[Thảo luận] Đã Cụ nào gặp tình huống thế này chưa?

Hùng Pirelli

Xe buýt
CHUYỆN 1: Ăn vạ

Sáng 7h15' Em bon bon chạy xe trên đường láng đến ngã 4 cầu Trung Hòa đầu chỗ quay đầu, 1 bác đi Pocher Cayne.. không hiểu quay đầu thế nào nhưng phía sau là 1 cậu đi LX trắng bị đổ xe ngã, sơ bộ xe máy và ô tô không có va chạm nặng.
Em đi chậm chậm qua sát thấy Bác lái xe dừng xe và xuống xe với thái độ rất có văn hóa và lịch sự thay vì vẻ mặt ngông ngênh của cậu kia (ko đội mũ bảo hiểm, đeo dây bạc to bằng ngón chân cái). Tuy rất thiện chí và thành khẩn nhưng dù không bị sao, cậu kia nhất quyết không đứng dậy mà cứ ngồi ì ra đường. Bác lái ô tô nói gì đó cậu ta mới cho xốc lách ngồi vào vỉa hè và dựng xe lên mặc dù Em thấy xe máy ko hỏng gì và người cũng không bị sao. Cậu thanh niên kia thì cứ điện thoại liên tục...Em dự quả này ăn vạ kiếm tý. Em vội đi không biết kết quả thế nào, cũng không giám đỗ lâu vì sợ tắc đường. Nhưng lúc đó cũng khá đông người lên Em nghĩ chắc cũng không có vấn đề gì. Mong cho Bác lái xe bình an.

CHUYỆN 2: RÙNG RỢN VÀ KINH HOÀNG.

Tiếp tục đi đến Thái hà Em đang đi rất chậm thì có 1 chiếc SH không biển vọt qua, Em đã đảo mắt quan sát thấy chiếc xe SH đó có cách đi lạ từ gương chiếu hậu, lên phanh nhẹ. Khi chiếc SH vọt qua Em thấy thằng ngồi sau săm chổ từ đầu đến chân kín mít, mặt mũi bặm trợn mắt lờ đờ, cứ nghẹo cổ sang bên lọ bên kia chửi bới, rơ lắm đấm dọa dẫm. Em tưởng nó chửi Em, nhưng thấy mình ko sai gì lên nghĩ nó chửi ai đó phía sau...
Đến ngã tư Thái Hà Em quan sát thấy chiếc xe SH dừng lại thằng ngồi sau nhẩy xuống lao vào đấm đá túi bụi, mồm liên tục chửi bới, thằng đó nó đạp và đập kính mấy chiếc ô tô đang dừng đèn đỏ. Thái độ hung hăng và côn đồ, nó tiếp tục lao vào đánh người đi xe máy, mọi người hoảng hốt. Diễn biến sự việc diễn ra khá nhanh, chỉ khoảng hơn 1 phút. Em vội leo xe lên hè Packson đỗ để quan sát sự việc. Cảnh sát giao thông 4, 5 Anh làm ngơ, người đi đường hoảng loạn.

Em đoán thằng này ngiện, đang phê thuốc. Gặp tình huống thế này theo các ngoài việc tránh xa như Em, khi thực tế như mấy Bác Lái xe bị nó đập, mấy người dân đi xe máy bị nó đánh thì phải làm gì? Có thể nó ngiện và nhiễm HIV nếu phải chiến đấu thì cách gì để khống chế nó 1 cách nhanh và an toàn nhất?

Dùi cui điện, tuýp sắt...v...v.theo luật cái gì lái xe được dùng để phòng vệ mà không vi phạm pháp luật về tội tàng chữ vũ khí trái phép?
Em kính các Cụ và xin các Cụ cho ý kiến ạ.

Chỉnh sửa cuối:

sumacher

Xe hơi
Vụ thứ nhất của cụ em có chứng kiến đoạn sau là bác oto cùng mấy người dìu cái thằng thanh niên kia lên ghế sau oto, chắc là chở đi bệnh viện khám khiếc gì đó, Còn vụ thứ hai thì đáng trách mấy ông CSGT kia quá, thế này thì người dân còn biết trông vào đâu, bảo sao người ta không tin vào pháp luật toàn hành xử luật rừng với nhau :(

Hà Minh Hiệp

Xe tải
Rùng rợn chứ cụ ;)).
Theo em là không dây được với loại này trừ khi cụ biết oánh nhau ;))
Những thằng nghiện mà khả năng HIV thì chúng nó bất cần đời lắm ạ. Chúng nó lúc đánh nhau với anh người ta ngại nó HIV thì tránh, chứ chẳng may nó chọc được cái kim vào người ta thì em dự là lúc đấy nó không sống được đến lúc chết vì bệnh đâu ạ. Vì lúc đấy bên kia cũng điên rồi, chắc tẩn cho 1 trận đi ngay tại chỗ ý chứ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

larom

Xe máy
That la. Em xin loi ko viet tieng viet duoc. e dung di dong. E thi e thay may lan "an va" nhu the roi. Noi chung la cac bac lai xe phai cung vao. Thuong nhung hoi nhu the nay chung no chi gioi lam can thoi. Khi minh cung ran chung no se so. Tot nhat la cac bac nen giai quyet nhanh gon vi bon nay chi duoc cai vo thoi chu khong co suc ma danh nhau dau. No danh minh thi minh danh lai. No an va minh goi cong an 113 ^^

Evo600

Xe tải
ĐÚng là xã hội giờ loạn hết tất cả thật, đi 4B cứ toàn phải nhịn và đề phòng thủ thế thôi, va chạm tý là mình kiểu gì cũng mất, ko mất xiền thì cũng mất thời gian. Mà hóa ra các cụ trên OF lượn ngoài đường nhiều nhỉ nên update thông tin liên tục. Vodka thôi nhé.

fuxe

Xe container
Cái tình huống thứ 2 đúng là loạn quáx-(
Xin lỗi các cụ trước, các cụ chưa xem ủng hộ em tí :|

Các cụ vào đây vote giúp em với (b)

Em hầu các cụ câu thơ cho đỡ buồn:
Đàn ông đều thích ăn quà
Ăn xong vẫn phải về nhà ăn cơm
Nhai cơm như thể nhai rơm
Cho nên vẫn phải vừa cơm vừa quà
:))

Hùng Pirelli

Xe buýt
1 ngày mà gặp 2 vụ thế này ko biết có để xe ở nhà đi xe máy không cho nó lành các Cụ nhỉ.

hdx

Xe điện
Em đề nghị chúng ta góp cổ phần cho Công ty xe đạp Thống Nhất ạ, vừa đỡ ô nhiễm, giảm ách tắc giao thông mà lại tiết kiệm ạ.

KarinMoon

Xe tăng
Hôm nay em còn gặp 1 cụ kiến trúc sư lái Camry để cả cái ảnh nội thật lên vô lăng vừa đi vừa ngắm nữa ạ ^:)^

nguyenakin

Xe buýt
Củ đậu cụ ạ ! Cứ củ đậu nhằm tin mẹt nó mà phang ;;)

DuongNV

Xe buýt
Vụ thứ hai đúng là rùng rợn! khiếp thật đấy. Phê bình cụ chủ viết sai chính tả nhé "dùng rợn"

WhiteGet

Xe điện
Hôm nay em còn gặp 1 cụ kiến trúc sư lái Camry để cả cái ảnh nội thật lên vô lăng vừa đi vừa ngắm nữa ạ ^:)^
Ý thức của 1 người học cao, biết rộng còn ntn, thì xã hội loạn là phải!

Chivas_xlt

Xe hơi
Đúng là chỉ có ở Hà nội, giao thông đã lộn xộn, xã hội lại loạn nữa...

duongha00711

Xe tải
Bây giờ ra đường cứ động tí là dọa đánh, dọa đấm, sợ thật, nhiều khi cháu ra đường cũng phải cảnh giác, cái gì tránh được thì tránh. Chẳng biết thế nào nó xiên cho mình 1 nhát thì toi, các cụ nhể?:D

Hùng Pirelli

Xe buýt
Em thấy như 1 số Cụ trọn giải pháp tránh đi, có lẽ phương án ấy là ổn. Em chỉ thấy buồn vì những người có văn hóa khi tham gia giao thông thì thường lại hay va phải những người ko có văn hóa. Xã hội luôn tồn tại 2 mặt sáng tối? Đến bao giờ khi khi bước chân ra đường chúng ta mới ko phải mang tâm trạng bị xxx rình bắt, xe máy ăn vạ,...thấy cảnh ô tô đi như cano trên phố...xe mới mua đỗ 1 chỗ cũng bị xước, và tâm trạng như đi đánh trận khi ngồi sau vô lăng hả các Cụ?

co-driver

Xe tải
Vụ thứ 2 : Đi xe o tô chỉ bị nó đạp vào xe thôi, đi 2 B bị nó tẩn khổ hơn