[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Chàng 1m60 Vân hỏi mượn tiền á, có thế là bạn trai Vân Cao Tuấn Anh. Vân còn trinh nguyên, quan hệ đơn giản, CTAnh kg có động cơ gây án.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Một vụ án kinh hoàng mà kg tiếng động nào, chỉ mỗi tiếng ái ái, ướt ướt dịu dàng, duyên dáng đến mức chỉ 1 chị nghe đc và nghĩ họ đang tòm tem nhau?

Giả thiết cãi nhau, xung đột tình ái, đập đồ ầm ầm như bên nhà thám tử Cao vừa tiết lộ nghe khả thi hơn.

Hình như có lời khai dân phòng rằng BCCV thường tụ tập nhiều nam thanh niên ồn ào, từng bị nhắc nhở. Đêm ấy, 13/1, dân phòng biến đi đâu mất sạch nhỉ? Để rồi hôm sau 14/1 lại ra tay dọn hiện trường sạch hơn chùi.

Chắc gì đã có con dao giấu sau tấm bảng. Kg ai thấy cả. Chỉ nghe kể đã thu, đã đốt. Lại một kịch bản làm cho phù hợp? Phù phép để hợp với hiện trường.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Bái phục điều gì vậy cụ? :-/
Em cũng vậy, hóng sao mà bái phục, có cái vote nào trên ọp để vừa vote vừa liệt kê lại được nick nào vote có tội hoặc vô tội không cụ mợ làm cái để gom phe cho dễ nào.

quynhdiem

Xe tăng
Một vụ án kinh hoàng mà kg tiếng động nào, chỉ mỗi tiếng ái ái, ướt ướt dịu dàng, duyên dáng đến mức chỉ 1 chị nghe đc và nghĩ họ đang tòm tem nhau?

Giả thiết cãi nhau, xung đột tình ái, đập đồ ầm ầm như bên nhà thám tử Cao vừa tiết lộ nghe khả thi hơn.

Hình như có lời khai dân phòng rằng BCCV thường tụ tập nhiều nam thanh niên ồn ào, từng bị nhắc nhở. Đêm ấy, 13/1, dân phòng biến đi đâu mất sạch nhỉ? Để rồi hôm sau 14/1 lại ra tay dọn hiện trường sạch hơn chùi.

Chắc gì đã có con dao giấu sau tấm bảng. Kg ai thấy cả. Chỉ nghe kể đã thu, đã đốt. Lại một kịch bản làm cho phù hợp? Phù phép để hợp với hiện trường.
Chắc phải có tường trình về việc thu con dao sau bảng chứ nhỉ? :
Ai phát hiện con dao đầu tiên? Lúc nào? Ai thu? Thu như thế nào? Ai gọi điện báo công an? Gọi lúc nào? Bằng số đt nào? Gọi cho công an nào? ... ai đốt dao? Khi nào? Ở đâu? Ai chứng kiến? ....

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cũng đã đến lúc rồi, dạo này phân chia phe ủng hộ và phe chống trong thớt này cũng thành hình khá rõ.

Cụ mợ nào (nhân dịp hôm nay cuối tuần khá có thời gian) lập cái bảng liệt kê các nick còm thớt này ủng hộ vô tội hoặc ủng hộ có tội, thống kê số lần còm khẳng định và chia theo kiểu phe bên phía trái ủng hộ có tội còn bên phải ủng hộ vô tội được không ạ.

Em nghĩ sau này sẽ vui nếu vài tháng nữa có kết quả cuối cùng từ cơ quan có thẩm quyền khi soi lại bảng thống kê này. 8-x8-x

P.s. mà các cụ này, các cụ làm ơn đừng có còm rồi xoá hay chỉnh sửa nhé, người lớn ai lại làm như thế.

HạLong Sky

Xe tải
Em thấy ông tự xưng thám tử Cao này bị làm sao ấy. Hết sức tào lao. Kiểu bị ảo tưởng và quá tự tin. Sau vụ HDH chắc thành sao mất.
Cũng ko hẳn, tay này từng làm an ninh lên có khả năng suy luận vụ án, vụ án này đang là chủ đề nóng, TCHD hay TTC này mà đưa hàng fake lên, đảm bảo đi ăn nghiệp vụ phút mốt

Happykiss

Xe buýt
4.Nghị...!!!!
* Văn Nghị 1979.
_ Có đến bưu điện nhưng ra về và đi cafe _> ngoại phạm
* Hữu Nghị 1984.
_ Ở nhà đánh bài với Cậu_> ngoại phạm( và cũng ko xác định là ng có mặt ở bưu điện hay ko... Chỉ trả lời một cách đơn giản là tôi ko liên quan)
A. Ng đến bưu điện là Văn Nghị hay Hữu Nghị?
B. Tại sao lại có sự nhầm lẫn trong một vụ án giết ng nghiêm trọng như vậy?
* Tại sao ko đính chính ngay khi báo chí đăng khi vụ án xảy ra mà phải chờ đến năm 2016?
C. Báo nào đăng Văn Nghị? Ai viết bài đó? Thông tin lấy từ đâu mà để xảy ra sự nhầm lẫn?
CA ĐT vẫn thường tung tin giả cho truyền thông để đánh lạc hướng tội phạm. Phục vụ điều tra

Happykiss

Xe buýt
Cũng ko hẳn, tay này từng làm an ninh lên có khả năng suy luận vụ án, vụ án này đang là chủ đề nóng, TCHD hay TTC này mà đưa hàng fake lên, đảm bảo đi ăn nghiệp vụ phút mốt
Ổng vừa tham dự 1 phiên toà với tư cách bị cáo

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ rửa tay ở lavabo rất khó lưu lại vân tay hoặc có lưu thì cũng rất khó thu, nhất lại rửa 2 lần, vì nước nó làm lem nhem bê bết hết các dấu vân tay...
Ồ, dấu vân tay hóa ra quan trọng thế à bác.
Tôi cứ tưởng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Dấu vân tay ( cũng như các dấu vết khác để lại ở hiện trường vụ án ) chưa bao giờ là không quan trọng cả. :)
Thế ạ.
Cảm ơn bác.
Để tôi đưa mục này cho các cậu LAPD tập huấn, nâng cao năng lực....
Có 7 cái dấu tay, so sánh 12 năm trời, được độc 1 lời hứa : tối đa 12 năm nữa, ta sẽ có kết quả.

Mà việc này nó rất là quan trọng chứ có đùa được đâu.

minhkhang1520

Xe đạp
Ổng vừa tham dự 1 phiên toà với tư cách bị cáo
chú nói cụt ngủn như này mục đích gì?, để ai ko biết hiêu nhầm ttc đúng ko?

chú phải diễn giải rõ ràng như anh đây này:
ttc tham gia phiên tòa với tư cách bị cáo ở 1 vụ án va chạm giao thông
TTC RẤT GIỎI, TỰ BÀO CHỮA CHO MÌNH và tòa đã hủy án trả hồ sơ yêu cầu điều tra lại

Chỉnh sửa cuối:

minhkhang1520

Xe đạp
CÓ 1 TÌNH TIẾT LIÊN QUAN ĐẾN VỤ ÁN LÀ:
ĐÁM GỜ CA LIỆU CÓ DÙNG AUTO TỰ TRẢ LỜI Ở DIỄN ĐÀN OTOFUN KO CÁC CỤ

Gcar

Xe container
Chàng 1m60 Vân hỏi mượn tiền á, có thế là bạn trai Vân Cao Tuấn Anh. Vân còn trinh nguyên, quan hệ đơn giản, CTAnh kg có động cơ gây án.
Lời khai ghi Người nữ cao hỏi mượn tiền. Vân cao 1m55, Hồng cao 1m50. Bọn bịp cố tình ghi là Hồng hỏi mượn.
Lúc Hải gọi điện tới bưu điện cũng vậy, hôm đó CN, Hồng nghỉ làm, không trực, chỉ có Vân trực điện thoại. Hải gọi điện tới đòi chuyển máy cho Hồng. Thế mà bọn bịp sửa lại thành gọi điện gặp Vân!

Chỉnh sửa cuối:

Joan_tèo

Xe tải
Vụ này có khả năng sắp có hồi kết rồi các bác à. Không chừng bây giờ VKS đã tóm hết rồi cũng nên.

Gcar

Xe container
Chắc cũng đã đến lúc rồi, dạo này phân chia phe ủng hộ và phe chống trong thớt này cũng thành hình khá rõ.
Cụ mợ nào (nhân dịp hôm nay cuối tuần khá có thời gian) lập cái bảng liệt kê các nick còm thớt này ủng hộ vô tội hoặc ủng hộ có tội,
Nhớ mà! :D Mà mình cũng ủng hộ xét xử lại lần chót, lần này là Cô xử. Cô vật nhà thằng nào thì thằng đó có tội.

Sau đó mấy cụ kia đừng có đổ thừa là Cô thế này, Cô thế kia nhé!:))

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Chắc phải có tường trình về việc thu con dao sau bảng chứ nhỉ? :
Ai phát hiện con dao đầu tiên? Lúc nào? Ai thu? Thu như thế nào? Ai gọi điện báo công an? Gọi lúc nào? Bằng số đt nào? Gọi cho công an nào? ... ai đốt dao? Khi nào? Ở đâu? Ai chứng kiến? ....
Kg hề thấy, chỉ thấy bản cung ông Thu xác nhận cái "giống con dao" ông đã mua nộp cqdt.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mợ nào (nhân dịp hôm nay cuối tuần khá có thời gian) lập cái bảng liệt kê các nick còm thớt này ủng hộ vô tội hoặc ủng hộ có tội, thống kê số lần còm khẳng định và chia theo kiểu phe bên phía trái ủng hộ có tội còn bên phải ủng hộ vô tội được không ạ.
Sao bác không bổ sung thêm 1 cột: Vô tội hay Có tội, kệ mẹ thằng Hải. Lũ Điều tra viên Vô tội hay Có tội??

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ rửa tay ở lavabo rất khó lưu lại vân tay hoặc có lưu thì cũng rất khó thu, nhất lại rửa 2 lần, vì nước nó làm lem nhem bê bết hết các dấu vân tay...
Vậy dấu vân tay trên lavabo của ai. Chính cqdt nói thu đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng