Cuối cùng, Medvedev chuyển giao quyền lực lại cho Putin

binh.bich

Xe buýt
Chắc nhiều người ủng hộ anh Pu, em là em ngưỡng mộ anh Pu lắm, ở VN mềnh mà có những người như anh Pu thì tốt quá, nhưng vẫn chỉ là Drem thôi:-?

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Theo lộ trình thì phải có anh Chốp trước rồi mới mơ đến anh Sin, anh Tin.
Cụ nói quá chuẩn.
Mà cũng suy nghĩ tương tự có thể luận ra tình hình VeNezuela còn xấu đi nhiều. Phải đến lúc cực xấu thì mới có tiền đề để thay đổi tốt lên được (nhưng không chắc chắn cứ rất xấu là sẽ tốt lên).

soto

Xe đạp
Khi em ở bên Nga (thời Putin làm thủ tướng) e có hỏi Thầy em : Tại sao Thầy lại thích Putin. Thầy em trả lời mà em ngẫm lại thấy đúng: Về địa lý nước nga phần lớn lãnh thổ nằm ở châu Á, dân tộc nga nằm ở châu Âu nên có văn minh và dân chủ của dân châu Âu. Tuy nhiên về lịch sử phát triển lại khác với các nước khác nước Nga chỉ phát triển và trở nên hùng mạnh khi có độc tài lãnh đạo và lãnh đạo đó có tâm.
Bác Met lên TT là theo con đường mà Putin đã vạch sẵn, khi nào Putin quay lại em tin chắc nước Nga sẽ có những bước phát triển mạnh mẽ, chú Gấu Nga sẽ thức dậy.

KIA Q7

Xe tăng
Em thì chả thấy hay ho gì, con đường của nhà độc tài có lẽ đã rất gần.
Chuẩn đới, em nghĩ như cụ. Da xuất hiện một nhà độc tài. Chính phủ Nga bây giờ như một băng đảng.

Tap lai xe

Xe máy
anh putin này không biết trình thế nào nhưng rất hay đánh bóng tên tuổi kiểu như mấy ca sỹ rẻ tiền lộ hàng hở nội y....

baogiomuaduocxe

Xe điện
với kiểu chính trị thế này thì nước Nga còn tiếp tục tụt xa so với Phương Tây. E thích a Med hơn, a Putin quân phiệt và maphia quá
bác bình luận y như mấy tờ báo phương Tây
nước Nga được như hiện tại là do cách lãnh đạo của Putin đấy.
Bác Med đã làm được gì đâu, vẫn bài bản, đường lối ấy mà diễn thôi.
thực ra 2 bác ấy luân lưu mà mần, đó là điều tốt cho nền chính trị nước Nga.
trên thực tế thì độc tài cũng ko hẳn là xấu, khi mà các nhà độc tài là những người kiệt xuất
còn nếu là ngược lại thì kết quả thế nào chắc các bác đã biếtX_X

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Vấn đề là lãnh đạo độc tài nhưng không thực sự kiệt xuất, chỉ có một nhóm người thổi nó lên thành thần thánh hóa mà thôi #:-s
Cái chỗ màu đỏ là không tốt à bác?
trên thực tế thì độc tài cũng ko hẳn là xấu, khi mà các nhà độc tài là những người kiệt xuất

hungbm

Xe điện
Putin quá quyền lực, phải nói là Boris Yensin nhìn người chuẩn thiệt. Bộ đôi Putin Medvedev sẽ lãnh đạo nước Nga trong thời gian 10 năm nữa

Lệ Xuân

Xe tăng
Ông nào cũng như nhau cả, chả có gì mà bán tán nhiều, em nhớ anh Tin có lần nói: "ĐỪNG MONG CÁI TRIỀU ĐẠI CS GIAN TÀ ẤY CÓ CƠ SỐNG LẠI TRÊN ĐẤT NƯỚC NÀY, KHI DÂN TỘC NGA CÒN TỒN TẠI"

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Câu nói của ông ấy là đúng hay sai hả mợ [-O<
Ông nào cũng như nhau cả, chả có gì mà bán tán nhiều, em nhớ anh Tin có lần nói: "ĐỪNG MONG CÁI TRIỀU ĐẠI CS GIAN TÀ ẤY CÓ CƠ SỐNG LẠI TRÊN ĐẤT NƯỚC NÀY, KHI DÂN TỘC NGA CÒN TỒN TẠI"

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
có phục thì phục tài nhìn người của ông bô rích en sin ấy.
Kụ nói chí phẩy!
Ông Ăn xin cả quá trình làm TT chả trực tiếp làm được cái ếch gì cho nước Nga, nhưng cuối cùng lại làm được 1 việc tuyệt vời, đó là chỉ ra được ngài Pu!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Làm LĐ có bản lĩnh và cái tâm như Putin thời nay là cực kỳ hiếm. Nga ko có bàn tay sắt thì chắc chắn trong nước rối loạn, nước ngoài sẽ bâu vào xẻ thịt, các quyền lợi của Nga ngoài nước sẽ bị xâm hại và mất dần.

Xuất thân từ KGB kụ ạ.

mercurate

Xe tăng
Quan trọng nhất là bây giờ không có một ứng cử viên nào sáng giá hơn hai ông đó, trong khi Med không thể hiện được đường lối riêng thì để Putin lên sẽ là lựa chọn tốt hơn. Nga mạnh lên thì mình cũng thế thôi, nhưng một thế giới đa cực thì sẽ ổn định hơn, nhất là khi Khựa và Mỹ đang kình nhau.

35N1169

Xe điện
Đất nước của những nhà Tài phiệt, nên rất cần sự quản lý cứng rắn của cựu KGB. Ở nhiều nước bây giờ đội ngũ cựu điệp viên cũng rất có cơ, vì họ nắm thóp được nhiều quan chức...Dù sao ông Putin nắm quyền nước Nga trước mắt cũng ổn định, nhưng nhiệm kỳ tới chắc là không được lòng dân bằng trước kia.

VeryGood

Xe điện
Lách luật làm Tổng thống, thật xấu hổ cho nước Nga.

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Nhất trí với cụ, một đất nước giàu truyền thống như Nga cứ để 2 chú Pu với Met bóng bàn 20 năm thì cũng mạt. Coi như 1 thế hệ thiếu nhi Nga lớn lên với lòng biết ơn Bác Pu và Bác Mét. Ngẫm nước Nga lại buồn cho xứ Vịt ta, éo có nổi bác Pu và bác Mét, đến cụ SH còn phải nói là cắt chức quan tham thì không có người làm, thì đúng là "thời kì quá độ nước này còn xa..."

35N1169

Xe điện
Cụ nói thế nào ấy... Ông Medvedev lên đúng lúc KT thế giới suy thoái, thấy đất nước họ hôm nay đang ổn định như thế này là công lao lớn của bác Med rồi.
Ông Putin lên đúng lúc nước Nga KT đang lên, chỉ riêng con bài Dầu khí cũng đủ cho ông ấy làm cho cả châu Âu nhiều phen điêu đứng. Bởi thế nước Nga ở thế "mạnh vì gạo, bạo vì tiền" Trong nước người dân được tăng lương và hưởng nhiều chính sách trợ cấp, và phúc lợi xã hội cũng được tăng lên, ông Putin được lòng dân hơn bất cứ ai... Kết quả là sau 2 nhiệm kỳ của ông Putin, nước Nga tuy KT phát triển nhanh nhưng ngân sách thâm hụt trầm trọng, cộng với thế giới lâm vào suy thoái. Đúng lúc này thì ông Med lên bởi vậy em thấy mấy năm vừa qua ông, Med đã ghánh vác rất nhiều và làm được rất nhiều cho nước Nga.
Thấy KT thế giới đang chao đảo, Việt Nam mình lạm phát tăng cao KT đi xuống mà thấy cái gì cũng thành công rực rỡ,ở đây hầu như không thấy ảnh hưởng gì của suy thoái, của lạm phát thì phải nói là ông ấy rất tài tình và cao siêu chứ.