[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

PAS001

Xe tải
Em oánh cái rấuu cái, nhiều khi cần em gọi Cụ xử lý mấy thằng nàyyyy cho nhà emm !!!

minh_viet.78

Xe buýt
cảm ơn cụ formem cái điều hòa nhà em đã chạy được rồi ạ,cái tụ cho dàn quạt nóng em đấu đúng nhưng lần trước em bật điều hòa xong chạy ra xem không thấy quạt dàn nong chạy là em vội tắt. hôm nay em cũng bật ròi chạy ra nhìn không tháy quạt chạy em định vào tắt như mọi lần thì có điện thoại nên em trả lời điện thoại nói chuyện tầm khoảng 15 giây thì quạt giàn nong chạy, hóa ra điều hòa nhà em khi bật phải sau khoảng15 giây thì quạt giàn nóng và lock mới hoạt động.

formen

Xe lăn
cảm ơn cụ formem cái điều hòa nhà em đã chạy được rồi ạ,cái tụ cho dàn quạt nóng em đấu đúng nhưng lần trước em bật điều hòa xong chạy ra xem không thấy quạt dàn nong chạy là em vội tắt. hôm nay em cũng bật ròi chạy ra nhìn không tháy quạt chạy em định vào tắt như mọi lần thì có điện thoại nên em trả lời điện thoại nói chuyện tầm khoảng 15 giây thì quạt giàn nong chạy, hóa ra điều hòa nhà em khi bật phải sau khoảng15 giây thì quạt giàn nóng và lock mới hoạt động.
Hì, cụ sắm thêm bộ bơm ga là hành nghề đc rồi. Chúc mừng cụ

fishbed4

Xe tăng
Cách nhanh nhất là cụ hỏi xem ai có cùng con soundbar Pionneer như cụ, nhờ họ mở ra xem giúp mã của con IC đó.
ic nguồn . phải tìm đúng . hoặc câu nguồn ngoài
Cụ xem đời model của con soundbar Pionneer, sau đó tìm sơ đồ mạch của model đó sẽ ra mã của con IC.
Cụ tìm theo tên/mã của cái loa đấy có thể có đấy
Sau một hồi mày mò, em đã tìm được mã con IC nguồn này là ICE3BR1765J DIP7. Em thấy Lazada bán 63K/3 con. Không rõ chất lượng sao.

paprika

Xe tải
Em mua đủ hết đồ chỉ thiếu cái máy mài góc, vì em thấy nó nguy hiểm quá nên ko dùng

80Bê

Xe buýt
Em vừa xem clip này, cụ nào giải thích hộ cái, làm sao lắp mấy cái chai nhựa mà áp suất nước mạnh thế

giangha2k3

Xe tăng
Em có cái tivi LG bị xanh màn hình như thế này

Em lọ mọ lên youtube xem cách xử lý, đặt mua led về thay, kết quả dư này

Quả này chết em rồi, các cụ bắt bệnh hộ em với xem nó bị làm sao, và cách khắc phục như thế nào? Các cụ biết cụ nào rành về món tivi tag vào đây hộ em với. Em xin cám ơn!

formen

Xe lăn
Em vừa xem clip này, cụ nào giải thích hộ cái, làm sao lắp mấy cái chai nhựa mà áp suất nước mạnh thế
Fake thôi cụ ợ, có cái clip việt mình làm r cụ sợt bình thợ điện, hay hd mẹo đồ điện nc.
Cái bình tích áp của bơm tăng áp để giữ áp nc cùng nguyên lý giữ áp đc mấy giây.

Cụ cần nc chảy mạnh lắp bơm + cảm biến dòng chảy, bền và ổn định hơn bơm tăng áp nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Fake thôi cụ ợ, có cái clip việt mình làm r cụ sợt bình thợ điện, hay hd mẹo đồ điện nc.
Cái bình tích áp của bơm tăng áp để giữ áp nc cùng nguyên lý giữ áp đc mấy giây.

Cụ cần nc chảy mạnh lắp bơm + cảm biến dòng chảy, bền và ổn định hơn bơm tăng áp nhiều.
Ko rõ cảm biến dòng chảy loại rời nó giúp bơm đáp ứng nhạy ko chứ em thấy loại liền theo bơm nó có độ trễ khá là khó chịu

giangha2k3

Xe tăng
Ko rõ cảm biến dòng chảy loại rời nó giúp bơm đáp ứng nhạy ko chứ em thấy loại liền theo bơm nó có độ trễ khá là khó chịu
Em mua cảm biến dòng chảy trên LZD đâu gần 100k thì phải, dùng rất thích.

formen

Xe lăn
siêu nhạy luôn cụ ợ, 100k rẻ bèo, nguyên lý của nó cũng rất đơn giản, mạch không có rơ le tiếp điểm, nên độ bền cao.

formen

Xe lăn
Em có cái tivi LG bị xanh màn hình như thế này

Em lọ mọ lên youtube xem cách xử lý, đặt mua led về thay, kết quả dư này

Quả này chết em rồi, các cụ bắt bệnh hộ em với xem nó bị làm sao, và cách khắc phục như thế nào? Các cụ biết cụ nào rành về món tivi tag vào đây hộ em với. Em xin cám ơn!
lúc cụ lắp em e là cụ lắp sai dây cáp - hoặc k vào khít hoặc làm rách, gẫy cáp.
đèn led nền như ảnh thứ 2 có vẻ k đủ sáng - em nhớ sửa lâu lắm rồi tivi lg này khi bật đèn nền sáng trắng cái màn luôn. nó là loại 3 thanh nối tiếp ABA - hoặc BAB k nhớ rõ.
tuy nhiên cụ bắt bệnh có lẽ đúng r, thay led là màn sáng trắng.

em sửa xong con lg dùng đc thêm 2 tháng thì nó rụng hết thanh led xuống vì không có keo giữ đc nó- quá nóng nó rụng sạch. thế là cân đồng nát. mua con asanzo giá rẻ = 1 nửa dùng từ đấy đến giờ vẫn ngon choét nhẽ 5 - 6 niên rồi. kết luận: mua tivi rẻ hỏng chọt đỡ tiếc, chọt k đc mua mới luôn cho nó cập nhật công nghệ.

ps: có thể cụ lắp sai trình tự tấm màn hiển thị - có mấy lớp chồng lên nhau phải lắp đúng trình tự.

giangha2k3

Xe tăng
lúc cụ lắp em e là cụ lắp sai dây cáp - hoặc k vào khít hoặc làm rách, gẫy cáp.
đèn led nền như ảnh thứ 2 có vẻ k đủ sáng - em nhớ sửa lâu lắm rồi tivi lg này khi bật đèn nền sáng trắng cái màn luôn. nó là loại 3 thanh nối tiếp ABA - hoặc BAB k nhớ rõ.
tuy nhiên cụ bắt bệnh có lẽ đúng r, thay led là màn sáng trắng.

em sửa xong con lg dùng đc thêm 2 tháng thì nó rụng hết thanh led xuống vì không có keo giữ đc nó- quá nóng nó rụng sạch. thế là cân đồng nát. mua con asanzo giá rẻ = 1 nửa dùng từ đấy đến giờ vẫn ngon choét nhẽ 5 - 6 niên rồi. kết luận: mua tivi rẻ hỏng chọt đỡ tiếc, chọt k đc mua mới luôn cho nó cập nhật công nghệ.

ps: có thể cụ lắp sai trình tự tấm màn hiển thị - có mấy lớp chồng lên nhau phải lắp đúng trình tự.
Cám ơn cụ! Em cũng cảm giác độ sáng không đủ. Cụ cho em hỏi, các thanh led có cần theo thứ tự không, em thấy các thanh led nó giống hệt nhau.

formen

Xe lăn
Cám ơn cụ! Em cũng cảm giác độ sáng không đủ. Cụ cho em hỏi, các thanh led có cần theo thứ tự không, em thấy các thanh led nó giống hệt nhau.
Cụ check xem model lg của cụ có thứ tự led không, em thấy lg có thứ tự đấy. Thanh A, B lắp xem kẽ nhau