Đà Nẵng - tiếng gọi vào hè hàng năm của nhà em.Chuyến này chỉ ở Đà Nẵng.

VRX400

Xe tải
5h nhà em xuất phát Hội An thẳng tiến. Đến nơi tìm chỗ đỗ xe nổ đom đóm mắt, oto quá đông. May quá có một chị ngày gần nhà bảo tàng Hội An thấy em cứ loay quay mãi ra chỉ cho vào vỉa hè còn trống cách đó 1 đoạn, chị ấy trông cho. Đỗ ngay ngắn đâu vào đấy, xuống xe em định bụng chắc phải mất 2 lit. Thấy chị ấy bảo :"em cứ đi chơi đi, lúc nào ra lấy cũng được, chị bán hàng cả đêm".Thôi cứ đi, mấy khi vào đến đây, đôi ba lít cũng OK.

Vào bà Buội thấy biển "hết cơm", đi tiếp phố ấy, cách một đoạn bên kia đường thì gặp cái này:

Hội em phải chờ khoảng 20 phút mới có chỗ, đông dã man:trong lúc chờ đợi ngắm lại cửa hàng:

Hai bạn Tây ngồi bàn ngoài hiên còn chờ trước em nửa tiếng. Nhà em xuân nên đến lúc mọi người lượt đầu chuẩn bị ăn xong.
Đã tìm được chỗ:

Cơm đây:30k/đĩa, làm thêm nửa con gà nữa cho hợp lúy,:P

Ăn no rồi, dạo phố nhé.

Trà chanh nhé:

Thôi, đông quá, nhà cháu lấy xe về ĐN còn cho con vào khu vui chơi lớn nhất miền trung Helio mới khai trương. Ra gặp chị trông xe, chị "quát" thằng vào mặt em "30k". Em giật mình tí rơi ba lô, em hỏi đùa " ngày lễ không tăng giá hả chị? Chị ấy bảo " lồm vạy họ phợt chếc", "mờ không ưa lồm vạy mô". Ôi, sao yêu mến con người Hội an thế!

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Vòng quay Sun wheel của Helio, các cụ cứ đi ở đâu trong ĐN nhìn về phía cầu Trần Thị Lý (cánh buồm) thì sẽ thấy cái vòng quay này. Nhưng hôm này nhà em vào mua vé họ bảo là vòng quay đang bảo dưỡng, không quay được, chỉ bán vé vào tham quan thôi, Uh thì tham quan:
Vòng quay này:

Đây là cửa vào trước khu vui chơi.

Trong khu vui chơi:

Về ngủ thôi, muộn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Buối sáng cuối cùng ở ĐN trong chuyến đi này.
Tăm đi để mang về một chút muối miền trung:

Trưa, nhà em trả phòng, ra làm bữa hương vị bánh tráng thịt heo tại Trần để chia tay ĐN, hẹn gặp lại sang năm.khi quốc lộ 1A hoàn thành, nhà em sẽ cho các cháu đi sâu vào các vùng miền trong nữa để thấy nước ta đẹp lắm. Vài bức ảnh trên đường về (Về em cũng ngủ Đông Hà như lúc đi, và hôm sau phi thẳng về HN, em về đến nhà 8h tối qua). Chúc các cụ có những chuyến đi an toàn. Em xin hết tour hè 2015 của nhà em ở đây ạ.

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Em về còn qua cửa việt tắm biển tiếp rồi tối về ks Sài gòn Đông hà ngủ, sáng hôm sau nhà em đi chơi thành cổ Quảng Trị rồi về ăn trưa xong mới ngược ra HN. E đi 2h chiều về đến nhà gần 2h sáng

VRX400

Xe tải
Em về còn qua cửa việt tắm biển tiếp rồi tối về ks Sài gòn Đông hà ngủ, sáng hôm sau nhà em đi chơi thành cổ Quảng Trị rồi về ăn trưa xong mới ngược ra HN. E đi 2h chiều về đến nhà gần 2h sáng
Vâng, đi như cụ ra đến đây đỡ được đoạn Vinh - Ninh Bình vừa đông vừa chậm. Nhưng có trẻ con thì hơi mệt cụ nhỉ?

mazda 3s

Xe máy
nhà cụ có chuyến đi tuyệt vời quá.e cũng sẽ học theo lộ trình của cụ.^^.e cũng định đặt phòng ở ala.ở đấy có ổn ko cụ!?

Duong hung

Xe đạp
2 f1 nhà cụ trông kháu khỉnh quá , em cũng đang định đi HP - ĐN nhưng phải 2 tài chứ 1 tài sợ k đủ sức cụ à:)):)):)).

VRX400

Xe tải
nhà cụ có chuyến đi tuyệt vời quá.e cũng sẽ học theo lộ trình của cụ.^^.e cũng định đặt phòng ở ala.ở đấy có ổn ko cụ!?
Cám ơn cụ đã động viên.phòng ở đấy được cụ ạ.nó kiểu như căn hộ nhỏ,có cả bếp, cả bộ sopha to,tuỳ loại phòng cụ chọn mà 1 hoặc 2 phòng ngủ.nói chung mới đẹp ạ. Sơ vít tốt ạ.

VRX400

Xe tải
2 f1 nhà cụ trông kháu khỉnh quá , em cũng đang định đi HP - ĐN nhưng phải 2 tài chứ 1 tài sợ k đủ sức cụ à:)):)):)).
Cám ơn cụ đã khen các cháu. 1 tài chiến tốt cụ ạ.cụ có thể ngủ Quảng Bình cũng được.Hải Phòng nhà bác em thấy vào nhiều lắm.hôm ra em còn bị kẹp giữa 1 con inova,1con grandis, 1 con toy previa chạy cùng nhau từ Đông Hà đến Hn luôn. Em toàn chạy bằng tốc độ cho phép mặc dù đường đông mà thấy đội hình 15 vẫn nguyên vị trí.:)):))

VRX400

Xe tải
À hóa ra là ofer, e cũng cùng chuyến thang máy với cụ ở trong Mường Thanh Quảng Trị đấy.
Có phải hôm em đi vào 27/4 gặp cụ và bạn cụ ở thang máy không nhỉ? Hay là hôm đi ra 1/5 em đi cùng đoàn đông đông nhà cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Thanks cụ, em đi gầm cao nên trộm vía bọn trẻ cũng ko mệt lắm. Lên xe là chúng nó lăn lóc ngủ, xe dừng lag lại hót như khướu:)
Em posst ké cụ chủ vài tấm trong chuyến đi của gia đình em nhé
Bể bơi ks nhà em ở, phòng ốc, ăn uống, dịch vụ... Mọi thứ đều rất ok

Phơi đêm Đà Nẵng

Bình Minh

Cụ nào muốn bar biếc thì có thể đến Phương Đông- bar lớn nhất của miền Trung nắng gió. Chả kém gì HN và TPHCM cũng múa cột bikini bét nhè:D

Thánh địa mỹ sơn cách tp đà nẵng khoảng 65km

Mấy tấm hoàng hôn em chụp tại oceon villas nằm giữa ĐN và Hội An, nơi gia đình ông anh em nghỉ ở đó bọn em có ghé chơi 1 buổi

Em đã đến đà nẵng vài lần nhưng lần này đi vẫn ko thấy chán.quả thật ĐN được đánh giá là tp đáng sống nhất VN cũng ko ngoa, từ cảnh vật, khí hậu môi trường, con người...
Hì, em mời cụ chủ tiếp ạ:)

VRX400

Xe tải
Thanks cụ, em đi gầm cao nên trộm vía bọn trẻ cũng ko mệt lắm. Lên xe là chúng nó lăn lóc ngủ, xe dừng lag lại hót như khướu:)
Em posst ké cụ chủ vài tấm trong chuyến đi của gia đình em nhé
Bể bơi ks nhà em ở, phòng ốc, ăn uống, dịch vụ... Mọi thứ đều rất ok

Phơi đêm Đà Nẵng

Bình Minh

Cụ nào muốn bar biếc thì có thể đến Phương Đông- bar lớn nhất của miền Trung nắng gió. Chả kém gì HN và TPHCM cũng múa cột bikini bét nhè:D

Thánh địa mỹ sơn cách tp đà nẵng khoảng 65km

Mấy tấm hoàng hôn em chụp tại oceon villas nằm giữa ĐN và Hội An, nơi gia đình ông anh em nghỉ ở đó bọn em có ghé chơi 1 buổi

Em đã đến đà nẵng vài lần nhưng lần này đi vẫn ko thấy chán.quả thật ĐN được đánh giá là tp đáng sống nhất VN cũng ko ngoa, từ cảnh vật, khí hậu môi trường, con người...
Hì, em mời cụ chủ tiếp ạ:)
Ảnh cụ chụp đẹp quá,nhà em đầu tiên dự định đi Mỹ Sơn nhưng hỏi cậu bạn trong đấy khuyên k nên đi vì đi mất 1 buổi là nhanh mà chả có gì,nên nhà em thôi k đi nữa.

Civic TN

Xe lăn
Ảnh cụ chụp đẹp quá,nhà em đầu tiên dự định đi Mỹ Sơn nhưng hỏi cậu bạn trong đấy khuyên k nên đi vì đi mất 1 buổi là nhanh mà chả có gì,nên nhà em thôi k đi nữa.
Nhà e đi Mỹ Sơn giưa trưa, nắng dã man. Thôi thì e cũng đến Di sản thế giới :))

VRX400

Xe tải
Lục lại còn một số khung hình trên chuyến đi, hầu các cụ.
Nơi nghỉ cụ Giáp.

Đêm Đông Hà

Nắng vàng Mỹ Khê:

Sáng Mỹ Khê:

Bổ sung năng lượng sau khi ...nghịch cát::D

Mũi Sơn Trà nhìn về Thành Phố:

Đi bằng chân và nhìn bằng mắt dù có núi cao hiểm trở cũng vượt qua::D

Những người bạn trên mọi nẻo đường:

Đi mua đồ chợ Hàn:

Đêm trên Phố cổ Hội An:

Khu vui chơi Helio- ĐN :

VRX400

Xe tải
E ko cụ ạ, đi qua thấy đông quá nên e té luôn
Ấy thế thì phí quá, cất công đi 70km đến chỉ choạch mấy cái tháp gạch rồi về thì phí quá, cụ phải thưởng thức món đấy nó mới đã.Thôi, để chuyến sau nếu trùng chuyến, em ới cụ đi cùng có bạn coca cho vui.:))