[Funland] .:: Cụ nào khoái Thúy Nga Paris By Night giống em không? ::.

Vipmouse

Xe tải
Em lại ngược các cụ. Em nghe pbn từ năm 86, băng casette, nhưng khoảng 2 năm gần đây ko thích nghe nữa vì không còn hợp gu với các bài hát của ct. Cái chán nhất là ct hài ( em thích hài bắc hơn hài nam).
Thừa nhận họ làm công phu và chuyên nghiệp

Rickyman

Xe điện
cháu đẳng cấp hơn cụ 1 bậc:-bd.. fun tí..... cháu có đĩa gốc, băng gốc của Thúy Nga k thiếu bộ nào có nhiều bản có chữ kí của Tuấn Ngọc, Nguyễn Ngọc Ngạn, Kỳ Duyên
hi. nhưng thực lòng để trong ổ cứng tiện lợi hơn ạ
bỏ qua yếu tố ct , cháu thấy chú Ngạn là MC số 1 của nước mình ợ. k phải như bác lại văn sâm dẫn ct cứ như đấm vào mặt khán giả ạ, nói thì như súng liên thanh ... phàm phu tục tử quá
Bản thân MC Ngạn xuất thân là nhà văn, lời nói trau chuốt, giọng nam tính nên rất lôi cuốn, Thuý Nag thành công nhờ sự góp mặt của MC Ngạn rất nhiều. E cỏ đủ bộ sưu tập từ 100 trở về (toàn đĩa fake nhưng nghe vẫn ổn)

tit0e

Xe buýt
Từ số 89 , chính thức là 101, PBN gọi đầu tư trong nc, tuyên bố xa rời chính trị thì em thấy PBN tuột dốc ko phanh. Hiện nay em chỉ còn tải về để nghe chứ ko hứng xem nữa nhưng dường như cố nghe lắm đc 2 đĩa tua nhanh nhiều đoạn. Đến nay e lại chả buồn tải nữa nhưng chaqsc cuối tuần này xem thử, luyến tiếc.

Cụ đừng hiểu nhầm ko 9 trị thì mất hay mà ý em là từ khi tuyên bố như thế PBN hình như bỏ dòng nhạc vàng, bỏ các thể loại nhạc của Vn mà mang cái thứ nhạc lai Mỹ lai Ta ,khó nghe.
em cũng thấy thế

heroesdaubu

Xe điện
Nhà em cũng PBN thôi, vũ đạo và hòa âm phối khí quá chuyên nghiệp. Hay nhất có lẽ vẫn là PBN 83.

TN em thích nhât BK, sau đến Quang Lê, còn ko hát thì em mê bác NNNgạn, nhiều khi em thích nghe bác ấy cãi nhau với chị KD hơn cả nghe hát

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Em cũng khoái PBN nhưng em vẫn thích nhất chương trình PBN 88 nhạc Lam Phương: Đường về quê hương.
Xem chương trình này cũng vỡ ra được nhiều điều ạ!

biahoihanoi

Xe lăn
Em chỉ thích mấy em xinh tươi trong đó thôi.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Đêm qua mất ngủ định lập thớt thì sáng nay gặp thớt này, trùng máu quá. Em không có đủ mà chỉ gần đủ bộ trong ổ cứng, cụ nào có đủ bộ cho em copy với, số cổ nhất của em là PBN 18- Giáng Sinh. Asia thì em không xem mấy, có mấy số thôi.

Quên mất, số mới nhất em có đến 108, cụ nào cần vứt ổ với dock em copy hết chỗ em có cho, số em 0913006446, Vũ 40 xuân nhé, không sợ mất ổ đâu, em thề đấy :D
Em có cái ổ 1T có đủ không cụ ơi? Cụ cho em địa chỉ em qua xin cop với. Thạnk cụ trước.

warmheartvnn

Xe tải
em cũng thích cụ ạ, em thích nhất Nguyễn Hưng
Vâng,Nguyễn Hưng gần 60(SN 55) mà vẫn phong độ và đẹp trai và nhảy đẹp(xuất thân từ vũ công) cụ nhỉ?Gần 60 mà vẫn thanh thoát như thanh niên,nể thật.Gấu nhà cháu cũng bảo NH đẹp trai-phong độ nhất Thúy Nga.
Em cũng chỉ thích nhạc hải ngoại thôi, trong nước thì chỉ nghe được các dòng nhạc trữ tình, dân ca, nhạc đỏ..., còn riêng đối với nhạc trẻ bi giờ thì em k thể nào tiêu hóa được
Thúy Nga còn chất lượng chứ ASIA từ ca sỹ, bài hát đến nội dung chỉ đáng là loại 2 thôi
Thúy Nga vì giữ tính trung lập nên cũng lâm vào cảnh khó khăn về tài chính. Còn bọn Asia nhận tiền từ 1 bọn nào đó nên dù chất lượng nhố nhăng vẫn sống tốt
Mà chất lượng âm thanh đến tai các cụ là đã được xử lý hậu kỳ trong phòng thu rồi đấy nhá.
Em cũng giống cụ.
TN em thích nhât BK, sau đến Quang Lê, còn ko hát thì em mê bác NNNgạn, nhiều khi em thích nghe bác ấy cãi nhau với chị KD hơn cả nghe hát
Em thì thích nhất QL rồi đến BK,hehe.

Em cũng khoái PBN nhưng em vẫn thích nhất chương trình PBN 88 nhạc Lam Phương: Đường về quê hương.
Quả thực nghe A Ngạn mình cũng biết thêm nhiều điều về Văn hóa VN mình thật.Em thích nhất cuốn 88 về nhạc sỹ Lam Phương. \m/

Chỉnh sửa cuối:

ctfore

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thế. "Trời vào thu , Vn buồn lắm em ơi..." ; "gom góp yêu thương quê nhà ... " :)) "con tim tha hương thiết tha mong chờ / 1 dịp cầu duyên nối qua đôi bờ " :)) Em thích nghe nhạc sĩ giải thích những điều ẩn chứa trong câu chữ. Thấm lắm. Nhạc Vn ko biết bao giờ lại có những nhạc sĩ hay thế này.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em thích nhất TN 30 năm Viễn xứ.
Ca sỹ thì em thích nhất chú Trần Thái Hòa: nhẹ nhàng, ngọt ngào.

ducbinh94

Xe tăng
Đĩa mới e thik Ánh Minh hát bài Bước cùng thời gian, phải nói là người đẹp nhât là cái đoạn đầy máy quay từ chân ẻm ngược lên trên, ôi đẹp thôi rồi

kia_thaco

Xe tải
Website
bit.ly
Em từ trước tới giờ cũng chỉ nghe Hải Ngoại thôi ạ, không tiêu hóa được nhạc nội.

binbin68

Xe hơi
cụ nhìn avatar em hơi kỹ đấy nhé :D

Đĩa mới e thik Ánh Minh hát bài Bước cùng thời gian, phải nói là người đẹp nhât là cái đoạn đầy máy quay từ chân ẻm ngược lên trên, ôi đẹp thôi rồi

warmheartvnn

Xe tải

daquydailoc

Xe buýt
nói các cụ đừng giận chứ e xem thúy nga giờ thấy nhàm quá mặc dù ra đĩa mới em vẫn mua để coi nhưng mỗi lần coi xong lại 1 lần thất vọng

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Nghe nhạc vàng nói chung là nó phản ánh thực tế tâm tư tình cảm của con người (cả lính và dân thường)! Người NS sáng tác ko bị gượng ép theo định hướng nên giai điệu và lời bài hát rất có hồn.