[Thảo luận] Cụ nào đỗ xe ở Lê Phụng Hiểu cẩn thận nhé!

laogiocvqd

Xe hơi
Chó thật !!! ở đời biết thế nào là đúng đây

batdauhoclai

Xe buýt
Có khả năng trước đây vẫn được đỗ, sau này không được đỗ nữa nhưng cái biển P kia chưa được đào bỏ đi, và bên khai thác điểm đỗ vẫn bảo chủ xe đỗ ở đấy. Không biết trong trường hợp này thì cái mợ thu tiền đấy có phải đền cho chủ xe không nhỉ?

windys

Xe tăng
Có khả năng trước đây vẫn được đỗ, sau này không được đỗ nữa nhưng cái biển P kia chưa được đào bỏ đi, và bên khai thác điểm đỗ vẫn bảo chủ xe đỗ ở đấy. Không biết trong trường hợp này thì cái mợ thu tiền đấy có phải đền cho chủ xe không nhỉ?
Em nghĩ là nếu chưa bỏ thì đương nhiên được đỗ, đấy không phải là lỗi thuộc về người đỗ xe.
Em đoán là có biển nhưng không có vạch kẻ. Ngày trước em đọc khá kĩ về điểm đỗ xe, nhớ láng máng là hình như có P là được, không cần phải có vạch. Khi mà có vạch kẻ thì tất nhiên là phải đỗ trong vạch, còn nếu không có vạch mà có P thì hiệu lực điểm đỗ là trước và sau ngã tư 5m. Cái này cần cụ nào rành kiểm chứng lại giúp em.

Cụ Cwise: cái topic CLB Mô tô biến đâu rồi cụ biết không ?

cuongdt86

Xe tăng
Chúng nó vào hùa với nhau kiếm tiền đủ các cửa, khốn nạn thật!

cwise

Xe container
Em nghĩ là nếu chưa bỏ thì đương nhiên được đỗ, đấy không phải là lỗi thuộc về người đỗ xe.
Em đoán là có biển nhưng không có vạch kẻ. Ngày trước em đọc khá kĩ về điểm đỗ xe, nhớ láng máng là hình như có P là được, không cần phải có vạch. Khi mà có vạch kẻ thì tất nhiên là phải đỗ trong vạch, còn nếu không có vạch mà có P thì hiệu lực điểm đỗ là trước và sau ngã tư 5m. Cái này cần cụ nào rành kiểm chứng lại giúp em.

Cụ Cwise: cái topic CLB Mô tô biến đâu rồi cụ biết không ?
Hố hố, em cũng đang rất băn khoăn. Tóm lại: chỉ là xe máy có được đi ở phần đường quy định cấm xe máy hay không? Câu hỏi đứa nằm trong bụng mẹ cũng trả lời được nhưng xem chừng rất khó khăn phải không ạ.

cwise

Xe container
Em đang cố hiểu hết ý của cụ mà không thể hiểu hết được, lúc đầu cụ buông một câu

Đến đoạn này cụ lại
Trách chủ xe không thấu hiểu đựoc cái sự mập mờ, chuốc phiền vào thân, đơn giản là vậy ạ. Còn ai chẳng muốn công bằng, muốn đề xuất để có sự rõ ràng.

cwise

Xe container
Một kinh nghiệm cực kỳ thưong đau đấy bác nhé. Không phải cứ mợ áo trắng quần xanh, đầu đội kepi là được đỗ đâu.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Trách chủ xe không thấu hiểu đựoc cái sự mập mờ, chuốc phiền vào thân, đơn giản là vậy ạ. Còn ai chẳng muốn công bằng, muốn đề xuất để có sự rõ ràng.
Đọc xong comment của cụ em nén mãi để k phải thốt ra loạt chửi thề :(. Người đi xe, chấp hành luật gt, quy định của pháp luật, thấy biển chữ P, có nhân viên giao thông công chính thu tiền, hướng dẫn đỗ xe, trả tiền. Vậy mà vẫn bị cẩu xe trong lúc đó vai trò của nhân viên giao thông công chính ở đâu? có bồi thường nộp phạt cho chủ xe hay không?

Cụ trách chủ xe, chả nhẽ theo cụ trước khi gửi phải bắt nhân viên trông xe ở đó xuất trình giấy phép, đi kiểm tra xem chúng nó có hoạt động đúng quy định pháp luật hay không ah?

Em trả lại thớt cho chủ thớt, k sa đà tranh luận với cụ nữa.

cwise

Xe container
Đọc xong comment của cụ em nén mãi để k phải thốt ra loạt chửi thề :(. Người đi xe, chấp hành luật gt, quy định của pháp luật, thấy biển chữ P, có nhân viên giao thông công chính thu tiền, hướng dẫn đỗ xe, trả tiền. Vậy mà vẫn bị cẩu xe trong lúc đó vai trò của nhân viên giao thông công chính ở đâu? có bồi thường nộp phạt cho chủ xe hay không?

Cụ trách chủ xe, chả nhẽ theo cụ trước khi gửi phải bắt nhân viên trông xe ở đó xuất trình giấy phép, đi kiểm tra xem chúng nó có hoạt động đúng quy định pháp luật hay không ah?

Em trả lại thớt cho chủ thớt, k sa đà tranh luận với cụ nữa.
Tranh cãi làm gĩ những chuyện này. Thế sự điên đảo, mập mờ thì buộc phải tỉnh táo, còn trông chờ ngày mai tuơi sáng thì không bao giờ. Việc đưa ra tình huống này là để cảnh báo cho mọi người cùng biết và để tránh những tình huống tương tự. Tích cực đi trên phố thì sẽ thấy vai trò của mấy bà trông xe đó không giải quyết được gì cả. Trước khi gửi xe phải biết có được đỗ hay không là chính xác, còn không rõ thì cứ 50/50 mà đỗ đi. Ví dụ TP vừa rồi có danh sách cấm trông giữ xe (không phải cấm đỗ), một số trước kia là điểm đỗ nhưng bây giờ không cho phép nữa nhưng vẫn giữ biển P, đầu phố lại cắm biển cấm đỗ chẳng hạn nhưng khả năng lại có một số anh chị áo trắng vẫn ra thu tiền, rồi xxxx đến..... Vậy người dân cũng phải tích cực mà tìm hiểu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ducbinh94

Xe tăng
Cụ chủ ăn trưa mà ngồi quán rượu k ới em 1 tiếng, hằng ngày em thấy oto vẫn đố dọc bên đấy đến tận WallStreet mà có ai hỏi thăm đâu

Vova

Xe container
Kiểu này chuối nhỉ, có biển P hẳn hoi, có người thu tiền hẳn hoi vẫn cứ bị cẩu xe như thường. Tại sao hội công an không tóm chị thu tiền để phạt nhỉ??? Tội là tội lừa dân phạm luật còn gì :).

Tribute

Xe container
Có biển nơi đỗ xe rành rành thế này mà để cho bọn chó cẩu xe. Đúng là cả thằng xử lý lẫn người bị xử lý chả hiểu gì về luật. Bảo sao XH không loạn.

HoaLeDuc

Xe tải
Di...t me...... chúng nó ... !!! ... Thằng GTCC làm ăn, quản lý kiểu gì mà có cái biển P to tướng ... Có 2 ông làm về giao thông thì chả phối hợp ặc gì với nhau cả ... Chỉ có a e phó thường dân phải chịu khổ ...

toandw

Xe tải
Vụ này gần giống vụ em và ông bạn bị ở Giảng Võ trước cửa kính mắt gì đó. Có biển P đàng hoàng, nhân viên đồng phục, đỗ ngoài vạch. Nhưng được cái các chú công an phường rất sòng phẳng, lập biên bản, bọn em ký giấy phạt đàng hoàng nhưng không giữ giấy tờ mà bắt các chú trông xe nộp phạt.
ồ , hoá ra hôm đó xe của bác là Civic đen phải không ? vụ này xảy ra trước khi nghỉ 30/4 , hôm đó em đi về , thấy đang loay hoay cẩu xe , sợ quá , lấy xe té luôn , đến tối mới dám mò về gửi ở bãi :D

manhthin87

Xe tải
giờ toàn anh hùng Lúp thôi các cụ nhỉ? đợi vi phạm là ra tay bắt giữ

thanh_hoi

Xe điện
Túm lại là quân # cắm biển giăng bẫy, quân Fast đến vớt con mồi. Thế thì dân biết tin ai???