[Funland] Cụ nào đang đánh chứng khoán cho nhận xét nhé !

motthoidongbim

Xe điện
Do tuỳ độ Xuân và cách chơi mỗi người. Ông nào Xuân thì full mg + vận đỏ thì t+ là ăn dày rồi té luôn thì ngon. Sới bạc chỉ đứng dậy khômg chơi nữa thì mới biết lỗ lãi được.
Người thì chơi kỉ luật xx% là cắt lỗ, cắt lãi. Cái này tuỳ mỗi người.
Em thì chẳng khoe nhưng em dek bao giờ vay để đánh, không đánh dòng “cờ bạc” trên bảng như flc, ros.. (trước). Đánh dòng bình ổn, ít phụ thuộc TTVN. Không biến động gì thì được cổ tức, ngang vs lãi NH. Dek quan tâm đến chỉ số, nến niếc hay nghe tư vấn dek gì.
Không vay thì cp còn đó, chu kỳ xuống sẽ lên nhưng đi vay thì lúc nó kéo xuống là mất hàng. Cờ bạc cứ trường vốn là thắng

_AHA_

Xe điện
Em vừa lướt fb đọc được bài này thấy khá đúng với phần lớn nhà đầu toi ngoài kia, các cụ đánh chứng thẩm xem ổn không :

BẠN SẼ MẤT TẤT CẢ NẾU BỊ CUỐN VÀO VÒNG XOÁY CK ĐỦ LÂU:
- Đó là điều chắc chắn, dù bạn có giỏi đến đâu, ptkt đỉnh cao, pt dòng tiền các kiểu thì vẫn luôn bị cuốn vào màn hình xanh đỏ tím, broker, nhóm zalo => những thứ rèn giũa bạn dần trở thành những kẻ đầu cơ T+ .
- Đừng chê cười những người gửi tiết kiệm lãi chỉ 7-8%/năm và cho rằng còn ko bằng 1 phiên trần của bạn, nhưng họ ăn ngon ngủ yên, chuyên tâm làm công việc chính và tiếp tục tích lũy tài sản chứ không như bạn cả ngày xanh đỏ tím, mất tập trung cv chính (nhiều ông say ck hay thốt ra muốn bỏ việc để đầu tư ck là vậy)
- Nên nhớ rằng ttck ko bao giờ là hàn thử biểu của nền kt, nó bản chất là 1 sòng bài được cấp phép, với lái, cá mập (chủ sòng) và nhỏ lẻ (con bạc) => lãi mà bạn đang được cầm chỉ là tiền bạn đang đc chủ sòng cho mượn nặng lãi, sẽ đến ngày họ đòi bạn cả gốc lẫn lời khi bạn cuốn vào cơn say trung bình giá xuống gỡ gạc mất kiểm soát trong downtrend.
=> Chỉ nên coi ck là 1 trải nghiệm, 1 thú vui ngoài lề với vốn nhỏ, đừng nghĩ đó là nơi cho bạn đổi đời bởi : BẠN SẼ MẤT TẤT CẢ NẾU SAY CK ĐỦ LÂU.
P/S: gửi các bạn đang say ck mà all in với các triết lý đầu tư, phương pháp ptkt, pt cơ bản ... 1 câu nói nổi tiếng : "Ai cũng có kế hoạch cho tới khi bị đấm vào mặt" :D
Đã giỏi thì sẽ luôn tỉnh. Đánh bạc thì có đc có mất. Chứ cứ đủ lâu mà tèo thì CK đóng của rồi

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em cai nghiện bộ môn này được hơn chục năm rồi. Hồi đầu năm chán quá chả biết làm gì định quay lại đam mê thủa nào để tìm đường cứu nước nhưng vợ nó dọa cắt cả cụm nên em đành thôi vậy :))

kaku223223

Xe tăng
Cái sai thứ nhất: lao vào chứng, hào hứng, hứng khởi lúc thị trường xanh, tăng điểm vùn vụt

Cái sai thứ hai: chê bai chứng, chán nản , rời bỏ lúc thị trường đỏ, giảm điểm ầm ầm

quy la tien

Xe điện

Covid2021

Xe buýt
Đã giỏi thì sẽ luôn tỉnh. Đánh bạc thì có đc có mất. Chứ cứ đủ lâu mà tèo thì CK đóng của rồi
tèo làm sao được vì cá mập nó luôn còn đó để tạo sóng vặt gà, chỉ có gà nhỏ lẻ chết hết lớp này đến lớp khác thôi cụ

pk2018

Xe tải
Em vừa lướt fb đọc được bài này thấy khá đúng với phần lớn nhà đầu toi ngoài kia, các cụ đánh chứng thẩm xem ổn không :

BẠN SẼ MẤT TẤT CẢ NẾU BỊ CUỐN VÀO VÒNG XOÁY CK ĐỦ LÂU:
- Đó là điều chắc chắn, dù bạn có giỏi đến đâu, ptkt đỉnh cao, pt dòng tiền các kiểu thì vẫn luôn bị cuốn vào màn hình xanh đỏ tím, broker, nhóm zalo => những thứ rèn giũa bạn dần trở thành những kẻ đầu cơ T+ .
- Đừng chê cười những người gửi tiết kiệm lãi chỉ 7-8%/năm và cho rằng còn ko bằng 1 phiên trần của bạn, nhưng họ ăn ngon ngủ yên, chuyên tâm làm công việc chính và tiếp tục tích lũy tài sản chứ không như bạn cả ngày xanh đỏ tím, mất tập trung cv chính (nhiều ông say ck hay thốt ra muốn bỏ việc để đầu tư ck là vậy)
- Nên nhớ rằng ttck ko bao giờ là hàn thử biểu của nền kt, nó bản chất là 1 sòng bài được cấp phép, với lái, cá mập (chủ sòng) và nhỏ lẻ (con bạc) => lãi mà bạn đang được cầm chỉ là tiền bạn đang đc chủ sòng cho mượn nặng lãi, sẽ đến ngày họ đòi bạn cả gốc lẫn lời khi bạn cuốn vào cơn say trung bình giá xuống gỡ gạc mất kiểm soát trong downtrend.
=> Chỉ nên coi ck là 1 trải nghiệm, 1 thú vui ngoài lề với vốn nhỏ, đừng nghĩ đó là nơi cho bạn đổi đời bởi : BẠN SẼ MẤT TẤT CẢ NẾU SAY CK ĐỦ LÂU.
P/S: gửi các bạn đang say ck mà all in với các triết lý đầu tư, phương pháp ptkt, pt cơ bản ... 1 câu nói nổi tiếng : "Ai cũng có kế hoạch cho tới khi bị đấm vào mặt" :D
Đánh ngắn hạn và T+ thì đúng là chỉ đem tiền đi cúng cho lái thôi.

Covid2021

Xe buýt
Đấy là nghe ông đánh đề kể chuyện!
Đánh đề chỉ chọn 1/100, ck có cả nghìn mã, cái hay là ngày nào ta cũng nghe tin có người trúng đề vì có hàng triệu người chơi
đúng là toàn nghe 1 ông trúng đề phán , trong khi nhiều ông trượt thì im như thóc :))

Jason88

Xe buýt
ko biết các cụ biết ai giàu lên nhờ CK ko chứ em biết mỗi anh Quýt là kiếm $ ác từ CK thôi, còn lại bạn bè người quen hầu hết toàn gãy. Đứa e cùng cơ quan nhà rõ điều kiện mà bay cả cái nhà cơ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Bài cụ chủ nói cũng đúng, nhưng e có mấy người bạn mua nhà, xe được cũng từ chứng. E tâm tư quá.
E có thói quen đi xe hay nghe những câu chuyện nhảm linh tinh, nhưng nhiều kiến thức thu nhặt được từ đó. Sáng nay em nghe được cái sai lầm mà nhiều người mắc phải đó là hiệu ứng sống sót: tức là người ta chỉ đánh giá sự việc, hiện tượng vào những cái còn sót lại mà quên mất những thành phần hi sinh rất nhiều đã bị rụng xuống. Chơi chứng hay lô đề cũng vậy, bạn sẽ nghe là ôi thằng kia nó vừa trúng lô, lại ăn đề, lại trúng 3 càng nhưng đâu biết là đầy người âm thầm vứt cái ticker vào sọt rác 1 cách nuối tiếc vì ko đánh lộn, không thêm 1 bớt 2... và như cụ, lại tâm tư gieo hi vọng.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
E thử chơi mà thấy đúng cờ bạc, rủi ro may mắn nên e dự thu vốn khoá tk. Đang đỏ lòm hết nên bỏ đó thời gian xem thế nào, e vừa k có thời gian, vừa k có trí tuệ, vừa k thích đỏ đen nên ck có vẻ k phù hợp.
Thế là mợ có quý nhân phù trợ rồi đấy. Thông thường thì cờ bạc chiều tay mới, bập vào là thắng nên sẽ ham hố và sau đó đi mới nặng :))

Covid2021

Xe buýt
ko biết các cụ biết ai giàu lên nhờ CK ko chứ em biết mỗi anh Quýt là kiếm $ ác từ CK thôi, còn lại bạn bè người quen hầu hết toàn gãy. Đứa e cùng cơ quan nhà rõ điều kiện mà bay cả cái nhà cơ.
em thấy mấy ông đc làm hình mẫu giàu lên từ chứng khoán kiểu Livermore, Buffet, Wyckoff ... họ có phải nhà đầu tư nhỏ lẻ đâu, toàn là các nhà tạo lập cuộc chơi thì họ giàu là đúng rồi :D , trong khi gà chết như ngả rạ vẫn cứ thần tượng cá mập :))

• Vodka
Reactions: cod