[Funland] Đại học Rmit

dalink

Xe điện
Giá trị hay k thì tuỳ trường. Nhưng nếu học kinh tế thì RMIT cũng là lựa chọn tốt. Chi thêm mà học ra trường cày lại có lâu đâu. Vì học nhanh chỉ 2,5 năm là ra.
Học liên kết có điểm dở là các trường quy mô nhỏ nên có thể k đạt được sĩ số, cơ sở vật chất nghèo nàn hơn. Chương trình thì k dở, nhiều đứa học ra vẫn làm tốt. Nói chung thua xa RMIT.
Em học liên kết bên Khoa Quốc Tế ĐHQG. Khoá sau cũng có cả bạn là con PTTg. Nhưng nếu chọn lại em sẽ học RMIT. Em trai em học RMIT và em thấy ok hơn.

Ý là chỉ đủ tiền học liên kết khoảng 300 củ hp thôi ạ. Cháu nó thông minh tư duy tốt nhưng cá tính. Nó thích gì làm nấy. Nó thích học ngoại ngữ nên tự học ở nhà không học thêm buổi nào mà tiếng Anh IELTS 8.0 dù không ôn luyện. Tiếng tầu thì không học bao giờ mà xem phim, xem các chương trình của Tầu không cần viet sub luôn, nghe bài hát cũng hiểu hiểu hết. Các môn tự nhiên cháu nó không thích học nên nếu thi đại học 3 môn khối D cũng chỉ được khoảng 22,23 điểm 3 môn. Tháng trước chị em mặt buồn rười rượi chạy sang bảo em là cháu nó bảo sẽ không học đại học mà đi làm luôn vì học đại học phải học các môn đại cương mất hơn một năm cháu nó lại cực ghét các môn này. Em có tư vấn vào trường liên kết với Troy nghe qua nó thích lắm nó bảo cháu sẽ học và đi làm thêm để trang trải một phần học phí cho mẹ. Nó nhất định không học các trường bình thường cụ ạ. Nó bảo học các trường đó phí thời gian để thời gian đó nó đi làm còn hơn. Chị em thì đang lăn tăn sợ bằng liên kết không có giá trị

Naunong

Xe hơi
Giá trị hay k thì tuỳ trường. Nhưng nếu học kinh tế thì RMIT cũng là lựa chọn tốt. Chi thêm mà học ra trường cày lại có lâu đâu. Vì học nhanh chỉ 2,5 năm là ra.
Học liên kết có điểm dở là các trường quy mô nhỏ nên có thể k đạt được sĩ số, cơ sở vật chất nghèo nàn hơn. Chương trình thì k dở, nhiều đứa học ra vẫn làm tốt. Nói chung thua xa RMIT.
Em học liên kết bên Khoa Quốc Tế ĐHQG. Khoá sau cũng có cả bạn là con PTTg. Nhưng nếu chọn lại em sẽ học RMIT. Em trai em học RMIT và em thấy ok hơn.
Vấn đề là bà chị em chỉ có mỗi 300 củ, nếu cố vào RMIT phải vay thêm ít nhất 500 củ nên cũng sợ. Chỉ cần chương trình ổn là được vì cháu em nó thích tự học và học thật hơn ạ. Khoa quốc tế ĐHQG có hay không cụ ơi. Em đang phân vân giữa 2 trường này ạ

dalink

Xe điện
Vấn đề là bà chị em chỉ có mỗi 300 củ, nếu cố vào RMIT phải vay thêm ít nhất 500 củ nên cũng sợ. Chỉ cần chương trình ổn là được vì cháu em nó thích tự học và học thật hơn ạ. Khoa quốc tế ĐHQG có hay không cụ ơi. Em đang phân vân giữa 2 trường này ạ
Em nghĩ học cũng đc, nó học ngành gì cụ?

Naunong

Xe hơi
Em nghĩ học cũng đc, nó học ngành gì cụ?
Ngành quản trị kinh doanh cụ ạ. Trường liên kết với troy và trường cụ học phí cũng same same. Hình như trường cụ có vẻ danh tiếng hơn phải không nhỉ

dalink

Xe điện
Ngành quản trị kinh doanh cụ ạ. Trường liên kết với troy và trường cụ học phí cũng same same. Hình như trường cụ có vẻ danh tiếng hơn phải không nhỉ
Trường liên kết với troy là trường gì hả cụ? Danh tiếng cũng thường thôi nhưng học tốt ra vẫn xin đc việc. Hồi em mới ra trường cũng thi được vào 2 big 4 của kiểm toán. Chưa kể giờ trường có thể học song bằng, giắt đít thêm cái bằng luật kinh doanh bên khoa Luật nữa là khá thức thời. Nhưng học quản trị kinh doanh khá chung chung mơ hồ. Chính học thẳng kế toán tài chính có khi hay hơn.

Lacet_ti

Xe container
Ko thử vay theo chương trình hộ nghèo học đại học.
Nếu cháu 8.0 Ielts. Thêm các môn kia mà cố 9.0 thì dc giảm học phí cũng nhiều mà cụ. Đâu 30% thì phải. Cụ nghiên cứu thêm xem sao

Naunong

Xe hơi
Trường liên kết với troy là trường gì hả cụ? Danh tiếng cũng thường thôi nhưng học tốt ra vẫn xin đc việc. Hồi em mới ra trường cũng thi được vào 2 big 4 của kiểm toán. Chưa kể giờ trường có thể học song bằng, giắt đít thêm cái bằng luật kinh doanh bên khoa Luật nữa là khá thức thời. Nhưng học quản trị kinh doanh khá chung chung mơ hồ. Chính học thẳng kế toán tài chính có khi hay hơn.
Nó là trường Đại học kinh tế thuộc đại học quốc gia Hà Nội cụ ạ. Trường này các khoa bình thường lấy 22,23 điểm cháu nó chắc đỗ nhưng nó lại không học. Ngành quản trị kinh doanh liên kết với đại học Troy của Mỹ này thì chỉ cần IELTS 5.5 là vào hoặc 23 điểm thang điểm 40. Em thấy đại học bách khoa cũng có khoa liên kết kết với đại học Troy này nên cũng yên tâm

Naunong

Xe hơi
Nếu cháu 8.0 Ielts. Thêm các môn kia mà cố 9.0 thì dc giảm học phí cũng nhiều mà cụ. Đâu 30% thì phải. Cụ nghiên cứu thêm xem sao
Vậy à cụ. Cảm ơn cụ. Em tưởng các trường liên kết không có học bổng. Tiếng Anh thì cháu nó siêu ạ. Nó có thể đi dịch cabin ngay từ bây giờ. Giờ mọi thứ trên mạng nó toàn xem trên kênh nước ngoài

dalink

Xe điện
Đúng rồi nó có chế độ hỗ trợ hs đây, hoặc Vin Uni. Nếu giỏi thì thêm áp lực tài chính càng phải cố gắng, tính chiến đấu càng cao. Học cùng bạn giàu, giỏi cũng tiện. Em làm ăn bí tiền huýt sáo phát là vay được vài trăm củ ngay từ bạn ĐH :)

dalink

Xe điện
Vậy à cụ. Cảm ơn cụ. Em tưởng các trường liên kết không có học bổng. Tiếng Anh thì cháu nó siêu ạ. Nó có thể đi dịch cabin ngay từ bây giờ. Giờ mọi thứ trên mạng nó toàn xem trên kênh nước ngoài
Có nhiều là khác cụ ah. Tất nhiên profile cũng phải đẹp để trường còn quảng bá hình ảnh. Nói chung loại bèo bèo thì khoaquocte của ĐHQG cũng ổn, vì nó là 1 trường chuyên liên kết nên quy mô lớn hơn mấy trường nhỏ làm món này.

dalink

Xe điện
Nó là trường Đại học kinh tế thuộc đại học quốc gia Hà Nội cụ ạ. Trường này các khoa bình thường lấy 22,23 điểm cháu nó chắc đỗ nhưng nó lại không học. Ngành quản trị kinh doanh liên kết với đại học Troy của Mỹ này thì chỉ cần IELTS 5.5 là vào hoặc 23 điểm thang điểm 40. Em thấy đại học bách khoa cũng có khoa liên kết kết với đại học Troy này nên cũng yên tâm
ĐHKT của ĐHQG chỉ ngang KQT thôi. Nên phần liên kết chỉ là phần nhỏ của nó, và quy mô hẹp hơn KQT nhiều.

TPS

Xe điện
Tuỳ THU NHẬP cụ nhé! Giống như % tăng trưởng GDP của mỗi nước! Đông Lào thì nổ tăng 6% tương ứng 5 tỏi $ chẳng hạn nghe hoành hơn ông Thái chỉ tăng 1% nhưng tương đương 10 tỏi! Thu nhập của Cụ 6 tỏi 1 năm thì 10% là đúng! Người khác chỉ 2 tỏi thì 30-40% thu nhập! Nhà khác thu nhập chỉ 200 củ thì lại thành 150%! Vô cùng cụ nhỉ! Nên đừng nói là bình hay bất thường!
Dùng 50%, 150% thu nhập cho con đi học thì chỉ cần có biến động tài chính bất thường hoặc ốm đau hoặc vovid như hiện tại là không đóng nổi học phí. Tình trạng 1 số gia đình bất thường cho con học trường quốc tế cấp 3 hoặc vinschool đang mắc phải: không đủ tiền đóng học phí 1 năm.

Skoda_Favorit

Xe container
Dùng 50%, 150% thu nhập cho con đi học thì chỉ cần có biến động tài chính bất thường hoặc ốm đau hoặc vovid như hiện tại là không đóng nổi học phí. Tình trạng 1 số gia đình bất thường cho con học trường quốc tế cấp 3 hoặc vinschool đang mắc phải: không đủ tiền đóng học phí 1 năm.
E đưa ra chỉ là ví dụ về con số 10% của Cụ để rồi ai dùng hơn 10% là Cụ cho là không bình thường thôi! Nếu mà là em thì phải có khoản ngân sách để sẵn chứ kg kiểu đếm cua trong lỗ kiểu mỗi năm trích bao nhiêu từ thu nhập cả vì phòng rủi ro như Covid lần này!

TPS

Xe điện
E đưa ra chỉ là ví dụ về con số 10% của Cụ để rồi ai dùng hơn 10% là Cụ cho là không bình thường thôi! Nếu mà là em thì phải có khoản ngân sách để sẵn chứ kg kiểu đếm cua trong lỗ kiểu mỗi năm trích bao nhiêu từ thu nhập cả vì phòng rủi ro như Covid lần này!
Chưa thấy ai nói kế hoạch tài chính là "Đếm cua trong lỗ" cụ ạ :D:D

caisua

Xe lăn
8.0 thì học 3 năm thôi ạ. Con em 7.0 học logistic hết có hơn 600 mà

caisua

Xe lăn

matavn

Xe tăng
Học trường này ra thì có tốt nghiệp đc hay không ko quan trọng ,vì đằng nào các sinh viên cũng chỉ có nước bước chân ra khỏi cổng trường là phải làm giám đốc, chẳng lẽ ba mẹ ko già đi à

Naunong

Xe hơi
Vâng, nó vừa học hết năm 2 RMIT ạ. Học tương đối vất vả vì họ rèn cũng khiếp
Em thấy các cụ đều bảo 800 nếu không phải thi lại, học lại ạ
ĐHKT của ĐHQG chỉ ngang KQT thôi. Nên phần liên kết chỉ là phần nhỏ của nó, và quy mô hẹp hơn KQT nhiều.
Em vừa search khoa quốc tế ngắm được ngành kinh doanh quốc tế hay, học phí rẻ, nhiều học bổng nhưng phải cái là vẫn phải học các môn chủ nghĩa mác lê nin, gd qp vv cụ nhỉ