[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

hoctienga

Xe máy
Em đang dùng P780, đã up lên S223_140901 thấy pin vẫn ngon mà,
Các bác tinh chỉnh trong phần mềm quản lý nguồn ấy:
- Hẹ giờ chế độ tiết kiệm pin: Từ 0h đêm - 6h sáng: chuyển sang chế độ khẩn cấp.
- Tự động tắt các ứng dụng không dùng đến.
....

quangtayho

Xe container
Ý kụ là thay baseband tức là cài lại phần mềm ah ..về điện thoại em ngu vãi
E cũng giống cụ này đọc mà chả hiểu gì. Cụ Quangtayho hướng dẫn cụ thể giúp e vụ cài lại baseband với. P780 có hiện tượng rớt sóng và chất lượng cuộc gọi thấp. Cảm ơn cụ trước.
Nôm na thế này: Baseband là file điều khiển chip công suất sóng. Thay Baseband là thay đổi cách điều khiển hoạt động của chip công suất. Việc thay baseband đơn giản như cài 1 ứng dụng bình thường với thời gian không quá 2 phút (kể cả thời gian máy khởi động). Baseband còn có cách gọi khác là các files MODEM".
Để thay được baseband thì máy cần có 2 điều kiện: Đã root và có trình recovery. Hiện nay baseband cho P780 có khoảng gần 20 cái. Mỗi cái phù hợp cho từng vùng (địa bàn sử dụng) và từng mạng.
Các cụ rảnh qua em, em copy cho các cụ tất cả các baseband em có và hướng dẫn các cụ cách thay đổi.Như em dùng 2 SIM (Mobiphone và Vinaphon) loanh quanh trong HN thì dùng S820.v101. Nhưng có cụ lang thang Cao Bằng, Lạng Sơn thì dùng P780.v17 ..... Cũng máy này, vẫn vị trí ngồi làm việc hàng ngày, vẫn 2 sim đang dùng mà trước thì sim Mobi toàn báo "No Simcard ..." còn Sim Vina thì phập phù .... Nhưng giờ thì ngon rồi, Vina lúc nào cũng căng đét, sim Mobi thường xuyên được 2 vạch sóng. Quá ổn.
Em còn có bản ROM cho phép dùng 3G cả 2 SIM (P780 chỉ cho 3G ở SIM 1), cụ nào quan tâm thì qua em.
P/s: Em làm hành chính và không buôn bán hay sửa chữa ĐT gì nhá. Hôm trước có cụ gọi điện làm như em là dân thợ vậy.

nguyenanhquan

Xe tăng
Nôm na thế này: Baseband là file điều khiển chip công suất sóng. Thay Baseband là thay đổi cách điều khiển hoạt động của chip công suất. Việc thay baseband đơn giản như cài 1 ứng dụng bình thường với thời gian không quá 2 phút (kể cả thời gian máy khởi động). Baseband còn có cách gọi khác là các files MODEM".
Để thay được baseband thì máy cần có 2 điều kiện: Đã root và có trình recovery. Hiện nay baseband cho P780 có khoảng gần 20 cái. Mỗi cái phù hợp cho từng vùng (địa bàn sử dụng) và từng mạng.
Các cụ rảnh qua em, em copy cho các cụ tất cả các baseband em có và hướng dẫn các cụ cách thay đổi.Như em dùng 2 SIM (Mobiphone và Vinaphon) loanh quanh trong HN thì dùng S820.v101. Nhưng có cụ lang thang Cao Bằng, Lạng Sơn thì dùng P780.v17 ..... Cũng máy này, vẫn vị trí ngồi làm việc hàng ngày, vẫn 2 sim đang dùng mà trước thì sim Mobi toàn báo "No Simcard ..." còn Sim Vina thì phập phù .... Nhưng giờ thì ngon rồi, Vina lúc nào cũng căng đét, sim Mobi thường xuyên được 2 vạch sóng. Quá ổn.
Em còn có bản ROM cho phép dùng 3G cả 2 SIM (P780 chỉ cho 3G ở SIM 1), cụ nào quan tâm thì qua em.
P/s: Em làm hành chính và không buôn bán hay sửa chữa ĐT gì nhá. Hôm trước có cụ gọi điện làm như em là dân thợ vậy.
Vân cảm ơn cụ nhiều. Cái này lúc nào phải phiền cụ giúp mới đc,e ko dám làm.Theo nick thì Cụ ở tây hồ à?e cũng làm ở tây hồ.Cụ pm cho e xin dây thép lúc nào tiện e alo cụ ạ.E cảm ơn cụ trước.

quangtayho

Xe container
Em làm ở Tây Hồ, nhưng nhà thì ở Trần Quốc Toản. Số ĐT của em ở chữ ký đấy cụ. THường thì buổi chiều em giao nhận hồ sơ ở Trần Hưng Đạo xong tầm 14h là rảnh rồi.

nguyenanhquan

Xe tăng
Em làm ở Tây Hồ, nhưng nhà thì ở Trần Quốc Toản. Số ĐT của em ở chữ ký đấy cụ. THường thì buổi chiều em giao nhận hồ sơ ở Trần Hưng Đạo xong tầm 14h là rảnh rồi.
Vâng cụ.E dùng đt nên ko thấy số của cụ.E cảm ơn cụ trước.

A380

Xe tăng
Giờ thì em đã hiểu fucaca là như thế nào ..Tks cụ

Dong hansoo

Xe đạp
Tình hình là máy mình mới xuất hiện 1 đốm khoang trắng chiều cao khoảng 1cm,chiều ngang 0,5cm trên nửa dưới màn hình,nhìn thẳng thì chỉ thấy 1chấm nhỏ,nhìn nghiêng mới thấy cả đốm!Các cụ thử bắt bệnh giúp mình với ( mình dùng sạc ipad vì mất sạc zin rồi) liệu có pải đó là nguyên nhân không nhể :/,máy mình chưa root riếc gì cả!

binhxd

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp cho em với ạ máy của em vào Factory Data Reset mà máy chỉ khởi động lại thôi mà không xóa toàn bộ dữ liệu để trở về dữ liệu ban đầu.Em muốn reset lại máy mà ko được ạ.Các cụ giúp em với.Máy em dùng bản Rom Row S110 ạ. em xin cám ơn các cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Các cụ tư vấn giúp cho em với ạ máy của em vào Factory Data Reset mà máy chỉ khởi động lại thôi mà không xóa toàn bộ dữ liệu để trở về dữ liệu ban đầu.Em muốn reset lại máy mà ko được ạ.Các cụ giúp em với.Máy em dùng bản Rom Row S110 ạ. em xin cám ơn các cụ nhiều
Cụ làm theo cách dưới đây mới được ợ:

Bước 1: Tắt điện thoại (Nếu đang bật)

Bước 2: Bấm và giữ nút nguồn trong 2s(có thể là 3s tùy máy) , rồi nhấn đồng thời 2 phím chỉnh âm lượng "+" và "-" cùng một lúc đến khi thấy xuất hiện logo khởi động của Lenovo thì thả nút nguồn , giữ nguyên 2 phím âm lượng
Bước 3: Chọn Factory Reset Data
Bước 4: Chọn Yes
Bước 5: Chọn Reboot
Chú ý:
- Phím di chuyển là phím tăng giảm âm lượng, phím lựa chọn là phím nguồn
-Sau khi reset mọi dữ liệu lưu trên máy như danh bạ, tin nhắn, các lưu trữ khác sẽ bị xóa hết (nguồn: khodidong.vn)

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Cả ngày mai em được nghỉ. Cụ mang điện thoại và Laptop qua em copy và hướng dẫn cụ cách root, up rom, tạo bản backup .... Rát đơn giản.

kenttum

Xe tải
Chiều nào rảnh cụ qua em (nhớ hú trước em 1 câu) em làm cho cụ, Bộ nhớ trong của máy sẽ là 3,5GB để cài app, còn thẻ nhớ là bộ nhớ ngoài. Máy em trước cũng bị như cụ, dùng A2SD cũng chả khá, sau chia lại bộ nhớ trong ổn luôn.
Bác Quangtayto chủ nhật này (28/09) có rảnh không ạ, cháu mang máy qua nhờ bác chia lại bộ nhớ với up rom mới với ạ. Hôm trước cháu up lên S223 dùng được vài hôm lại báo bộ nhớ đầy.

quangtayho

Xe container
Bác Quangtayto chủ nhật này (28/09) có rảnh không ạ, cháu mang máy qua nhờ bác chia lại bộ nhớ với up rom mới với ạ. Hôm trước cháu up lên S223 dùng được vài hôm lại báo bộ nhớ đầy.
Sáng chủ nhật cụ nhé

binhxd

Xe tải
Cả ngày mai em được nghỉ. Cụ mang điện thoại và Laptop qua em copy và hướng dẫn cụ cách root, up rom, tạo bản backup .... Rát đơn giản.
Cám ơn cụ lần trước hẹn nhờ cụ giúp rồi mà em lại bận. Tiếc quá cụ ạ. Tuần này thấy mấy cụ hẹn cụ em cũng muốn đến nhưng lại vướng việc đến tận 6h chiều CN. Em xin phép gặp cụ chiều ngày thường cụ nhé, trước một hôm em sẽ ĐT xin lịch cụ. Cám ơn cụ nhiều.

binhxd

Xe tải
Cụ làm theo cách dưới đây mới được ợ:

Bước 1: Tắt điện thoại (Nếu đang bật)

Bước 2: Bấm và giữ nút nguồn trong 2s(có thể là 3s tùy máy) , rồi nhấn đồng thời 2 phím chỉnh âm lượng "+" và "-" cùng một lúc đến khi thấy xuất hiện logo khởi động của Lenovo thì thả nút nguồn , giữ nguyên 2 phím âm lượng
Bước 3: Chọn Factory Reset Data
Bước 4: Chọn Yes
Bước 5: Chọn Reboot
Chú ý:
- Phím di chuyển là phím tăng giảm âm lượng, phím lựa chọn là phím nguồn
-Sau khi reset mọi dữ liệu lưu trên máy như danh bạ, tin nhắn, các lưu trữ khác sẽ bị xóa hết (nguồn: khodidong.vn)
Cám ơn cụ nhiều ạ

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
p780 4g còn bh 2015 gia 3 tr múc đưọc ko các cụ

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Em cŨNG đang dùng P780 mÀ thâý rất hài lòng. NhƯng lại đến chu kỳ đôỉ máy rôì :). MÁY em hàng cty, 8gb, rất đẹp, bảo hành tơí tận T5/2015. CỤ nào máu thì pm cho em. Đang định trải nghiệm S860 xem nhƯ nào :)
cụ còn p780 ko.em đang máu

Dong hansoo

Xe đạp
Tình hình là máy mình mới xuất hiện 1 đốm khoang trắng chiều cao khoảng 1cm,chiều ngang 0,5cm trên nửa dưới màn hình,nhìn thẳng thì chỉ thấy 1chấm nhỏ,nhìn nghiêng mới thấy cả đốm!Các cụ thử bắt bệnh giúp mình với ( mình dùng sạc ipad vì mất sạc zin rồi),máy mình chưa root riếc gì cả! Giờ cụ nào máu thì ngã giá đi,mình đang máu mua mtb ( ngoài lỗi trên thì tất cả ok,hàng fpt hết bh,bản 4Gb màu đen nhé)