[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

tamva

Xe đạp
Vấn đề là thoát nước ngưng của điều hòa lại đấu chung với nước thải sinh hoạt hoặc k có bẫy ngăn mùi thì...cực vui.
Mà điều này thì xác suất tới 90% vì những (_thằng thợ điều hòa) chủ yếu tùy tiện. Bạ đâu cắm thoát vào đó.
Thoát nước nhà em 4 cái điều hòa (3 tầng) chung 1 ống và đường đi khá dài, ống thoát nằm ngay trên miệng thoát sàn phòng tắm. Cái mùi nó chua loét như kiểu ẩm mốc lâu ngày ah.

formen

Xe lăn
Thoát nước nhà em 4 cái điều hòa (3 tầng) chung 1 ống và đường đi khá dài, ống thoát nằm ngay trên miệng thoát sàn phòng tắm. Cái mùi nó chua loét như kiểu ẩm mốc lâu ngày ah.
Này cụ p luồn bơm xịt tăng áp vào phun sạch xem nó trôi ra cái gì.
Đg ống điều hòa hay tạo kết tủa dạng chất nhầy rất kinh. Độc hại nữa.

formen

Xe lăn
Nghẹt van phao cơ inox.

Van phao cơ inox trên bể cao là t bị quan trọng, cực bền, e dùng trên 10 niên, nên yên tâm là nó ngon.
Nc nôi mấy nay bơm nhiều mà ít nc trên bể cao, em kiểm thử thì bơm ngon, nc cấp ổn định.
K tra đẩy phao cơ bằng tay vẫn đóng mở bình thg, nhưng nc nôi ít Xong em vẫn q định tháo phao xuống k tra.
Vừa tháo phao nc chảy tự do ầm ầm. Kl hỏng phao r. Mai mua mới
Đem xuống tháo ruột phao cho cc xem cấu tạo bên trong.

Hóa ra bị nghẹt keo tiền phong h trc em lắp lại bơm thừa keo trong đg ống nó chạy lên phao này và nghẹt lại chỗ khóa nc.
Phao cơ inox khóa tương tự vòi nc gạt khép 2 miệng đg nc.
Xong khá nhỏ miệng van.
Em vệ sinh sạch r lắp lại, k phải mua mới vì thử vẫn kín khít.
Một kinh nghiệm nước nôi ít cho cc.

HH1993

Xe điện
Vệ sinh máy và yêu cầu về sinh hệ thống ống thoát nhé bác. Đầu cuối của hệ thống thoát lứa 1 cái van 1 chiều cho nó ngăn mùi.

quanggialai

Xe điện
Nghẹt van phao cơ inox.

Van phao cơ inox trên bể cao là t bị quan trọng, cực bền, e dùng trên 10 niên, nên yên tâm là nó ngon.
Nc nôi mấy nay bơm nhiều mà ít nc trên bể cao, em kiểm thử thì bơm ngon, nc cấp ổn định.
K tra đẩy phao cơ bằng tay vẫn đóng mở bình thg, nhưng nc nôi ít Xong em vẫn q định tháo phao xuống k tra.
Vừa tháo phao nc chảy tự do ầm ầm. Kl hỏng phao r. Mai mua mới
Đem xuống tháo ruột phao cho cc xem cấu tạo bên trong.

Hóa ra bị nghẹt keo tiền phong h trc em lắp lại bơm thừa keo trong đg ống nó chạy lên phao này và nghẹt lại chỗ khóa nc.
Phao cơ inox khóa tương tự vòi nc gạt khép 2 miệng đg nc.
Xong khá nhỏ miệng van.
Em vệ sinh sạch r lắp lại, k phải mua mới vì thử vẫn kín khít.
Một kinh nghiệm nước nôi ít cho cc.
Vụ keo này là thường gặp nhất nhưng ít ai để ý kể cả thợ. Khi đi mới đường nước, sau khi hoàn thiện, trước khi nối vào thiết bị thì thường phải xả nước tầm 2 - 3p để cho keo dán ống chảy hết ra theo đường nước. Để ý thì thấy khi xả nước có bọt màu trắng, khi hết bọt này là được.

Trước em hay đi xử lý vụ tắc vòi do keo pvc đọng lại trong đường ống mới nhận ra kể cả thợ họ cũng không để ý cái này.

formen

Xe lăn
Vụ keo này là thường gặp nhất nhưng ít ai để ý kể cả thợ. Khi đi mới đường nước, sau khi hoàn thiện, trước khi nối vào thiết bị thì thường phải xả nước tầm 2 - 3p để cho keo dán ống chảy hết ra theo đường nước. Để ý thì thấy khi xả nước có bọt màu trắng, khi hết bọt này là được.

Trước em hay đi xử lý vụ tắc vòi do keo pvc đọng lại trong đường ống mới nhận ra kể cả thợ họ cũng không để ý cái này.
Vâng , h rồi em cũng xả nc vòi ngay sau bơm, xong nhẽ k đạt yc.

coolpix8700

Xe ngựa
Có clip hướng dẫn không cụ, em nhìn mãi mà không ra?
Dùng đơn giản thôi.

Gá cục đá mài vào cái phần có tay nắm tròn tròn (nó cũng là cái ốc vặn được để cố định viên đá). Tiếp theo là gá con dao cần mài, có cái ốc trắng lục lăng ở giữa và cái tua vít 6 cạnh kèm theo để cố định con dao. Cầm cái tay nắm tròn vừa kéo ra kéo vào và lắc ngang trên lưỡi dao để mài. Có cái bộ gá này thì góc mài dao được tự động cố định, nếu không thì tay phải rất khéo mới giữ được góc mài không đổi!

timeout

Xe điện
Em đang định tranh thủ nghỉ lễ ở quê chế cái bạt tạm kéo ra kéo vào được để che xe ngoài sân ợ. Kế hoạch là căng hai trục cáp song song nối cột hiên nhà với cột cổng, mỗi tội không biết nên dùng dây loại gì. Các cụ tư vấn giúp em nên dùng cáp hay dây loại gì căng cho bền và dễ kéo ạ. Thêm nữa, cái bạt xám trắng Hàn quốc quảng cáo trên mạng liệu có dễ thao tác kéo gấp không ạ.
Em cảm ơn.

datinh

Xe container
Nhà cháu vừa nhận được mail của Youtube, họ thông báo nhà cháu vi phạm nội quy của họ và đã khoá tài khoản. Thực sự chưa hiểu lắm về nội quy của họ thế nào, nhà cháu vi phạm lỗi gì khi chỉ up rất đơn giản đoạn clip ngắn để minh hoạ cho việc làm của mình.
Cụ nào sành về vấn đề này có thể giúp nhà cháu lấy lại tài khoản trên đó không ạ?
trong cái điều khoản sử dụng nó dài như sớ. chắc cụ vướng vào điều gì đó.

truongvnss82

Xe buýt
Em lại khoái cái mùi đó :D
Về an toàn bác khỏi lo
Em chỉ dùng cỡ 1/3 ~1/5 công suất, dây thì sợi to 6mm em dùng cho thiết bị dân dụng ở 1 phòng lên chắc bảo hành cỡ 50 năm cũng không sao bác
Về an toàn thì chỗ em chắc nhứt quả đất luôn :)
em nhìn ổ cắm của cụ toàn chân dẹt thế kia đã biết là không phải ở Việt Nam rồi

minh_viet.78

Xe buýt
Quạt điều hoà boss s102 nhà em hôm nay không chạy em tham khảo trên google thấy lỗi hỏng bố mạch điều khiển mà khốn nỗi bo này em tham khảo trên shoopee thấy đều xấp xỉ một triệu mà quạt em thì cũ nay em định đấu trực tiếp điện vào moter của quat và moter bơm nước luôn cho nó chạy. Em kính nhờ các cụ và các bác cho em lời khuyên làm vậy có được không ạ em cảm ơn các cụ nhiều

cuckivovan

Xe hơi
Cảm ơn cụ chia sẻ, em học đc kha khá đấy ạ

dongnat123

Xe container
Nhà cháu vừa nhận được mail của Youtube, họ thông báo nhà cháu vi phạm nội quy của họ và đã khoá tài khoản. Thực sự chưa hiểu lắm về nội quy của họ thế nào, nhà cháu vi phạm lỗi gì khi chỉ up rất đơn giản đoạn clip ngắn để minh hoạ cho việc làm của mình.
Cụ nào sành về vấn đề này có thể giúp nhà cháu lấy lại tài khoản trên đó không ạ?
Em dự là cụ chèn nhạc vào clip, bản nhạc này bản quyền của người khác nên youtube khóa tài khoản của cụ. Vụ này em gặp rồi nhưng chỉ bị khóa clip đấy thôi, có lẽ youtube giờ làm nghiêm hơn chăng

datinh

Xe container
Quạt điều hoà boss s102 nhà em hôm nay không chạy em tham khảo trên google thấy lỗi hỏng bố mạch điều khiển mà khốn nỗi bo này em tham khảo trên shoopee thấy đều xấp xỉ một triệu mà quạt em thì cũ nay em định đấu trực tiếp điện vào moter của quat và moter bơm nước luôn cho nó chạy. Em kính nhờ các cụ và các bác cho em lời khuyên làm vậy có được không ạ em cảm ơn các cụ nhiều
cụ cứ thử đi
em trước hay phá phách đồ cũ. một số motor nó Phải có bo mạch mới chậy.