[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

Hienminh123

Xe hơi
Tôi vừa có nhà bán vừa muốn mua nhà. Nửa muốn lên để bán cho được giá. Nửa muốn toang để mua cho hời. Mà có hai căn rao từ giữa 2021 đến giờ chưa chốt được. 1 căn phân khúc nhỏ dưới 2 tỷ. 1 căn phân khúc nhỉnh hơn 7.8 tỷ. Giá ko để cao so với hồi 2020. May ko nợ nần gì. Cũng ko có nhu cầu bán gấp. Nhưng ko bán hai căn này thì cũng ko mua BDS mới đc. Thế gọi là toang hay là lên?
Động lực bán chưa đủ mạnh thì chưa thông dc cụ ạ. Khách thì họ luôn tìm chủ nhà cần bán thật sự. Nhà thổ cư ko như dự án có sóng để mà tranh mua bán đâu ạ.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Mỗi người có cách đầu tư của riêng mình, lên đây trao đổi mang tính chất chia sẻ là chính vậy cũng nên vui vẻ nhẹ nhàng thôi cụ nha
Đồng ý với cụ, vui vẻ tiếp nhận chứ tranh cãi làm gì, ai cũng có hướng đi hết rồi. K đổi được đâu.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Đất cũng có nhiều loại; khu đô thị, khu dân cư, gần trường...thì giá cao nhưng biên độ lên thấp, giảm thì rất khó.
Ôm đất làng, đất quê giá có thể rẻ mà nằm trong diện qui hoạch thì ngày đêm nom nóp lo sợ bị thu hồi giá nhà nước.
Cuộc chơi thì phải chịu thôi.

mơ về xe

Xe tải
E nghĩ tầm này có lẽ gửi tạm vài tháng xem tình hình rồi tính thì khả quan hơn. Dịch xong giá cả các loại tăng kinh quá nên cũng chưa biết thế nào.

funfunfun

Xe buýt
Ông cầm tiền,cầm chung cư thì bảo đất toang
Ông cầm đất thì bảo :còn lâu nhá ,lâu lại càng lên
Em chỉ thấy quán phở chỗ em nó lên 50 cành/bát ,cốc trà 5K,10k mịa rồi

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Ông cầm tiền,cầm chung cư thì bảo đất toang
Ông cầm đất thì bảo :còn lâu nhá ,lâu lại càng lên
Em chỉ thấy quán phở chỗ em nó lên 50 cành/bát ,cốc trà 5K,10k mịa rồi
Phở, trà đá lên thì liên quan gì giá đất? :-?

Findhappy

Xe đạp
1. Dịch bệnh ảnh hưởng tới sản xuất, số người tử vong ~ 42.000 người.
2. Chiến tranh + Dịch bệnh làm giảm thu nhập của người dân.
==> Thu nhập giảm, lạm phát tăng. Cụ dân sẽ ưu tiên chi tiêu cho những thứ thiết yếu. Giá nhà đất cứ tăng, trong khi thu nhập không tăng ==> Nên CẦU sẽ khó gặp CUNG. Theo quan điểm của mình sẽ có ít giao dịch nhà đất/chung cư (nếu bên bán không giảm giá :)).

==> Thu nhập giảm, lạm phát tăng. Cụ dân sẽ ưu tiên chi tiêu cho những thứ thiết yếu. Giá nhà đất cứ tăng, trong khi thu nhập không tăng ==> Nên CẦU sẽ khó gặp CUNG. Theo quan điểm của mình sẽ có ít giao dịch nhà đất/chung cư (nếu bên bán không giảm giá :)).
thực chất là vậy mà cụ,em trc tết bán phải giảm so với giá mặt bằng 20-30%( vẫn đủ lãi),mới bán dc,chứ để đến bh e rằng khó ra hơn,vì sao cc thấy giá lên,vì nhiều đội họ đánh sóng tốt lắm,kể cả truyền thông,đăng tin mỗi ngày tăng 1 giá là nhiều cụ sốt hết cả ruột rồi.người bán cũng khó,người mua cũng khó,toàn đầu tư mua bán cho thằng khác viên than cứ thế nóng lên mỗi ngày thôi.chứ có ai về đấy ở đâu mà

80Bê

Xe buýt
GIÁ “HƠI”
Trong bất động sản mình hay gọi là giá hơi, giá hơi hiểu đơn giản là bạn nghĩ giá mảnh đất của bạn đã nhân X3 lần… nhưng thực tế là bán mãi không được. Thậm chí tệ nhất là mình giảm giá xuống còn X2 thôi, vẫn không bán được.
Bất động sản là thứ khó thanh khoản hơn những loại tài sản khác, đó là sự thật. Vậy nên việc chôn vốn nhiều năm nếu lựa chọn không kỹ là rất rủi ro.
Có bạn nói với mình vốn không nhiều, tích góp bao năm trời chả hiểu nghe tư vấn xuôi tai kiểu gì mua vào lô đất chán đời lắm…
Cái dở ở đây là hỏi thì ai cũng vẫn bảo lô đất đó giá đã tăng lên nhiều rồi, mà bán ra bao lâu rồi vẫn chẳng có ai thèm mua. Đây là điều sảy ra rất nhiều với những bạn mới tham gia đầu tư bất động sản.
Để tránh gặp phải tình trạng tương như như bạn này, mình khuyên các bạn nên tìm hiểu kỹ, thôi thì ít nhất là có thể tới được tận nơi khu đất đó để kiểm tra chứ đừng xem trên ảnh, trên mạng, cố gắng tự đánh giá xem tiềm năng tăng giá của nó, thực tế một chút chứ đừng nghe ai nói tiềm năng X3 X4 là lao vào nhé…
còn đầu tư lời bao nhiêu,lãi bao nhiêu phải cầm tiền trên tay rồi mới có thể nói dc.
X3, X4 toàn ông cò đất vào bơm thổi, rồi các cụ để dành được ít tiền mua vào rồi thì đời nào căt lỗ trừ khi có việc cần đến tiền, nên cứ lòng vòng đội giá lên, chứ người mua ở chiếm tỷ lệ nhỏ.

cattrang130390

Xe tăng
Ở trên có cụ bảo phòng công chứng chỗ cụ ấy lúc nào cũng đông mà. Cầu vẫn nhiều lắm cụ

Quê bầm

Xì hơi lốp
thực chất là vậy mà cụ,em trc tết bán phải giảm so với giá mặt bằng 20-30%( vẫn đủ lãi),mới bán dc,chứ để đến bh e rằng khó ra hơn,vì sao cc thấy giá lên,vì nhiều đội họ đánh sóng tốt lắm,kể cả truyền thông,đăng tin mỗi ngày tăng 1 giá là nhiều cụ sốt hết cả ruột rồi.người bán cũng khó,người mua cũng khó,toàn đầu tư mua bán cho thằng khác viên than cứ thế nóng lên mỗi ngày thôi.chứ có ai về đấy ở đâu mà
Cụ nói thế nhiều ngườ ko thik đâu ạ, cứ phải hô tiền mất giá, mua nhanh và ngay bất cứ giá nào

dinhngan

Xe tăng
Cháu ở gần Vin Dreamcity Hưng Yên. Thấy họ mua bán đất thổ cư bên ngoài sôi động lắm. Nhà cháu trước cách đây 2 năm lấy tiền đền bù đất nông nghiệp cũng mua được mấy trăm mét. Giờ giá họ trả lãi gấp 3 là có thật. Nhưng dù có bán cũng ko đủ tiền mua Shophouse trong Vin.

doanquangpham

Xe tải
Nhà cháu vẫn có một vài mảnh bé bé nên cứ vừa bán, vừa mua....chỗ nào các cụ yêu thì nhà cháu chiều :) cả bán cả mua

cadan

Xe container
GIÁ “HƠI”
Trong bất động sản mình hay gọi là giá hơi, giá hơi hiểu đơn giản là bạn nghĩ giá mảnh đất của bạn đã nhân X3 lần… nhưng thực tế là bán mãi không được. Thậm chí tệ nhất là mình giảm giá xuống còn X2 thôi, vẫn không bán được.
Bất động sản là thứ khó thanh khoản hơn những loại tài sản khác, đó là sự thật. Vậy nên việc chôn vốn nhiều năm nếu lựa chọn không kỹ là rất rủi ro.
Có bạn nói với mình vốn không nhiều, tích góp bao năm trời chả hiểu nghe tư vấn xuôi tai kiểu gì mua vào lô đất chán đời lắm…
Cái dở ở đây là hỏi thì ai cũng vẫn bảo lô đất đó giá đã tăng lên nhiều rồi, mà bán ra bao lâu rồi vẫn chẳng có ai thèm mua. Đây là điều sảy ra rất nhiều với những bạn mới tham gia đầu tư bất động sản.
Để tránh gặp phải tình trạng tương như như bạn này, mình khuyên các bạn nên tìm hiểu kỹ, thôi thì ít nhất là có thể tới được tận nơi khu đất đó để kiểm tra chứ đừng xem trên ảnh, trên mạng, cố gắng tự đánh giá xem tiềm năng tăng giá của nó, thực tế một chút chứ đừng nghe ai nói tiềm năng X3 X4 là lao vào nhé…
còn đầu tư lời bao nhiêu,lãi bao nhiêu phải cầm tiền trên tay rồi mới có thể nói dc.
“ Bất động sản là thứ khó thanh khoản hơn những loại tài sản khác, đó là sự thật. Vậy nên việc chôn vốn nhiều năm nếu lựa chọn không kỹ là rất rủi ro.”