Cuộc thi: "Fiesta tiết kiệm tối đa" dành cho thành viên OF.

lavoiture

Xe tải
Báo cáo các thành viên nòng cốt FFi đang nghỉ ngơi và thu xếp các công việc khác để chuẩn bị cho chuyến đi cuối tháng.

mango3230

Xe máy
Cụ nào tắt điều hòa thì khả năng thua là rất cao, thực tế trong Nam đã chứng minh. #:-s
Em đọc bài ở otosaigon sau chuyến đi Nha Trang, họ khuyên muốn tiết kiệm xăng phải "thường xuyên kiểm tra áp suất lốp, lốp trước bơm 31 psi, lốp sau 26", bác TSTA có cao kế nào cho anh em vụ kiểm tra lốp này không, tư vấn cho em với :)

FFC

Đi bộ
Em đọc bài ở otosaigon sau chuyến đi Nha Trang, họ khuyên muốn tiết kiệm xăng phải "thường xuyên kiểm tra áp suất lốp, lốp trước bơm 31 psi, lốp sau 26", bác TSTA có cao kế nào cho anh em vụ kiểm tra lốp này không, tư vấn cho em với :)
Nếu tắt máy lạnh, Mở cửa kính thì không kinh tế đâu các bác, Vì khi đó lực cản của gió còn nhiều hơn nữa.

lavoiture

Xe tải
Cách tiết kiệm xăng như sau :
1- Bơm đủ áp suất lốp.
2- Không chở nặng ( bác nào 1 mình một xe chắc đạt giải ) , bỏ các thứ không cần thiết.
3- Không sử dụng điều hòa ( vẫn đóng kín cửa nhé ) sử dụng quạt giấy cho tiết kiệm.
4-Cố gắng giữ tốc độ ổn định ( 60-80 km/1h ) tránh phanh gấp, tăng ga đột ngột ...tốt nhất nên đi sau một xe chim mồi làm nhiệm vụ cản đường.
5- Để nghĩ tiếp còn cách nào không ...

FiestaS

Xe tải
1- Bơm đủ áp suất lốp.
2- Không chở nặng ( bác nào 1 mình một xe chắc đạt giải ) , bỏ các thứ không cần thiết.
3- Không sử dụng điều hòa ( vẫn đóng kín cửa nhé ) sử dụng quạt giấy cho tiết kiệm.
4-Cố gắng giữ tốc độ ổn định ( 60-80 km/1h ) tránh phanh gấp, tăng ga đột ngột ...tốt nhất nên đi sau một xe chim mồi làm nhiệm vụ cản đường.
Em đồng ý với cụ trừ số 3 ra, cụ mà áp dụng không bật điều hòa vẫn đóng kín cửa thì nhanh chuyển hướng về Văn Điển cho gần cụ à, đến đó thì hết dưỡng khí là vừa

HNmember

Xe tăng
2.1 3 xe đi thành 1 nhóm, chỉ mang theo 1 lốp dự phòng thôi, Kụ nào mang lốp đi sau cùng. còn 2 xe kia ăn ké. Được thưởng chia cho kụ mang lốp 50%. Kụ nào đồng ý thì báo E, E xin mang lốp. **==
5. Các Kụ mang cái quạt tích điện đi để dùng nhé, khi nào đến chỗ nghỉ ta lại xin tí điện để sạc!!! Hehe :((
6. Các Kụ bôi tý xi lên nóc và mũi xe, đảm bảo giảm ma sát.
Mời các Kụ hiến kế tiếp. Hahaha

FiestaS

Xe tải
Hóa ra là số của cụ à. Chưa lưu số nên lúc HL gọi xong thấy gọi lỡ ko gọi lại. So ri cụ nhá. Cu con bị ốm nên hỏng hết 2 ngày cuối tuần.
Cụ cũng khổ phết nhỉ, mất toi 2 ngày cuối tuần, mà cụ trông thế mà cũng bị vợ bắt ở nhà chăm F1 nhỉ, phải tôi á tôi...còn chăm hơn :P

Fiesta-new

Xe đạp
Tôi nhất trí với HL, có thế thì chi hội FFi mới vwxng mạnh đwowcj. Phần mình tôi xin hứa là sau khi nhận xe cuối tháng 11 sẽ tham gia nghiêm chỉnh tất cả các cuộc hẹn với Hội. Hiện nay vì chứ có xe nên cũng bị hạn chế chút. Chúc cả nhà đi CL vui vẻ. Hôm ấy tôi phải lên Xuân Mai chạy Sa hình để chuẩn bị thi lấy bằng

Fiesta-new

Xe đạp
Đau xót thật, từ lúc mua xe Fiesta đến h có bao nhiêu sự kiện. Rồi off ẹp rất vui mà thực lòng em rất muốn tham gia. Nhưng ko hiểu sao có nhiều chuyện khiến em vô duyên quá ko tham gia dc lần nào. Mấy lần đi off thì để quên dt, rồi quá bận ko đi nổi, cái đau nhất là bằng vẫn chưa xong.
Lần này đi vui vậy mà con Fiesta nhà em nằm bẹp 1 xó ko vác ra nổi cũng tại cái "BẰNG".....(Hơn 1 tuần nay em chưa dc động vào xe vì công việc bận quá.....)
Mong là sau 29-10 thì lấy bằng xong vẫn còn nhiều sự kiện + off ẹp để em có thể tham gia dc.
Em là em rất nhiệt tình trong mấy vụ off ẹp này nhưng chắc duyên chưa tới ...
Chúc các cụ vui vẻ nhé.
Anh AT cho hỏi tí ngoài lề vì Anh thi rồi mà: Nếu bài dwfng xe khởi hành giữa dốc mình chủ động bỏ qua có được không? Nếu được thì bị trừ mấy điểm. Tôi đến cuối tháng 11 mới thi cơ. Cám ơn trước

mango3230

Xe máy
Anh AT cho hỏi tí ngoài lề vì Anh thi rồi mà: Nếu bài dwfng xe khởi hành giữa dốc mình chủ động bỏ qua có được không? Nếu được thì bị trừ mấy điểm. Tôi đến cuối tháng 11 mới thi cơ. Cám ơn trước
Bỏ là tạch luôn đó bác ợ :D

QuangTN

Xe buýt
Gay quá ! Thuyết phục mấy ngày gấu vẫn lắc đầu ko cho đi :((. Em học kinh tế năng lượng, chuyên môn chính của em là tối ưu, tiết kiệm nên khả năng đoạt giải cao lắm :((. Các cụ bớt một đối thủ nặng ký roài :D

QuangTN

Xe buýt
Cụ cũng khổ phết nhỉ, mất toi 2 ngày cuối tuần, mà cụ trông thế mà cũng bị vợ bắt ở nhà chăm F1 nhỉ, phải tôi á tôi...còn chăm hơn :P
F1 ốm nhìn tội lắm cụ ạ. Bám bố đòi bế thì sao bỏ đi được.

QuangTN

Xe buýt
Khởi hành ngang dốc mục đicha chính là để tăng cảm giác xe. Khi nào xe với người hòa làm một thì cụ sẽ đề ba giật lùi được. Ko khó đâu, cảm nhận xem khi nào côn vào, khi nào ga đủ lớn để ko bị tắt máy. Nói chung là cảm nhận thôi là sẽ rất dễ dàng.

QuangTN

Xe buýt
Cụ phát biểu chuẩn như chuyên gia. Em có cảm biến chạy bằng cơm. Xe ì là biết lốp non :D
Trước khi đi các cụ nhớ rửa xe + đi ị cho nhẹ xe :)
1- Bơm đủ áp suất lốp.

HNmember

Xe tăng
Gay quá ! Thuyết phục mấy ngày gấu vẫn lắc đầu ko cho đi :((. Em học kinh tế năng lượng, chuyên môn chính của em là tối ưu, tiết kiệm nên khả năng đoạt giải cao lắm :((. Các cụ bớt một đối thủ nặng ký roài :D
Các Kụ cứ bị Gấu làm khó thế này thì BTC biết trao giải cho ai bây giờ? E thấy chữ TN trên nick của Kụ, có phải là Thái nguyên ko?

QuangTN

Xe buýt
Các Kụ cứ bị Gấu làm khó thế này thì BTC biết trao giải cho ai bây giờ? E thấy chữ TN trên nick của Kụ, có phải là Thái nguyên ko?
Dạ ứ phải cụ ạ. Nhà cháu quê Hà Lội cơ. TN đơn giản là Trần Ngọc thoai.

HNmember

Xe tăng
Dạ ứ phải cụ ạ. Nhà cháu quê Hà Lội cơ. TN đơn giản là Trần Ngọc thoai.
Sozi nhé, tại thấy Kụ nói hay đi đường 3 nên mới đoán mò thế. Kụ đưa Gấu đi chơi đi, vui vẻ là chính mà, cho cả F1 đi cùng nũa.

QuangTN

Xe buýt
Sozi nhé, tại thấy Kụ nói hay đi đường 3 nên mới đoán mò thế. Kụ đưa Gấu đi chơi đi, vui vẻ là chính mà, cho cả F1 đi cùng nũa.
Gấu nhà em mà ko bầu bì thì bắt em đưa đi ngay, thích đi chơi lắm :D. Em ngày nào cũng đi QL3 nhưng chỉ tới Đông Anh là đến nơi ;)

ichbinminh

Xe buýt
Hội Fi mới thành hình thì các cụ phải mạnh mẽ & nhiệt tình lên.
Hội RS nhà em mà ban đầu ko có nòng cốt là cụ phamtt, cụ AnDong, cụ Mã hán, mợ Kinh Khiếp... xốc thì chưa chắc đã lên được đâu.

Chúc các cụ vui! :D

QuangTN

Xe buýt
Hội Fi mới thành hình thì các cụ phải mạnh mẽ & nhiệt tình lên.
Hội RS nhà em mà ban đầu ko có nòng cốt là cụ phamtt, cụ AnDong, cụ Mã hán, mợ Kinh Khiếp... xốc thì chưa chắc đã lên được đâu.

Chúc các cụ vui! :D
Cụ cho em hỏi RS là zi ? Nghe nhiều, nhìn thấy tem xe RS team trên đường mà e lại chưa hiểu ý nghĩa. Anh em FFi đang tập trung tháo ghế, giảm cân, cắt nóc để đi thi nên hơi xao nhãng tí :D