[Thảo luận] Đại cồ Việt - Phố Huế 10 phút 10 cạm nong, toét toét và toét...

than_oi

Xe máy
Bẩm các cụ!

Gấu vắng nhà hôm qua 12h trưa 2 bố con em lên KFC "liên hoan" thì gặp một sự việc này.

Qua bức tường kính em view ra ngã 4 Đại Cổ Việt rẽ vào Phố Huế, các cụ liên tục bị cạp nong, lúc đầu nhìn thấy, em nghĩ sự việc bình thường, xong về sau thấy nhiều quá nên em chụp mấy cái chơi mời các cụ xem rồi giúp em trả lời mấy câu hỏi:

2 cụ song hành, cùng dính. Mà trước đó là 2 cụ xe trắng em ko kịp chụp
Một cụ ò ý e
Một cụ bị chặn đầu cũg cụ trắng trước xong vẫn dc rẽ???
Công an đứng cùng 1 gấu, chờ đợi xxx làm thủ tục
Đợi chờ trong cơn mưa!!! he he. Nhìn thế này bác nào phía trước dám vi phạm nhỉ?
Và toét toét.

Toét phát nữa, bất kể mọi cách đi, hướng đi.

Em thấy các xe liên tục bị bắt, chốc chốc lại 2 xe bị toét 1 lúc. Em dự 1-2 phút 1 -2 cái, vì lúc em để ý đến khi ăn xong phải đến trên chục cụ bị dính đòn. Em đặt câu hỏi tại sao lại nhiều thế không lẽ xxx đứng đấy mà các cụ vẫn lờ đi và vi phạm, chuyện này em không tin. Vậy có thể do đèn giao thông hỏng hay biển báo sai, hoặc hiểu lầm giữa người tham gia giao thông và các biển báo.

Em cũng đi qua đây sao chưa bị dính phát nào nhỉ? cụ nào có kinh nhiệm thỉnh giáo anh em!

cám ơn các cụ.

Thứ 2

Chỉnh sửa cuối:

inochi

Xe điện
Do ở đây có 2 đèn tín hiệu giao thông, một cái bẫy to tướng

Tacoma

Xe tải
ở đây có 2 cái đèn tín hiệu giao thông

các bác dính chưởng ở đây củ yếu do Gặp Đèn đỏ từ cột tín hiệu đầu tiên, tuy nhiên cột tín hiệu thứ hai Vẫn Đang Đèn Xanh --------> các bác vẫn Tự nhiên cứ đi qua--------> *** tóm thôi.

Hoathanhtao

Xe điện
Có một chiếc đèn không hoạt động(không hiểu bị cháy bóng hay các anh ấy tháo bóng:D) nên ai biết tranh luận thì xxx sẽ nhắc nhở và cho đi,còn ai non thì...các cụ nhìn thấy rồi đấy:D

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Ở đây có cách lắp đèn tín hiệu giao thông kiểu đặc biệt chỉ riêng hà nội mới có, nên thuộc luật vẫn dính như thường :)

bi va khoai

Xe đạp
Đây là một cái bẫy quá ngon cho xxx, vì ở đây có 2 đèn. Đèn thứ nhất là đèn cho làn xe từ Lê Đại Hành ra ngã tư Phố Huế-Đại Cồ Việt- Trần Khát Chân, đèn này có 2 cột đèn 2 bên nhưng đèn bên tay phải đã bị hỏng chỉ còn đèn bên trái nhưng có không có tg đếm ngược, cụ nào ít đi đường này không để ý chỉ cần xe đi bên cạnh che khuất là ko nhìn thấy chỉ để ý đèn tiếp theo nên rất dễ dình lỗi vượt đèn đỏ. E đoán tất cả những xe bị toét đề dính lỗi này.

dungce912

Xe điện
Chỗ này bắt lỗi đi ngược chiều, vượt đèn đỏ khi rẽ đại cồ việt vào phố huế, ko để ý 2 cái đèn đỏ cách nhau 10m là toi ngay

thule6

Xe điện
Cái chỗ này em đã có 1 bài có cả ảnh, cả hướng rẽ đúng, cả vị trí đèn mà sao nhiều cụ vưỡn dính nhỉ ????

cayenneturbo

Xe tải
He..he..chỗ này là 1 trong nhiều chỗ đặc sản HN mà cụ>:P

vietran

Xe ba gác
Đèn tín hiệu mà để người tham gia gt vô tình phạm nhiều như thế này thì phải chặt đầu thằng quản lý đèn tín hiệu để làm gương cho thằng khác làm có trách nhiệm hơn. Truy tố tội lơ là công việc gây hậu quả nghiêm trọng.

thule6

Xe điện
Em xin moi lại bài của chính em: http://www.otofun.net/threads/259661-re-trai-tu-dai-co-viet-=-pho-hue-nhu-the-nao-la-dung/page2

Nhà cháu thấy nhìu cụ théc méc về cái ngã 4 này quá nên cháu ngồi đồ lại dư lày cho cụ nào chưa chắc chắn khi đi qua đây theo chiều mũi tên (hướng Đại Cồ Việt - Phố Huế) thì chú ý:

Như hình trên tình huống 1 theo đúng luật và xxx không hướng dẫn thì các cụ đi theo hướng mũi tên xanh để rẽ trái (qua đèn 3) để đi phố Huế.

Tình huống 2 theo hướng xxx chỉ cạp nong (khi này theo luật xxx có quyền cao nhất) các cụ có thể đi theo mũi tên màu cam, hoặc theo mũi tên xanh đều được. Khi đó cụ nào đứng trước đèn 1 có quyền bỏ qua đèn 2+3 mà tiến thẳng về phố Huế.
Nhưng khi xxx không hướng dẫn thì các cụ đừng dại mà đi theo mũi tên cam nhé sập bẫy đấy
Còn vụ theo đèn nào thì các cụ cứ căn cứ theo đèn gần nhất, nghĩa là trước khi đến đèn 1 thì theo đèn 1, khi qua đèn 1 thì theo đèn 2 (đèn 2 và 3 cùng nhau).

Còn mũi tên xanh rẽ phải để đi về phố Bạch Mai là "làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải" có biển ở chỗ bắt đầu chia làn nhé, các cụ chú ý!

Chúc các cụ vững tâm khi qua ngã tư này!

Cụ nào hảo tâm thấy hay thì cho nhà cháu xin 1 chén cháu gõ mỏi tay, nhạt mồm quá !

dcfocus

Xe tăng
Cụ ơi, đi xe 4b ở Hn thì khó nói lắm. Lơ đễnh một chút không để ý là dính liền, chỉ có các cụ thổ công và hay đi thì còn đỡ thôi. Em cũng HN mà là HN 2 cách có mười mấy km mà còn lo nơm nớp huống chi các cụ ở xa. Chỉ béo xxx thôi.

pham minh

Xe container
ngã 4 này có 2 cột đèn tín hiệu gần nhau , đi từ hầm về phố huế thì cột đèn thứ nhất ở bên trái và dưới thấp (để điều tiết gt cho nút giao đại cồ việt - lê đại hành , cách khoảng 30m là nút giao giữa đại cồ việt & trần khát chân với bạch mai & phố huế và có đèn tín hiệu vừa trên cao vừa ở vệ đường . do gần nhau nên mọi người nếu không chú ý là chỉ nhìn thấy có mỗi cụm đèn của điểm giao thứ 2 ở trên cao và sau đó thì góp phần vỗ béo xxx

than_oi

Xe máy
Em xin moi lại bài của chính em: http://www.otofun.net/threads/259661-re-trai-tu-dai-co-viet-=-pho-hue-nhu-the-nao-la-dung/page2

Nhà cháu thấy nhìu cụ théc méc về cái ngã 4 này quá nên cháu ngồi đồ lại dư lày cho cụ nào chưa chắc chắn khi đi qua đây theo chiều mũi tên (hướng Đại Cồ Việt - Phố Huế) thì chú ý:

Như hình trên tình huống 1 theo đúng luật và xxx không hướng dẫn thì các cụ đi theo hướng mũi tên xanh để rẽ trái (qua đèn 3) để đi phố Huế.

Tình huống 2 theo hướng xxx chỉ cạp nong (khi này theo luật xxx có quyền cao nhất) các cụ có thể đi theo mũi tên màu cam, hoặc theo mũi tên xanh đều được. Khi đó cụ nào đứng trước đèn 1 có quyền bỏ qua đèn 2+3 mà tiến thẳng về phố Huế.
Nhưng khi xxx không hướng dẫn thì các cụ đừng dại mà đi theo mũi tên cam nhé sập bẫy đấy
Còn vụ theo đèn nào thì các cụ cứ căn cứ theo đèn gần nhất, nghĩa là trước khi đến đèn 1 thì theo đèn 1, khi qua đèn 1 thì theo đèn 2 (đèn 2 và 3 cùng nhau).

Còn mũi tên xanh rẽ phải để đi về phố Bạch Mai là "làn chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải" có biển ở chỗ bắt đầu chia làn nhé, các cụ chú ý!

Cụ nào hảo tâm thấy hay thì cho nhà cháu xin 1 chén cháu gõ mỏi tay, nhạt mồm quá !
Cám ơn cụ! Vodka cụ 1 "phát"

kriss

Xe buýt
địa điểm này là thu nhập chính của xxx hanoi đấy ^^

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đèn 1 hỏng rồi, mợ nhà nó toàn bắt nạt xuông. Hôm kia em bị tóm chả cần ghi âm chỉ thẳng vào mặt xxx bắt đèn hả, ông tên gì tôi ghi vào còn báo cáo. Xxx xun xoe là tôi báo đèn hỏng rồi mà chưa thấy ai xuống, chỉ nhắc nhở anh đi đúng thôi chứ có phạt đâu, em bồi thêm câu anh báo ông nào để tôi gọi lên xem, xxx vừa trả lời vừa chạy : tôi báo lên đội trưởng, mợ nhà nó, chả lẽ em chạy theo hỏi xem đội trưởng báo cho thằng nào, láo nháo khéo bọn này xơi tiết thật

gasthuyquan

Xe tải
chắc là các cụ bị bắt không phải là dân of nhà mềnh nên mới vậy?hay hôm nào cụ nào nhà ta xung phong làm cái bảng đen viết vài chữ cảnh báo để mọi người để ý.giống hôm nọ em xuống hải phòng người dân ở đấy họ ghi vào tấm bìa các tông nội dung là CÔNG AN ĐANG BẮT SAI LÀN,CẨN THÂN....

blackpaint

Xe container
Do ở đây có 2 đèn tín hiệu giao thông, một cái bẫy to tướng
Vẫn cái đèn đỏ tịt ngóm ấy... ngày nào cháu qua đây chả gặp xxx toét toét toét... bất lực rồi

giangcoi79

Xe điện

Cụ nào hảo tâm thấy hay thì cho nhà cháu xin 1 chén cháu gõ mỏi tay, nhạt mồm quá ![/QUOTE
Qua chỗ này nói chung lằng nhằng lắm.Em thà đi vòng còn hơn đi vào chỗ này.
Qua hình ảnh thì em hiểu phải đi như nào cho đúng rồi.Cảm ơn mợ.vote..vote...

Chỉnh sửa cuối: