[Funland] Cụ nào xin lại giấy khai sinh cho con chưa ạ?

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Vào thớt này đọc thật sảng khoái =))

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
bản gốc GKS không cấp lại, mỗi người chỉ đc cấp 1 lần khi đăng kí ks. Mất ks bản gốc thì chỉ cấp lại bản trích lục, muốn có bản gốc nữa thì phải đăng kí lại, mà muốn đăng kí lại thì lại phải tích hợp đc cả 2 điều kiện: 1 là bạn mất bản gốc, 2 là NN cũng đồng thời mất mẹ nó cả sổ hộ tịch, tức là cháy kho liu trữ chẳng hạn:))
các bản cấp, bản sao, bản trích lục lọi đềui ko phải bản gốc, dù giá trị sử dụng như gốc nhưng, mịa, éo phải gốc
cụ nhé, kiên định là 1 tính tốt nhưng kết hợp với ngu dốt thì nó lại thành khó đào tạo =))
thôi được để tôi mở hẳn 1 cái thớt mới để nói về chuyện này . bác lát vào xem sẽ hiểu nhé

NNS

Xe ngựa
thôi được để tôi mở hẳn 1 cái thớt mới để nói về chuyện này . bác lát vào xem sẽ hiểu nhé
thôi khỏi =))
gửi cụ cái trang chính thống của chính quyền tỉnh nó trả lời:
chú ý là cho tới hiện nay thì chưa có văn bản pháp luật nào thay thế cái Nghị định 123 này, nên chắc chắn ko có gì thay đổi cả.

Giấy khai sinh là giấy tờ hộ tịch gốc của mỗi cá nhân và chỉ được cấp 01 bản chính Giấy khai sinh khi đăng ký khai sinh, trong trường hợp bị mất Giấy khai sinh bản chính và Sổ hộ tịch không còn lưu giữ được thì đủ điều kiện được đăng ký lại việc sinh (cấp Giấy khai đăng ký lại) theo quy định tại khoản 1,2,3 Điều 24 Nghị định số 123/2015/NĐ-CP:

Chỉnh sửa cuối:
Cụ mở ở đâu tag em phát nhé. Em đọc để lấy kính nghiệm sau này lỡ mấy còn biết đường. Theo như ông cụ nhà em làm lại giấy KS cho 2 đứa em cách đây hơn chục năm thì không được cấp lại bản chính mà chỉ cấp lại giấy khai sinh ghi rõ" Bản sao" thôi. Mà không hiểu sao cụ chủ mất giấy KS của con được, nhà em hôm đi làm, phường làm cho 1 bản chính, 5 bản sao. Bản chính em cất đi, có 1 bản sao dùng mãi, từ đi máy bay đến nhập học cho f1.

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mở ở đâu tag em phát nhé. Em đọc để lấy kính nghiệm sau này lỡ mấy còn biết đường. Theo như ông cụ nhà em làm lại giấy KS cho 2 đứa em cách đây hơn chục năm thì không được cấp lại bản chính mà chỉ cấp lại giấy khai sinh ghi rõ" Bản sao" thôi. Mà không hiểu sao cụ chủ mất giấy KS của con được, nhà em hôm đi làm, phường làm cho 1 bản chính, 5 bản sao. Bản chính em cất đi, có 1 bản sao dùng mãi, từ đi máy bay đến nhập học cho f1.
thôi khỏi =))
gửi cụ cái trang chính thống của chính quyền tỉnh nó trả lời:
chú ý là cho tới hiện nay thì chưa có văn bản pháp luật nào thay thế cái Nghị định 123 này, nên chắc chắn ko có gì thay đổi cả.

Giấy khai sinh là giấy tờ hộ tịch gốc của mỗi cá nhân và chỉ được cấp 01 bản chính Giấy khai sinh khi đăng ký khai sinh, trong trường hợp bị mất Giấy khai sinh bản chính và Sổ hộ tịch không còn lưu giữ được thì đủ điều kiện được đăng ký lại việc sinh (cấp Giấy khai đăng ký lại) theo quy định tại khoản 1,2,3 Điều 24 Nghị định số 123/2015/NĐ-CP:
mời bác xem thớt mới của tôi nhé xẽ hiểu

NNS

Xe ngựa
mời bác xem thớt mới của tôi nhé xẽ hiểu
éo phải =))
các văn bản PL hiện hành quy định tròn vành rõ chữ là "Éo cấp lại bản gốc"
cụ biên éo đâu ra cái thớt dài như sớ, chả chữ éo vào trích các điều khoản pháp luật hiện hành mà toàn bịa ra là sao?
à mà "Sẽ" not "xẽ"

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Biết cửa thì có khi vẫn làm dc giấy khai sinh gốc (cái này quan trọng nếu cụ nào định tương lai cho F1 đi Nhật, hoặc những nước yêu cầu phải có giấy khai sinh gốc)

Tiểungưnhi88

Xe điện
tôi vừa làm lại xong giấy khai sinh cho chính tôi . sao tôi kg rành chuyện này , 6 tháng gần đây đã khác rồi , bác nghỉ làm tư pháp đã 4 năm . nhưng tôi gần như ngày nào cũng tiếp cận với cả mớ giấy tờ sao tôi kg biết
quy trình xin làm lại giấy khai sinh giờ khác trước rồi bác nhé ( bản làm lại đó ) kg dễ như trước đâu . bác cần thì để tôi giải thích thêm cho bác về quy trình xin cấp lại giấy khai sinh cho con hay cho chính bản thân kg ?
Cảm ơn cụ tư vấn quy trình.
Nhưng như trường hợp cụ đăng ký lại việc sinh nha.nó xảy ra khi không có sổ hộ tịch. Ở đây là sơ khai sinh.
Nó và cấp lại giấy khai sinh bản chính khác nhau.
Cái này luật đã có cụ up lên rồi.

hungeverest

Xe điện
Trước e đi ks cho f1, có 1 bản gốc, e làm thêm 15 cái bản sao nữa giữ để giành dùng dần