái này ko phải nghĩ.
- CĐT cho rằng toà này và toà đối diện của Phú Mỹ thuộc phân khúc CCCC. Vậy cho hỏi cao cấp hơn các toà bình dân xung quanh ở điểm nào? 3 tầng hầm? Nội thất đầy đủ hơn? Đầy đủ ntn? Chất lượng thi công tốt hơn? Nội thất xịn hơn? Thiết kế đẹp hơn? ...
- Hôm qua cũng ngó luôn N03-T8 thì thấy chất lượng thi công thấp, nhiều lỗi, ko kỹ tính. Vậy CĐT có dám khẳng định với phân khúc cao hơn chất lượng thi công sẽ cao hơn hẳn ko?
- Dân cư có được sử dụng cả 3 tầng hầm ko?
- Nhà thầu cơ điện chưa thấy nêu ra để biết năng lực thi công và tính chọn thiết bị điện nước tốt ko?
- Nhìn chung quanh vỉa hè rêu mọc kín, bê tông, gạch lát cũ kỹ ko xứng tầm, ... Vậy sau này khi cả khu hoàn thiện thì CĐT có làm lại hết ko? Bao giờ mới có thể làm được khi có toà đã có người ở, có toà còn chưa mở bán? Tính đồng bộ kém sẽ ảnh hưởng tới tinh thần của người mua, đặc biệt ng mua trước.
- Nếu tôi muốn tự ý lựa chọn thiết bị, chọn dây dẫn điện và bổ sung thiết bị điện an toàn thì có được ko? Nếu tôi muốn nhiều hơn số lượng ổ cắm, muốn chiều cao ổ cắm theo ý mình thì có được ko?
- LH lotus được gọi là CCCC nhưng chắc chắn bị ảnh hưởng vì xung quanh khu này ko hề cao cấp (xin để ý vỉa hè, cây xanh chân toà nhà, lối đi nhỏ quanh toà nhà, ...) khi mọi ng nhìn vào các khu đô thị cao cấp đồng bộ như của Vin group, IPH, goldmark,... Tuy nhiên, lợi thế khu này cũng ko hề nhỏ khi diện tích chung lớn, nhiều hồ, công viên, đi lại tập thể dục cực kỳ thoải mái, không gian để thở khá nhiều, giao thông về cơ bản cũng ko đến nỗi khi thông VCC, Ng Văn Huyên, PVĐ.
Tạm nghĩ được thế đã, kính nhờ các a e ĐXMB có cơ hội trao đổi với 2 CĐT thì hỏi giúp để mọi ng biết.
Cuối cùng xin anh e ĐX cho matrix giá và tiến độ đóng tiền vào email: tranthanghtd@gmail.com. Cảm ơn
P/S:
- thiết kế Lạc Hồng đẹp nhất khu này, rất phù hợp, thông minh, mấy cái cột giấu chỗ nào ko nhìn thấy.
- Tuy nhiên đây là công trình đầu tiên Lạc Hồng làm CCCC phải ko các cụ? Nếu vậy, sẽ có rất nhiều kinh nghiệm cần rút ra sau toà này, mặc dù ai cũng biết phần lớn LH vẫn đi thuê các đơn vị kinh nghiệm nhưng khâu quản lý dự án và quyết chọn thiết bị, sàng lọc nhà thầu,... vẫn cần học hỏi những CĐT nhiều năm kinh nghiệm như Vin, Handico, Hud, ... Kinh nghiệm ko thể mua được bằng tiền, nó phải trả bằng giá của thời gian cộng với mồ hôi phải ko các cụ???

minhchau2501

Xe tải
Em tính mua ở bán kính bờ hồ khoảng 5km, có mấy địa điểm khả thi về kinh tế như khu Việt Hưng, khu Ngoại giao...
Cụ về ngoại giao đoàn hợp lý hơn đó, bên này sau có tuyến đường sắt từ bên Tây Hà Nội này về phố cổ đó cụ.

minhchau2501

Xe tải
Em thì em rất thích khu NGĐ này, 1 là đường xá bh thuận lợi, 2 là nằm giữa đường từ nhà em sang nhà vợ. Đi đâu cũng thuận :D
Mỗi cái là bh các sàn bán giá chênh kinh quá nên em chả với đc. :(. Nên lại ngậm ngùi bỏ qua.
Cụ vào nhà em ngó nhé. có thể cụ sẽ ưng vài dự án gần đó..

minhchau2501

Xe tải

minhchau2501

Xe tải
Vừa rồi em bận nên chưa nghiên cứu được, giờ khởi động lại
cụ chốt được căn hộ nào chưa? em mạnh dạn tư ván thếm được không ta? cho em xin mail hay chân phôn cụ.

minhchau2501

Xe tải

minhchau2501

Xe tải

minhchau2501

Xe tải
Em có 1,5 tỷ đang định đầu tư nhà khu này, cụ ibox thông tin chi tiết giúp em
giờ có 1,5 tỷ. em mạnh dạn tư vấn cụ đầu tư căn hộ khách sạn trong Nha Tragn hoặc đà nẵng. em làm sale nhưng cũng thấy giờ đầu tư chung cư, giá lên chậm..

minhchau2501

Xe tải
Full nội thất cụ à. Anh xã nhà em nhắm trục Nguyễn Văn Huyên kéo dài vì bọn trẻ con nhà em học nghĩa tân, sau này đi lại cũng tiện ạ
nhà mình mua đc chưa cụ ơi.

minhchau2501

Xe tải
cụ cho em ít thông tin, em chấp nhận chênh nhưng ít thôi các cụ các mợ đòi chênh nhiều quá nên em chưa chung kết được
Vâng ạ. cụ chờ tin em nhé.! em làm sale nhưng giá chát quá em cũng ngại tư vấn cơ. mình cũng là người tiêu dùng mà cụ.. hic.

paul_scholes

Xe tải
Em đang cần một căn tầm 80-100m, gần phía đường Xuân La, Võ Chí Công. Em lượn lờ vài vòng hình như có N04, N03 hay N01 gì đó là sắp xong. Mỗi lần lượn gặp 1 e giới thiệu, chả biết giá cả thế nào. Cụ nào chuyên khu này tư vấn e phát nhé. Yêu cầu nhà sắp bàn giao, giá hợp lí chút. Em cảm ơn

fordka

Xe buýt
Em đang cần một căn tầm 80-100m, gần phía đường Xuân La, Võ Chí Công. Em lượn lờ vài vòng hình như có N04, N03 hay N01 gì đó là sắp xong. Mỗi lần lượn gặp 1 e giới thiệu, chả biết giá cả thế nào. Cụ nào chuyên khu này tư vấn e phát nhé. Yêu cầu nhà sắp bàn giao, giá hợp lí chút. Em cảm ơn
Cụ nên làm vài vòng sẽ nắm được hết. Đã bàn giao có N04B T1 T2, N03T8; sắp bàn giao có N02 T1 T2, N03 T1 T2