[Thảo luận] Cùng VOV Giao thông hiến kế giảm ùn tắc giao thông

xanh

Xe điện
Cứ theo kế sách Kim Si Giáng thôi, tăng thuế, tăng phí kịch trần. Xe máy đóng 500k/tháng, ô tô 5tr/tháng.
Đảm bảo vài năm ô tô, xe máy giảm 50%, tắc đường xưa rồi nhé.
Đáng lẽ anh Si Giáng làm tới luôn , tăng các loại phí thật cao và nghĩ thêm vài phí mới , thuế mới kệ dân kêu em dự hết tắc ngay, mặt khác lại còn tăng ngân sách và có xèng xây được trụ sở mới.
Si giáng đang ủ mưu đấy...chưa chịu buông đâu. HÃY ĐỢI ĐẤY !

xe than

Xe tăng
em thì hiến kế thế này,cứ lái xe ra đường thì phải uống rượu,không say cấm lái,các xe choảng nhau túi bụi vài ngày là đố bảo ra đường.

mockba123

Xe hơi
VN mình lạ thật, giáo sư tiến sỹ đầy ra đấy, xay dựng cái gì cũng hô "Nhất" chỗ nọ, Nhất khu vực kia xong chưa đc bao lâu lại hỏng, xuống cấp. Đường xá thì bé tin hin, bảo mở rộng thì kêu ko có kinh phí giải phóng mặt bằng, không thể đền bù được rồi này nọ kia. Trong khi chú # thì muốn xây trụ sở hàng chục, hàng trăm nghìn tỷ đồng mà lại ko dùng vốn ngân sách nhà nước. Số tiền đó đem ra đền bù, giải phóng mặt bằng thì em cá với các cụ là sẽ có nhiều người ủng hộ, đường xá sẽ đc mở rộng.

Emchaien

Xe buýt
Tắc đường thường xảy ra ở những điểm xung đột giao thông như ngã 3, ngã 4 tập trung nhiều phương tiện qua lại, vì vậy để tránh xung đột (tức là giao nhau trên cùng 1 mặt phẳng) thì ta làm cầu vượt để tránh xung đột.

Ngã 4 Chùa Bộc - Thái Hà, Thái Hà - Láng Hạ đã hết tắc từ ngày có cầu vượt

Giải pháp đấy còn giề, đang giải quyết được mà không biết, bó tay mấy ông LĐ :D

getzbac

Xe tăng
Cứ theo kế sách Kim Si Giáng thôi, tăng thuế, tăng phí kịch trần. Xe máy đóng 500k/tháng, ô tô 5tr/tháng.
Đảm bảo vài năm ô tô, xe máy giảm 50%, tắc đường xưa rồi nhé.
Em ngu quá. Cụ cho em hỏi Kim Si Giáng là Vĩ nhân nào thế ạ?:((

step321

Xe tăng
Em ngu quá. Cụ cho em hỏi Kim Si Giáng là Vĩ nhân nào thế ạ?:((
À, đấy là cái anh dạo này bị chửi khắp nơi, trên OF, trên VNexpress, trên Vneconomy, ... Anh ấy người ta còn gọi là anh Nhạc sĩ, #' # 4', ...
Em thấy cái VOV giao thông dạo này quá chán, chả thấy tin tức gì mấy, được 5 phút thông báo giao thông thì 10 phút quảng cáo. Chán quá mức.

trungnh

Xe tăng
1. Chả hiểu cái bọn được trả lương từ thuế của nhân dân chúng nó làm cái gì.
2. Nếu để "huy động sức mạnh toàn dân" trong việc đóng góp ý kiến cho ngành giao thông thì quan trọng ở chỗ: nói có thằng chóa nào nghe không? hay lại ụt ịt cả lũ với nhau, rồi mai lại bảo bố mày thu phí, léo cho ra đường nữa là xong.???
3. Các cụ vẫn nghe VOV cơ à?

Ngựa hoang.66

Xe tải
À, đấy là cái anh dạo này bị chửi khắp nơi, trên OF, trên VNexpress, trên Vneconomy, ... Anh ấy người ta còn gọi là anh Nhạc sĩ, #' # 4', ...
Em thấy cái VOV giao thông dạo này quá chán, chả thấy tin tức gì mấy, được 5 phút thông báo giao thông thì 10 phút quảng cáo. Chán quá mức.
Chuẩn cụ ạ!trên xe có cả người già,trẻ em nhiều lúc phát ngượng.Toàn Chữa sinh lý yếu,trĩ ..v.v. Ở nước ngoài chắc bị kiện vỡ mặt vì làm ô nhiễm tâm hồn trẻ thơ.

Chỉnh sửa cuối:

thaiquangtung

Xe buýt
Em chờ xem kế các cụ...

phongtung

Xe đạp
1. Chả hiểu cái bọn được trả lương từ thuế của nhân dân chúng nó làm cái gì.
Em thấy chả cần gì phải hiến kế. Cứ ngồi xem cả thế giới nó làm rồi học, đường mở rộng, cầu vượt nút giao nhau, ý thức giao thông và quan trọng nhất là tăng tuổi thọ đường ở VN từ 01 năm (Cầu TL...) lên 20 năm và giảm giá thành làm đường giao thông xuống như mọi nơi khác thì hết tắc thôi. chả hiểu đầu chúng nó chứa cái mứt gì mà không nhận ra...