[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

vanhai0850

Xe tăng
Em thấy 2 cụ trả lời nhưng chưa đầy đủ. Trường hợp mua bán xe nhưng chưa sang tên mình thì trong giấy mua bán của các cụ phải có xác nhận của cơ quan công chứng, hoặc của chính quyền địa phương nơi bác bán xe. Bởi lẽ nếu chỉ có 2 ông tư nhân ký với nhau thì chỉ có 2 cái chữ ký thì chưa đầy đủ về mặt pháp lý rằng xe của người kia đã bán cho mình ( Ký như vậy thì ai cũng ký hộ được ), kiểu mua bán bằng giấy viết tay hiện nay nếu khi có sự vụ gì tranh chấp về chiếc xe đó thì người đã mua và đang đi xe đó sẽ gặp bất lợi khi ra tòa ( có nghĩa là chưa đầy đủ cơ sở pháp lý là mình là chủ sở hữu của chiếc xe đó vì trên giấy đăng ký vẫn là tên của người mua ). Do vậy khi nhận tiền bồi thường bảo hiểm nếu trên giấy đăng ký vẫn là tên của người khác, không có giấy mua bán chuyển nhượng, hoặc giấy ủy quyền thụ hưởng có xác nhận công chứng, hoặc chính quyền địa phương, thì nhà bảo hiểm sẽ phải trả tiền cho người đứng trên đăng ký. Đối điều chia sẽ cùng các cụ. Có gì chưa chuẩn mong được chỉ giáo.
E thấy chuẩn đấy ạ. Kiểu gì cũng phải có con dấu pháp lý của nhà nước dù là mua của người thân

Jen Ero

Xe đạp
Dạo này xe ô tô cháy nhiều quá nên em tự nhiên quan tâm đến món này, các cụ cho em hỏi là xe mua bảo hiểm loại nào thì khi xe cháy thì được đền ? Nếu giấy tờ bảo hiểm để trong xe cũng cháy theo thì thủ tục làm bảo hiểm như thế nào ?
Xe em gần hết hạn bảo hiểm em đang định không mua bảo hiểm nữa vì nếu xe bị làm sao thì em móc tiền túi ra sửa cho nhanh, nhưng thấy bác Cater nêu ra tình huống trên làm em phải xem lại có nên mua BH không.

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Xe em gần hết hạn bảo hiểm em đang định không mua bảo hiểm nữa vì nếu xe bị làm sao thì em móc tiền túi ra sửa cho nhanh, nhưng thấy bác Cater nêu ra tình huống trên làm em phải xem lại có nên mua BH không.
Không biết cụ tham gia bảo hiểm của công ty nào mà khiến cụ không được hài lòng như vậy?
Mua bảo hiểm thì đề phòng những trường hợp không may xảy ra, tình huống khách quan tác động. Chứ không ai muốn đi làm bảo hiểm cụ ạ.
Vì thế cụ nên nghĩ lại, và lựa chọn công ty Bảo hiểm khác có chất lượng dịch vụ tốt hơn.
@Caterpillar: Cụ tham gia gói bảo hiểm toàn bộ vật chất xe, thì trong trường hợp hỏa hoạn cháy nổ thì được bảo hiểm.
Để đề phòng trường hợp giấy tờ bảo hiểm trong xe bị cháy theo thì cụ nên phô tô lại một bản cất ở nhà cho yên tâm. Còn ko may để trên xe mà cụ chưa kịp photo thì bên công ty Bảo hiểm dựa vào hợp đồng bảo hiểm mà cụ đã kí với họ. Cháy xe thì không thể cháy dc số khung, số máy cụ ạ. :D

quyet579

Đi bộ
Bác nào cho em hỏi cái dấu "+" màu đỏ ở trước đền xanh đèn đỏ có ý nghĩa như thế nào không? trong sách luật ko có nói cái này

As.roma

Xe máy
Có bảo hiểm thân vỏ xe khi bị ăn cắp không các bác nhỉ?

Moving

Xe tải
Có bảo hiểm thân vỏ xe khi bị ăn cắp không các bác nhỉ?
Trong quyền lợi bảo hiểm vật chất xe của Liberty bao gồm:
- Mất cắp toàn bộ xe
- Tổn thất toàn bộ xe
- Tổn thất bộ phận xe (bao gồm thủy kích)
- Ngoài ra bổ sung tùy chọn bảo hiểm mất cắp bộ phân.
Cụ ngâm cứu xem thế lào nhá :D

vanhai0850

Xe tăng
Dạo này xe ô tô cháy nhiều quá nên em tự nhiên quan tâm đến món này, các cụ cho em hỏi là xe mua bảo hiểm loại nào thì khi xe cháy thì được đền ? Nếu giấy tờ bảo hiểm để trong xe cũng cháy theo thì thủ tục làm bảo hiểm như thế nào ?
Hợp đồng bảo hiểm thì yên tâm là sẽ lưu trên hệ thống và có thể in lại bất cứ lúc nào
Nhưng giấy tờ xe thì nên giữ cẩn thận. Vì để y/c bảo hiểm thì cần bản gốc hoặc công chứng giấy tờ xe.
Tốt nhất cụ nên làm một bản công chưng giấy tờ xe

vuonganh8691

Xe đạp
em cần tư vấn xe em spark van 2011.xe moi.gia khoang 200 trieu.em dinh mua bao hiem thân vo thi bao nhieu $ va toan bo bao nhieu ak.em dự mua của bac Pijco

civic_2.0

Xe đạp
các bác cho em hỏi nên mua bảo hiểm của hãng nào tốt nhất

toanbm

Xe tải
Bác tìm các hãng của Nhà nước, nước ngoài 100% : Bảo Việt, Lyberty.Chớ mua của cổ phần : SVIC (TKV), BIG.. nếu không tốt nhất nên tìm người quen, hoặc người quen của người quen bán bảo hiểm mà mua(Cái này cực kỳ thuận lợi nhé, nếu kết hợp cả hai là tốt nhất).

bachlongviet

Xe hơi
các bác cho em hỏi nên mua bảo hiểm của hãng nào tốt nhất
Mình thích một câu của một cụ trên diễn đàn đã nói: Đối với các bồi thường nhỏ, hãng bảo hiểm nào cũng tuyệt vời cả. Vậy nên hãy so sánh các công ty và chọn mua cho mình một sản phẩm "Bảo Hiểm" mà sẽ làm mình hài lòng. (các công ty bảo hiểm cho thấy được "giá trị" của mình qua việc giải quyết các đền bù tổn thất lớn) *-:)

sun_flower

Xe đạp
Em thấy trên giấy Chứng nhận bảo hiểm có phần người thụ hưởng rồi, nếu bác mua bảo hiểm mà tên bác không phải tên trên đăng ký xe thì bác có thể yêu câu điền vào thông tin người thụ hưởng trên giấy chứng nhận bảo hiểm đó. Khi giải quyết bồi thường bác sẽ là người mà bảo hiểm trả tiền ạ! Chắc là chuẩn...

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Em thấy trên giấy Chứng nhận bảo hiểm có phần người thụ hưởng rồi, nếu bác mua bảo hiểm mà tên bác không phải tên trên đăng ký xe thì bác có thể yêu câu điền vào thông tin người thụ hưởng trên giấy chứng nhận bảo hiểm đó. Khi giải quyết bồi thường bác sẽ là người mà bảo hiểm trả tiền ạ! Chắc là chuẩn...
Cụ này nói chuẩn đới các cụ ạ.

cucpintieu

Xe máy
Các cụ BH gửi cho em báo giá chi tiết nhé, xe em Civic 1.8MT đăng ký 10/2007 tư nhân ko KD. Cảm ơn các cụ!