Đà Nẵng....cát trắng,biển xanh...13/06/2012

xherox

Xe điện
Hà nội vừa rồi nắng nóng quá,em ko chịu nổi nên làm cái nghỉ phép 5 ngày trốn nắng nóng vào Đà nẵng. Hầu hết khách du lịch ở Đà nẵng toàn người miền bắc,các cụ OFer cũng đã phọt nhiều ảnh lên rồi.Em chỉ muốn khoe vài cái ảnh chụp bằng em Sony Xperia S với ấn tượng tốt về Đà nẵng.
[/url][/IMG]
Sân bay Nội Bài trưa hè tháng 6 tấp nập với các đoàn khách chắc cũng đi trốn nắng nóng như em.

[/url][/IMG]
Vào chuồng để lên tầu bay thôi nào.

[/url][/IMG]
Mêng mênh mang mang giữa trời đất và mây mù...

[/url][/IMG]

Sau 1h đồng hồ ngồi trên con chim sắt thì đã thấy biển miền trung thân yêu.

[/url][/IMG]
Ngoại ô Đà nẵng ...rất thanh bình và gần gũi...

[/url][/IMG]
CÔ gái đầu tiên gặp khi bước chân ra sảnh chờ xe của sân bay quốc tế Đà nẵng.

Chỉnh sửa cuối:

xherox

Xe điện

Sân bay quốc tế Đà nẵng nhìn đẹp và ấn tượng hơn sân bay Nội bài,sạch sẽ và ngăn nắp chứ ko mang lại cảm giác lộn xộn như sân bay Nội bài.

Lên xe về khách sạn và đi thẳng ra bãi biển Bắc Mỹ an.

Em rất phấn kích khi xe bắt đầu tiến ra bãi biển Mỹ an...Cảm giác thật sự rất háo hức khi thấy bãi biển đẹp quá... Đẹp hơn biển ở Quy nhơn và Nha Trang...

xherox

Xe điện

Em ngây ngất với cảnh đẹp khi xe chạy trên con đường ven biển Bắc Mỹ An. Nếu ko phải chụp qua lớp kính xe thì chắc cảnh sẽ đẹp hơn rất nhiều...

xherox

Xe điện

Do chuyến đi được chốt hơi vội,em còn phải dự 1 cái sinh nhật trước khi lên máy bay có đúng 2h.Ngồi trong nhà hàng mà ruột nóng như lửa,chỉ sợ nhỡ chuyến bay.Vì vậy mà đã ko kịp chuẩn bị về các món ăn uống kỹ lưỡng,sau khi hỏi anh GOogle chán chê.Em quyết định bữa tối là đi ăn món bánh tráng cuốn thịt heo tại quán đặc sản nổi nhất Đà nẵng,đó là quán Trần.

4 suất báng tráng cuốn thịt heo được bày ra,rất cảm tình với thái độ phục vụ của nhân viên,dù nhìn mấy cậu nhân viên rất mệt mỏi nhưng luôn có thái độ niềm nở và tận tình với khách hàng- cái này mà ở ngoài bắc,nhất là Hà nội thì có khi khách chả là cái gì một khi cậu đã mệt - Điểm cộng nữa là món ăn được bày biện đẹp,sạch sẽ,mỹ quan,đĩa rau xanh nhìn mát lòng và tạo hứng khởi cho khách hàng.

Chuẩn bị chén thôi.

Cuốn 1 cái ăn thử nào,cảm giác cũng khá lạ,ngon và ăn cũng ko ngấy do có nhiều rau.

Khách hàng chủ yếu là khách du lịch từ miền bắc,vì nghe nói chuyện ầm ầm và có nhiều đoàn vào quát tháo nhân viên rất trịnh thượng...

Sau khi đã lưng bụng món bánh tráng,em thử món mì quảng đặc biệt - tuy nhiên ko ngon lắm,do hơi ngọt và ko đúng mì quảng truyền thống.

Đến khi thanh toán em lại bất ngờ khi hóa đơn rẻ quá,đi ăn ở 1 quán ăn cũng khá sang trọng,lịch sự,sạch sẽ và nổi tiếng mà giá tiền có mơ cũng ko thấy được ở miền bắc....
Nếu người dân Đà nẵng mà ra Hà nội ăn nhậu,chắc phải mang theo thuốc trợ tim khi nhìn thấy hóa đơn...

xherox

Xe điện
Tuần sau em đi ĐN, đánh dấu luôn :))
Cùng dải biển miền Trung với Quy nhơn và Nha trang nhưng theo cảm nhận của em thì biển Đà nẵng đẹp nhất,quy hoạch bãi biển cũng rất hiện đại và quy củ.
Đi Đà nẵng chắc cụ sẽ hài lòng đấy ạ.

Ôi thật tuyệt đấy, sáng mai em đi đà nẵng rồi, hóng thớt này của cụ phát xem 5 ngày của cụ như nào để em còn học hỏi thêm. Từ hồi có cái sân bay mới em chưa vào lần nào, dễ có đến 5 năm rồi. Vốt cụ nhé.
Tiện thể cụ nào đang ở đà nẵng thì mình off chui phát nhể?

Bảo Hân

Xe tăng
Em nhìn ảnh Đà Nẵng của cụ em lại thèm. Chả có nhẽ em lại đi... :-?

hungcuoi

Xe tải
Đà nẵng đẹp quá......

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có thể cụ đi đâu nhớ up lại cái địa chỉ nhé, cho em hưởng tí :P

thamt

Xe hơi
vâng cụ ạ, đà nẵng ăn uống rẻ lắm, nếu có điều kiện em định cư luôn trong đà nẵng, chứ ở hà nội bụi bặm ồn ào quá

limy

Xe tải
Mời cụ 1 ly nhé

tudis_mr

Xe tải
Em tới ĐN cũng hay vào quán Trần chỗ Lê Duẩn, đường lên cầu Sông Hàn. Híc quán đông nên phục vụ của họn chậm lắm!Gọi đồ phụ mà mãi tới thanh toán cũng chưa xong!:((

hungpd

Xe máy
Nhà em cũng mới đi ĐN về tuần trước, nếu ăn Tráng Trần em thấy ăn chỗ đường Hải Phòng là chuẩn nhất ợ.

xherox

Xe điện

Bữa tối đầu tiên đã xong với thái độ hài lòng,em lên xe đi dạo phố,tối nay là tối thứ 7,đường Bạch Đằng ven sông Hàn được thắp sáng với những dải đèn led chăng khắp nơi - em thấy TP Đà nẵng giống như 1 trung tâm mỹ thuật đương đại - Đường phố rất sạch,ko bụi bặm và ko có những mùi hôi thối nồng nặc đặc trưng của nước thải chảy xuống từ các xe chở rác.

Đi dạo vài vòng,là thanh niên lại chưa có vợ cả với vợ 2,cũng chưa có NY cho nên em quyết định thử tý âm nhạc relax với Bar New Phương Đông,là bar lớn nhất ở Đà nẵng - ấn tượng là vào trong sao các em chân dài nhiều thế,ko bàn nào mà lại có vài em đứng nhún nhảy và uống cùng khách - quả này em vui nên uống hơi nhiều,say lòi.Hôm sau bị đau đầu kinh,nt với em PG đứng bàn em tối qua thì em ấy bảo lần sau anh vào thì uống bia,đừng có uống rượu,toàn rượu đểu thôi ( tối trước khi về Hà nội,em có vào chơi với em gái ấy,thì em ấy gọi bia ra chứ ko cho em gọi rượu,thôi thì uống bia nhưng vẫn tip thoải mái ).

xherox

Xe điện
Nhà em cũng mới đi ĐN về tuần trước, nếu ăn Tráng Trần em thấy ăn chỗ đường Hải Phòng là chuẩn nhất ợ.
Em lại ăn 2 lần ở quán mì Quảng trên đường Hải Phòng,món mì quảng này em thấy ăn ngon và dễ ăn,lại rẻ nữa.Ở quán này cũng toàn khách du lịch,hỏi taxi cũng đưa về đây ăn.

xherox

Xe điện
Dư âm của bữa rượu đêm trước làm em ngủ mê mệt đến trưa hôm sau mới tỉnh giấc.Sau 1 hồi hỏi anh Google về địa điểm và món ăn trưa.Em quyết định lên xe đi ăn món thỏ tại quán Hiếu nằm trên đường lên khu quân sự trên bán đảo Sơn Trà. Ngồi trong xe chạy lướt trên đường đến quán ăn,em ko cầm lòng được lại rút điện thoại ra bấm liên tiếp.Bị chắn bởi kính xe và xe lại chạy khá nhanh cho nên ảnh hơi mờ.

xherox

Xe điện

Trong lúc chờ đợi chú thỏ được hóa kiếp (để sang kiếp khác),sẵn nhà hàng có rất nhiều võng mắc trên các thân cây quanh 1 quả đồi nằm giữa cái dốc đi lên đồi Rada khu quân sự,em cũng ngồi đung đưa 1 lát.Quán Hiếu thỏ này được người địa phương giới thiệu là nổi nhất Đà nẵng.Rất nhiều cây cối,ở dưới lại có 2 cái ao khá to cho nên mặc dù giữa trời nắng gần 40 độ nhưng chỉ cần vài cái quạt là mát.

Món đầu tiên được bê ra là tiết canh,sau đó là thỏ rang xả.Ăn ngon và vừa miệng.

Sau khi món thỏ xào này bê ra thì em triển khai vài hũ rượu dừa,cho nên tay chân ko tiện để choạch ảnh nữa.Bữa trưa kết thúc no và say.

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Híc tít canh thỏ, lần đầu tiên em nhìn thấy. Ướt hết bàn phím roài. Đà nẵng là một thành phố bình an, theo cảm nhận của em

xherox

Xe điện
Kết thúc bữa trưa,hội ý xong em lên đường đi Hội an - thích Hội an quá,thành ra sau khi từ Hội an về,đến chiều tối em lại ra Hội an ăn tối và chơi tiếp.