"đặc sản" nơi các cụ đang sống dư lào nhể

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng khuya rồi em dự các cụ cũng lửng bụng rồi nên mạo muội lập cái thớt chia sẻ đặc sản quê mình, các cụ thấy có món ngon hoặc cái gì ngon nữa thì show hàng cho cả nhà thèm nhé :>

photothienvc

Xe tăng
Em làm căn tầng trệt. Đặc sản quê em là 3G: Gạo Gỗ và Girl ạ! Cụ thích món nào, em chào cái, mở hàng?

Truongsonnam_37

Xe tăng
Em làm căn tầng trệt. Đặc sản quê em là 3G: Gạo Gỗ và Girl ạ! Cụ thích món nào, em chào cái, mở hàng?
Mời các cụ vào đi~X(:-"~X(, cái G thứ 3 là giống cái avatar của nhà photo đới!X_X:">X_X

Truongsonnam_37

Xe tăng
Cũng khuya rồi em dự các cụ cũng lửng bụng rồi nên mạo muội lập cái thớt chia sẻ đặc sản quê mình, các cụ thấy có món ngon hoặc cái gì ngon nữa thì show hàng cho cả nhà thèm nhé :>
Cụ cứ show hàng trước đi,để anh em còn thèm chứ!:21:=P~:21:

Stent

Xe điện
Ngoài bia rượu và vô số các món nhậu khác ra, thì tớ thích bún ốc ở ngõ chợ Đồng Xuân (bún ốc ngày xưa ấy nhé, do bà cụ bán, bây giờ bà cụ chết rồi, cô con dâu bán không được ngon bằng bà cụ. Chẹp chẹp thật nóng-thật cay, nhắc tới thèm tóa)

Và món ốc vặn nóng, trước ở đầu phố nhà em. Ăn vào mùa đông thì tuyệt cú mèo

Chỉnh sửa cuối:

kh6d

Xe tăng
Đặc sản quê em đây, e khẳng định là rất nhiều kụ OF nhà mình từng thưởng thức rồi

Bánh cuốn chả Phủ lý, nói đến lại thèm :38: ~X(, chẳng lẽ mai cuối tuần lại về quê ăn cho đỡ nhớ :(

Chỉnh sửa cuối:

charged_pt

Xe tăng
khổ quá cụ ợ, mạng nhà em nó kém quá load lâu lòi, quê em thì có món "mộc tồn" là ...=P~
Cụ cứ show hàng trước đi,để anh em còn thèm chứ!:21:=P~:21:
kính thưa quê cụ ở đâu mà lại có đặc sản gỗ ợ :-??

charged_pt

Xe tăng
X_X#:-s^#(^đã ăn no trước khi lập thớt rồi mà vẫn ....khổ tôi không chứ nị
Đặc sản quê em đây, e khẳng định là rất nhiều kụ OF nhà mình từng thưởng thức rồi

Bánh cuốn chả Phủ lý, nói đến lại thèm :38: ~X(, chẳng lẽ mai cuối tuần lại về quê ăn cho đỡ nhớ :(

[/CENTER]

muonghoa

Đi bộ
các bác có thể đến thử các món về thịt lợn cắp nách, ếch, gà đồi tại ngay Hà Nội thôi, ở nhà hàng Mường Hoa ở 129 Nguyễn Khang! Hình ảnh tham khảo tại http://www.nhahangmuonghoa.com/ nhé các bác, sau đây là mấy lời giới thiệu của nhà hàng em, mong được đón tiếp các bác

Tại địa chỉ số 5 – phố Trung Yên 1 ( địa chỉ cũ số 5 ngõ 129 Nguyễn Khang ), con đường nối liền khu Đô Thị Trung Yên và đường Láng , quán ăn Mường Hoa nổi bật lên bởi cách trang trí vừa hiện đại vừa phảng phất tính dân tộc truyền thống là nơi hội tụ đủ hương sắc các món ăn dân tộc độc đáo.

Đến với nhà hàng Mường Hoa khách hàng sẽ được thưởng thức các món ăn được chế biến theo đúng phương pháp dân gian, bên cạnh đó là cách bài trí món ăn độc đáo riêng biệt, các loại rượu dân tộc được chưng cất theo phương pháp cổ truyền có nguồn gốc từ các vùng của miền núi phía Bắc.

Với không gian rộng rãi, thoáng đãng bạn có thể thoải mái lựa chọn chỗ ngồi mà mình yêu thích, nhà hàng có thể sắp xếp được cho 140 người.Tầng một, tầng hai, thực khách có thể ngồi xếp bằng trên đệm cói êm ả thưởng thức món ăn. Nếu muốn hòa vào thiên nhiên yên bình, thực khách có thể đến tầng ba, chọn những vị trí thoáng mát bên bộ bàn ăn làm từ tre đẹp mắt. Trên tường mỗi phòng ăn, thực khách còn được thỏa thuê ngắm những bức tranh dân gian giản dị mà ý nghĩa hay những vật dụng đặc trưng của dân tộc Mường.

Đặc trưng của nhà hàng là các món ăn được chế biến từ lợn cắp nách ( một đặc sản của vùng núi Tây Bắc ) được chế biến thành 14 món khác nhau, trong đó lợn mường được trình bày theo mẹt là điểm đặc biệt chỉ có ở Mường Hoa.

Một phần không thể thiếu trong các món ăn vùng Tây Bắc là Gà đồi, được đầu bếp chế biến thành 9 món ăn khác nhau, nổi bật trong cách chế biến là món Gà đắp đất nướng, gà quay xôi chiên và 3 loại lẩu gà khác nhau phù hợp với khẩu vị khách nhau của khách hàng. Bên cạnh đó là các món ăn được chế biến từ chim, ốc ếch, cá
sông, baba và các món ăn rau rừng.

Nhân kỷ niệm thành lập, nhà hàng Mường Hoa có chương trình khuyến mại giảm giá 10% trên tất cả các hóa đơn từ nay cho đến hết 25/8

Rất mong được phục vụ quý khách!

humxam75

Xe điện
Chẹp, thèm quá

Cụ muonghoa vẫn chưa bị bem nick ạ :D

lambogi79

Xe điện
đặc sản quê em đây ạ

quất lâm tỉnh nhà em đới ạ. mời các cụ[-O<

turbin_engine

Xe tăng
Có giảm giá 50% cho Offer không hả cụ muonghoa, để các cụ OF còn đến đó ọp ẹp :D

charged_pt

Xe tăng
em không ăn nổi nữa rồi mà vẫn thèm :D
Chắc tí nữa phải làm tô mì gói quá, chết mất...
món ăn bình dân quê em, em oánh 3 bát cơm đều đều bằng cái món này :(

Stent

Xe điện
em không ăn nổi nữa rồi mà vẫn thèm :D
món ăn bình dân quê em, em oánh 3 bát cơm đều đều bằng cái món này :(
Món này có phải nộm rau muống không kụ, kụ chẳng để tên gì cả

Okane

Xe container
Hà lội quê e chỉ có khói, bụi và kẹt xe triền miên thôi ạ, thi thoảng thì đường biến thành sông, lội nước sướng lắm ạ, cụ nào có đặc sản đặc trưng như quê e k ợ :-??

CỬU VĂN LONG

Xe container
Đặc sản quê em có thì nhiều nhưng đặc trưng thi vị khó quên là ở phát lày đây :)