Đã bác nào hoán cải xe VAN chưa?

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Em chào cả nhà!

Vừa mới reg được cái nick mà thấy signal của mấy Cụ cứ nhắc tên em hoài, ngại quá! Mà không phải tại em reg nick mà không viết bài, đấy là do OF nhiều thông tin quá, em đọc mãi chả hết cũng chả biết bắt đầu từ đâu, sợ chõ mồm vào lại bị vả cho cái rồi bảo....hóng hớt :s

Mạn phép, làm cái thớt mới cho nó oai (''Lần đầu'' nó quan trọng bác ah)

Chả là thế này, em muốn chiến một em Matiz VAN, nhưng vấn đề là đã có bác nào cắt mấy thanh sắt và lắp ghế sau cho em nó chưa? và làm thì làm ở đâu ạ? Nhỡ các chú 'cá cảnh' hỏi thì các chú ấy phạt chở quá số người quy định, phạt chở người trên thùng xe hay là phạt thay đổi kết cấu của xe...hay là cả 3??

Lắp cái ghế và cắt mấy cái thanh sắt đấy hết khoảng bao nhiu các bác nhi? Kể có bác nào đã làm rồi, up cái ảnh cho anh em thực mục sở thị có phải tốt không nhể. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với.

magicnumbers

Xe tải
E còn chưa đc nhìn thấy xe van của cụ nó nguyên bản ntn.Cụ phọt lên e xem cái (b)(b)(b)

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Bác hỏi thằng đệ Google hộ em, em không upload được ảnh lên :((

lybach

Xe máy
Thế mà bác bảo đọc nhiều bài rồi. Bác tìm lại những bài đã viết trong OF nhé. khỏi mất công mở thớt mới.

vietdungsn

Xe tải
bác dán kính đen sì vào thì đi lại vô tư

oi xe oi

Xe máy
Em chào cả nhà!

Vừa mới reg được cái nick mà thấy signal của mấy Cụ cứ nhắc tên em hoài, ngại quá! Mà không phải tại em reg nick mà không viết bài, đấy là do OF nhiều thông tin quá, em đọc mãi chả hết cũng chả biết bắt đầu từ đâu, sợ chõ mồm vào lại bị vả cho cái rồi bảo....hóng hớt :s

Chả là thế này, em muốn chiến một em Matiz VAN, nhưng vấn đề là đã có bác nào cắt mấy thanh sắt và lắp ghế sau cho em nó chưa? và làm thì làm ở đâu ạ? Nhỡ các chú 'cá cảnh' hỏi thì các chú ấy phạt chở quá số người quy định, phạt chở người trên thùng xe hay là phạt thay đổi kết cấu của xe...hay là cả 3??

Lắp cái ghế và cắt mấy cái thanh sắt đấy hết khoảng bao nhiu các bác nhi? Kể có bác nào đã làm rồi, up cái ảnh cho anh em thực mục sở thị có phải tốt không nhể. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với.
tiền để nộp xx khi đi trên đường, tiền để thay đổi kết cấu xe,tiền để lo ngay ngáy lúc nào cũng sợ xxx mau chóng vào bv tim mạch thì chết cụ ợ.Theo em từng đấy thứ cụ cố tí cưới hẳn đày đủ cho nó sướng, chứ cưới em van này về hết đi bv đường sắt ,nào là căng da mặt rồi thì lắp lắp ghép ghép còn đâu sung sướng nữa.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Thế mà bác bảo đọc nhiều bài rồi. Bác tìm lại những bài đã viết trong OF nhé. khỏi mất công mở thớt mới.
Ờ thì em đã đọc rồi, có nhiều comment về xe VAN rồi, nhưng em chưa thấy bác nào nói là đã cắt mấy cái thanh sắt với lắp ghế zư lào? lắp ở đâu, bao nhiêu tiền, và em muốn có cái ảnh chụp sau khi chỉnh sửa thì nó thế nào?

Hai_Lúa_Mê_Ôtô

Xe đạp
Em chào cả nhà!

Cái này Hai tui nghĩ chắc cũng rất ít người dám làm lắm , nếu đơn giản thì ai dại gì bỏ thêm tiền mua em 5 chỗ làm gì , mua VAN về gắn thêm ghế cho nó rẻ

Mọi cái không đơn giản đâu , nếu không thì VAN đã chạy đầy đường rồi

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Cái này Hai tui nghĩ chắc cũng rất ít người dám làm lắm , nếu đơn giản thì ai dại gì bỏ thêm tiền mua em 5 chỗ làm gì , mua VAN về gắn thêm ghế cho nó rẻ

Mọi cái không đơn giản đâu , nếu không thì VAN đã chạy đầy đường rồi
Hiện nay chưa đầy đường nhưng cũng chả ít đâu bác ơi!
Cứ thử đứng một lúc (20 phút) ở ngã tư lớn nhìn thấy ngay Matiz Van chạy qua.

Nhận dạng:
- Xe nhập nên nhìn nuột nà.
- Mông bên PHẢI không có chữ gì. Matiz nội thì có chữ.
- Đôi khi còn chiếc tem zin còn nguyên chữ của Hàn xẻng ở phía sau.
- Kính hậu và kính sau dán màu tối hẳn.
- Biển tầm 30P trở lên.
- Chân gương và tay mở cửa có vẻ là màu đen (vụ này em không chắc)
- Chủ xe (một số bác) lúng túng kém tự tin khi em ra hiệu hỏi "Van à?"

Bác chủ thớt đuổi theo mấy bác này mà hỏi họ chế ở đâu.
Ghế thì thấy hình như thanhbinhauto bán tầm 3.4T. Bán thì chắc lắp luôn. Mà lắp thì phải cưa phải tháo cái chấn song đi.

Em cũng đi thử rồi. Số AT mà cửa đóng kêu phầm phập. Sướng phết!
Nhưng lính mới như em còn nhận dạng được thì chắc xxx cũng không khó nhận ra. Nếu là em sẽ không dán kính đen. Dán thêm chữ bên mông phải. Thay chân gương màu khác. Đi đứng tự tin và để sẵn trong xe một ít xèng.

Chỉnh sửa cuối:

tiger

Xe tăng
Cái này quá đơn giản
1. Cắt mấy thanh sắt ... em đưa qua Thành Tâm - Gia Lâm
2. Đồ đạc lắp thêm cho nó giống ... phổ thông lấy chỗ bác Hùng cò, lắp chỗ .... bác ý chỉ là xong
Đi lại nghênh ngang như ai, nếu xxx có hỏi bảo em chở cái ghế đi chơi

Nanocar

Xe đạp
Chở ghế đi chơi mà sao trên ghế có người thì trả lời thế nào hả bác ? (k) Mà em thấy mấy thằng cha thiết kế cái xe VAN thật vớ vỉn phí phạm với điều kiện VN , chả ai lại đi mua một cái xe 4 chỗ về chỉ để chạy 2 người .

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Các bác cho em hỏi thêm, nếu bị xxx phát hiện thì có bị giữ xe không (Theo đúng luật)? Em thích con này vì nó là xe nhập, body và máy móc chất hơn Matiz của VIDAMCO, chỉ mỗi cái là có 2 chỗ....Đúng là đời, được cái lọ thì mất cái...chai!

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Theo em nếu bác là xxx hoặc quen biết nhiều thì mua, nếu không thì đừng, ah quên cứ mua nhưng đi 2 người thôi. Cái này bác nào ở quê mà quen biết nhiều đi đc, chứ ở HN em nghĩ ko nên. Có ông ở quê em đi xe biển 29 còn chẳng biết đăng kiểm như nào.

hoang204

Xe buýt
bác nào máu thì cứ mua chạy đê, chưa mua thì cứ lo nghĩ, mua rồi thì thấy xứng đáng đồng tiền bát gạo(b)
Xe Matiz chạy trong city nên dùng AT, em thấy chạy nhàn hơn hẳn MT, tha hồ luồn lách mỗi tội tốn xăng hơn thôi 8l/100km:ohmy:

jeep_iraq

Xe buýt
các bác cho em hỏi xe Matiz Van này tem kiểm định dán ở kính là màu xanh hay màu vàng ạ ?

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
các bác cho em hỏi xe Matiz Van này tem kiểm định dán ở kính là màu xanh hay màu vàng ạ ?
Cái này cũng giống như xe du lịch bác ạ, nếu bác là doanh nghiệp kinh doanh vận tải thì dán tem xanh (nếu bác thích), còn thì là tem vàng tuốt

hoang204

Xe buýt
đi kiểm định thì đơn giản thôi, "ko có gì là không thể" , bác cứ tháo ghế sau ra là OK ngay(b).

thanh3e

Xe tải
Có hôm em đi đường, gặp 1 em Matiz đẹp long lanh lắp đủ 4 ghế. Ở mông dán mấy chữ Hàn Xẻng sành điệu thế, có ghi thêm cả số nữa...
Lại gần thấy đề "300kg" :21: :21: :21:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Mỗi người góp 1 triệu chi phí chuột bạch cho em rồi em mua con van em chạy thử và report

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
Em nghe nói HN đang tạm thời ko cho đăng ký Van nữa mà:^)