Cung đường: Hà Nội - Quảng Bình?

phampham

Đi bộ
E bắt đầu từ nhật lệ về hà nội, các bác khuyên nên đi đường nào

Opioneer

Xe tải
Hóng các cụ để 28 Âm lịch tới làm chuyến Hà Nội --- Đồng Hới và ngược ra Hà Nội sau Tết. Cám ơn các Cụ chia sẽ. Chứ ngày 28 Âm Lịch tới là thoát ra khỏi Hà Nội bằng đường trên cao hoặc Giải Phóng ra cao tốc Hà Nội-Ninh Bình thì chắc là tắc khó đi.

BINH MINH 07

Xe điện
Hóng các cụ để 28 Âm lịch tới làm chuyến Hà Nội --- Đồng Hới và ngược ra Hà Nội sau Tết. Cám ơn các Cụ chia sẽ. Chứ ngày 28 Âm Lịch tới là thoát ra khỏi Hà Nội bằng đường trên cao hoặc Giải Phóng ra cao tốc Hà Nội-Ninh Bình thì chắc là tắc khó đi.
Những ngày đó tắc toàn tập trên pháp vân cụ ạ. Cụ thử nghiên cứu đường HCM xem sao, em thấy rất ổn nếu đi vào lễ tết đấy lại ko mất phí. Đi vào ĐH em toàn đi đường này, xa hơn 100km nhưng vì đường vắng nên rất nhẹ nhàng thanh thản.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
đi láng hòa lạc ra đường HCM cũng được cụ ạ xa hơn 1 tý cho đỡ tắc. Đoạn HCM Hà Tĩnh -Quảng Bình đường hơi vắng nên nếu cụ sợ thì đi HCM đến Thái Hòa cụ quay ra Diễn chau đi QL1 là đông vui ạ :)

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng
Đường HCM chạy thoải mái ko lo vụ xăng dầu. Qua Hương Khê nhớ ăn gà Tắc, qua thị trấn khoảng 16-18km, có quán bên trái đường, bãi rộng tầm chục con công cũng vừa. 200k/1c, chủ quán xinh, dáng đẹp, tươi như hoa, nói cười suốt =))

BINH MINH 07

Xe điện
Tết chạy HCM rất thú vị, đã đi HCM là đi hết luôn, đến Thái Hoà mà rẽ thì mất hết cả thú vị khi qua Hà Tĩnh vào Quảng Bình là đoạn đẹp và phong cảnh nhất. Đổ đầy bình là thoải mái đến Đồng Hới, còn để yên tâm thì đến Tân Kỳ hoặc Hương Sơn đổ thêm là ok.
Cụ chủ cứ thử xem, đi 1A những ngày đó rất đông xe và tắc đường pháp vân-cầu giẽ.

Opioneer

Xe tải
đi láng hòa lạc ra đường HCM cũng được cụ ạ xa hơn 1 tý cho đỡ tắc. Đoạn HCM Hà Tĩnh -Quảng Bình đường hơi vắng nên nếu cụ sợ thì đi HCM đến Thái Hòa cụ quay ra Diễn chau đi QL1 là đông vui ạ :)
Vì mình dự kiến xuất phát từ Hà Nội sau 12h nên chỉ chạy đi Vinh và nghỉ tối rồi hôm sau đi tiếp. Kế hoạch của mình cũng như Cụ tư vấn là đi qua Thái Hòa rồi qua đường 48 ra Vinh.

Opioneer

Xe tải
Tết chạy HCM rất thú vị, đã đi HCM là đi hết luôn, đến Thái Hoà mà rẽ thì mất hết cả thú vị khi qua Hà Tĩnh vào Quảng Bình là đoạn đẹp và phong cảnh nhất. Đổ đầy bình là thoải mái đến Đồng Hới, còn để yên tâm thì đến Tân Kỳ hoặc Hương Sơn đổ thêm là ok.
Cụ chủ cứ thử xem, đi 1A những ngày đó rất đông xe và tắc đường pháp vân-cầu giẽ.
Chắc hôm nào khi ra Hà Nội có thời gian thỏa mái hơn thì mình sẽ chạy từ Đồng Hới theo Đường HCM ra Hà Nội. Tất nhiên sẽ ghé các điểm dọc đường....

mabu44

Xe tăng
Đường mòn giờ cũng đông xe rồi, mặt đường thì xuống cấp, nhiều đoạn nguy hiểm do đường bé mà dân đi xe máy sang đường rất hồn nhiên. Đường 1A thì mặt đường khá tốt, nhưng nhiều xxx bắn tốc độ, đè vạch.... nói chung là căng thẳng hơn. Nếu cụ cần về nhanh thì nên đi đường 1A, còn túc tắc ngắm cảnh thong dong thì chạy HCM. Giờ chỗ ăn nghỉ, xăng... với đường mòn là chuyện nhỏ, rất nhiều điểm, cụ yên tâm.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
Nếu cụ đi vậy thì ngủ Vinh, hôm sau dậy cụ chạy vào đến Can lộc rẽ đường đi Ngã Ba Đồng lộc thắp hương cho các cô đầu năm rồi thẳng ra đường HCM vào Đồng Hới, đường đi khá đẹp, cụ sẽ qua đèo đá đẽo và sân bay Khe Gát :) một chuyến đi đầu năm tuyệt vời :)

ps: khi qua Hà Tĩnh nhớ bật bài "Mời anh về Hà Tĩnh" và vài đến QB nhớ bật bài "Quảng Bình quê ta" nhé :)
Vì mình dự kiến xuất phát từ Hà Nội sau 12h nên chỉ chạy đi Vinh và nghỉ tối rồi hôm sau đi tiếp. Kế hoạch của mình cũng như Cụ tư vấn là đi qua Thái Hòa rồi qua đường 48 ra Vinh.

Chỉnh sửa cuối:

tadano

Xe tăng
28 tết em đi đà nẵng. Dự định từ hà nội đi sớm dự định nghỉ đêm ở đồng hới sáng hôm sau đi đà nẵng.
Em tính thế có ổn ko các cụ, chưa đi cung này bao giờ.

chuot_bach

Xe tăng
28 tết em đi đà nẵng. Dự định từ hà nội đi sớm dự định nghỉ đêm ở đồng hới sáng hôm sau đi đà nẵng.
Em tính thế có ổn ko các cụ, chưa đi cung này bao giờ.
Nếu đi sớm được cụ chạy đường HCM xuất phát từ Hà Nội tầm 4h sáng (hoặc sớm hơn) là ổn. Chạy túc tắc tầm 7-8h sáng là qua hết khu đông dân cư rồi, em chạy túc tắc vừa chạy vừa nghỉ từ Hà Nội - Đồng Hới tầm 10-12 tiếng. Đường xá ok, đầy chỗ nghỉ. Tóm lại nếu căng thì chỉ đoạn từ Xuân Mai đến Thái Hòa là có khả năng nghẽn đường nếu dân họp chợ ở trên đường thôi ( cái này em nghĩ giờ cũng khó vì ý thức dân cũng tốt hơn trước rồi). Em cũng chạy như cụ nhưng 29 mới đi.

lehungcsnd

Xe hơi
Nhà em cũng đi đà nẵng mùng 2 tết,có cụ nào đi cùng đường ko?

tadano

Xe tăng
Nếu đi sớm được cụ chạy đường HCM xuất phát từ Hà Nội tầm 4h sáng (hoặc sớm hơn) là ổn. Chạy túc tắc tầm 7-8h sáng là qua hết khu đông dân cư rồi, em chạy túc tắc vừa chạy vừa nghỉ từ Hà Nội - Đồng Hới tầm 10-12 tiếng. Đường xá ok, đầy chỗ nghỉ. Tóm lại nếu căng thì chỉ đoạn từ Xuân Mai đến Thái Hòa là có khả năng nghẽn đường nếu dân họp chợ ở trên đường thôi ( cái này em nghĩ giờ cũng khó vì ý thức dân cũng tốt hơn trước rồi). Em cũng chạy như cụ nhưng 29 mới đi.
Không biết khoản ăn nghỉ khách sạn có dễ ko cụ chỉ lo tết ko có đồ ăn.
Cụ 29 mới đi ạ.

chuot_bach

Xe tăng
Ăn nghỉ trên đường thì vô tư cụ ah, còn Tết cụ vào Đà Nẵng rồi thì cũng như ngày thường thôi. Nếu có lưu ý thì chỉ vụ ăn sáng ngày mồng Tết. Em chỉ vào đến Huế chứ ko vào Đà Nẵng cụ ah.

tadano

Xe tăng
Ăn nghỉ trên đường thì vô tư cụ ah, còn Tết cụ vào Đà Nẵng rồi thì cũng như ngày thường thôi. Nếu có lưu ý thì chỉ vụ ăn sáng ngày mồng Tết. Em chỉ vào đến Huế chứ ko vào Đà Nẵng cụ ah.
Vâng thanks cụ em hết rượu mời cụ roài máy nó bảo thế.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Không biết khoản ăn nghỉ khách sạn có dễ ko cụ chỉ lo tết ko có đồ ăn.
Cụ 29 mới đi ạ.
Cụ đặt phòng KS tại ĐN có bao ăn sáng là khỏi phải lo mùng 1 hay mùng 2 thiếu hàng ăn sáng.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
xin lỗi các cụ cho e đào thớt này lên. Định tháng 5 chạy đi Phong Nha, Huế chơi , muốn nhờ các cụ tư vấn có nên chạy đường HCM. Vì thấy bảo đường HCM chạy qua luôn điểm du lịch Phong nha thì phải?
cảm ơn các cụ ạ

BINH MINH 07

Xe điện
xin lỗi các cụ cho e đào thớt này lên. Định tháng 5 chạy đi Phong Nha, Huế chơi , muốn nhờ các cụ tư vấn có nên chạy đường HCM. Vì thấy bảo đường HCM chạy qua luôn điểm du lịch Phong nha thì phải?
cảm ơn các cụ ạ
Đúng thế, chạy HCM sẽ nhìn thấy vườn quốc gia Phong Nha-Kẻ Bàng ngay cạnh đường. Cụ nên đi đường này nếu chưa đi và đi thăm động thì hợp lý quá còn gì.

z300

Xe điện
em ngại nhất đi QL1 hay có bẫy biển báo, tốc độ, xong bọn áo vàng ra bắt nạt anh em biển số từ xa đến. Lâu em không đi QL1, giờ 2021 bọn áo vàng trên QL1 còn hành dân không các cụ?