Cuộc ọp đầu tiên của hội FLF

htlongbien

Xe điện
Cũng định đăng ký hội, nhưng thủ tục thế này để tôi xin ý kiến vợ đã.
Chúc hội FLF vui vẻ!
Yếu bóng vía thế này thì không biết vào bất kỳ hội nào cũng vậy, liệu có đủ "sức" hay không nữa?
Cảm ơn cụ về lời chúc tới FLF!

matmo

Xe tăng
Rất mong BĐH trả lại tên thớt này về đúng nghĩa của nó là: "Mọi thắc mắc về Ford Laser" để anh em tiện bề trao đổi liên quan đến hàng hóa của vợ 2.
Mở thớt mới thì không khó, tuy nhiên duy trì từ phiên bản gốc cũng có nhiều ý nghĩa phải không các cụ?
Cháu xin ủng hộ (= all chân/tay) cái ý này của cụ chủ tịch!
Mong cụ bớt tg liên lạc với lờ đờ các "ban" "ngành" tại địa phương of nhà ta để lấy lại tên & link cũ.
Khốn khổ cho nhà cháu! Từ ngày HỌ đổi họ thay tên THỚT, nhà cháu ngày mất ngủ/đêm mất ăn.
Thật khốn khó cho cái cảnh nhà cháu!
Một nhần nhữa xin...kính cụ chủ tịch! (Ờ, mà kính cái gì ấy nhỉ???Hé hé) :))

htlongbien

Xe điện
1 lần nữa cháu lại thỉnh đơn!
Rất mong BĐH trả lại tên thớt này về đúng nghĩa của nó là: "Mọi thắc mắc về Ford Laser" để anh em tiện bề trao đổi liên quan đến hàng hóa của vợ 2.
Mở thớt mới thì không khó, tuy nhiên duy trì từ phiên bản gốc cũng có nhiều ý nghĩa phải không các cụ? (Hội Ếch bây giừ toàn chém bên phếch búc nhiều hơn rồi đấy )
Trân trọng cảm ơn BĐH!

Mima

Đi bộ
Xin chào các cụ, xe em đời 2004MT, gần đây bị hiện tượng mất điện DVD (Kovan), đèn trần, đèn chìa khóa cùng lúc, sau khi đi một đoạn tự có lại, giờ lại bị tiếp lần 2 nhưng chưa tự có lại. Bác nào có kinh nghiệm, ý tưởng hay xin chỉ giáo ạ.Thanks. (Tức quá đá phát, OK luôn. Quá đơn giản, quá pro)

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Xin chào các cụ, xe em đời 2004MT, gần đây bị hiện tượng mất điện DVD (Kovan), đèn trần, đèn chìa khóa cùng lúc, sau khi đi một đoạn tự có lại, giờ lại bị tiếp lần 2 nhưng chưa tự có lại. Bác nào có kinh nghiệm, ý tưởng hay xin chỉ giáo ạ.Thanks
Theo cháu cụ nhanh chóng gia nhập FLF chính thức thì sẽ có nhiều tư vấn sát sao hơn đó ợ!
Xin mời cụ: http://www.otofun.net/threads/398967-thanh-lap-hoi-ford-laser-family-flf-club/page18

Mima

Đi bộ
À, hôm rồi do sơ sót mình đổ khoảng 1/6 cai nước suối (loại nhỏ 1 xị gì đó) tức khoảng một bát (chén) nước vào bình nước làm mát máy, không biết có sao không các bác nhỉ, em có cần đi thay nước làm mát không, giá thay nước khoảng bao nhiêu, có cần phải vô hãng không? xin chỉ dẫn dùm em với.

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
À, hôm rồi do sơ sót mình đổ khoảng 1/6 cai nước suối (loại nhỏ 1 xị gì đó) tức khoảng một bát (chén) nước vào bình nước làm mát máy, không biết có sao không các bác nhỉ, em có cần đi thay nước làm mát không, giá thay nước khoảng bao nhiêu, có cần phải vô hãng không? xin chỉ dẫn dùm em với.
Chào cụ/mợ
1. Theo em thì không sao cả
2. Chi phí thay nước mát phụ thuộc vào nhiều dữ kiện: công thay thế xúc rửa mỗi nơi khác nhau- không cần thiết vào hãng. Nước mát có loại đỏ loại xanh giá khác nhau và phụ thuộc vào số lượng dung dịch làm mát định đổ vào vào nhiêu lon?...
3. Hiện nay FLF đã không quan tâm nhiều đến thớt này, lý do là Min/Mod đã tự ý thay đổi tiêu đề thớt so với nội dung, FLF chẳng thấy ăn nhập gì nên có vào đây cũng thấy ghê ghê.
4. Mời cụ/mợ vào thớt: http://www.otofun.net/threads/410337-moi-thac-mac-ky-thuat-cua-fordlaser
5. Mời cụ/mợ về với gia đình FLF: http://www.otofun.net/threads/398967-thanh-lap-hoi-ford-laser-family-flf-club
Hẹn gặp lại!
Rất mong các OF hỏi thăm chia sẻ liên quan đến FL chuyển về trên 2 thớt kia để cho tập trung ợ
Trân trọng cảm ơn!

Lada_vodka

Xe đạp
Gia đình FL đông vui náo nhiệt quá, nhà cháu đang cố gắng để có dịp diện kiến các cụ =P~

htlongbien

Xe điện

haiabdk

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ngu tý. Em đang đi em ford lase AT 2004. Đỗ đèn đỏi vòng tua máy đang là 900 bỗng nó tụt xuống khoảng 500 trong vòng độ 2' sau đó lại bình thường. Bị như vậy là mắc bệnh gì hả các cụ.

Satern

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngu tý. Em đang đi em ford lase AT 2004. Đỗ đèn đỏi vòng tua máy đang là 900 bỗng nó tụt xuống khoảng 500 trong vòng độ 2' sau đó lại bình thường. Bị như vậy là mắc bệnh gì hả các cụ.
Bác sang thớt này mà trao đổi:
https://www.otofun.net/threads/ford-laser-chia-se-kinh-nghiem-tu-van-ky-thuat-sua-chua-su-dung-t5-2015.868769/page-81#post-28685839
Có nhiều cao thủ lắm đấy